LÀM GIÀU

Thảo luận về chung cư Cổ Nhuế Nam Cường - Hoàng Quốc Việt Residentials

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 80.2K Lượt đọc
  • 689 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 63 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trước hết phải xem lãnh đạo tư cách thế nào đã, sau đó mới đến chuyện nhân viên
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pagiang03 Xem bài viết
    Bọn NC giao giục tư cách nhân viên hơi chuối, khách hàng nuôi chúng nó nhưng thái độ với khách rất lấc cấc. Các bác xem kỹ cái sơ đồ căn nhà nhé, hầu hết là có tường chịu lực trong căn hộ-là tường ngăn phòng ý, rộng tới 42cm rất tốn diện tích. Mình hỏi nó cái phần này là phần sở hữu chung, vậy có được phép tính tiền ko, nó nói anh đọc hợp đồng đi còn ko mua thì thôi. Dù sao thì bọn đấy cũng chỉ là bọn văn phòng, nhân viên vớ vẩn của NC, nhưng ít nhiều cũng ảnh hưởng đến hình ảnh NC.
    • 75 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi programervn Xem bài viết
    Trước hết phải xem lãnh đạo tư cách thế nào đã, sau đó mới đến chuyện nhân viên
    Lãnh đạo thì mình ko có điều kiện tiếp xúc, nên ko biết. Nhân viên được công ty trả lương, khách hàng là nguồn sống mà còn như vậy, tất nhiên ở xứ mình thì chả riêng gì NC. Ở mình hình như tư tưởng " làm chủ" được giáo dục khỏe quá, nên ko có loại làm quân tử tế.
    Trẻ em như búp trên cành.
    Biết ăn ngủ biết học hành là ngoan.
    (HCM)
    • 63 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cần gì phải gặp mới biết hả bạn,
    Sàn thông báo 9h NC đến, nhưng 10h kém mới thấy xe chở cả sếp và nhân viên tới, đến khi in xong HĐ cho khách cũng tầm 11h kém.
    Việc không có ai đủ thẩm quyền hoặc có thể trả lời hợp lý với khách hàng cũng là lỗi của lãnh đạo, có phải bây giờ họ mới gặp lần đầu đâu, đó là ý chủ định của lãnh đạo NC.

Lãnh đạo thì mình ko có điều kiện tiếp xúc, nên ko biết. Nhân viên được công ty trả lương, khách hàng là nguồn sống mà còn như vậy, tất nhiên ở xứ mình thì chả riêng gì NC. Ở mình hình như tư tưởng " làm chủ" được giáo dục khỏe quá, nên ko có loại làm quân tử tế.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi programervn Xem bài viết
    Cần gì phải gặp mới biết hả bạn,
    Sàn thông báo 9h NC đến, nhưng 10h kém mới thấy xe chở cả sếp và nhân viên tới, đến khi in xong HĐ cho khách cũng tầm 11h kém.
    Việc không có ai đủ thẩm quyền hoặc có thể trả lời hợp lý với khách hàng cũng là lỗi của lãnh đạo, có phải bây giờ họ mới gặp lần đầu đâu, đó là ý chủ định của lãnh đạo NC.
    Thái độ bán hàng thì đa số dân Bắc mình đều có thái độ đó (phong cách bán hàng thời bao cấp) mặc dù đã đã và đang được cải thiện. Dù cải thiện thì thái độ phục vụ trong lĩnh vực bđs là 1 trong lĩnh vự kém nhất.
    Nếu mình mua ở CT3 này thì ko mong sửa được hợp đồng nếu nó ko thay đổi gì so với HĐ mà sàn ngoài đã đưa mẫu từ trước.
    Khi đã mua Mình quan tâm là nam cường có thực hiện đúng cam kết trong hợp đồng hay không thôi. Thiết bị đi kèm trong phụ lục đều tốt, nên phải theo dõi xát sao vật tư hoàn thiện, phải ứng ngay khi họ có biểu hiện làm ăn kiểu treo đầu dê bán thịt chó
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

NC ban toa B C D chưa vậy các bố các mẹ.Sao có mấy sàn gọi điện chào giá tòa B giá 21tr nhi?Hay nó giảm tiếp nội thất.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavie2011 Xem bài viết
    Mình chẳng cần PR cho ai hết, mình có phải là người mua nhà thật hay không thì ít nhất trên diễn đàn này có em Trang gacon, bạn Ngát nguyenlam0905, chị Havang184 biết. Giá cả nào bạn bảo trên trời.
