LÀM GIÀU

Thu tuc thay doi dia chi kinh doanh trong giay phep KD

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.31K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có ai biết về thủ tục đăng ký thay đổi địa chỉ KD trong giấy phép kinh doanh và thủ tục thành lập công ty mới như thế nào không? giúp em với.
    Cảm ơn cả nhà nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nhờ tư vấn về giải thể công ty

Nhà em mở cty hoạt động về bảo trì máy tính. BG không muốn hoạt động nữa thì giải thể công ty. Mình...

• Thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh?

Ben em la cong ty Co phan, doa So KH&DT HN cap giay phep hoat dong. Hien tai ben em co thay doi dia diem tru so cong ty nen muon thay doi dia chi trong giay phep kinh doanh. Sep em giao cho em vu nay nhung chua biet bat dau nhu the nao? Thu tuc can chuan bi nhung gi? Va di dang ky thay doi o dau?...

• Thay đổi địa chỉ chi nhánh (thủ tục trên thuế thế nào)

Chi nhánh Công ty em thay đổi địa chỉ, em không hiểu làm thay đổi thế nào ở trên thuế. Bên em nộp thuế ở Quận Đống Đa, có mẹ nào kinh nghiệm rồi mách dùm em với ạ Em đang cần gấp ạ, không muộn người ta bắt nộp phạt thì chết Cảm ơn các mẹ

• Ho đến rát cổ họng, haiza.

Chào cả nhà thân iu! :( Haiza, trước giờ có biết bệnh là gì, sao hôm nay ho từ sáng đến tối, ngứa...

• Con đường làm giàu của các đại gia Việt

"Phi thương bất phú", em rất khâm phục những người biết cách làm giàu bắt đầu từ những công việc...

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thu tuc nay phuc tap neu ban la cong ty nuoc ngoai dang ki them nganh nghe kinh doan.Con cty Vn hay TNHH cua Vn thi don gian.Thanh lap cty moi o so ke hoach dau tu cung ko phai de.Ho yeu cau rat nhieu giay to.Ben cty minh thanh lap rat nhieu cho cac khach hang nen hieu ro.Co ji ban cu PM minh
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh quen mat, neu chi thay doi dia chi dang ki kinh doan thi don gian, nhung keo theo do ban phai lam thu tuc chuyen MST va lam lai dau nua.
    • 353 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bạn vào website của sở kế hoạch và đầu tư tỉnh mình ỏ để tìm hiểu về thủ tục. CLICK vào hướng dẫn thủ tục doanh nghiệp, chọn loai hình doanh nghiệp là nó nhảy ra rất nhanh. Nếu bạn muốn hướng dẫn cụ thể hơn, post thông tin lên mọi người còn giúp, còn bạn cứ nói chung chung thế này thì khó trả lời cụ thể.

Thực ra, đối với những người làm dịch vụ thì những thủ tục này không khó, nhưng những người chưa biết về thủ tục này thì chắc cũng bị hành lên hành xuống không dưới 2 lần.
    • 172 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bom08 Xem bài viết
    Có ai biết về thủ tục đăng ký thay đổi địa chỉ KD trong giấy phép kinh doanh và thủ tục thành lập công ty mới như thế nào không? giúp em với.
    Cảm ơn cả nhà nhiều.
    Em hay đi làm thuế nhưng ko làm cái này nên ko biết tư vấn cho chị ,một cty em làm hồi mới mở busy bù đầu nên cái này thuê bên cty luật họ làm cho chị ah
    Mở cty hết 800k ,còn một cty thay đổi địa chỉ trên dkkd mất 300k
    Chỉnh sửa lần cuối bởi _Sonic_; 04/06/2010 vào lúc 12:41 AM.
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nha!
    Em ở Hà Nội, có ai biết công ty nào làm dịch vụ tốt khoản này không ạ?
    • 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Thôi em tự đi làm đi. Em vào hapi.gov là có hết các biểu mẫu về thủ tục thành lập mới hoặc thay đổi ngành nghề kinh doanh. Nếu hiện nay công ty em bổ sung ngành nghề kinh doanh hay làm các thủ tục thay đổi thì bên phòng đăng ký kinh doanh của SKH&ĐT sẽ cấp lại Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh. Chú ý là số đăng ký kinh doanh cũng là mã số thuế luôn vì theo 1 cửa liên thông. KHi được cấp lại DKKD bên công ty em chỉ cần làm thủ tục đổi lại con dấu là ok. Địa chỉ phòng đăng ký kinh doanh : 52 Nguyễn Chí Thanh.