LÀM GIÀU

theo các mẹ thì nên kinh doanh gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 37.7K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 259 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

thời buổi khó khăn thế này theo các mẹ thi nên kinh doanh ngành gì bây giờ, có mẹ nào đang kinh doanh không cho mẹ Heo con chút kinh nghiệm quý báu đi. thanks!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 632 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

bạn phải cung cấp thông tin thêm nữa chứ , ví dụ bạn có bao nhiêu vốn , đang sinh hoạt ở đâu , có chuyên ngành gì không , sở thích thế nào ? và còn độc thân hay đã lập gia đình chứ ^_^
    • 259 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

thời buổi khó khăn thế này theo các mẹ thi nên kinh doanh ngành gì bây giờ, có mẹ nào đang kinh doanh không cho mẹ Heo con chút kinh nghiệm quý báu đi. thanks!

Mới có 1 Heo con xinh xắn gần 3 tuổi, 2 vợ chồng làm nhà nước nhưng thu nhập hổng đủ chi tiêu, nơi cư ngụ một thị trấn nhỏ của Tỉnh Đồng nai, vốn thì khoảng 30tr đổ lại ( có thể vay mượn thêm 50-70tr được ). sở thích thì nhiều lắm nhưng có một sở thích nổi trội đó là kinh doanh. nhà mình cho một vài ý tưởng và phương án kinh doanh nha. thanhks
    • 435 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

tùy theo sở thích mỗi người nữa, người thích thời trang thì kinh doanh quần áo; người thích sách thì mở văn phòng phẩm hoặc nếu gần trường thì cho thuê truyện; nếu ở 1 thị trấn nhỏ thì kinh doanh internet cũng được, thường những nơi đó thanh niên ít có chỗ sinh hoạt vui chơi nên sẽ hay chat chit hoặc chơi game.
    mong thaonhi99 mau tìm được việc kinh doanh thích hợp.
    :554::553::559::561::570::554::553::559::561::570: :554::553::559::561::570:

Tất cả những gì anh yêu sẽ mất đi một nửa thú vị nếu không có em để cùng chia sẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 632 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

1 vài việc kinh doanh dễ mà siêu lợi nhuận : làm đại lý Gas và đổi nước khoáng ^_^ , bán sim thẻ điện thoại , cầm đồ , mở cửa hàng văn phòng phẩm , .... à mà có 1 cái máy vi tính thì tải nhạc theo yêu cầu cho khách , chụp ảnh thẻ lấy ngay ,photo đĩa ..... nhiều nhiều lắm , bạn cứ liệt kê ra hết mọi cái rùi xem mình có thể làm được gì và tích hợp lại với nhau , nhưng những cái mình nêu trên là ít vốn chứ hem đến 50 - 70 triệu đâu ^_^
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,991 Bài viết

• 5,928 Được cảm ơn

tìm xem nhu cầu khách hàng ở nơi bạn sống cần gì.và đáp ứng.có thể tranh thủ sáng bán hàng ăn chẳng hạn....
    Tỉnh
    Việt Nam nghèo vì
    http://www.webtretho.com/forum/f26/v...-gioi-1549918/
    Đường đi của đồng tiền
    http://www.webtretho.com/forum/f26/d...g-tien-753988/
    Lạm phát.Xót xa vì 'bão giá"..
    http://www.webtretho.com/forum/f26/x...ao-gia-693250/
    Tô Linh Hương 24 tuổi, làm Chủ tịch Hội đồng Quản trị Vinaconex
    http://www.webtretho.com/forum/f26/t...conex-1222198/

Tạm biệt nhé dù ta không gặp lại
    Xin đừng quên kỷ niệm ban đầu
    Có những cánh chim khi rời tổ ấm
    Lướt xa rồi nhưng lòng vẫn bên nhau

Xuân.Hạ.Thu.Đông.
    Nước hòa mình vào Sông.Sông chảy ra ngoài biển.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,123 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

e thì ham nhìu, nhưng k có vốn, k có nơi cung cấp. Hì. Hóng hớt xem có học được thêm j không..
    Thanh lý Bộ quần áo I LOVE MAMA, PAPA lẻ size: http://zaodich.com/forum/f2929/thanh.../#post29913897
    Vẽ chibi đáng yêu và ngộ nghĩnh http://zaodich.com/forum/f2922/nhan-.../#post29697259
    Thanh lý quần áo http://zaodich.com/forum/f2931/bau-b.../#post29725556
    • 634 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

hay là mở 1 tủ bán bánh mì và sim, thẻ điện thoại đi chị gái
    • 1,026 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Kinh doanh cái gì bạn phải có sở trường. Tìm hiểu được đầu vào có lợi thế về giá, số lượng cung cấp đều đặn...

