LÀM GIÀU

Tham gia Bảo hiểm nhân thọ ACE Life: Em có bị lừa không?

Đến trả lời mới nhất
  • 79 Lượt chia sẻ
  • 183K Lượt đọc
  • 736 Trả lời

36 Người đang theo dõi

• 1,189 Bài viết

• 2,945 Được cảm ơn

Em mở topic này để nhờ các anh/chị tư vấn giúp em trường hợp mua BHNT của ACE Life (nhất là những ai đã tìm hiểu về BHNT, đã mua hoặc đang làm tư vấn viên). Em cảm thấy có điều gì đó “mờ ám” mà chưa bắt nó rõ nghĩa được. Tư vấn viên của ACE đều nói hay về công ty họ cho nên em chỉ luôn nhận được câu “Yên tâm đi”. Vì vậy, em quyết định hỏi mọi người.

Số là sau khi tham khảo topic “Có nên tham gia BHNT?”, em đã quyết định tìm hiểu cho mình một hợp đồng. Đầu tiên em chọn Prudential, sau đó sang ACE Life vì bên ACE có hình thức đóng phí linh hoạt (có thì đóng, không có thì thôi, miễn là tài khoản còn trên 1 đồng là vẫn được bảo hiểm, không hề bị phạt như các công ty khác).

Hiện em đang có bảng minh hoạ sản phẩm “Tài chính trọn đời” của ACE, mệnh giá bảo vệ 1,2 tỷ đồng (1 tỷ tử vong thường + 200 triệu tử vong tai nạn). Theo hợp đồng, mỗi năm em cần đóng 13,6 triệu chẵn. Nếu đóng đều đặn thì đến năm 40 tuổi thì xong, hiện em 26 tuổi (tổng cộng 14 năm đóng vào 190 triệu). Từ năm 41 trở đi là dừng đóng phí, ngồi hưởng lãi.

Điều khoản của ACE ghi rõ ràng rằng “ACE Life đảm bảo lãi suất chi trả trên tài khoản hợp đồng không thấp hơn 4%/năm trong suốt thời gian hiệu lực của hợp đồng”.

Em đảm bảo đọc xong câu này, 100% khách hàng nghĩ rằng nếu công ty làm ăn tốt thì lãi sẽ cao hơn 4%, thực tế hiện là 7,3%, còn nếu làm ăn kém thì trường hợp xấu nhất sẽ chỉ trả 4%.

Tóm lại, theo lý thuyết ngân hàng, 4% vẫn hơn 0%, tức là vẫn sinh lời, càng để tiền thì càng sinh lời (dù chỉ là 4% cỏn con). Thế nhưng, như ở ACE Life thì càng để thì em càng mất tiền. Đến năm 71 tuổi là hết sạch, kô còn đồng nào cho con cháu. Cụ thể các anh chị xem bảng sau (năm 57 tuổi có hơn 200 triệu, đến năm 71 tuổi là còn 6 triệu và bằng 0):

Thế là em đã hỏi tư vấn viên, họ nói ngay “Mất tiền là vì mỗi năm công ty trừ tiền PHÍ BẢO HIỂM RỦI RO”. Ví dụ trong bảng trên, các anh chị thấy ngay: năm 57 tuổi bị trừ 10.810.000 + 180.000. Năm 58 tuổi, bị trừ 11.819.000 + 180.000. Cứ thế trừ, đến năm 71 tuổi bị trừ 41.172.000 + 180.000. Trừ ác liệt thế, trong khi lãi chỉ là 4%/năm nên lãi sinh ra không đủ trừ, phải cấu vào vốn, cuối cùng là năm 71 tuổi hết sạch tiền.

Tư vấn mồi luôn, không có chuyện lãi 4% đâu, lãi luôn cao hơn mà, năm nay 7,3% rồi, năm sau lên nữa đấy, 8 hay 9% ấy chứ. Và thế là họ đưa ra mức lãi ví dụ 6 và 8% cho em xem (nhưng ghi rõ ràng trên hợp đồng là “QUYỀN LỢI KHÔNG ĐẢM BẢO”, tức là chỉ là quảng cáo thôi, không có gì đảm bảo nếu xảy ra tranh chấp phải không các anh chị?). Mức quảng cáo 6% và 8% của họ đây:

Nếu đúng theo mức quảng cáo trên thì nhìn rất thích, tiền khổng lồ luôn. Từ đây em mới thấy cái gì đó “mờ ám”. Họ đã ghi rõ rồi, mức ví dụ 6% và 8% là KHÔNG ĐẢM BẢO, tức là quảng cáo thôi, biết đâu vài năm sau họ cứ cho tụt về mức 4% thì sao?

