LÀM GIÀU

Thủ tục tách sổ hộ khẩu

Đến trả lời mới nhất
  • 178 Lượt chia sẻ
  • 47.1K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 159 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Em đang muốn tách sổ hộ khẩu của hai mẹ con từ sổ hộ khẩu chung của ông bà ngoại, vẫn ở cùng một địa chỉ của ông bà. Mục đích là muốn đăng ký lại số hộ dùng chung công tơ điện & nước để bớt tiền điện & nước đi. Có mẹ nào đã từng làm thủ tục này mách giúp hộ em với. Liệu thủ tục này có phải xác minh giống khi nhập hộ khẩu của em bé sơ sinh không? Em lo nhất cái này vi em không ở cùng ông bà ngoại. Cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tôm bé Xem bài viết
    Em đang muốn tách sổ hộ khẩu của hai mẹ con từ sổ hộ khẩu chung của ông bà ngoại, vẫn ở cùng một địa chỉ của ông bà. Mục đích là muốn đăng ký lại số hộ dùng chung công tơ điện & nước để bớt tiền điện & nước đi. Có mẹ nào đã từng làm thủ tục này mách giúp hộ em với. Liệu thủ tục này có phải xác minh giống khi nhập hộ khẩu của em bé sơ sinh không? Em lo nhất cái này vi em không ở cùng ông bà ngoại. Cám ơn các mẹ nhiều.
    Ui may quá, em cũng đang bức xúc vấn đê này, đang định post bài hỏi mọi người. Gia đình em có tới 4 thế hệ với gần chục thành viên, vì thế tiền điện nước tính lũy tiến lên rất cao, em cũng đang muốn tách khẩu ra để mỗi khi đi nộp tiền điện nước đỡ buốt ruột.
    mà ngành điện tính tiền điện theo hộ khẩu em thấy ko đước công bằng lắm, theo em thì nên tính theo đầu người thì gia đình nào đông người sẽ đỡ bị thiệt hơn, mọi người thấy có phải ko?
    Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có phút giây vĩnh cửu của tình yêu
    • 263 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Có tớ đây, nói đúng ra là ông xã tớ đi làm. Thế này nhé, thủ tục rất đơn giản, mẹ nó ở Quận nào thì đến quận đó (đến buổi sáng nhé, cẩn thận hơn thì a lô hỏi xem ngày nào trong tuần làm sẽ tiện hơn), rồi xem mình ở phường nào, vào bàn hướng dẫn của phường đó và công an sẽ phát cho mình tờ khai, hướng dẫn khai, mình làm xong thì ký vào chỗ chủ hộ (nếu mẹ nó đứng chủ hộ), sau đó nộp cho công an, họ sẽ yêu cầu mình nộp thêm sổ hộ khẩu của ông bà ngoại, giấy đăng ký kết hôn của mẹ nó với bố nó nè, giấy khai sinh của con nè, CMND của 2 bố mẹ nè. Nói túm lại là đơn giản, ko phải xác minh gì cả (việc này là của công an phải làm). Công an sẽ hướng dẫn hết. Hai mẹ con tách ra rồi nhập bố về cũng ok. Sau khi làm xong thì mẹ nó lại đem hộ khẩu (của cả ông bà ngoại và của mẹ nó) ra sở điện và nước tách ra (thậm chí không cần tách chỉ cần xác nhận có 2 hộ ở chung 1 địa chỉ sẽ được hưởng chế độ như 2 hộ riêng biệt) he he, tiết kiệm được ối tiền điện và nước đó. Chúc mẹ nó thành công.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay số hên quá,đang có vde bức xúc về việc tách khẩu lại gặp đúng nhà, mà sao các mẹ ở trên cũng ở tinh huống giống mình thế. Cảm ơn các mẹ nha.
    • 1,117 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotrui Xem bài viết
    Có tớ đây, nói đúng ra là ông xã tớ đi làm. Thế này nhé, thủ tục rất đơn giản, mẹ nó ở Quận nào thì đến quận đó (đến buổi sáng nhé, cẩn thận hơn thì a lô hỏi xem ngày nào trong tuần làm sẽ tiện hơn), rồi xem mình ở phường nào, vào bàn hướng dẫn của phường đó và công an sẽ phát cho mình tờ khai, hướng dẫn khai, mình làm xong thì ký vào chỗ chủ hộ (nếu mẹ nó đứng chủ hộ), sau đó nộp cho công an, họ sẽ yêu cầu mình nộp thêm sổ hộ khẩu của ông bà ngoại, giấy đăng ký kết hôn của mẹ nó với bố nó nè, giấy khai sinh của con nè, CMND của 2 bố mẹ nè. Nói túm lại là đơn giản, ko phải xác minh gì cả (việc này là của công an phải làm). Công an sẽ hướng dẫn hết. Hai mẹ con tách ra rồi nhập bố về cũng ok. Sau khi làm xong thì mẹ nó lại đem hộ khẩu (của cả ông bà ngoại và của mẹ nó) ra sở điện và nước tách ra (thậm chí không cần tách chỉ cần xác nhận có 2 hộ ở chung 1 địa chỉ sẽ được hưởng chế độ như 2 hộ riêng biệt) he he, tiết kiệm được ối tiền điện và nước đó. Chúc mẹ nó thành công.
    Hì hì... cảm ơn chuotrui nhiều nhe. Mình cũng đang có nhu cầu tách khẩu để giảm bớt gánh nặng tiền điện tiền nước. Mà mẹ nó ở đâu vậy, có phải ở Hà Nội không?
    • 397 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham huong Xem bài viết
    có 1 cách đơn giản hơn: đặt vấn đề với chú công an khu vực, chú làm hộ hết, tất nhiên đừng quên đưa "quà" cho chú!
    Nhà mình đã từng làm cách này, chú phục vụ tận nơi, quả là đơn giản đan rổ.
    • 1,382 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngày không nắng Xem bài viết
    Nhà mình đã từng làm cách này, chú phục vụ tận nơi, quả là đơn giản đan rổ.
    Bạn ơi mình cũng muốn tách hộ khẩu nhưng hiện tại mình lại ko ở cúng ông bà ngoại vì cách xa chỗ làm của cả hai vợ chồng .Vậy mẹ nào có kinh nghiệm trường hợp của mình thì chỉ giúp mình với , vd bồi dưỡng chú CA bao nhiêu vậy.... , mình mít đặc mấy vấn đề này lắm .Cảm ơn nhiều .
    • 159 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Sáng nay, mẹ cháu bắt đầu hành trình đầy gian nan là đi lên Công an Quận Hai Bà Trưng. Tới nơi lúc 7:51, trước cửa phòng làm thủ tục Hộ khẩu đã thấy khoảng 5-6 người. Chờ đến 8h, cửa phòng mở ra. May quá, mẹ cháu là người đầu tiên của bàn làm thủ tục Phường nhà cháu. Khoảng 5 phút sau (5 phút thôi nhé) là phòng đã chật kín người. Mẹ cháu tự nhủ khởi đầu của mình thật suôn sẻ.