    Chung cư sắp giao nhà tiến độ như NC quanh khu CG có Mỹ Đình Plaza nhưng giá 24,5 chưa kể đg Trần Bình thì bé, gần bến xe bệnh viện.
    Những chung cư mà ở ngay được như N07 Dịch Vọng, tòa nhà 28 tầng làng quốc tế, ct1 và ct2 chỗ Trần Thái Tông thì toàn 27-30.
    Khu nhà của Tổng cục 5 như anh j nói giá là 24 nhưng ko biết tầng nào, hướng gì, còn trên mạng thì vẫn 25-27 đấy thôi.
    Bạn đừng chụp mũ người khác như thế! Nếu cần pm mình số đt của bạn, mình sẽ cho bạn xem hợp đồng đặt cọc của mìGnh.
    Mình xin nhắc lại rằng: Rất mong các bạn ở đây có những đóng góp, chia xẻ thực sự khách quan cho người đang quan tâm và đã mua dự án này. Mình cảm ơn sự hợp tác của các bạn!
    Mình đồng ý với bạn lavie2011 mình cũng tìm hiểu rồi. SBĐS ở CT1 là của Kiến vàng, họ mua lại của NC 130 căn thuộc CT3, bán giá từ 22-22,5 + chênh 50T. Đặt cọc tại san và NC đến ký HB trực tiếp tại CT1. Một vài TT đê mọi người tham khảo.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 370 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Em đang chờ xem CT3B rao bán giá bao nhiêu đây các bác ơi. Theo tt của mấy bạn bên sàn KV thì có thể thấp hơn hoặc bằng nhưng có người lại bảo cao hơn, không biết sẽ ntn đây.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi in-in Xem bài viết
    Em đang chờ xem CT3B rao bán giá bao nhiêu đây các bác ơi. Theo tt của mấy bạn bên sàn KV thì có thể thấp hơn hoặc bằng nhưng có người lại bảo cao hơn, không biết sẽ ntn đây.
    Dưới góc độ sàn ngoài họ sẽ muốn bán thấp hơn tòa A để họ dễ hút khách hơn và kiếm chênh lệch dễ dàng hơn.
    Dưới góc độ Nam cường thì tòa B họ sẽ bán bằng tòa A hoặc là cao hơn vì lý do: xét các căn hộ nó tương đồng tòa A. Kết quả bán tòa A cũng rất khả quan, không biết thông tin có chính xác ko nhưng cũng gần hết. Tòa B đã rất nhiều người quan tâm, đây là lý do nc nó bán giá bằng hoặc cao hơn để tối đa lợi nhuận...
    • 370 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

bác có mua căn nào ở CT3 không ạ. Em hỏi bên NC thì họ nói là chưa biết khi nào sẽ mở bán toà C;B. Toà D thì họ đang bán giá 24.5 rồi. Nếu NC thấy toà A bán ổn lại tăng giá lên thì em cũng bye bye thôi.
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bọn NC giao giục tư cách nhân viên hơi chuối, khách hàng nuôi chúng nó nhưng thái độ với khách rất lấc cấc. Các bác xem kỹ cái sơ đồ căn nhà nhé, hầu hết là có tường chịu lực trong căn hộ-là tường ngăn phòng ý, rộng tới 42cm rất tốn diện tích. Mình hỏi nó cái phần này là phần sở hữu chung, vậy có được phép tính tiền ko, nó nói anh đọc hợp đồng đi còn ko mua thì thôi. Dù sao thì bọn đấy cũng chỉ là bọn văn phòng, nhân viên vớ vẩn của NC, nhưng ít nhiều cũng ảnh hưởng đến hình ảnh NC.
    Bọn trong NC toàn dạng người nhà với nhau cả thôi, lôi nhau vào làm chứ có cạnh tranh gì đâu nên đừng mong chờ gì thái độ phục vụ khách hàng ở bọn nó. Cả một dây chuyền nhân viên làm sai theo hệ thống, có mỗi cái hợp đồng mà sai be sai bét, nó làm sai còn quát lại khách hàng "Cái nhà chị này rắc rối quá", bực mình nhất là cái con Ninh ở phòng thủ tục ấy. Bác nào muốn mua thì ngậm bồ hồn làm ngọt đi, he he
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

E nghĩ nếu ế ẩm thì nó sẽ hạ giá và hạ chất lượng nội thất, nhưng khả năng này chắc khó xảy ra, và nếu em mua e cũng ko muốn mua giá rẻ nội thất kém. Tòa D thấy nó bắt đầu gắn cửa kính rồi, tiến độ bọn này chắc là ổn thôi.
