LÀM GIÀU

Xin quy chế tăng lương & thuong

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.22K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 149 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mây Tần Xem bài viết
    Các anh chị giúp em việc này.
    Thời gian này, em bỏ vốn ra góp chung với một người bạn để thành lập công ty chuyên về hoạt động dịch vụ. Thực ra công ty này bạn em đã thành lập và cũng hoạt động được gần 2 năm nay rồi và bây giờ thì em góp vốn vào.
    Gọi là hoạt động trong lĩnh vực dịch vụ, nhưng nhân viên làm việc ở đây đều là làm việc theo giờ hành chính, công việc cũng khá là nhàn hạ.
    Tuy nhiên, từ trước đến giờ, do bạn em không nắm được công việc nên hay bị nhân viên "lạm dụng" (em dùng từ lạm dụng này chắc cũng không đúng, nhưng cũng không biết dùng từ nào khác), ví dụ như nhân viên hay nói là: Viec này khó lắm, nên lương phải cao hơn, v.v.. thế là bạn em sợ nhân viên bỏ đi nên tăng lương vô tội vạ. Có khi 3 tháng tăng một lần, có khi 6 tháng tăng một lần, v...v, mà mỗi lần tăng đều tăng rất cao (có người 1triệu/lần, có người 2 triêu/lần)
    Bây giờ em về đây, mở hồ sơ tăng lương của nhân viên ra mới thấy sợ. Bởi vì thu nhập của công ty thì cố định, mà chi phí thì cứ tăng vùn vụt thế này thì kinh quá. Bạn em cũng khá giàu nên chẳng để ý đến cái tích tắc này, cứ hân hoan cho rằng nhân viên ở công ty 2 năm nay chẳng ai bỏ cả là một kỳ tích rồi.
    Nên em xin các anh chị và các bạn ở đây ai có quy chế về tiền lương và thưởng thì cho em xin để em tham khảo và em sẽ áp dụng cho công ty của em.
    Em cảm ơn nhiều ạ.
    Trong quá trình tìm hiểu nghiên cứu để xây dựng quy chế lương thưởng và chế độ lao động cho công ty, tớ cũng tìm dc 1 tàiliệu tham khảo về vđề này. Học tập theo tớ đã xd đc hệ thống barem và quy định lương thưởng,... cho bên cty tớ, việc áp lương cho các nhân viên mới tuyển hoặc xét tăng lương cứ theo đó mà làm. Nhưng tớ thì k gửi cho bạn tài liệu tớ đã làm dc vì là tài liệu nội bộ của công ty, chỉ có thể gửi cho bạn tài liệu mà tớ đã tham khảo, thêm vào đó bạn đọc thêm các nghị định mà nhà nc mới ban hành về chế độ tiền lương tối thiểu,... rồi xd lên quy định cho cty bạn.

Bạn quan tâm thì pm cho tớ hoặc cho tớ email tớ gửi cho.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 149 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mây Tần Xem bài viết
    Cảm ơn bạn. Mình vừa nhắn tin cho bạn. Mong bạn gửi tài liệu giúp mình.
    Mình đã gửi cho bạn qua email rồi đó
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi layer0123 Xem bài viết
    Trong quá trình tìm hiểu nghiên cứu để xây dựng quy chế lương thưởng và chế độ lao động cho công ty, tớ cũng tìm dc 1 tàiliệu tham khảo về vđề này. Học tập theo tớ đã xd đc hệ thống barem và quy định lương thưởng,... cho bên cty tớ, việc áp lương cho các nhân viên mới tuyển hoặc xét tăng lương cứ theo đó mà làm. Nhưng tớ thì k gửi cho bạn tài liệu tớ đã làm dc vì là tài liệu nội bộ của công ty, chỉ có thể gửi cho bạn tài liệu mà tớ đã tham khảo, thêm vào đó bạn đọc thêm các nghị định mà nhà nc mới ban hành về chế độ tiền lương tối thiểu,... rồi xd lên quy định cho cty bạn.