Thế nhưng, mẹ cháu phải chờ thêm 5 phút nữa thì cô công an phụ trách mới đủng đỉnh đi ra. Không sao, mới chờ có 10 phút.

Nghe mẹ cháu trình bày, cô chẳng thèm liếc lấy một cái, nói luôn: Đề nghị về lấy sổ hộ khẩu + chứng minh thư mang lên đây. Mẹ cháu giật mình: ôi, minh mới lên xin cái form để về điền thôi mà. Năn nỉ cô một lúc nhưng cô công an vẫn giữ nguyên thái độ kiên quyết (đúng là tinh thần của các chiến sĩ công an với địch).

Sau khi biết là mẹ cháu chỉ định tách 2 mẹ con khỏi sổ hộ khẩu của ông bà ngoại. Cô phán: Phải có lý do tại sao không nhập về cùng với bố. Vợ chồng đang sống hòa thuận hạnh phúc phải đăng ký hộ khẩu về cùng nhau. Trong đơn cũng phải nêu rõ như vậy.

Lại là khó khăn thứ hai đây. Làm thế nào bây giờ? Ông bà nội đăng ký hộ khẩu ở trên 'phố nhớn', bây giờ chuyển nhà về 'quê' nên không muốn chuyển địa chỉ sổ hộ khẩu. Thế nên mẹ con cháu không chuyển được về nhà ông bà nội. Mẹ nào đã có kinh nghiệm về vấn đề này mách cho mẹ cháu với.