    (HCM)
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vậy là những gì mình dự từ những trang trước đã đúng nhé. Giờ thì thánh họ nó mới đi giảm giá. Nam Cường đã đi một nước cờ quá sai lầm mà chắc chắn là do cái bà vợ của ông Cường quá yếu kém không nắm được tình hình thị trường. Nam Cường bao năm qua thành công sao phải giở trò tuồn hàng ra sàn khác, phải dụng cái kế sách này thật quá là...
    Nam Cường đã giữ CT3 cổ nhuế không bán ra ngoài bởi vì nó nghĩ là bán sớm thì chính chủ đầu tư thiệt nên nó giữ lại chứ ko tuồn ra ngoài như các dự án khác để có thể tự tay bán được với giá cao nhất. Nhưng BĐS đi xuống khiến bọn nó không kìm được lòng phải chấp nhận bán tháo tòa A và kết cục là như vậy. Chứ nó mà giữ được đến thời điểm này thì kể cả giá 24-24.5 thì chắc là các căn của nó cũng bay nhanh thôi.
    Giờ thì tòa B có khả năng là nó sẽ tạm hoãn không bán ra ngay mà chờ thêm khoảng 2 tháng 3 tháng hoặc bán nhỏ giọt giá 24 - 24.5. Em là Nam Cường thì e cũng vậy, chả tội gì bán giá thấp trong khi mình hoàn toàn có thể bán giá cao hơn.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackensai Xem bài viết
    Vậy là những gì mình dự từ những trang trước đã đúng nhé. Giờ thì thánh họ nó mới đi giảm giá. Nam Cường đã đi một nước cờ quá sai lầm mà chắc chắn là do cái bà vợ của ông Cường quá yếu kém không nắm được tình hình thị trường. Nam Cường bao năm qua thành công sao phải giở trò tuồn hàng ra sàn khác, phải dụng cái kế sách này thật quá là... Nam Cường đã giữ CT3 cổ nhuế không bán ra ngoài bởi vì nó nghĩ là bán sớm thì chính chủ đầu tư thiệt nên nó giữ lại chứ ko tuồn ra ngoài như các dự án khác để có thể tự tay bán được với giá cao nhất. Nhưng BĐS đi xuống khiến bọn nó không kìm được lòng phải chấp nhận bán tháo tòa A và kết cục là như vậy. Chứ nó mà giữ được đến thời điểm này thì kể cả giá 24-24.5 thì chắc là các căn của nó cũng bay nhanh thôi.Giờ thì tòa B có khả năng là nó sẽ tạm hoãn không bán ra ngay mà chờ thêm khoảng 2 tháng 3 tháng hoặc bán nhỏ giọt giá 24 - 24.5. Em là Nam Cường thì e cũng vậy, chả tội gì bán giá thấp trong khi mình hoàn toàn có thể bán giá cao hơn.
    Tóm lại, bạn là người NC hay là người mua nhà hay là...cò?Bạn đánh giá nứoc đi chiến thuật của NC hơi thấp đấy. Người qđ đi nứoc đi chiến thuật này họ đọc đc họ cừoi cho.Nếu vẫn giữ nguyên giá 24 chờ đến gói hỗ trợ 10x30.000 tỷ thì bán hết.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đăng kí 1 căn ở CT3B, Hôm nay các bạn Kiến vàng cho biết khoảng 1-2 tuần nữa NC sẽ bán CT3B- Không biết có chắc hay không?
    • 75 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thực sự cũng ko hỉu bạn blackensai nói gì cả, hay nhà đất lại sốt lại chăng.Tuy vậy, mình cũng ko tin là tòa B sẽ bán rẻ hơn.
    (HCM)
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình không phải cò, đơn giản là 1 người đã mua nhà của Nam Cường, còn khi mình đã quyết định xuống tiền mua thì đơn giản là mình đã căn đo đong đếm, so sánh, suy tính giá cả, thời điểm, chủ đầu tư v.v... Mình cũng chỉ phân tích dựa trên những cơ sở thực tế và đưa ra dự đoán chứ chẳng phải như ai, toàn phịa chuyện ra phân tích như thật.
