ĐẦU TƯ & KINH DOANH

Thủ tục xin gia hạn visa cho người nước ngoài tại Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 37.9K Lượt đọc
  • 118 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 147 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

sao đắt thế nhỉ. Chỗ mình hay có người nước ngoài vào nhưng chỉ xin visa du lịch thôi nhé thì phí thế này:
    + Làm mới: 25usd cho cái approve number (cái này mình trả cho công ty du lịch làm) + 50usd trả tại sân bay (visa at entrance) ==> visa 3 tháng, multi entry nhé
    + Gia hạn visa: 65usd = single; 92usd = multi; gia hạn 3 tháng
    Hic, chứ đắt thế kia thì chưa gặp bao giờ

Trích dẫn Nguyên văn bởi kira12 Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của mình thì gửi ra Hà Nội phí rẻ hơn bạn ạ, mình thấy làm visa còn tùy vào người nước ngoài ấy có bao nhiêu visa rồi, visa loại gì, và ra vào Việt Nam nhiều lần chưa. Nếu khách ít ra vào thì khoảng USD 50 loại 1 tháng, USD 110 loại 3 tháng 1 lần vầ USD 150 loại 3 tháng nhiều lần, bạn nên khảo giá, vì có một số công ty dịch vụ du lịch họ hét giá cao lắm, làm lại chắc lép, nhận rồi mới bảo ko làm đc, để khách phải quá hạn, nên đến những công ty uy tín làm bạn ạ.

• 42 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

à, bạn khanhlinh ơi, mình xin approval letter ở đó có 20 USD thôi, vì khách quen nên được hoa hồng USD 5 nữa, vậy là chỉ có 15 USD thôi. Còn tại sân bay, khách nào mà lấy visa loại 1 lần thì trả có 25 USD, còn nhiều lần thì 50 USD. Xin mới này thì rất đơn giản, thậm chí không cần qua dịch vụ khách có thể tự đến đại sứ quán ở nước sở tại để tự xin visa.

Cái mà mọi người đang bàn và quan tâm ở đây là những trường hợp khách đã đến Vn rồi và muốn gia hạn, cái này bên nhập cảnh họ làm lằng nhằng nên m cứ phải đi xin qua dịch vụ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhlinh2605 Xem bài viết
    sao đắt thế nhỉ. Chỗ mình hay có người nước ngoài vào nhưng chỉ xin visa du lịch thôi nhé thì phí thế này:
    + Làm mới: 25usd cho cái approve number (cái này mình trả cho công ty du lịch làm) + 50usd trả tại sân bay (visa at entrance) ==> visa 3 tháng, multi entry nhé

• 12 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annliz12 Xem bài viết
    Mình tháng trước cũng làm gia hạn cho 1 bác người Mỹ đang làm việc tại trung tâm mình rất lâu năm rồi. Vì khách mình không có giấy phép lao động nên mình không thể xin trên phòng xuất nhập cảnh được. Mình được bạn giới thiệu cho 1 công ty chuyên làm visa cho người nước ngoài vào Việt Nam, họ làm rất nhanh, thủ tục lại đơn giản chỉ cần mỗi hộ chiếu gốc là làm được. Mình tham khảo giá ở 1 số chỗ thấy bên này rẻ hơn hẳn, họ còn tư vấn rất thật thà và nhiệt tình cho trường hợp của khách mình. Nói chung là mình rất cảm kích í, vì lúc đó mình đang lao đao đi kiếm nào là giấy tạm trú, hợp đồng lao động cho bác ấy.
    Mình quên mất không nhớ tên cty, chỉ nhớ Miss Phương , số điện thoại hỗ trợ khách hàng của họ là 0943 25 25 52.
    Hóa ra công ty này ở tầng 4, 69 NguyễN Phong Sắc, đối diện chỗ nhà thi Đấu CầU Giấy, may mà rất gần với trung tâm của mình nên bây h mình có thể làm công việc gia hạn visa cho các sếp rất thuận tiện. Mối tháng có thêm chút thu nhập do bên này bonus nữa, cảm ơn các sis rất nhiều

• 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bây h bạn có cần tư vấn không thía ?

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các sis ơi, em vào đây, đọc được cái topic này mà như bắt được vàng ý. Các sis tư vấn cho em vụ này với.

Em được 1 ông bạn người Mỹ nhờ vả mà em lại mù tịt thông tin. Ông ấy muốn sang VN du lịch và dạy tiếng Anh. Ông ấy rất có kinh nghiệm dạy học mà lại ko có chứng chỉ dạy học quốc tế TESOL nên phải kiểu dạy chui ý. Trước đây dạy ở Hàn Quốc cũng bị kiểu dạy chui.