Mình cũng đang quản lý một cơ sở sản xuất nhỏ nhưng cũng đang lúng túng về vấn đề chế độ tiền lương, vì là lương khoán theo sản phẩm nên muốn phân loại lao động để phân phối tiền lương theo dạng A, B, C nhưng chưa biết cách làm thế nào để đạt hiệu quả và công bằng cho người công nhân. Bạn có thể giúp mình các thông tin đó được ko?
    Email của mình là: tvbaongocanh@yahoo.com.vn
    Cảm ơn bạn nhiều.
    • 149 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecuntho Xem bài viết
    Mình cũng đang quản lý một cơ sở sản xuất nhỏ nhưng cũng đang lúng túng về vấn đề chế độ tiền lương, vì là lương khoán theo sản phẩm nên muốn phân loại lao động để phân phối tiền lương theo dạng A, B, C nhưng chưa biết cách làm thế nào để đạt hiệu quả và công bằng cho người công nhân. Bạn có thể giúp mình các thông tin đó được ko?
    Email của mình là: tvbaongocanh@yahoo.com.vn
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Tớ vừa gửi cho bạn tài liệu tham khảo, tuy nhiên tớ k rõ lắm về lương khoán nên k biết có giúp gì cho bạn dc k. bạn cứ xem rồi căn cứ vào tình hình cụ thể, các tiêu chí khi bạn muốn xây dựng 1 quy chuẩn về lương rồi lập. Tớ cũng làm như vậy thôi, cốt sao để nó thích hợp với yêu cầu của mình hiện nay, sau này sẽ điều chỉnh dần .Cơ bản là có 1 cái khung để mình áp dụng. Tớ thì lấy mức lương tối thiểu của nhà nc quy định (856K cho hnội), quy định thêm hệ số lương xếp theo trình độ, kinh nghiệm,..., rồi áp đến ngạch, bậc,...
    Trong quá trình lập mọi ng có thêm kinhnghiệm gì thì chia sẻ nhé!:Rose:

@bạn khucmuathu: cho tớ email tớ gửi bạn tham khảo
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,696 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình cũng muốn xin bạn bộ tài liệu đó đẻ tham khảo xem có áp dụng được ở Công ty mình không.
    Gửi cho mình theo dịa chỉ này nhé: Tuyendxm@gmail.com
    Cám ơn bạn nhiều, tặng hoa bạn :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Trong cuộc sống có rất nhiều điều trùng hợp, sẽ có một ngày 2 đường thẳng song song sẽ gặp nhau::Rose::Rose::Rose:
    • 149 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaoLinh2008 Xem bài viết
    Mình cũng muốn xin bạn bộ tài liệu đó đẻ tham khảo xem có áp dụng được ở Công ty mình không.
    Gửi cho mình theo dịa chỉ này nhé: Tuyendxm@gmail.com
    Cám ơn bạn nhiều, tặng hoa bạn :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Mình đã gửi lại cho bạn (tổng cộng là 3 lần rùi, k biết đã nhận dc chưa)

