LÀM GIÀU

Thông tin mua nhà thu nhập thấp Đặng Xá II?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

55 Người đang theo dõi

• MMT
    • 4 năm
    • 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhducban Xem bài viết
    Nhà bạn này cùng cảnh ngộ với mình! Đi hết chi nhánh Nam Thăng Long ->Tây Đô -> Ba Đình. cũng thế. Cũng kiểu" Anh ơi, lương anh thấp quá, anh ở độc thân mà muốn vay thì thu nhập phải từ 20-30 triệu mới vay được". Nếu mà thu nhập như thế thì cần éo gì phải mua nhà thu nhập thấp và cần éo gì phải vay tiền.
    Nhà mình cũng thế, giờ thiếu 1 nửa căn nhà nữa thôi mà k vay được tiền, kiểu này lại tiếp tục bài : thuê nhà trường kỳ " rồi
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lasaunon318 Xem bài viết
    Cam on me no aj. Gia nha e dc vay nhieu hon thi cung se co the trang hoang nha cua ngon nghe hon. Dung the nay thi chi co moi cai chia khoa nha thoi aj
    Chị ơi chị có thể cho em xin hồ sơ thủ tục để vay và số điện thoại của anh tín dụng của Viettinbank Đống Đa được ko ạ?
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungp3 Xem bài viết
    Bạn nên lên ban quản lý hay xuống công trường hỏi kỹ thuật công trường xem thiết kế có kho để đồ hay kg chứ nhiều khi phòng mẫu không thể hiện hết được. Nếu thuê thì nên tìm bác công nhân nào đó giao khoán thẳng cho họ chứ đừng qua ban quản lý thủ tục lằng nhằng mà còn bị chặt chém. Mình cũng có người quen thi công bên đó, nếu bạn nào cần nhờ thì mình sẽ giới thiệu giúp.
    Mình cũng có nhu cầu sửa.. bạn PM cho mình số phone với nhé.

Tks!
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy có thông tin gộp 2 căn 35m2 thành 1 căn to mà tò mò không biết thiết kế sẽ như thế nào nhỉ vì căn 69m2 theo thiết kế ban đầu thì toàn là căn góc trong khi đó các căn 35m2 thì toàn căn giữa. Như thế thì sẽ có thêm 1 thiết kế căn hộ mới ah? Có bạn nào biết ko?
    Thêm nữa, không biết BQLDA có cho mình sửa căn hộ trong lúc thi công không nhỉ hay là phải để đến lúc nhận bàn giao nhà thì mới được sửa. Thấy bảo chất lượng ống của nhà Đặng Xá ko đc tốt, mà đến tận lúc nhận bàn giao nhà mà muốn thay lại đường ống thì vỡ mặt nhỉ?
    • 1,948 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Mình mới có tên trong danh sách đợt 4, nay mới biết nhà mình. Xin được làm quen.
    Giờ mình cũng đang làm thủ tục vay NH, nhưng là NH Vietcombank. Đã ai vay đc bên này chưa tư vấn giùm mình với.
    Thêm nữa, có ai đã có hợp đồng rồi thì post cho mình xem cái mặt mũi hợp đồng dư lào được ko?
    Cún: NB: 3,3kg; 1m: 4,2kg; 2ms: 5,1kg; 3ms:6kg; 4ms: 6,8kg; 6m:8kg - 64cm .
    1y: 9kg - 74cm
    14ms: 9,3kg - 75cm

Con gái rượu - Ba bia
    • 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đã nhà mẹ nào đợt 1 có thông báo đóng tiền đợt 2 chưa nhỉ?
    • 67 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bac nao co sdt Mr Chung chuyen phu trach TNT khong cho em so voi
    • 1,948 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Khu Đặng Xá có trường mầm non nào hả các mẹ?
    Cún: NB: 3,3kg; 1m: 4,2kg; 2ms: 5,1kg; 3ms:6kg; 4ms: 6,8kg; 6m:8kg - 64cm .
    1y: 9kg - 74cm
    14ms: 9,3kg - 75cm

Con gái rượu - Ba bia
    • 67 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

co truong mam non A nhe, con MN B sap xay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunrise8x Xem bài viết
    co truong mam non A nhe, con MN B sap xay
    Trường mầm non, phí 700K/tháng, chưa tính thêm các phụ phí khác như, tiền ăn trưa 30k chẳng hạn....
    Bống
    • 86 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heoconlonton.PT Xem bài viết
    Mình mới có tên trong danh sách đợt 4, nay mới biết nhà mình. Xin được làm quen.
    Giờ mình cũng đang làm thủ tục vay NH, nhưng là NH Vietcombank. Đã ai vay đc bên này chưa tư vấn giùm mình với.
    Thêm nữa, có ai đã có hợp đồng rồi thì post cho mình xem cái mặt mũi hợp đồng dư lào được ko?
    Mình vay được bên VCB rồi nè, 300tr (70% giá trị căn hộ). Vì chủ đầu tư không ký hợp đồng hợp tác 3 bên nên mình không thể dùng căn hộ đó để thế chấp được, mình phải mượn sổ đất của bố mẹ để thế chấp đấy. Sang tuần là mình ký hợp đồng thế chấp và hợp đồng vay rồi. Nói chung, bên VCB cho vay có nhiều thủ tục khắt khe hơn các mẹ ah. Mình là khách hàng thân thiết của VCB nên mọi thứ cũng thuận lợi hơn. Dù sao cũng qua cửa ải vay rồi, giờ chỉ lo tiền để sửa sang nhà mới thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