Cuối cùng mẹ cháu đành đi về mà không thu được kết quả gì. Chi phí mới mất 2000 gửi xe (mặc dù có cái biển rất to trước cửa Văn phòng công an là: gửi xe máy hết 1000).

Có lẽ làm thủ tục với chú công an khu vực nhanh hơn các mẹ nhỉ. Tổng cộng hết bao nhiều tiền, các mẹ tư vấn cho mẹ cháu tí. Nếu không thì chắc đi lại mười lần, viết độ 10 lá đơn mẹ cháu cũng không đạt được ước mơ giảm tiền điện cho ông bà ngoại mất thôi. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 397 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Nhà mình thì 2 nhà chỉ khác quận. Khi 2 mẹ con nhập về với bố thì tách từ sổ của ông bà nội ra nên dễ dàng hơn. Hồi ý nhà tớ làm mất có 300K thôi, chú CA hộ khẩu làm trọn gói, nhà tớ ko fải đi đâu hết. Nhà cậu thì chắc phải hơn đấy. Cậu cứ đặt vấn đề thẳng thắn với chú CA hộ khẩu xem, chú ý sẽ hướng dẫn chi tiết cho cậu, kể cả về chi phí ấy. Chú ý sẽ nói là fải thủ tục chỗ nọ, chỗ kia chứ có fải bỏ vào túi chú ý đâu mà ngại.
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Sáng nay, mẹ cháu bắt đầu hành trình đầy gian nan là đi lên Công an Quận Hai Bà Trưng. Tới nơi lúc 7:51, trước cửa phòng làm thủ tục Hộ khẩu đã thấy khoảng 5-6 người. Chờ đến 8h, cửa phòng mở ra. May quá, mẹ cháu là người đầu tiên của bàn làm thủ tục Phường nhà cháu. Khoảng 5 phút sau (5 phút thôi nhé) là phòng đã chật kín người. Mẹ cháu tự nhủ khởi đầu của mình thật suôn sẻ.

Thế nhưng, mẹ cháu phải chờ thêm 5 phút nữa thì cô công an phụ trách mới đủng đỉnh đi ra. Không sao, mới chờ có 10 phút.

Nghe mẹ cháu trình bày, cô chẳng thèm liếc lấy một cái, nói luôn: Đề nghị về lấy sổ hộ khẩu + chứng minh thư mang lên đây. Mẹ cháu giật mình: ôi, minh mới lên xin cái form để về điền thôi mà. Năn nỉ cô một lúc nhưng cô công an vẫn giữ nguyên thái độ kiên quyết (đúng là tinh thần của các chiến sĩ công an với địch).

Sau khi biết là mẹ cháu chỉ định tách 2 mẹ con khỏi sổ hộ khẩu của ông bà ngoại. Cô phán: Phải có lý do tại sao không nhập về cùng với bố. Vợ chồng đang sống hòa thuận hạnh phúc phải đăng ký hộ khẩu về cùng nhau. Trong đơn cũng phải nêu rõ như vậy.

Lại là khó khăn thứ hai đây. Làm thế nào bây giờ? Ông bà nội đăng ký hộ khẩu ở trên 'phố nhớn', bây giờ chuyển nhà về 'quê' nên không muốn chuyển địa chỉ sổ hộ khẩu. Thế nên mẹ con cháu không chuyển được về nhà ông bà nội. Mẹ nào đã có kinh nghiệm về vấn đề này mách cho mẹ cháu với.

Cuối cùng mẹ cháu đành đi về mà không thu được kết quả gì. Chi phí mới mất 2000 gửi xe (mặc dù có cái biển rất to trước cửa Văn phòng công an là: gửi xe máy hết 1000).

