LÀM GIÀU

Xin bảng Excel tính lãi vay ngân hàng theo dư nợ goảm dần

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 562 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình vay ngân hàng 100tr, lãi suất 12%/Năm, thời hạn vay 36 tháng theo hình thức dư nợ giảm dần, trả gốc và lãi hàng tháng. Có mẹ nào có bảng Excel tính trả lãi vay ngân hàng không, cho mình xin nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 310 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mẹ chichbong vay được ở Ngân hàng nào mà lãi suất "mềm" thế!? Em cũng vừa phải đi vay ngân hàng, lãi suất 12,75%/năm này:Sad:. Quên mất không xin họ cái bảng Excel tính lãi này. Mẹ nó cứ hỏi ngân hàng đi họ sẽ cung cấp cho ngay ý mà. Nếu không đợi mình hỏi xong rồi send cho mẹ chichbong nhé!
    • 562 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon2011 Xem bài viết
    Mẹ chichbong vay được ở Ngân hàng nào mà lãi suất "mềm" thế!? Em cũng vừa phải đi vay ngân hàng, lãi suất 12,75%/năm này:Sad:. Quên mất không xin họ cái bảng Excel tính lãi này. Mẹ nó cứ hỏi ngân hàng đi họ sẽ cung cấp cho ngay ý mà. Nếu không đợi mình hỏi xong rồi send cho mẹ chichbong nhé!

Mình vay ở Ngân hàng NN và PTNN mẹ nó ạ. Anh phu trách tín dụng bảo là chỗ anh ấy ko có mạng nên ko gửi đc cho mình :Sad:. Mẹ nó hỏi xong rồi send cho mình với nhé. E-mail của mình là : kimoanh2678@hotmail.com. Cảm ơn mẹ nó nhiều!
    • 199 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichbong2007 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Mình vay ngân hàng 100tr, lãi suất 12%/Năm, thời hạn vay 36 tháng theo hình thức dư nợ giảm dần, trả gốc và lãi hàng tháng. Có mẹ nào có bảng Excel tính trả lãi vay ngân hàng không, cho mình xin nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!!!
    Đồng hương tham khảo http://giadinh.pbworks.com/f/TAICHINHGIADINH2.0.XLS / sheet 05. Trọn đời/ nhập liệu "Vay tiền":
    nhập liệu: Thời hạn vay/ gửi: 3 Lãi suất năm: 12.00% - Số kỳ/ một năm:12 Số tiền hiện tại (PV): 100,000 Số tiền tương lai (FV): 0 Cuối/ đầu kỳ: 0 => kết quả: Trả/ gửi mỗi kỳ: 3,321 Tổng tiền trả/ gửi: 119,572 Tổng tiền lãi: 19,572
    Công cụ trên dùng để hình dung thực tế, thực tế vay tiền ở ngân hàng có thể có những "điều chỉnh" nhất định (!), thân mến!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 562 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Cảm ơn đồng hương nhiều nhiều nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chichbong2007; 06/08/2009 vào lúc 12:43 PM.
    • 199 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichbong2007 Xem bài viết
    Cảm ơn đồng hương nhiều nhiều nhé!
    P/s: Mình không đọc kỹ yêu cầu "bảng Excel tính lãi vay", trong khuôn khổ bảng tính ở http://giadinh.pbworks.com/f/TAICHINHGIADINH2.0.XLS có thể áp dụng thêm mấy hàm:
    Một khoản vay pv với lãi suất rate: sau kỳ thứ nper, số dư nợ của khoản vay còn là fv.

Dùng hàm PMT(rate; nper; pv; [fv]; [type]) để tính số tiền phải trả mỗi kỳ bằng nhau.

Theo đó, với cách tính lãi trên dư nợ giảm dần, lãi trả mỗi kỳ giảm dần, suy ra gốc trả mỗi kỳ tăng dần:

Dùng hàm PPMT(rate, per, nper, pv, [fv], [type]) nếu bạn muốn tính số tiền gốc phải trả tại kỳ thứ per trong tổng số nper kỳ.

Dùng hàm IPMT(rate, per, nper, pv, [fv], [type]) nếu bạn muốn tính số tiền lãi phải trả tại kỳ thứ per trong tổng số nper kỳ.
    Nói chung đi đâu cũng vậy huống chi vào... ngân hàng, mình là "khách hàng" nên cứ mạnh bạo yêu cầu các anh "phụ trách tín dụng" một cách cụ thể, nếu để các anh ý "giấu nghề", mình không thỏa mãn: thiệt lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuonghieu99; 06/08/2009 vào lúc 07:13 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi,
    minh cung dang di tim cong thuc ve tinh khoan vay ngan hang, nhat la cong thu tra lai va goc deu nhau theo cac thang.
    thanks moi nguoi nhieu nha,
    Hien Thai
    • 810 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Mình có bảng này, nhưng mà ko bít sao ko attach file được. nếu bạn vẫn cần thì cho mình email, mình sẽ gửi cho bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi May_girl; 24/05/2010 vào lúc 05:29 PM.

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mek vay lãi suất rẻ thế! mình vay Eximbank lãi suất 18%/ năm lận.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotvitinh Xem bài viết
    hĩ, chi chuotvitinh vay bao nhiêu mà eximbank tính lãi suất cao vậy? Mình làm bên ngân hàng Á Châu ( ACB), lãi suất hiện tại cao nhất cũng chỉ 16,7%/năm thôi mà.
    • 1,819 Bài viết

• 2,025 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotvitinh Xem bài viết
    Những bài này post từ năm 2009 mà, 12% là lãi suất vay tại thời điểm năm 2009.
    Theo như ông Lê Đức Thúy nói, lãi suất huy động và lãi suất vay sẽ theo thị trưởng không bị khống chế nữa + lãi suất cơ bản tăng hôm qua, thì lãi suất vay còn có thể lên nữa.

Em yêu màu tím :Laughing::Laughing::Laughing:
    http://s378.photobucket.com/albums/oo225/thu_hanoi_2008
    • 1,819 Bài viết

• 2,025 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi so2_1234 Xem bài viết
    hĩ, chi chuotvitinh vay bao nhiêu mà eximbank tính lãi suất cao vậy? Mình làm bên ngân hàng Á Châu ( ACB), lãi suất hiện tại cao nhất cũng chỉ 16,7%/năm thôi mà.
    Lãi suất vay còn tùy thuộc vào hình thức vay vốn + thời gian vay nữa.

Em yêu màu tím :Laughing::Laughing::Laughing:
    http://s378.photobucket.com/albums/oo225/thu_hanoi_2008
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vay o Agribank ne, 19%. Oa oa
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho minh xin cái bảng excel tính lãi nhé....email :tatrihuy@yahoo.com...thanks
    • 466 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

hi các bạn, mình làm trong bank hay dùng nên share nhé, các bạn lấy về mà dùng nha.
    http://www.mediafire.com/view/?ujfiwh1om39fd1t
    • 165 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hay quá mình cũng đang cần tìm bảng này....tks mẹ nó nhé