anh Chung thư ký anh Trần Nam phụ trách mảng nhà thu nhập thấp: 0913395259
    • 86 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanphamanh07 Xem bài viết
    Trường mầm non, phí 700K/tháng, chưa tính thêm các phụ phí khác như, tiền ăn trưa 30k chẳng hạn....
    Trường tư mà. Mà các cháu ăn 30k/ngày thì ăn gì nhỉ? Con mình đi lớp mầm non công, học phí 40K, bán trú 150K, tiền ăn trưa 15K/ngày, thêm 60K nếu đi cả thứ 7. Tổng cộng một tháng toàn bộ chi phí mới bằng học phí của Mầm non Đặng xá thôi. Với mầm non Đặng Xá, các mẹ xác định mỗi tháng không dưới 2tr nhé.
    • 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ongbeeme Xem bài viết
    Mình vay được bên VCB rồi nè, 300tr (70% giá trị căn hộ). Vì chủ đầu tư không ký hợp đồng hợp tác 3 bên nên mình không thể dùng căn hộ đó để thế chấp được, mình phải mượn sổ đất của bố mẹ để thế chấp đấy. Sang tuần là mình ký hợp đồng thế chấp và hợp đồng vay rồi. Nói chung, bên VCB cho vay có nhiều thủ tục khắt khe hơn các mẹ ah. Mình là khách hàng thân thiết của VCB nên mọi thứ cũng thuận lợi hơn. Dù sao cũng qua cửa ải vay rồi, giờ chỉ lo tiền để sửa sang nhà mới thôi.
    Nhà mẹ này vay được nhiều thế sướng thật? Thời hạn trả nợ được bao nhiêu năm đấy mẹ nó ơi
    • 86 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhducban Xem bài viết
    anh Chung thư ký anh Trần Nam phụ trách mảng nhà thu nhập thấp: 0913395259
    Mẹ nó nhầm rồi thì phải, anh Chung là tổ trưởng đấy. Mọi vấn đề liên quan đến nhà ở thu nhập thấp ở Đặng Xá 2 là do anh này quyết đấy. Lần trước anh Chung cho mình card nhưng mình để ở đâu không nhớ, mẹ nó cứ gọi đến Đặng Xá hỏi là họ cho số mà
    • 86 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lasaugia318 Xem bài viết
    Nhà mẹ này vay được nhiều thế sướng thật? Thời hạn trả nợ được bao nhiêu năm đấy mẹ nó ơi
    Vay với lãi suất ưu đãi 6% nên cứ đăng ký vay 10 năm thôi bác ạ. Còn mình có trả trước được hay không thì còn tùy vào điều kiện phát triển kinh tế.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hỏi số thằng chó đó làm gì, nó nói như đấm vào mồm, mà bọn đặng xá làm ăn tắc trách kinh khủng luôn, mình đã xong mọi thủ tục, ký hợp đồng nhưng chưa đóng tiền, giờ cuối cùng đành Cacel cho nó lành.
    • 154 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocdiep_2010 Xem bài viết
    Hỏi số thằng chó đó làm gì, nó nói như đấm vào mồm, mà bọn đặng xá làm ăn tắc trách kinh khủng luôn, mình đã xong mọi thủ tục, ký hợp đồng nhưng chưa đóng tiền, giờ cuối cùng đành Cacel cho nó lành.
    Sao mà có vẻ mẹ nó bức xúc thế? xả để mọi người chia sẻ nào?
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heoconlonton.PT Xem bài viết
    Nhà mình cũng có tên trong danh sách đợt 4 nhưng chưa thấy bên ĐX liên lạc gì. Bạn đã nhận được liên lạc chưa hay có biết khi nào thì bốc thăm không nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 77 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nhà mẹ ấy được vay nhiều thế vì có nhà của bố mẹ thế chấp chứ có thế chấp bằng nhà thu nhập thấp đâu? Bọn VCB nó khôn chán, chả phải nó dễ dãi gì đâu. Nhưng ít ra, cách làm việc của nó tuy chặt chẽ nhưng ko gây bức xúc, ức chế. Mình lo nhất vụ tiền nong này đấy ạ. Bố mẹ thì ở xa - có nhà cũng chả thế chấp cho ngân hàng ở Hà Nội được. Bản thân thì chả sở hữu thứ gì giá trị ngoài cục vàng nặng hơn 20kg ở nhà, mỗi tháng tốn gần 2 chỉ vàng để nuôi cục vàng ấy ăn học

Trích dẫn Nguyên văn bởi lasaugia318 Xem bài viết