Mình cũng đã gửi tài liệu tham khảo đến các mẹ pm cho mình về vđề này. Các mẹ lưu ý là chỉ là tài liệu tham khảo, các mẹ xem điều chỉnh thêm bớt phù hợp với yêu cầu của các mẹ. Vì mấy mẹ pm cho mình với các tiêu chí khá đa dạng (quy chế phạt, ... thìmình k có đâu
    CHỈ LÀ TÀI LIỆU THAM KHẢO, SHARE CHO MỌI NGƯỜI CÙNG QUAN TÂM THÔI. còn lại khi làm mẹ nào có cao kiến gì thì post lên nhé. mìnhnghĩ bản mình làm cho đơn vị mình cũng chưa hoàn thiện, nên nếu có kinhnghiệm của các mẹ nữa thì sẽ chỉnh sửa thêm
    chúc các mẹ thành công :LoveStruc::Rose:
    • 228 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn có thể gửi cho mình 1 bản qua email vuthithuhuyen84@gmail.com đc ko?
    Cám ơn bạn nhiều !
    • 1,696 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình cũng đã gửi tài liệu tham khảo đến các mẹ pm cho mình về vđề này. Các mẹ lưu ý là chỉ là tài liệu tham khảo, các mẹ xem điều chỉnh thêm bớt phù hợp với yêu cầu của các mẹ. Vì mấy mẹ pm cho mình với các tiêu chí khá đa dạng (quy chế phạt, ... thìmình k có đâu
    CHỈ LÀ TÀI LIỆU THAM KHẢO, SHARE CHO MỌI NGƯỜI CÙNG QUAN TÂM THÔI. còn lại khi làm mẹ nào có cao kiến gì thì post lên nhé. mìnhnghĩ bản mình làm cho đơn vị mình cũng chưa hoàn thiện, nên nếu có kinhnghiệm của các mẹ nữa thì sẽ chỉnh sửa thêm
    Cam on ban nhe, minh da nhan duoc roi.
    Trong cuộc sống có rất nhiều điều trùng hợp, sẽ có một ngày 2 đường thẳng song song sẽ gặp nhau::Rose::Rose::Rose:
    • 228 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyenxinh Xem bài viết
    Bạn có thể gửi cho mình 1 bản qua email vuthithuhuyen84@gmail.com đc ko?
    Cám ơn bạn nhiều !
    Sao mình ko mở đc mấy file này nhỉ ?
    Mẹ nào biết giúp mình với!:Rose:
    • 616 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mẹ Layer cho em xin 1 file nhé! hocon0604@yahoo.com Em đang xây dựng bảng lương cho nhân viên, mà đang bối rồi quá. Em cảm ơn mẹ nó nhiều nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi share&happy; 19/02/2009 vào lúc 01:35 PM.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cho em 1 bản với nhé. Thanks chị nhiều:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:.
    Mail của em: ngochop1017@yahoo.com
    Trong mọi trường hợp vui hoặc buồn, sự lựa chọn đều do mình quyết định :LoveStruc:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình xin 1 bản nhé đang rất cần cảm ơn bạn nhiều lắm .Mail của mình dung.che@gmail.com :Applause:
    • 149 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyenxinh Xem bài viết
    Sao mình ko mở đc mấy file này nhỉ ?
    Mẹ nào biết giúp mình với!:Rose:
    chắc do máy bạn chưa cài acrobat để đọc file pdf.

Hihi nhiều mẹ quan tâm đến vđề này quá, mình đã gửi email cho tất cả các mẹ. mẹ mizu cho mình email nhé
    • 84 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình cũng đang đau đầu xây dựng thang bảng lương cho công nhân công ty mình. Bạn gửi vào pvhh311@gmail.com cho mình xin tài liệu mà bạn đã tham khảo nhé. Trong quá trình làm có gì khúc mắc mình có thể gửi tin nhắn thảo luận với bạn được không?
    Xin được chia sẻ với các mẹ quan tâm, mình thấy trên diễn đàn của giải pháp excel cũng có thảo luận nhiều về vấn đề lương thưởng này, mình đang đọc tham khảo bên đó. Các mẹ thử xem sao: http://www.giaiphapexcel.com/forum/f...splay.php?f=95
    • 64 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, cho mình xin một bản nhé, địa chỉ của mình: ngthvanha@yahoo.com
    Cám ơn nhiều nhiều nhé:Rose::Rose::Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai còn quan tâm đề tài này không ,cho mình xin một số tài liệu xây dưng qui chế tăng lương.rất rất cám ơn các nhà hảo tâm,mình cân lắm lắm.địa chì mail cua minh la lovelylion311@yahoo.com
    • 525 Bài viết

• 411 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng đang rất quan tâm đến vấn đề này. Chị có thể cho em xin tài liệu vào mail: vananh1985@gmail.com

Em cảm ơn chị nhiều!
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi có thể gửi cho mình xin vào nthab2@yahoo.com.vn . Cảm ơn bạn nhiều
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn Layer0123 ơi, bạn gửi cho mình xin 1 bản nhé, mình cũng đang cần lắm mà tìm mãi không được. Hôm nay lại tình cờ đọc topic này thì gặp bạn. Cảm ơn bạn nhé. Email của mình: thaograss78@yahoo.com
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Layer vui lòng cho xin một bản bvan@besbuy.com.vn. Cám ơn.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3