LÀM GIÀU

Xin mẫu bài thi tuyển dụng vị trí xuất nhập khẩu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.57K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 2,725 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Các mẹ nào có mẫu bài thi tuyển dụng vị trí xuất nhập khẩu cho e xin với ah.
    Bài dịch tiếng Anh sang Việt, tiếng Việt sang Anh ấy ah.
    Số là cty e chả có phòng nhân sự. Phòng nào tuyển nhân viên thì trưởng phòng ấy tự ra bài thi và phỏng vấn. Ối e đau hết cả đầu. Mẹ nào có cho e xin với nhé. Tks các mẹ trước ah.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 148 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

e đang làm xnk nè chị, e đi phỏng vấn mấy công ty nhưng chỉ đến gặp gỡ và trao đổi miệng thui. chả thấy công ty nào có bài thi gì cả. Chị làm về xnk thì ra 1 bài test theo những gì mà bên chị yêu cầu ở ứng viên là ok mà chị. Vì e thấy mỗi công ty có 1 đặc thù riêng nên yêu cầu ở vị trí tuyển dụng cũng khác nhau.
    • 2,725 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buratino_dp Xem bài viết
    e đang làm xnk nè chị, e đi phỏng vấn mấy công ty nhưng chỉ đến gặp gỡ và trao đổi miệng thui. chả thấy công ty nào có bài thi gì cả. Chị làm về xnk thì ra 1 bài test theo những gì mà bên chị yêu cầu ở ứng viên là ok mà chị. Vì e thấy mỗi công ty có 1 đặc thù riêng nên yêu cầu ở vị trí tuyển dụng cũng khác nhau.
    Hi e, đang bận nên chị lười nghĩ bài test ý mà. Trước chị cũng phỏng vấn miệng, nhưng mà đến khi làm thực tế thì k đạt, mất thời gian lắm. Mà vị trí này chị tuyển cũng cần các bạn có kinh nghiệm cứng. Trước chị có tuyển mấy bạn mới ra trường, và một bạn kinh nghiệm 2 năm. Kinh nghiệm chị là tuyển mới ra trường tuy phải đào tạo nhưng mà theo nếp nhanh. Còn bạn có kinh nghiệm 2 năm lại k giỏi tiếng anh trong giao dịch và đàm phán, chị phải đào tạo lại, nhưng mà nàng ý bị cái nết và thói quen ở những chỗ trước nên nhiều khi nói mãi chả vào. Bây giờ chị cần người có kinh nghiệm thực sự nên mới muốn ra bài test.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Hi e, đang bận nên chị lười nghĩ bài test ý mà. Trước chị cũng phỏng vấn miệng, nhưng mà đến khi làm thực tế thì k đạt, mất thời gian lắm. Mà vị trí này chị tuyển cũng cần các bạn có kinh nghiệm cứng. Trước chị có tuyển mấy bạn mới ra trường, và một bạn kinh nghiệm 2 năm. Kinh nghiệm chị là tuyển mới ra trường tuy phải đào tạo nhưng mà theo nếp nhanh. Còn bạn có kinh nghiệm 2 năm lại k giỏi tiếng anh trong giao dịch và đàm phán, chị phải đào tạo lại, nhưng mà nàng ý bị cái nết và thói quen ở những chỗ trước nên nhiều khi nói mãi chả vào. Bây giờ chị cần người có kinh nghiệm thực sự nên mới muốn ra bài test.
    Thì phỏng vấn miệng nhưng đi sâu vào kiến thức/kinh nghiệm chuyên ngành cũng được mà. Nhất là bạn à trường phòng thì bạn sẽ hiểu rõ nhất là trong công việc hay có vướng mắc gì thì đưa ra để test cândidte.
    Với bản thân mình(cũng làm XNK mấy năm rồi) mình muốn được interview để trao đổi trực tiêp hơn là làm bài test trên giấy. Mình thấy hình thức làm bài test trên giấy thường chỉ hay áp dngj với các em mới ra trường thôi.
    Nhân viên của bạn vào làm rồi bạn mới biết là ko giỏi TA. Thế lúc pv bạn ko pv bằng Tiếng Anh ah?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi autumn_hn82; 24/03/2011 vào lúc 02:20 PM.
    • 66 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Chị ơi, thế bây giờ bên công ty chị nhất quyết không tuyển nhân viên mới ra trường nữa hả chị? Tiếc quá . Em ra trường tháng 10/2011 rồi em theo học khóa Master luôn nên vẫn chưa đi làm được. Bây giờ việc học đã tạm ổn nên em cũng đang apply hồ sơ. Em tốt nghiệp ĐH Ngoại Thương. Kiến thức nghiệp vụ trong trường em học khá chắc chắn nên em tin rằng em sẽ tiếp thu nhanh kiến thức ngoài thực tế thôi. Nếu được thì chị PM thông tin cho em với chị nhé. Em rất cám ơn chị!:Rose:
    Có bao giờ trên đường đời tấp nập
    Ta vô tình lặng lẽ bước qua nhau ...