Có lẽ làm thủ tục với chú công an khu vực nhanh hơn các mẹ nhỉ. Tổng cộng hết bao nhiều tiền, các mẹ tư vấn cho mẹ cháu tí. Nếu không thì chắc đi lại mười lần, viết độ 10 lá đơn mẹ cháu cũng không đạt được ước mơ giảm tiền điện cho ông bà ngoại mất thôi. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Nhà tớ chả phải đi đâu, gọi ngay công an khu vực. Bạn ý đến tận nhà luôn, lấy tất cả các loại giấy tờ, hướng dẫn viết đơn, rồi lại nộp phí hộ, rồi cầm hộ khẩu xịn về. Xong xuôi cũng chẳng ko ra giá bao nhiêu, bảo là tùy gia chủ, nhưng nộp các loại lệ phí hết 100.000. Nhà tớ bỏ phong bì 300.000 cộng trả tiền lệ phí 100.000 nữa, tổng cộng hết 400.000. Chú rất vui vẻ ra về. (Nhà tớ tách khẩu từ cách đây 3 năm rồi).
    • 2,606 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Em cũng có nhu cầu gần giống của chị Tôm bé. Dưng mà là VC em đang ở cùng ông bà nội ở Cổ Nhuế - huyện Từ Liêm chứ ko phải là quận nội thành. Hộ khẩu của em thì đang ở Q.Hoàng Mai. Em cũng muốn tách khẩu về Cổ Nhuế để bớt tiền điện. Nhưng hỏi anh An ninh xã ( hik, nhà em ko có anh công an khu vực như thành phố mà là an ninh xã ạ) thì anh ý lại bảo là ông bà nội phải có giấy chia đất cho vợ chồng em thì mới tách hộ khẩu được. Thế là thế nào nhỉ? Sao ở Thành phố thì một số nhà có thể có n hộ khẩu, mà sao ở cái xã nhà em nó lại bắt chia đất nhỉ? Về phía ông bà thì ko có vấn đề gì vì ông bà sẵn sàng viết giấy chia đất cho bọn em, kể cả tách sổ đỏ luôn, nhưng bọn em thì chưa muốn thế.
    Vậy có bố mẹ nào đã tách hộ khẩu ở các Huyện thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với.
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Bống xinh Xem bài viết
    Bạn ơi mình cũng muốn tách hộ khẩu nhưng hiện tại mình lại ko ở cúng ông bà ngoại vì cách xa chỗ làm của cả hai vợ chồng .Vậy mẹ nào có kinh nghiệm trường hợp của mình thì chỉ giúp mình với , vd bồi dưỡng chú CA bao nhiêu vậy.... , mình mít đặc mấy vấn đề này lắm .Cảm ơn nhiều .
    Bạn cứ gặp trực tiếp công an khu vực ý. Bạn không ở tại đấy, thì dù bạn có lên thẳng quận, quận vẫn cho người xuống gặp công an khu vực để xác minh xem có ở đấy không. Cách đây 6 năm, chị chồng mình tách khẩu, chi phí tất cả hết 300K, giờ có thể cao hơn chút.
    Còn như vợ chồng mình ở tại địa chỉ đó, tách rất đơn giản. Với cả mình cũng có ông bạn làm công an hộ khẩu nên mọi thứ càng đơn giản hơn.
    Nguyễn Thị Thu Hiền
    Email: hiennthu2006@yahoo.com
    Tel: 0988775649
    Web: www.nguyenthithuhien.com
    Web: www.skyquestcom.com/for_better_life
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akai_usagi Xem bài viết
    Nhưng hỏi anh An ninh xã ( hik, nhà em ko có anh công an khu vực như thành phố mà là an ninh xã ạ) thì anh ý lại bảo là ông bà nội phải có giấy chia đất cho vợ chồng em thì mới tách hộ khẩu được.
    Về nguyên tắc thì phải như vậy bạn ạ. Ở các quận nội thành hay ngoại thành thì cũng như nhau thôi. Nhưng nguyên tắc vẫn là nguyên tắc, con kiến không qua nhưng con voi vẫn lọt, đó là cơ chế của Việt Nam mà bạn. Vì bạn mình làm công an hộ khẩu (cả cậu mình nữa), nên bạn nói thủ tục đó là mình hiểu họ áp dụng nguyên tắc rồi
    Nguyễn Thị Thu Hiền
    Email: hiennthu2006@yahoo.com
    Tel: 0988775649
    Web: www.nguyenthithuhien.com
    Web: www.skyquestcom.com/for_better_life
    • 163 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình đã tự lên tách hộ khẩu thành công đấy. Mình vẫn ở chung với ông bà nhưng muốn tách riêng để có việc gì cho tiện đỡ phải mượn và giảm được tiền điện hàng tháng (cũng vài trăm chứ ít đâu). Nhưng khi mới đi làm cũng bị hạch sách rất kinh. Hỏi thì họ đỏng đảnh chỉ ra chỗ dán văn bản giấy tờ. Mình đành ngậm đắng đọc xong, ghi chép vào giấy tờ các loại giấy cần chuẩn bị, quay lại gặp lại chị công an kia hỏi lại đầy đủ, hỏi luôn xem ngoài những giấy tờ theo thủ tục, các chị có đòi hỏi gì thêm không. Đầu tiên chị ta không trả lời, mình cũng phải "đầu gấu" luôn: "Tôi là người dân, đến đây làm thủ tục phải gặp các chị để nghe hướng dẫn, nếu các chị không hướng dẫn mà tôi phải đi lại nhiều lần thì tôi sẽ lên tiếng ngay tại đây và bất cứ chỗ nào có thể" Mình lấy giấy ghi cả tên, số phù hiệu CA ra giấy, nhờ chị làm ơn kiểm tra lại một lần. Chị ta kiểm tra bảo đủ, mình về làm có 1 lần là xong ah. Lên nộp hôm sau còn thấy tươi tỉnh hơn.