Lúc đó em không thể kiện được đúng không? Vì mức 4% đã ghi rõ trên hợp đồng là GIÁ TRỊ ĐẢM BẢO. Mà nếu cứ 4% thì lãi sinh ra kô đủ trừ, cuối cùng em sẽ mất hết tiền.

Để cẩn thận, em xin hai tư vấn không hề quen biết nhau. Một ở Hải Phòng quê em. Một ở TP HCM. Cả hai đều ra sức tư vấn là “Yên tâm đi, sẽ chỉ có lãi cao, không bao giờ tụt”. Em thấy như thế là không đúng quy luật kinh tế. Làm gì có lãi gì mà tăng mãi mãi.

Em lo xa là bây giờ họ tung hoả mù lãi 7,3%, mình ký rồi, cho hưởng vài năm, sau đó họ đột ngột HẠ XUỐNG 4%. Mình không thể đi kiện được, vì họ có quyền hạ (với lý do là công ty làm ăn kém, mức 7,3% ký ban đầu là không đảm bảo suốt đời, chúng tôi có quyền hạ xuống 4%). Mà nếu xuống 4% thì huhu, không đủ sinh lãi để họ trừ phí bảo hiểm cao vời vợi, cuối cùng trắng tay.

Đây rõ ràng là điều có thể xảy ra mà khách hàng không thể kiện được!

Phía nhân viên ở TP HCM sau một hồi bị em hỏi vặn vẹo, đã nói thẳng luôn là :"Nếu bạn sợ thì bạn đợi khi tài khoản nhiều tiền nhất thì rút ngay ra. Sau đó mua hợp đồng mới để khỏi bị trừ hằng năm".

Nhưng như thế có đúng với khẩu hiệu "an vui trọn đời" của ACE không? Chẳng lẽ khi về già, em cứ phải nơm nớp rình xem tài khoản của mình cao nhất sẽ là bao nhiêu, sắp bị trừ bao nhiêu... để vội vàng sai con, cháu chở đi rút tiền, huỷ hợp đồng hay sao? Như thế thì đâu có an vui gì?

Vậy theo các anh chị là em có nên tin họ: Lãi sẽ mãi mãi cao, không lo bị tụt? Mà tại sao phí bảo hiểm bên ACE cao choáng váng thế, ví dụ mỗi năm ở tuổi 50 bị trừ mười mấy triệu liền, bên công ty khác có bị trừ ngoéo đi như thế không? Hình như Prudential là càng để thì khi về già rút ra được một cục kha khá phải không ah?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chui ra từ nách; 19/05/2008 vào lúc 12:48 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,227 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Ông xã tớ cũng mua của Ace Life, để tớ về hỏi xem ông í nghe tư vấn thế nào. Hình như làm gì có cái chuyện trừ tiền ác thế đâu. Theo tớ nghe thông tin vỉa hè thì Pru có mức phí thấp nhất, nhưng có các điều khoản loại trừ nhiều nhất, AIA khá hơn một tí, còn Manulife là ok nhất, cho đến khi thằng Ace life ra đời với chính sách bảo hiểm đảm bảo quyền lợi cho khách hàng tốt hơn cả. Nhưng thú thật nghe thế thôi chứ lơ tơ mơ lắm, tớ cũng có mua vài cái, cứ thấy nó trừ nghéo phí vào tk ngân hàng, còn chả biết mình có quyền lợi gì. Còn đọc hợp đồng thì đảm bảo hiểu chết liền.
    Hà Nội mùa này lắm những cơn mưa !
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn cứ chịu khó....chết sớm đi thì chắc là....có lãi đấy :Laughing:
    • 1,189 Bài viết

• 2,945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZXCVbnmzxcvbnm Xem bài viết
    Bạn cứ chịu khó....chết sớm đi thì chắc là....có lãi đấy :Laughing:
    Hihi, em chết sớm sẽ về bóp cổ các bé nhà anh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,090 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Hix, em nói thật, em giống chị OanhBK, đọc HD hiểu chết liền, ấy là em còn có biết 1 tẹo về luật đấy. Nó lơ mơ như đi trong rừng rậm ấy, đùng 1 cái nó dắt mình đến cái chỗ mà mình chả hiểu.

