LÀM GIÀU

Thủ tục cho Doanh nghiệp mới thành lập...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.36K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới thành lập Công ty TNHH, đăng ký và dấu đã lấy về, các bước tiếp theo là làm những gì......, giờ em muốn đặt in hóa đơn luôn, không biết có phải làm công văn thông báo trước với cơ quan thuế hay mình cứ đặt in hóa đơn rồi thông báo phát hành sau, các thủ tục cho DN mới thành lập như kiểm tra địa chỉ, xác nhận CA khu vực thế nào.....Các bác ai mới thành lập và làm thủ tục như thế nào tư vấn em với......thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,471 Bài viết

• 10,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chupr Xem bài viết
    Em mới thành lập Công ty TNHH, đăng ký và dấu đã lấy về, các bước tiếp theo là làm những gì......, giờ em muốn đặt in hóa đơn luôn, không biết có phải làm công văn thông báo trước với cơ quan thuế hay mình cứ đặt in hóa đơn rồi thông báo phát hành sau, các thủ tục cho DN mới thành lập như kiểm tra địa chỉ, xác nhận CA khu vực thế nào.....Các bác ai mới thành lập và làm thủ tục như thế nào tư vấn em với......thanks
    - Bạn có thể tham khảo ở đây: NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT SAU ĐĂNG KÝ DOANH NGHIỆP..

- Về hóa đơn tự in: Sau khi in xong hóa đơn xong thì công ty bạn lập tờ thông báo phát hành hóa đơn theo quy định gửi đến cơ quan thuế.
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 386 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mới thành lập doanh nghiệp thì có nhiều điều phải bận tâm lắm bạn ạ, bạn chịu khó bỏ thời gian nghiền ngẫm các kinh nghiệm đã chia sẻ trong diễn đàn này và cả trên web****** nữa. Ngoài ra, đừng quên nộp thuế và báo cáo thuế nhé, thời hạn nộp bạn xem ở đây http://www.hale.com.vn/huongdankhoin...ml?p=82&id=152 Quên là trả giá tiền triệu ngay đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sau khi lấy dấu về, bạn nên làm các bước sau:
    1/ tiến hành lập thủ tục kê khai thuế ban đầu tại chi cục thuế nơi công ty bạn đặt trụ sở. bao gồm: Quyết định bổ nhiệm giám đốc, QĐ bổ nhiệm kế toán, giấy đăng ký các hình thức khấu hao, QĐ sẽ dùng hình thức kế toán theo quyết định nào,...
    2/ Tiến hành kê khai thuế và nộp thuế môn bài.
    3/ sau khi bạn hoàn tất 2 thủ tục trên, đại diện của chi cục thuế và bộ quản lý kinh tế của phường xã sẽ xuống cty bạn ( để xem công ty bạn có treo bảng công ty chưa, công ty hiện tại có mấy ng,...)
    4/Sau đó bạn sẽ tiến hành in hoá đơn. khi in xong, bạn sẽ làm 1 tờ thông báo phát hành hoá đơn nộp cho chi cục thuế quản lý bạn nhé!
    P/S: những mẫu biểu nào bạn còn thiếu, cứ gởi mail vào hộp thư này nhé: nhantran6484@gmail.com! Mình sẽ hỗ trợ bạn!
    Thân chào!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhantran6484 Xem bài viết
    Sau khi lấy dấu về, bạn nên làm các bước sau:
    1/ tiến hành lập thủ tục kê khai thuế ban đầu tại chi cục thuế nơi công ty bạn đặt trụ sở. bao gồm: Quyết định bổ nhiệm giám đốc, QĐ bổ nhiệm kế toán, giấy đăng ký các hình thức khấu hao, QĐ sẽ dùng hình thức kế toán theo quyết định nào,...
    2/ Tiến hành kê khai thuế và nộp thuế môn bài.
    3/ sau khi bạn hoàn tất 2 thủ tục trên, đại diện của chi cục thuế và bộ quản lý kinh tế của phường xã sẽ xuống cty bạn ( để xem công ty bạn có treo bảng công ty chưa, công ty hiện tại có mấy ng,...)
    4/Sau đó bạn sẽ tiến hành in hoá đơn. khi in xong, bạn sẽ làm 1 tờ thông báo phát hành hoá đơn nộp cho chi cục thuế quản lý bạn nhé!
    P/S: những mẫu biểu nào bạn còn thiếu, cứ gởi mail vào hộp thư này nhé: nhantran6484@gmail.com! Mình sẽ hỗ trợ bạn!
    Thân chào!
    Mẹ nhantran cho mình hỏi, nếu công ty mình làm về xây dựng, mỗi tháng có trung bình 1 hợp đồng, mẹ nó lấy phí bao nhiu 1 tháng thế? Bao gồm cả sổ sách kế toán nhé!
    0909.588.910 (Ms.Hồng)
    Nick: phamhong137@yahoo.com
    Mail: phamhong137@gmail.com