Thực ra chị em mình dễ bị công chức hạch sách là vì ngại nghiên cứu chính sách, ngại va chạm... Mình cam đoan là trong quy định có chấp nhận lý do tách hộ. Bạn cứ mạnh dạn lên, có điều bây giờ đang áp dụng Luật Cư trú mới nên nhiều người ngoại tỉnh về đăng ký lắm, chắc sẽ rất đông, bạn đọc kỹ hướng dẫn rồi hãy xếp hàng vì một cán bộ phải trả lời nhiều người không hiểu thì họ cũng có lý do để bức xúc. Công an khu vực cũng có người hiểu thủ tục, thiện chí giúp bà con, có người chỉ lo kiếm ăn, vòi vĩnh mà cũng dốt nữa, nếu nhờ cũng nên kiểm tra kỹ con người, mà nhờ xong hãy đưa tiền kẻo vừa không được việc mà lại mất cả tiền đó vì trong nhiệm vụ của họ thì không có khoản nào là làm thủ tục tách nhập hộ khẩu cả.
    • 1,735 Bài viết

• 2,181 Được cảm ơn

Mình vừa nhập hộ khẩu cho cả gia đình, vừa tách mấy mẹ con ra luôn. Lệ phí mất 8000 đ. Mỗi tội đi lại mất thời gian phết.
    Quy trình như sau:
    Bạn mang hộ khẩu gốc + 1 tờ khai thay đổi nhân khẩu lên CA quận, huyện + 1 giấy tờ nhà đất hợp pháp (sổ đỏ hoặc giấy tờ mua bán có xác nhận của công an phường xã đứng tên chủ hộ ), mang theo bản sao, bản chính giấy khai sinh của các con, CMT ....cho chắc chứ không phải nộp đâu
    trên tờ khai thay đổi nhân khẩu thì đề nghị ông bà (chủ hộ) ghi rõ đồng ý cho tách khẩu.
    Sau khi tiếp nhận các giấy tờ cần thiết thì CA sẽ đưa cho bạn cái giấy hẹn và chuyển yêu cầu xác minh cho CA khu vực. vì thế bạn đừng đến theo cái giấy hẹn đấy mà nên đợi CA khu vực xuống nhà bạn xác minh sau đó 2 tuần mới đến lại để lấy kết quả. Nếu có kết quả thì bạn chỉ phải nộp 8000 đ để lấy hộ khẩu mới.

Tuy nhiên quy trình trên là quy trình bình thường và hợp lê.
    Vấn đề nếu cả bạn và ông bà đều không ở đấy thì rất khó.
    Yêu cầu xác minh của công an là cả ông bà và mẹ con bạn đều phải sinh hoat ở đó và có điều kiện kinh tế độc lập. Nếu không thì họ không cho tách khẩu đâu. Tức là vì bạn và con bạn không ở đó thì không đủ điều kiện để lập hộ mới (đúng ngôn ngữ chuyên ngành)