Đầu ra: hàng hóa đó có hợp với khu nhà bạn đang sống...

Nói chung muốn kd phải tìm hiểu kỹ chứ không phải nghe theo người nọ khuyên là làm cái này cái kia, hoặc chí ít bạn cũng phải mô tả thật kỹ, thông tin càng chi tiết càng tốt mọi người mới giúp được bạn.
    • 230 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Em đi làm Cty được nghỉ thứ 7&CN, nhà em ở đầu làng cánh đồng thoáng mát, có các xã đi qua đời sống của người dân cũng khấm khá. Em đang muốn mở phòng hát KRAOKE, kinh doanh thêm buổi tối và cuối tuần, các mẹ thấy có hợp lý không ạ? nhất là nhà mẹ nào đang và đã kinh doanh rồi cho em xin chút kinh nghiệm với ạ.
    • 10,509 Bài viết

• 5,956 Được cảm ơn

Mình muốn mở nhà hàng, quán bia hay Karaoke j đó mà ko có tgian + ng quản lý, xã thì ko đồng ý cho mở quán Kara hic
    Trường mầm non Song ngữ Northstar Canada
    Địa chỉ: Lô 8 X1 OBT1 KĐT Băc Linh Đàm
    FB: North Star Canadian Bilingual Kindergarten
    Tel: 043.5402499 - 0904227266/0916607767
    • 414 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

VC mình kinh doanh về trang trí nội thất, chuyên rèm và giấy. Ox thì muốn mở ra thêm kinh doanh quán ăn, mà hỏi thuê mặt bằng kinh doanh quán ăn được đến 18tr. Và cọc cao quá, thế là mình chuyển hướng qua mặt bằng khác, nhưng mặt bằng này lại ko tiện kinh doanh quán ăn. Mình định kinh doanh hoặc là văn phòng phẩm, sách vở, hoặc là mở ra cửa hàng vật liệu xây dựng luôn. Ví dụ giờ là rèm và giấy thì sẽ bổ sung thêm lavabô, gạch, bồn cầu, đèn..... (vật liệu hoàn thiện nhà). Các mẹ thấy được ko ạh, chi phí mặt bằng là 12 tr. Rất mong lời khuyên của các mẹ.
    Nick cũ mình là kittymimi. Yahoo : kittymimi79.
    • 259 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Hôm trước Mẹ heo con cũng tính mở một đại lý Sơn hoặc 1 cửa hàng vật liệu xây dựng hoàn thiện nhưng đi tham khảo một vòng rồi, cảm thấy khó cạnh tranh lắm, dưới mình đa phần họ mua thiếu về VLXD không à, mà mình không có vốn thì chịu thôi, mấy cửa hàng khác họ quen thầu xây dựng và có vốn nên tồn tại được, mình không cạnh tranh lại đâu.
    hay là mở một tiệm bánh cuốn nóng được không nhỉ? dưới mình cơ quan ban ngành của Huyện đều tập trung ở đây nên sáng họ đi ăn sáng cũng khá đông, mà mình chỉ thấy có mấy tiệm bánh cuốn ở chợ nhưng không nóng, có một tiệm ở ngoài đường nhưng ăn thấy cũng không ngon, các mẹ cho ý kiến nha.
    • 259 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Mẹ khang khoa ơi, nếu mẹ ở thành phố và quen biết nhiều thì mở đại lý đèn trang trí cũng được đấy, họ chiết khấu cho mình khá cao, khoảng 34% lận, hôm trước mình cũng tham khảo rồi nhưng dưới mình còn nghèo nên nhu cầu sử dụng đèn trang trí không cao, với lại giá bán cao quá so với mức sống ở quê, từ vài trăm nghìn đến vài triệu, thậm chí có chùm đèn mấy chục triệu luôn. nghe phát hoảng! nhưng mình hỏi mấy mẹ ở thành phố rồi, giá như vậy là hợp lý. nếu mẹ nào có hứng thú thì maill cho mẹ Heo con nha, mẹ heo con sẽ gửi cho tài liệu cho ( vì hôm trước Phía công ty có gửi cho mẹ heo con để tham khảo ). mail là: thaonhi99@gmail.com
    • 11,991 Bài viết