    Còn nói thẳng toẹt ra là tất cả mọi người vào cái topic này cũng chẳng qua là đang xăm soi tính toán xem có xuống tiền mua hay ko. Còn ko tính mua thì cũng chẳng mất thời gian vào topic làm zì. Người mua rồi thì bảo nên mua, người chưa mua cố dìm hàng để đến lúc cần mua được giá tốt. Cũng chỉ là 2 phe mà thôi sao phải lừa lọc nhau làm gì.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trong cái hợp đồng em lăn tăn nhất cái phần sở hữu chung này, theo đó thì phần này ko tính tiền, nhưng hầu hết các căn đều có bắc tường chịu lực- làm nhiệm vụ ngăn phong luôn. Theo cái ý đầu tiên của phần này, thì phải trừ diện tích tường này đi chứ nhỉ?Đây ạ:m) “Phần sở hữu chung” trong nhà chung cư là các phần khác không thuộc sở hữu riêng của căn hộ nào, bao gồm: (i) không gian và hệ thống kết cấu chịu lực, trang thiết bị kỹ thuật dùng chung trong tòa nhà gồm: khung cột dầm chịu lực, tường bao nhà, hành lang chung, sảnh chung tại tầng 1, nơi để xe ở tầng hầm thứ 2 theo quy định, cầu thang bộ, thang thoát hiểm, thang máy, nơi xả rác, hộp kỹ thuật, hệ thống cấp điện, nước, gas trung tâm, hệ thống thông tin liên lạc, thoát nước, bể phốt, hệ thống chống cháy, báo cháy, chống sét; (ii) hệ thống hạ tầng kỹ thuật bên ngoài chung cư nhưng được kết nối với chung cư và các khu vực khác theo quy định của pháp luật.
    (HCM)
    • 63 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Gói cứu trợ 30KB này đâu dành cho mấy căn hộ kiểu này.
    1. < 70 m2
    2. < 15tr/m2
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nha13 Xem bài viết
    Tóm lại, bạn là người NC hay là người mua nhà hay là...cò?Bạn đánh giá nứoc đi chiến thuật của NC hơi thấp đấy. Người qđ đi nứoc đi chiến thuật này họ đọc đc họ cừoi cho.Nếu vẫn giữ nguyên giá 24 chờ đến gói hỗ trợ 10x30.000 tỷ thì bán hết.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 63 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sai lầm hay ko tại thời điểm giờ cũng khó và cũng ko phải việc của mình.
    Cứ thử bán 24, 24.5 xem có ai mua ko.
    Em gọi NC báo giá tòa D như vậy và lượn, các bác thế nào thì em ko rõ.
    22, 22.5 tại thời điểm giờ còn là cao ấy chứ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blackensai Xem bài viết
    Vậy là những gì mình dự từ những trang trước đã đúng nhé. Giờ thì thánh họ nó mới đi giảm giá. Nam Cường đã đi một nước cờ quá sai lầm mà chắc chắn là do cái bà vợ của ông Cường quá yếu kém không nắm được tình hình thị trường. Nam Cường bao năm qua thành công sao phải giở trò tuồn hàng ra sàn khác, phải dụng cái kế sách này thật quá là...
    Nam Cường đã giữ CT3 cổ nhuế không bán ra ngoài bởi vì nó nghĩ là bán sớm thì chính chủ đầu tư thiệt nên nó giữ lại chứ ko tuồn ra ngoài như các dự án khác để có thể tự tay bán được với giá cao nhất. Nhưng BĐS đi xuống khiến bọn nó không kìm được lòng phải chấp nhận bán tháo tòa A và kết cục là như vậy. Chứ nó mà giữ được đến thời điểm này thì kể cả giá 24-24.5 thì chắc là các căn của nó cũng bay nhanh thôi.
    Giờ thì tòa B có khả năng là nó sẽ tạm hoãn không bán ra ngay mà chờ thêm khoảng 2 tháng 3 tháng hoặc bán nhỏ giọt giá 24 - 24.5. Em là Nam Cường thì e cũng vậy, chả tội gì bán giá thấp trong khi mình hoàn toàn có thể bán giá cao hơn.