LÀM GIÀU

Thủ tục thay đổi địa chỉ đăng ký hoạt động kinh doanh của Công ty TNHH

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.34K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 7,763 Bài viết

• 7,699 Được cảm ơn

Có bố mẹ nào rành việc này hướng dẫn mình với, thủ tục thế nào, mẫu biểu.

Mình cám ơn rất nhiều nhé :rolleyes::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,208 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

ôi, chị cũng làm việc cho nước ngoài à. Chị ơi, thay đổi địa chỉ thì có mẫu đấy, chị có thể vào trang web của Sở Kế hoạch đầu tư nơi chị ở hoặc trang web cua Sở KHDDt Hà Nội để load bản mẫu về tự làm nhé.
    Đại khái cần các giấy tờ sau:
    1.
    THÔNG BÁO THAY ĐỔI NỘI DUNG ĐĂNG KÝ KINH DOANH
    CỦA DOANH NGHIỆP
    (Thay đổi lần thứ……….)
    Trong mẫu này có nhiều mục, chị cần thay đổi bổ sung ở mục nào thì điền ở mục đó, có thể làm một lúc để thay đổi bổ sung nhiều mục như thay đổi địa chỉ, bổ sung ngành nghề kinh doanh....thời gian vẫn chỉ hết 3-4 ngày làm việc hoặc nhanh hơn là tuỳ mình

2. quyet định của chủ tịch HDQT hoặc TGD hoặc hội đồng thành viên (tuỳ loại hình công ty) về việc thay đổi địa chỉ đăng ký kinh doanh kèm theo bản sao Biên bản họp hội đồng quản trị về việc thay đổi đó. Nếu là cty cổ phần hoặc TNHH thì Biên bản này các cổ đông sáng lập hoặc thành viên hội đồng quản trị đều phải ký vào
    3. Giấy đăng ký kinh doanh cũ của doanh nghiệp - bản chính nhé
    4. Điều lệ công ty thay đổi (cái này lưu nội bộ, sửa đổi cho phù hợp thôi, ko phải trình nhé)
    cầm 3 thứ trên cùng với giấy giới thiệu đến phòng ĐKKD của Sở làm thủ tục thôi. Khi đến lấy kết quả nhớ mang theo con dấu cty và phải là TGD hoặc giám đốc đi cùng để ký nhé. Nếu là người nước ngàoi thì nên thêm 1 bản pho to hộ chiếu nữa.

Hy vọng là vẫn trả lời kịp cho chị nhé :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    3.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,066 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

bạn vào trang wed sở kế hoạch và đầu tư có đầy đủ biểu mẫu. Em vẫn lên đó tải về rồi điền vào in ra , không bao giờ bị bắt bẻ đâu đó. Lên nộp 1 lần duy nhất là được luôn. Nhận hồ sơ là buổi sáng, trả kết quả là buổi chiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebeminhthuhm; 13/03/2009 vào lúc 01:55 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,066 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

• 7,763 Bài viết

• 7,699 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeminhthuhm Xem bài viết
    Cám ơn bạn nhiều lắm. Mình đã làm xong rồi.
    • 1,066 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Mẹ nào cần mẫu và cách làm thủ tục chuyển trụ sở, thay đổi chi nhánh thay đổi nội dung trong giấy phép kd, thay đổi đăng ký thuế nhắn em chỉ cho. Không phải em làm dịch vụ đâu nha. Vì vừa rồi doanh nghiệp bên em chuyển trụ sở chính phải làm lại đủ thứ nên biết tí chia sẻ với các mẹ thôi. thuê dịch vụ hết mấy triệu họ làm tất cả nhưng bên em ko thuê mà tự làm cũng bị lắm phiền phức, Nhưng mọi thủ tục liên quan đến thuế giấy phép kinh doanh đến nay làm xong nhẹ cả người
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on nha. Thong tin huu ich lam. Minh co 01 van de muon hoi Mẹ Minh là:
    Công ty mình ký hợp dồng thuê xe của một công ty Hàn Quốc(VPDD o VN). Vay minh co phải đóng thuế không?
    • 7,471 Bài viết

• 10,537 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoamapu Xem bài viết
    Cam on nha. Thong tin huu ich lam. Minh co 01 van de muon hoi Mẹ Minh là:
    Công ty mình ký hợp dồng thuê xe của một công ty Hàn Quốc(VPDD o VN). Vay minh co phải đóng thuế không?
    Thuê xe mà bên cho thuê xuất hóa đơn thì phải chịu thuế. rooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nongdan@; 17/04/2009 vào lúc 03:57 PM.
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<P>
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeminhthuhm Xem bài viết
    Mẹ nào cần mẫu và cách làm thủ tục chuyển trụ sở, thay đổi chi nhánh thay đổi nội dung trong giấy phép kd, thay đổi đăng ký thuế nhắn em chỉ cho. Không phải em làm dịch vụ đâu nha. Vì vừa rồi doanh nghiệp bên em chuyển trụ sở chính phải làm lại đủ thứ nên biết tí chia sẻ với các mẹ thôi. thuê dịch vụ hết mấy triệu họ làm tất cả nhưng bên em ko thuê mà tự làm cũng bị lắm phiền phức, Nhưng mọi thủ tục liên quan đến thuế giấy phép kinh doanh đến nay làm xong nhẹ cả người
    </P>
    <P>&nbsp;</P>
    <P class=MsoNormal style="MARGIN: 0in 0in 0pt"><FONT face="Times New Roman" size=3>Chị ơi chỉ em với, cty em là TNHH 1 thành viên, sếp là người nước ngoài và chỉ sang vn khi cần thiết nên nếu em có giấy ủy quyền là dại diện pháp luật đồng thời giữ con dấu của công ty thì em có thể đứng ra ký kết hay không hay phải gọi sếp đến ký để nhận lúc cuối cùng. Hơn nữa em ko biết viết cái quyết định thay đổi địa chỉ thế nào, chị gợi ý cho em với. Cảm ơn chị rất nhiều!</FONT></P>
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn có thể làm theo các chỉ dẫn sau nhé:
    + Thông báo thay đổi đăng ký kinh doanh;
    + Biên bản họp của hội đồng thành viên;
    + Quyết định của chủ tịch thành viên;
    + Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh;
    + Giấy giới thiệu người đi làm thủ tục.
    Nếu không làm được thì có thể gọi tới 04.22169989 tất cả chỉ với 300.000vnd thôi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on ban rat nhieu. Nhung minh o HCM thi ban co cung cap dich vu ho tro o day khong?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ bé minh cho em hỏi thủ tục thay đổi địa chỉ KD thế nào với, hướng dãn cho em dc ko, cty em muốn thay đổi địa chỉ để mua hóa đơn lần đầu cho hợp lệ. Em cảm ơn
    • 386 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichtran_88 Xem bài viết
    mẹ bé minh cho em hỏi thủ tục thay đổi địa chỉ KD thế nào với, hướng dãn cho em dc ko, cty em muốn thay đổi địa chỉ để mua hóa đơn lần đầu cho hợp lệ. Em cảm ơn
    Thủ tục thay đổi địa chỉ ở đây nhé http://www.hale.com.vn/thaydoidiachi...chi.html?p=106. Còn việc mua hóa đơn lần đầu bây giờ mới thực hiện thì xem ra hơi khó rồi.