LÀM GIÀU

Trang bán hàng online nào hiệu quả nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 51.6K Lượt đọc
  • 169 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 215 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi kinh nghiệm một chút. Các mẹ thấy trang bán hàng online nào hiệu quả nhất ? Nhiều người mua bán nhất ? Đối tượng mua của trang đó thường là lứa tuổi nào ? Cách thức mua - bán ra sao ? Rất mong các mẹ chia sẻ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị cần bán mặt hàng ji vậy... Em thấy các trang như www. hoặc muare cũng được chị vào đấy mà xem
    • 215 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangcan1982 Xem bài viết
    Chị cần bán mặt hàng ji vậy... Em thấy các trang như www. hoặc muare cũng được chị vào đấy mà xem
    Mình bán mặt hàng mỹ phẩm. Cám ơn bạn.
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình biết 1 Website mới, ở đó có cơ chế bảo vệ quyền lợi khách hàng hay lắm các mẹ ạ, mọi người bán hàng ở đó đều chịu sự quản lý của BQT nên nếu ai mua hàng ở đó mà bị lừa hay mất tiền thì BQT sẽ chịu hoàn toàn trách nhiệm và trả lại tiền trước cho khách hàng đó.kiểu này hay phết, đỡ lo lắng hơn khi mua hàng trên mạng

http://www.ali24h.com
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

up nao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,819 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

chị muốn bán hàng online thì dùng thử diễn đàn xem, em và anh xã ở nhà mua đồ trên đó khá nhiều đó, bên đó nghiệp dư có, chuyên nghiệp có, thanh lý đồ trong nhà cũng có luôn ^^
    • 121 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình nói thật các mẹ nhé, các trang bán hàng khác mình k biết. nhưng trang mà vẫn quảng cáo trên trang dantri đáy thì các mẹ nên tránh xa ra. mình đã từng một lần mua hàng ở đó và bị lừa rồi đó :Sad: . tiền thì chuyển đi nhưng hàng thì lặn mất con mẹ hàng lươn luôn. Nghĩ lại vẫn tháy mình ng.u ng.u là:Sick:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 105 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ comxanh Xem bài viết
    Mình nói thật các mẹ nhé, các trang bán hàng khác mình k biết. nhưng trang mà vẫn quảng cáo trên trang dantri đáy thì các mẹ nên tránh xa ra. mình đã từng một lần mua hàng ở đó và bị lừa rồi đó :Sad: . tiền thì chuyển đi nhưng hàng thì lặn mất con mẹ hàng lươn luôn. Nghĩ lại vẫn tháy mình ng.u ng.u là:Sick:
    Mẹ nhà mình ơi!
    Mẹ mua mặt hàng gì mà bị lừa vậy mẹ? tại em cũng thường xuyên mua hàng online mà, mẹ còn nhớ tên nào lừa mẹ không, mẹ up lên đây cho mọi người cạch mặt hắn ra nhé.
    :Rose::Rose::Rose:Em mang hương hoa đến mọi nhà:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,181 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Chưa ai nhắ nhỉ. Ở đó nhiều người ra vào nhất, nhưng giá phải cạnh tranh nhất thì mới bán được. Nếu giá cao hơn mình biết nhiều người bán ở nhà và mở web riêng, hoặc đơn thuần chỉ post hình lên photobucket.com rồi người quen giới thiệu nhau đến mua.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Gấu yêu của mẹ ah, Hiện nay ở Vn đã có khá nhiều trang web kinh doanh trực tuyến, nhưng những trang đã xây dựng được uy tín của mình như chodientu.vn, vatgia.vn, 25h.vn,.. không nhiều. Còn như trang chủ yếu là tự các thành viên thực hiện giao dịch lẫn nhau, số giao dịch này thành công khá khiêm tốn, và nữa giá ở đây phải cực kỳ cạnh tranh đúng như nghĩa Rẻ của nó.
    Tuy nhiên gần đây đã có Một trang web đầu mối tập hợp các trang kinh doanh trực tuyến tại http://khohang.net Các trang kinh doanh qua mạng có mặt ở đây hầu hết đã được Ban điều hành khohang.net thẩm định kỹ càng. Cho nên, khách hàng có thể yên tâm phần nào khi tiến hành giao dịch mua hàng với các đối tác mà KHOHANG.net đã lựa chọn. Trong số đó, mình thấy trang hangbinhdan.com chăm sóc khách hàng rất tốt và giữ uy tín với các đơn đặt hàng.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Một số người bán hàng Online(trực tuyến qua mạng) họ vẫn chưa nhận thức được sức mạng vốn có của loại hình này thế nên họ mới làm ăn kiểu chộp giật thế. giờ có nhiều trang bán hàng trực tuyến uy tín mà tôi biết: hoanghamobile.com(điện thoại), các siêu thị: sieuthi http://promart.com.vn , http://goodsmart.com.vn , http://khohang.net nghe nói họ đã xây dựng thành mạng lưới để đẩy mạnh thương hiệu và uy tín.

