Thuốc tránh thai và cân nặng của bạn

Thuốc tránh thai loại nào có hiệu quả tốt nhất?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.51K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 936 Bài viết

• 880 Được cảm ơn

Xin chào bác sỹ, e muốn hỏi loại thuốc tránh thai nào có hiệu quả tốt nhất mà không có tác dụng phụ nhiều?Vấn đề tiếp theo e muốn hỏi là nghe nói thuốc tránh thai có tác dụng đẹp da nhưng mặt khác cũng làm cho tâm trạng dễ bị bực dọc, khó ngủ.Xin bác sỹ cho biết thêm thông tin ạ.Vấn đề thứ 3 là thuốc tránh thai có ảnh hưởng gì đến cân nặng ko ạ?Cảm ơn bác sỹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• uống thuốc ngừa thai gây nám da....

tại sao uống thuốc ngừa thai bị nám da?có phải ra nắng nhiều do uống thuốc ngừa thai nên mới bị nám...

• thuốc tránh thai khi đang cho con bú

Em sinh con được 5 tháng và đang nuôi con bằng sữa mẹ; HBeAg của em lại đang (+) nhưng bác sĩ chỉ...

• Nguyên nhân nào làm cho bé khò khè kéo dài???

:) Các mẹ nhiều kinh nghiệm cho hỏi tí nhé: Cháu nội mình tháng rồi đi học là tháng đầu tiên, thấy...

• Thuốc Tránh Thai loại nào là tốt!!

Em năm nay 24 tuổi. Em và ox cưới nhau được khoảng năm nay nhưng vì nhiều lý do vợ chồng em chưa thể có baby lúc này được. Ox em không muốn dùng BCS, còn em thì sợ tác dụng phụ của thuốc tránh thai (em nghe nói có loại thuốc tránh thai có thể gây vô sinh). Từ hôm cưới sinh hoạt vợ chồng em sinh...

• Tránh thai thế nào cho hiệu quả?

Hi mẹ Hylam cho em hỏi, Xã nhà em thì k thích use condom còn em thì có vấn đề về gan nên tuyệt đối không được uống thuốc. Không biết bên Mỹ người ta có sử dụng biện pháp đặt vòng tránh thai như các bác VN nhà mình không chị? vì em mới lặp gia đình và chuẩn bị theo ox về dinh nhưng chưa có kinh...

• 224 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chương trình tư vấn Thuốc tránh thai và cân nặng của bạn

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến ThS. BS. Hoàng Thị Diễm Tuyết - Phó Giám đốc Bệnh viện Từ Dũ, TP. HCM và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bạn luôn vui
    Thân mến,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 224 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chào bạn,

Không có loại thuốc tránh thai nào mà không có tác dụng phụ. Tuy nhiên các tác dụng phụ chỉ xảy ra ở 1 ít người. Thuốc tránh thai thế hệ mới có chứa Drosperinone là loại ít có tác dụng phụ nhất, đay là loại thuốc "3 trong 1" tức là vừa tránh thai, vừa đẹp da, vừa không làm tăng cân.

Thân mến,
    ThS. BS. Hoàng Thị Diễm Tuyết - Phó Giám đốc Bệnh viện Từ Dũ, TP. HCM