Trường hợp muốn ở VN 6 tháng đến 1 năm thì em phải làm những thủ tục như thế nào để ông ấy có thể dạy theo nhóm cá nhân (em có thể tổ chức lớp học - nhưng ko biết như thế em có bị vi phạm pháp luật ko nhỉ? hik hik

Các sis giúp em với nhé. Em cảm ơn rất nhiều ạ. Sẽ hậu tạ các sis nào tư vấn cụ thể cho em 1 khóa TA miễn phí với ông bạn này, hihi

• 42 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Tưởng gì, dễ ợt
    Muốn ở 6 tháng thì cứ xin visa 3 tháng đi đa, sau khi ông ấy ở được gần hết 3 tháng rồi thì xin gia hạn thêm 3 tháng, cứ thế mà xin gia hạn cho đến lúc leave Vietnam. Vì bây giờ có cấp visa vietnam 6 tháng liền đâu

Mang đến chỗ mẹ Annliz giới thiệu í, xin 3 tháng visa business chỉ cần gửi thông tin trên hộ chiếu của khách, còn khi gia hạn thì mới phải mang hộ chiếu của khách đến nơi họ làm cho, như mẹ mebenapro update là ở tầng 4, 69 Nguyễn Phong Sắc đấy
    Đơn giản thế thôi mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi van_mitu Xem bài viết
    Các sis ơi, em vào đây, đọc được cái topic này mà như bắt được vàng ý. Các sis tư vấn cho em vụ này với.

Em được 1 ông bạn người Mỹ nhờ vả mà em lại mù tịt thông tin. Ông ấy muốn sang VN du lịch và dạy tiếng Anh. Ông ấy rất có kinh nghiệm dạy học mà lại ko có chứng chỉ dạy học quốc tế TESOL nên phải kiểu dạy chui ý. Trước đây dạy ở Hàn Quốc cũng bị kiểu dạy chui.

Trường hợp muốn ở VN 6 tháng đến 1 năm thì em phải làm những thủ tục như thế nào để ông ấy có thể dạy theo nhóm cá nhân (em có thể tổ chức lớp học - nhưng ko biết như thế em có bị vi phạm pháp luật ko nhỉ? hik hik

Các sis giúp em với nhé. Em cảm ơn rất nhiều ạ. Sẽ hậu tạ các sis nào tư vấn cụ thể cho em 1 khóa TA miễn phí với ông bạn này, hihi

• 140 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ban lam visa o cong ty nao, cho minh dia chi dc khong? minh cung chuan bi lam visa 3 thang nhieu lan cho anh ban

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhlinh2605 Xem bài viết

• 12 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhuyen Xem bài viết
    Ban lam visa o cong ty nao, cho minh dia chi dc khong? minh cung chuan bi lam visa 3 thang nhieu lan cho anh ban
    Mình làm ở chỗ công ty mẹ Annliz giới thiệu í,, nhưng ban đầu không nói ai giới thiệu thì họ vẫn thu phí bình thường, nhưng sau được Mecubi12 chỉ cho nói rằng cứ bảodđược bên hội chữ thập đỏ giới thiệu thì họ chỉ thu USD 20 cho 3 tháng nhiều lần thôi.

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Vụ visa em hết lo rồi.

Giờ lo vụ làm ăn cho ông bạn. Chưa có chứng chỉ dạy học quốc tế thì chỉ có dạy chui. Em tổ chức nhóm cho ông ấy em có bị vi phạm PL ko nhỉ, ông ấy bị phát hiện ra có làm sao ko?

Ông ấy nói, có lẽ nên làm việc theo hình thức "em thuê ông ấy hoặc là thuê tư vấn ngôn ngữ chứ ko phải thuê dạy học "

Các sis cho em lời khuyên. Em thấy tây balo nó làm đầy ra, mà ông kia cứ sợ sệt

• 1 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annliz12 Xem bài viết
    Mình tháng trước cũng làm gia hạn cho 1 bác người Mỹ đang làm việc tại trung tâm mình rất lâu năm rồi. Vì khách mình không có giấy phép lao động nên mình không thể xin trên phòng xuất nhập cảnh được. Mình được bạn giới thiệu cho 1 công ty chuyên làm visa cho người nước ngoài vào Việt Nam, họ làm rất nhanh, thủ tục lại đơn giản chỉ cần mỗi hộ chiếu gốc là làm được. Mình tham khảo giá ở 1 số chỗ thấy bên này rẻ hơn hẳn, họ còn tư vấn rất thật thà và nhiệt tình cho trường hợp của khách mình. Nói chung là mình rất cảm kích í, vì lúc đó mình đang lao đao đi kiếm nào là giấy tạm trú, hợp đồng lao động cho bác ấy.
    Mình quên mất không nhớ tên cty, chỉ nhớ Miss Phương , số điện thoại hỗ trợ khách hàng của họ là 0943 25 25 52.
    Mình cũng gặp hoàn cảnh tuơng tự của bạn, có điều sếp mình là người Nhật, họ có visa dán tại sân bay, hết hạn rồi nhưng lại cứ tự cộng thêm 15 ngày miễn phí (vì người Nhật được miễn visa 15 ngày mà). Vậy là bị phạt mất vài trăm, và may nhờ bên Ms. Phuong gia hạn thêm 1 tháng 1 cách nhanh chóng
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)