Tớ vừa làm xong, thấy mấy cô công an nhẹ nhàng vui vẻ tận tình chỉ bảo đấy chứ. chẳng thèm hỏi tại sao lại ko nhập về với chồng
    mà làm gì phải viết đơn nhỉ. chỉ cần bản khai báo thay đổi nhân khẩu là xong. Tớ làm ở huyện Từ Liêm - Hà Nội
    • 1,117 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bạn ơi thế cái giấy tờ khai nhân khẩu ấy lấy ở đâu, có phải ở chỗ công an khu vực không? Ngoài 8.000 lệ phí ấy còn khoản nào không ấy nhỉ hì...hì...
    • 1,735 Bài viết

• 2,181 Được cảm ơn

Tờ khai nhân khẩu bạn ra công an phường xin. Ngoài 8000 ra còn mất 1000 gửi xe cho mỗi lần đến nữa. chấm hết.
    Nếu bạn ra công an phường mà không xin được form thì PM cho tớ để tớ tìm lại mai tớ mang đi cho. Nếu bạn qua tớ được tớ hướng dẫn khai luôn ko thì cho tớ số fax tớ fax cho.
    Nhớ là có 2 mẫu nhé: Bản kê khai nhân khẩu và Phiếu báo thay đổi hộ khẩu.
    • 241 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Em cũng có một vấn đề cần hỏi các mẹ là chồng em hộ khẩu ở Phương Liên trước đây nhập theo hộ khẩu của mẹ nhưng mẹ chồng em mất rồi chỉ còn gia đình cậu ở đấy, giờ em muốn nhập vào hộ khẩu với chồng thì không xác nhận được địa chỉ hợp pháp thì phải làm sao ah? Mọi người khuyên em là bảo chồng nhập về hộ khẩu Kim Liên theo hộ khẩu bố chồng sau này con cái đi học cho tiện, các mẹ cho em lời khuyên với ah.
    • 45 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

thiệt tình thấy các chị bàn vấn đề này, em cũng rất bức xúc chuyển nhà em.
    Nhà chồng em đã tách 2 hộ riêng rùi, thế mà hộ kia với lý do sửa chữa nhà cửa đã chiếm hết diện tích sử dụng, hộ nhà em chỉ có 1 phòng chưa tới 7m2 và 1 ô nhỏ cho ngta thuê cắt tóc TN chỉ 700k ko đủ mẹ chồng em trị bệnh hàng tháng.chỗ chật ba mẹ chồng, chị chồng phải đi chỗ khác. em và ox, con bé nhỏ chỉ sh trong phòng tất cả không được sử dụng, toilet và nhà bếp dùng chung,nhưngg bếp chỉ sử dụng khi trống, có khi nhà phải dùng cơm thức ăn nấu từ 8h sáng đến chiều vì ko thể hâm nóng lai được. Đã thế tiền điện thì tính 30kw đầu 1000đ, kw kế tiếp 3000đ. Nước thì bảo là lên giá 5000/m3 tính em đến 70k/2 vợ chồng. suy ra vc em sd hết 14 khối nước 1 tháng đấy mấy chị tin ko? tức ghê mà ko nói được. nếu lên tiếng thì bếp và toilet ko đc sd nữa.
    Nhà 2 mặt tiền ngay quận 1. rất tiện kd vì nhiều du khách .1 mặt tiền hắn kd rùi nhưng nhất định ko cho vc em kd kiếm thu nhập, khi CA đến kiểm tra dân số và nhân khẩu thì nói hộ nhà em ko ở chỉ để trống, tất cả dọn nơi khác, còn tụi em là thuê nhà. Oan quá, em xuống CA khai báo, bảo là ko đúng vì đã có người khai như thế.
    các chị nào rành về vấn đề này giúp em với, làm sao để phân chia lại diện tích sd nhà và ai có thẩm quyền? cảm ơn các chị
    • 353 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, mình cũng muốn chuyển hộ khẩu. Vấn đề của mình là thế này, nhờ cả nhà tư vấn giúp nhé. Hiện vợ chồng mình và các con đã có hộ khẩu riêng ở cùng địa chỉ nhà ngoại ở Quận Ba Đình. Nhưng bọn mình đang sống ở địa chỉ khác cũng cùng Quận Ba Đình. Bây giờ mình muốn chuyển hộ khẩu của 3 bố con về địa chỉ đang ở để tiện xin học cho các cháu cho gần. Còn mình vẫn để hộ khẩu ở nhà ngoại.
    Mình hỏi , như vậy công an Quận có đồng ý cho mình chuyển như thế không nhỉ.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3