LÀM GIÀU

Thông báo chuyển địa điểm tới cơ quan thuế!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.83K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 396 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi việc này với. Cơ quan mình địa chỉ vẫn ở chỗ cũ, nhưng thay đổi địa chỉ trên giấy phép đăng ký kinh doanh thì phải thông báo với thuế bằng văn bản là chuyển địa điểm và nộp kèm tờ GP DKKD đúng ko nhỉ?? Cám ơn các mẹ đã quan tâm nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 594 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

1. Nếu bạn đổi địa chỉ, nhưng vẫn cùng Quận, không đổi cơ quan quản lý thuế, thì không vấn đề gì, chỉ cần làm công văn thông báo địa chỉ giao dịch.

2. Nếu địa chỉ mới của bạn khác quận, thì phải thay đổi cơ quan quản lý thuế, cài này lằng nhằng lắm đấy. Vì bạn phải làm các thủ tục để chốt thuế và nghĩa vụ nộp ngân sách với cơ quan thuế cũ, rồi mới chuyển được. Mà theo quy định là trong vòng 10 ngày kể từ ngày thay đổi địa chỉ mới, phải làm cái này đấy. Kế toán bên mình đi lại nhiều lần, bị các bộ phận trên thuế đẩy qua đẩy lại mãi, tốn tiền "phong bì" rồi mà còn bị hành ác lắm
    Chúc bạn sớm xong việc

Trích dẫn Nguyên văn bởi green_leaf Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi việc này với. Cơ quan mình địa chỉ vẫn ở chỗ cũ, nhưng thay đổi địa chỉ trên giấy phép đăng ký kinh doanh thì phải thông báo với thuế bằng văn bản là chuyển địa điểm và nộp kèm tờ GP DKKD đúng ko nhỉ?? Cám ơn các mẹ đã quan tâm nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Bổ sung thêm là làm mẫu 08 trong vòng 10 ngày khi ra GPDKKD mới.
    Thường thì thay đổi địa điểm thì sẽ có tờ hướng dẫn của Tổng cục Thuế ghi cơ quan thuế nào phụ trách, nếu trùng thì không sao, nếu thay đổi thì chuẩn bị guốc giày mà chạy cho kịp.
    Xon vụ này xin nghỉ 3..4 ngày mà chơi cho đỡ căng thẳng.
    Làm việc với THuế, ôi, làm như không làm, không làm như làm,...
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị nhớ làm 3 bộ nhé, phải giống nhau. Đợt công ty em làm: 3 thông báo (mẫu 08) + 03 DKKD mới công chứng đấy. Cũng phải đi lần 2 mới điền đúng theo yêu cầu. Hix.
    • 396 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Cám ơn 2 mẹ nó nhé, cũng may công ty mình chuyển cùng quận nên đỡ lằng nhằng, mình làm mẫu 08-MST để thay đổi địa chỉ và gửi kèm theo giấy phép DKKD. Hy vọng mai đi nộp sẽ ko gặp rắc rối gì, vì mình bị quá 10 kể từ ngày có GP, hic hic. Mình cũng vô cùng chán nản khi đi làm việc với cơ quan thuế, mình bị đi rất nhiều lần về những thủ tục hành chính kiểu này và kết quả gần như là thất vọng, đi nộp tờ khai thì còn chấp nhận được vì dù có đông thì mình cũng được việc nhanh, nhưng các thủ tục hành chính thì vô cùng chán, và gặp mấy chị khó tính thì lại càng chán hơn. Hôm mình đi làm thủ tục cho công ty con, đi đi lại lại chẳng được cái việc gì mà cái chị ở phòng giống như phòng ấn chỉ nói mấy câu, tức quá quay ra cãi nhau với mụ ý, chắc mụ ý tức lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, em ở HCM, hiện cty em đang ở địa chỉ mới, nhưng vẫn lấy địa chỉ cũ làm địa chỉ cty. Giờ thì em muốn làm 1 công văn xin bên thuế có gửi thư từ gì thì đưa về địa chỉ mới cho em. Có ai có mẫu này ko ah? mail vào lekim_anh102@yahoo.com dùm em nhé
    • 386 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namdongco Xem bài viết
    Chào các chị, em ở HCM, hiện cty em đang ở địa chỉ mới, nhưng vẫn lấy địa chỉ cũ làm địa chỉ cty. Giờ thì em muốn làm 1 công văn xin bên thuế có gửi thư từ gì thì đưa về địa chỉ mới cho em. Có ai có mẫu này ko ah? mail vào lekim_anh102@yahoo.com dùm em nhé
    Bạn ơi, không đơn giản là một công văn gửi thuế đâu. Cơ quan thuế và đăng ký kinh doanh đã liên thông từ 01/02/2010, vì thế để thay đổi địa chỉ gửi thông báo thuế bạn phải làm thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh, mục thay đổi thông tin thuế, tham khảo tại đây nhé http://www.hale.com.vn/banggiathaydo...l?p=104&id=214