Em đã tham gia 2 cái BHNT, 1 của Pru, 1 của Bảo Minh. Thậm chí ko cả nhớ là cuối cùng mình được lãnh bao nhiêu nữa, chỉ biết là mỗi năm đều đặn đóng tiền. Nhưng mà đã tự hứa với lòng là ko bao giờ mua nữa. 2 lần mua là đều do nể người quen nên mua, và người quen nên ko dám truy vấn riết róng như chủ topic. Có điều tính sơ sơ, với tỷ lệ lạm phát 12%/năm, em đóng 15 năm, tổng cộng gần 200%, tức là thực âm. Ví dụ đơn giản hơn, lúc bắt đầu đóng, mỗi năm em có thể mua được 2 cây vàng, nếu hồi đó mua vàng thì giờ có được 6 cây. Nhưng bây giờ với số tiền đó đem ra mua vàng thì chỉ được có 0.7 cây thôi.

Tóm lại, nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi mua

Chị hỏi lại nhân viên tư vấn xem túm lại là thế nào rôi update cho mọi người bít nha :Smiling:
    Yêu nhất là cu Khoai :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:

Yêu nhất nữa là bé Su Su :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chui ra từ nách Xem bài viết
    Em mở topic này để nhờ các anh/chị tư vấn giúp em trường hợp mua BHNT của ACE Life (nhất là những ai đã tìm hiểu về BHNT, đã mua hoặc đang làm tư vấn viên). Em cảm thấy có điều gì đó “mờ ám” mà chưa bắt nó rõ nghĩa được. Tư vấn viên của ACE đều nói hay về công ty họ cho nên em chỉ luôn nhận được câu “Yên tâm đi”. Vì vậy, em quyết định hỏi mọi người.

Số là sau khi tham khảo topic “Có nên tham gia BHNT?”, em đã quyết định tìm hiểu cho mình một hợp đồng. Đầu tiên em chọn Prudential, sau đó sang ACE Life vì bên ACE có hình thức đóng phí linh hoạt (có thì đóng, không có thì thôi, miễn là tài khoản còn trên 1 đồng là vẫn được bảo hiểm, không hề bị phạt như các công ty khác).

Hiện em đang có bảng minh hoạ sản phẩm “Tài chính trọn đời” của ACE, mệnh giá bảo vệ 1,2 tỷ đồng (1 tỷ tử vong thường + 200 triệu tử vong tai nạn). Theo hợp đồng, mỗi năm em cần đóng 13,6 triệu chẵn. Nếu đóng đều đặn thì đến năm 40 tuổi thì xong, hiện em 26 tuổi (tổng cộng 14 năm đóng vào 190 triệu). Từ năm 41 trở đi là dừng đóng phí, ngồi hưởng lãi.

Điều khoản của ACE ghi rõ ràng rằng “ACE Life đảm bảo lãi suất chi trả trên tài khoản hợp đồng không thấp hơn 4%/năm trong suốt thời gian hiệu lực của hợp đồng”.

Em đảm bảo đọc xong câu này, 100% khách hàng nghĩ rằng nếu công ty làm ăn tốt thì lãi sẽ cao hơn 4%, thực tế hiện là 7,3%, còn nếu làm ăn kém thì trường hợp xấu nhất sẽ chỉ trả 4%.

Tóm lại, theo lý thuyết ngân hàng, 4% vẫn hơn 0%, tức là vẫn sinh lời, càng để tiền thì càng sinh lời (dù chỉ là 4% cỏn con). Thế nhưng, như ở ACE Life thì càng để thì em càng mất tiền. Đến năm 71 tuổi là hết sạch, kô còn đồng nào cho con cháu. Cụ thể các anh chị xem bảng sau (năm 57 tuổi có hơn 200 triệu, đến năm 71 tuổi là còn 6 triệu và bằng 0):

Thế là em đã hỏi tư vấn viên, họ nói ngay “Mất tiền là vì mỗi năm công ty trừ tiền PHÍ BẢO HIỂM RỦI RO”. Ví dụ trong bảng trên, các anh chị thấy ngay: năm 57 tuổi bị trừ 10.810.000 + 180.000. Năm 58 tuổi, bị trừ 11.819.000 + 180.000. Cứ thế trừ, đến năm 71 tuổi bị trừ 41.172.000 + 180.000. Trừ ác liệt thế, trong khi lãi chỉ là 4%/năm nên lãi sinh ra không đủ trừ, phải cấu vào vốn, cuối cùng là năm 71 tuổi hết sạch tiền.

