ĐẦU TƯ & KINH DOANH

Thuê bao trả sau Viettel: Có thật là khách hàng thân thiết?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 9,029 Bài viết

• 1,572 Được cảm ơn

Nghĩ mà bực, cả nhà dùng Viettel trả sau, khách hàng vàng, bạc đủ cả, kinh qua năm này năm khác mà chả thấy được khuyến mại mấy khi. Chả nhẽ lại chuyển sang dùng trả trước cho sướng đời!:RollingEy::RollingEy::RollingEy:

• 8,225 Bài viết

• 6,900 Được cảm ơn

Ơ hơ hơ, bạn này hay nhỉ, chiến lược KD của bên nào chẳng thế, họ chỉ bung những chính xách, triết khấu, khuyến mại....cho khách hàng mới thôi ! Những bên KD linh kiện thiết bị thì họ lúc nào cũng ra rả là services sau bán hàng tốt ( mà đúng là tốt thật ) chứ mà service sau bán hàng của mấy anh nhà mạng là cái quái gì nhỉ ? Khi mà sóng thì mất sao đc, tiền thì cứ đóng đều đều thôi. Cho nên cái máy 2 sim 2 sóng nó sinh ra từ đó, 1 sim cố định chỉ để trả tiền thuê bao hàng tháng chỉ nghe, còn các sim khuyến mại thì chỉ để gọi.

Lắm người họ cũng hay post những cmt bức xúc vì việc sử dụng thuê bao cho 1 nhà mạng nào đó lâu mà đến lúc cần trợ giúp gì đó thì chẳng ai giải quyết rồi ! Nói chung họ bận thu hút các thuê bao mới để đạt doanh số ấy mà. =))

• 1,661 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

Ừ, em nghĩ bác thử chuyển sang trả trước dùng xem có sướng hơn ko?

:Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 785 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Em chuyển từ trả trước sang trả sau cho tiện, đỡ sợ hết tiền lúc ko mua đc thẻ cơ mà dùng trả sau xem ra còn hao hơn trả trước T_____________T chả có khuyến mãi đồng nào mà tiền nhắn tin thì đắt quá ớ

• 6,375 Bài viết

• 6,992 Được cảm ơn

Mình cũng dùng của Viettel trả sau từ ngày đầu tiên có mạng, chắc cũng phải chuyển qua trả trước vì chẳng có km gì, mấy lần còn bị họ quên không đến thu tiền rồi khóa luôn 1 chiều gọi đi,
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.

• 141 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoThaiAn Xem bài viết
    Mình cũng dùng của Viettel trả sau từ ngày đầu tiên có mạng, chắc cũng phải chuyển qua trả trước vì chẳng có km gì, mấy lần còn bị họ quên không đến thu tiền rồi khóa luôn 1 chiều gọi đi,
    Gặp đúng bác cùng cảnh ngộ! Cũng muốn chuyển nhưng mà lười đi làm thủ tục quá bác ạ.

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoThaiAn Xem bài viết
    Đôi điều chia sẻ với bác::Smiling: Em thấy hiện nay các nhà mạng cũng quan tâm đến khách hàng trả sau hơn rùi, VT thì có chương trình Khách hàng thân thiết Privilege, Mobi có Kết nối dài lâu...và điều đó cho thấy nhưng thành viên trả sau như bác ngày càng được coi trọng và đương nhiên quyền lợi được hưởng sẽ gia tăng. Mà nếu bộ công thương mà cho VT và Mobi giảm giá cước di đồng thì thuê bao TS sẽ tiết kiệm chi phí rất nhiều ( e dùng trả sau nên cũng mong điều đó lắm...he..he). Mấy tháng không có nhân viên qua nhà thu cước cho bác, sao bác không gọi lên tổng đài 18008119 (miến phí khi bác gọi từ số VT) báo cho người ta cử người qua giúp bác vì cứ theo quy định ngày 25 hoặc ngày 28 hàng tháng bác không đóng cước tháng trước là bị cắt ngay (hệ thống mà đâu biết lý do). Bác cứ thử đi họ sẽ hỗ trợ được cho bác mà...he.he :Laughing::Laughing:
    Cuối tuần zui zẻ bác hem!!:Rose::Rose::Rose:

• 241 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

em dùng cam kết nên đành phải dùng trả sau. Ko thì cũng chuyển trả trc cho ròi, chẳng bao h thấy khuyễn mại j
    sống là ko chờ đợi...