• 5,928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonhi99 Xem bài viết
    Hôm trước Mẹ heo con cũng tính mở một đại lý Sơn hoặc 1 cửa hàng vật liệu xây dựng hoàn thiện nhưng đi tham khảo một vòng rồi, cảm thấy khó cạnh tranh lắm, dưới mình đa phần họ mua thiếu về VLXD không à, mà mình không có vốn thì chịu thôi, mấy cửa hàng khác họ quen thầu xây dựng và có vốn nên tồn tại được, mình không cạnh tranh lại đâu.
    hay là mở một tiệm bánh cuốn nóng được không nhỉ? dưới mình cơ quan ban ngành của Huyện đều tập trung ở đây nên sáng họ đi ăn sáng cũng khá đông, mà mình chỉ thấy có mấy tiệm bánh cuốn ở chợ nhưng không nóng, có một tiệm ở ngoài đường nhưng ăn thấy cũng không ngon, các mẹ cho ý kiến nha.
    mợ thử so sánh phở với bánh quấn xem cái gì sẽ bán chạy hơn ?
    vốn kinh doanh phở và vốn thế nào ?
    nhu cầu ăn phở và bánh quấn ?
    mợ có địa điểm chưa ? địa điểm có tiện ko ?
    đã có quán phở nào gần đó chưa ?
    nhu cầu ăn phở của dân khu đó thế nào ?
    giá bán bao nhiêu thì hợp túi tiền với mọi người ?
    nguồn cung phở nếu có ?
    Tỉnh
    Việt Nam nghèo vì
    Đường đi của đồng tiền

Xuân.Hạ.Thu.Đông.
    • 11,991 Bài viết

• 5,928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhangkhoa Xem bài viết
    VC mình kinh doanh về trang trí nội thất, chuyên rèm và giấy. Ox thì muốn mở ra thêm kinh doanh quán ăn, mà hỏi thuê mặt bằng kinh doanh quán ăn được đến 18tr. Và cọc cao quá, thế là mình chuyển hướng qua mặt bằng khác, nhưng mặt bằng này lại ko tiện kinh doanh quán ăn. Mình định kinh doanh hoặc là văn phòng phẩm, sách vở, hoặc là mở ra cửa hàng vật liệu xây dựng luôn. Ví dụ giờ là rèm và giấy thì sẽ bổ sung thêm lavabô, gạch, bồn cầu, đèn..... (vật liệu hoàn thiện nhà). Các mẹ thấy được ko ạh, chi phí mặt bằng là 12 tr. Rất mong lời khuyên của các mẹ.
    phải xem nhu cầu chỗ mợ.có gần trường học ko.đã có quán nào chưa.mở ra học sinh có mua ko
    cũng tương tự với vật liệu xây dựng.nhu cầu xây nhà.trang trí thế nào mới nói đc chứ.ví dụ mợ ở quê.nhu cầu ít.nó khác với ở thành phố đang có nhu cầu xây dựng cao
    Tỉnh
    Việt Nam nghèo vì
    Đường đi của đồng tiền

Xuân.Hạ.Thu.Đông.
    • 414 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Mẹ khang khoa ơi, nếu mẹ ở thành phố và quen biết nhiều thì mở đại lý đèn trang trí cũng được đấy, họ chiết khấu cho mình khá cao, khoảng 34% lận, hôm trước mình cũng tham khảo rồi nhưng dưới mình còn nghèo nên nhu cầu sử dụng đèn trang trí không cao, với lại giá bán cao quá so với mức sống ở quê, từ vài trăm nghìn đến vài triệu, thậm chí có chùm đèn mấy chục triệu luôn. nghe phát hoảng! nhưng mình hỏi mấy mẹ ở thành phố rồi, giá như vậy là hợp lý. nếu mẹ nào có hứng thú thì maill cho mẹ Heo con nha, mẹ heo con sẽ gửi cho tài liệu cho ( vì hôm trước Phía công ty có gửi cho mẹ heo con để tham khảo ). mail là: thaonhi99@gmail.com