Các bác thử tham khảo xem!
    • 215 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều nhé. Thông tin của các mẹ rất bổ ích ạ.

Có mẹ nào biết về việc đong thuế của các trang bán hàng online ko ạ ? Em không hiểu là bán hàng online sẽ phải thực hiện nghĩa vụ với nhà nước thế nào
    • 217 Bài viết

• 1,172 Được cảm ơn

Em thấy là vô địch hiện nay đấy. Cứ nhìn lượng người truy cập cũng thấy chóang!
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bạn đang sống và làm việc ở nước ngoài và muốn tặng quà cho người thân nhân dịp sinh nhật, giáng sinh, TẾT, ... bạn có thể đặt qua website chuyên về quà tặng: www.vneshop.com
    • 130 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các chị muốn mua hàng hoặc bán hàng thì qua www.sieumua.com thử xem , trang này đã hoạt động 1 năm nay rồi . ưu điểm của nó là ở đó chị có thể nhờ admin của web làm trung gian chuyễn tiền , hàng cho bên mua và bên bán. Vì thế chị cũng có thể yên tâm mình mua ko bị tiền mất mà hàng ko thấy.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoathuytinh1983 Xem bài viết
    Các chị muốn mua hàng hoặc bán hàng thì qua www.sieumua.com thử xem , trang này đã hoạt động 1 năm nay rồi . ưu điểm của nó là ở đó chị có thể nhờ admin của web làm trung gian chuyễn tiền , hàng cho bên mua và bên bán. Vì thế chị cũng có thể yên tâm mình mua ko bị tiền mất mà hàng ko thấy.
    Cách thức này rất hay! SieuthiA cũng đang tập trung!

• 235 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mua ở http://www. http://www. dễ bị lừa vì các trang này nhiều khách vãng lai đăng tin mua - bán
    Hiện mình thấy trong Nam có
    http://www.5giay.com; ngoài Bắc có http://www. uy tín vì các gian hàng được ban quản trị diễn đàn kiểm tra và theo dõi rất kĩ

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ comxanh Xem bài viết
    Biết đủ là đủ, biết vui là vui!
    • 143 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em đang bạn mỹ phẩm trên muadi.vn đấy chị. em thấy cũng tiện. mình có thể lập được 1 shop cá nhân, khi up hàng thì đồng thời cũng được ăp lên trang chủ của vn luôn. tiện quá.
    không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp.
    • 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nói về thương hiệu số 1 chưa Web nào qua được

Theo mình biết có 1 số người đã trả 4 tỷ để được sở hữu trang we đó
    • 770 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình cũng mới tập tành kinh doanh được vài tháng nay nè! Vừa cửa hàng truyền thống vừa online. Lúc đầu mình đặt rất nhiều hy vọng ở thị trường online vì mình nghĩ rằng nếu chịu khó ship hàng đến tận nơi thì sẽ đáp ứng được nhu cầu mua sắm của đa số khách hàng trí thức, bận rộn.

Tuy nhiên, thực tế không như mình tưởng. Doanh số phát sinh chủ yếu ở cửa hàng truyền thống, còn khách hàng online rất ít khi mua hàng. Thỉnh thoảng cũng có người hỏi nhưng với một thái độ cảnh giác y như mình là gian thương vậy. Thậm chí có người đồng ý giá cả đề nghị mình giao hàng, đến nơi thì không lấy vì nghi ngờ mình bán mắc hơn ở shop.

Vì vậy, với kinh nghiệm mà mình đã trải qua, nếu chỉ bán hàng online mà không có cửa hàng truyền thống là không khả thi đâu bạn ạ! Bán online vừa mất thời gian thiết kế web (nếu có trang web riêng) or up thông tin lên web và up tin của bạn lên mỗi ngày. Tốn tiền Internet, tiền điện thoại để gọi và trả lời cho khách hàng, tốn công và tiền xăng đi giao hàng, trong khi đó cũng với giá bán như vậy, bạn chỉ cần ngồi ở cửa hàng, khách đến mua và bạn thu tiền. Khỏe re, khỏi mang cục tức trong mình khi nhìn thấy thái độ đầy cảnh giác của khách hàng, vì dù gì mình cũng làm ăn lương thiện, chân chính chứ có ý lừa lọc ai đâu.

Mặt hàng mỹ phẩm rất nhạy cảm, người ta nghi ngờ bạn bán hàng fake, như vậy sẽ càng khó khăn hơn.

Chỉ là vài ý kiến chủ quan chia sẻ với bạn.
    Chúc bạn gặt hái được nhiều thành công trong cuộc sống.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ Tường Lâm; 31/12/2009 vào lúc 12:50 PM.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9