• 9,029 Bài viết

• 1,572 Được cảm ơn

Ban đầu nghĩ dùng trả sau cho tiện, đỡ phải mua thẻ lích kích, mà giờ thì hối hận vì "mình" tin "nó" quá trong khi nó chả "coi mình ra gì".

• 731 Bài viết

• 1,824 Được cảm ơn

Mình vừa đổi sang trả trước rồi, vui, khỏe, nhẹ cả người.

Trước đây, mình là khách hàng hạng bạc, vàng bạc gì ko thấy, chỉ thấy bạc bẽo thôi.

Dùng ít thì triệu mấy, vừa rồi không biết thế nào mà cước lên đến hai triệu tám, hic hic. Nói thế thôi, thực ra là mình thường gọi đi nước ngoài. Nhưng buồn cười ở chỗ, mỗi khi gọi tới 70% hạn mức là viettel nó nhắn tin nhắc nhở miết. Nhắc thì cũng không có gì, có điều nó toàn nhè lúc 0 giờ 5 phút khuya, nửa đêm "thượng đế" thức dậy đọc tin nhắn xong, muốn ngủ lại cũng ko ngủ được. Ba bốn đêm liên tục, thượng đế từ người lịch sự, phải lầm bầm chửi nhà mạng sao mà mất dạy quá.

Đến thời hạn đóng cước, có thời điểm lu xu bu quá, làm còn không có giờ nghỉ trưa, làm xong chỉ muốn có chút thời gian riêng và chỉ muốn về nhà ngủ, điện thoại vẫn gọi được 2 chiều, vậy mà đã bị léo nhéo đòi nợ nhắc nhở đóng tiền liên tục. Mà công việc của mình cũng không thế thiếu điện thoại, nên cũng chả bao giờ mình để đến nỗi bị khóa một chiều quá 1 ngày. Mà mình chả bao giờ thấy nó khuyến mãi cái gì đâu, có gởi cái cuốn giảm giá gì đó được 1 lần, mà cũng chả xài được, toàn mua bán ba cái nhảm nhí.

Đến một hôm mình ra bảo muốn đổi sang trả trước, anh nhân viên bảo không được???? Mình bảo, đơn giản mà, thanh toán hết cước rồi giữ số sang trả trước, cùng một người chứ có gì đâu. Anh nhân viên nói là phải đợi đến khi điện thoại mình bị khóa chiều gọi đi thì mới được đổi, vì sợ phát sinh cước gì gì đó, vì hệ thống chỉ cập nhật cước trong những ngày gì gì đó, thế là thượng đế phải về, thôi thì dùng trả sau thêm vài tháng nữa.

Đến lúc lên cơn, thượng đế nhất quyết phải dùng trả trước, nhất quyết để đến cắt một chiều rồi sẽ đổi. Ôi cái khoảng thời gian cắt một chiều, thượng đế chưa rảnh ra để đổi sang trả trước, thì nhân viên viettel cứ léo nhéo đòi nợ y như... xã hội đen. Mình đã giải thích: dạ thưa chị, em cố tình để cắt 1 chiều để em đổi qua trả trước đấy ợ, mà chưa rảnh đi làm. Nếu đi đóng cước là lại được mở khóa, thì muôn đời quay lại điệp khúc muôn đời làm thằng ngu cúng tiền cho nó, chẳng những chả được chăm sóc khuyến mãi gì mà còn bị phiền phức quá mức. Sorry các anh chị em, tới cơn bức xúc, cho mình giải tỏa một tí.

Mà lạ thật, không lẽ trước đây số điện thoại mình có ai đó lạm dụng? Vì từ hôm đổi sang trả trước đến giờ, bỏ có 200 ngàn vào, nước ngoài thì cũng vẫn gọi, thói quen dùng điện thoại thì cũng y thế mà đến nay vẫn còn tiền, lạ quá lạ quá.

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8