LÀM GIÀU

Tìm mối hàng để kinh doanh cửa hàng tạp hóa...

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 2.62K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các anh các chị,
    Mẹ em là công nhân viên nhà nước, đến tháng 2 năm nay mẹ sẽ về hưu, tính mẹ e hay lam hay làm nên bà sẽ ko chịu ngồi yên lúc tuổi già đâu. Mẹ tính chuyển vào Sài gòn (Gò vấp) sống chung với em để tiện ở gần và chăm sóc con cái. Mẹ có bàn với e muốn mở cửa hàng tạp hóa nho nhỏ bán đầu xóm vì khu e sống chưa có 1 cửa hàng tạp hóa nào cho hơn cả 100 hộ dân. Hôm nay e lên đây mạo muội mở topic này mong được mọi người tư vấn giúp e:
    1/ Vốn: cỡ khoảng 50-100tr có đủ ko?
    2/ Nguồn cung cấp: Các mặt hàng tạp hóa: nc rửa chén, lau nhà, xà bông, nước ngọt, kẹo bánh, đường mắm muối trứng sữa, ...v.v..và nhìu nhìu.. lấy mối ở đâu? tức hàng sỉ đó ạ! có mẹ nào biết giới thiệu cho em?
    ..
    ...
    ...
    ...
    Còn gì nữa xin các anh các chị tư vấn thêm giúp e ạ, mỗi người 1 tay cho e chóng hoàn thành tâm nguyện...xin cảm ơn mọi người trước ạ:P
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 111 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cô mình mở cửa hàng tạp hoá lấy hàng ở Chợ Lớn nha bạn. Cô mình bán chủ yếu các mặt hàng thiết yếu trong ngày nên vốn cô bỏ ra từ 20-30tr hà. Gồm cả 1 tủ lạnh 6,9tr 300 lít và 1 tủ đông cũ 1,5tr.
    Cô không bán card điện thoại và không bán thiếu chịu nhiều nên đồng vốn cũng không bị đọng nhiều đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn ở Sài Gòn hả
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thevuftech Xem bài viết
    bạn ở Sài Gòn hả
    Đúng rồi, mình ở Sài gòn. Mình có nói trong bài viết mà.
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-be-Linda Xem bài viết
    Cô mình mở cửa hàng tạp hoá lấy hàng ở Chợ Lớn nha bạn. Cô mình bán chủ yếu các mặt hàng thiết yếu trong ngày nên vốn cô bỏ ra từ 20-30tr hà. Gồm cả 1 tủ lạnh 6,9tr 300 lít và 1 tủ đông cũ 1,5tr.
    Cô không bán card điện thoại và không bán thiếu chịu nhiều nên đồng vốn cũng không bị đọng nhiều đâu.
    Cảm ơn bạn nhiều!
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vậy bạn có biết là tính mua những mặt hang nào chưa mình thì cũng gần chợ sỉ nhưng mà ở đây mình bán đủ thức đồ bạn phải liệt kê ra những thứ bạn cần mua có gì mình tham khảo giá sỉ giúp bạn nhà bạn ở đâu lận. số dt của mình 01227741116 bạn có thể nt để tham khảo nha bạn chúc bạn mua may bán đắt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi baobao222; 25/10/2013 vào lúc 08:01 AM.
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baobao222 Xem bài viết
    vậy bạn có biết là tính mua những mặt hang nào chưa mình thì cũng gần chợ sỉ nhưng mà ở đây mình bán đủ thức đồ bạn phải liệt kê ra những thứ bạn cần mua có gì mình tham khảo giá sỉ giúp bạn nhà bạn ở đâu lận. số dt của mình 01227741116 bạn có thể nt để tham khảo nha bạn chúc bạn mua may bán đắt
    Cảm ơn bạn nhiều nhiều! Hy vọng sẽ được sự giúp đỡ của bạn.