Ui cám ơn mẹ thaonhi. Mình ở Thành phố. Hiện những mặt bằng mình tìm đều ở quận tân phú. Mình thấy tình hình xây dựng của quận cũng lớn. Mình và ox ấp ủ đèn trang trí nhiều lắm, nhưng lúc trước toàn nghĩ nhập trực tiếp nhưng do vẫn đắn đo kế hoạch quán ăn vì làm quán ăn có cái lợi là ko bị thiếu nợ. Nhưng hix hix, mặt bằng mà giá hợp lý thì tuyến đường hơi vắng, quán ăn khó làm. Mình sẽ email cho mẹ thaonhi. Cho mình xin thông tin đèn nhé.

Mình có cô bạn mở cửa hàng trang trí nội thất, nhà ở là mặt bằng. Mấy tuyến đường mới mở, khu cũng ko tập trung, có mỗi cô ấy mở ra bán mà bi giờ khấm khá lắm. Mua xe hơi luôn và thường xuyên đi du lịch. Mình có hỏi, cô ấy nói bán 50% là khách lẻ, 50% thầu. Mà thầu thì vẫn dính vụ công nợ, cũng mệt mỏi lắm. Nhưng có lẽ mình sẽ đi theo hướng này. Nhận được mail mình, mail thông tin đèn cho mình nhé. Mình thanks trước.

Còn về dự án văn phòng phẩm, mình định vừa bán cho lượng khách vãng lai, vừa bán online, vừa chào hàng vào các công ty. Nhưng mình ko có kinh nghiệm lĩnh vực này và chưa tham khảo ai nên ko biết lợi nhuận ngành

Còn vật liệu xây dựng thì ông xã dù gì cũng trong nghề.
    • 414 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Thật ra theo mình ngành ăn uống mà có khách là rất khá và ko bị dính công nợ. Hơi cực công tý, nhưng được cái lợi nhuận ngày nào ra ngày ấy. Nếu mặt bằng ko đắt lắm thì mình ủng hộ mở quán bánh cuốn. Nhưng mẹ nó nhớ lúc nào cũng lấy sạch sẽ vệ sinh lên hàng đầu. Thế thì mình mới tồn tại lâu dài. Ox mình rất muốn mở quán, khổ cái mặt bằng ở thành phố này cao quá. Quận tân phú mà hỏi tới đâu cũng 15-18tr
    Đặt cọc ba tháng
    • 259 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

uh, cảm ơn các mẹ, chỗ mình là thị trấn, nơi tập trung các cơ quan ban ngành của Huyện nên nhu cầu ăn sáng khá cao, mà dọc tuyến đường đó nhiều quán phở lắm rồi nhưng chỉ có 1 quán bánh cuốn nhưng nếu kỹ tính thì nhìn 1 lần là hết giám ăn luôn, vì học bốc bánh vào dĩa bằng tay, không có đeo bao tay gì hết. Mình đang ấp ủ mở một tiệm bánh cuốn nóng hổi, mình đặt vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm và chất lượng ( hương vị ) lên hàng đầu, vì mình cứ đặt trường hợp mình vào người đi ăn nếu mình nhìn thấy người bán cẩn thận, sạch sẽ.. thì mình thích hơn chứ, mà đã thích rồi thì sẽ ghé thường xuyên hơn. hiihi
    mà mình cũng chưa giám thực hiện ý tưởng nữa, vì nhà mình từ trước tới giờ chưa kinh doanh bao giờ nên chưa có kinh nghiệm, chỉ có mỗi mình là thích kinh doanh thôi vì mình đang học quản trị kinh doanh, thấy kinh doanh thật thú vị, nhưng cũng sợ.
    có mẹ nào ở Đồng nai không nhỉ?
    • 5,567 Bài viết

• 7,008 Được cảm ơn

Có topic về kinh doanh cái gì? rồi các mẹ ơi, đây là topic tiết kiệm :Smiling::Rose:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6