Tư vấn mồi luôn, không có chuyện lãi 4% đâu, lãi luôn cao hơn mà, năm nay 7,3% rồi, năm sau lên nữa đấy, 8 hay 9% ấy chứ. Và thế là họ đưa ra mức lãi ví dụ 6 và 8% cho em xem (nhưng ghi rõ ràng trên hợp đồng là “QUYỀN LỢI KHÔNG ĐẢM BẢO”, tức là chỉ là quảng cáo thôi, không có gì đảm bảo nếu xảy ra tranh chấp phải không các anh chị?). Mức quảng cáo 6% và 8% của họ đây:

Nếu đúng theo mức quảng cáo trên thì nhìn rất thích, tiền khổng lồ luôn. Từ đây em mới thấy cái gì đó “mờ ám”. Họ đã ghi rõ rồi, mức ví dụ 6% và 8% là KHÔNG ĐẢM BẢO, tức là quảng cáo thôi, biết đâu vài năm sau họ cứ cho tụt về mức 4% thì sao?

Lúc đó em không thể kiện được đúng không? Vì mức 4% đã ghi rõ trên hợp đồng là GIÁ TRỊ ĐẢM BẢO. Mà nếu cứ 4% thì lãi sinh ra kô đủ trừ, cuối cùng em sẽ mất hết tiền.

Để cẩn thận, em xin hai tư vấn không hề quen biết nhau. Một ở Hải Phòng quê em. Một ở TP HCM. Cả hai đều ra sức tư vấn là “Yên tâm đi, sẽ chỉ có lãi cao, không bao giờ tụt”. Em thấy như thế là không đúng quy luật kinh tế. Làm gì có lãi gì mà tăng mãi mãi.

Em lo xa là bây giờ họ tung hoả mù lãi 7,3%, mình ký rồi, cho hưởng vài năm, sau đó họ đột ngột HẠ XUỐNG 4%. Mình không thể đi kiện được, vì họ có quyền hạ (với lý do là công ty làm ăn kém, mức 7,3% ký ban đầu là không đảm bảo suốt đời, chúng tôi có quyền hạ xuống 4%). Mà nếu xuống 4% thì huhu, không đủ sinh lãi để họ trừ phí bảo hiểm cao vời vợi, cuối cùng trắng tay.

Đây rõ ràng là điều có thể xảy ra mà khách hàng không thể kiện được!

Phía nhân viên ở TP HCM sau một hồi bị em hỏi vặn vẹo, đã nói thẳng luôn là :"Nếu bạn sợ thì bạn đợi khi tài khoản nhiều tiền nhất thì rút ngay ra. Sau đó mua hợp đồng mới để khỏi bị trừ hằng năm".

Nhưng như thế có đúng với khẩu hiệu "an vui trọn đời" của ACE không? Chẳng lẽ khi về già, em cứ phải nơm nớp rình xem tài khoản của mình cao nhất sẽ là bao nhiêu, sắp bị trừ bao nhiêu... để vội vàng sai con, cháu chở đi rút tiền, huỷ hợp đồng hay sao? Như thế thì đâu có an vui gì?

Vậy theo các anh chị là em có nên tin họ: Lãi sẽ mãi mãi cao, không lo bị tụt? Mà tại sao phí bảo hiểm bên ACE cao choáng váng thế, ví dụ mỗi năm ở tuổi 50 bị trừ mười mấy triệu liền, bên công ty khác có bị trừ ngoéo đi như thế không? Hình như Prudential là càng để thì khi về già rút ra được một cục kha khá phải không ah?
    chi hiểu nhửng băn khoăn của em chị có thể trả lời cho nhửng thăc mắc của em tuy nhiên sẻ rât mất thời gian vậy em có thể cho chị gặp em để trao đổi không và chị sẽ trả lời đầy đủ những thắc mắc của em vì đây là sp mà chị rất tâm đắc và phải nói là nắm về nó rất rõ em sẽ kg phải thất vọng đâu liên lạc với chị theo số 098403523
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chui ra từ nách Xem bài viết
    Hihi, em chết sớm sẽ về bóp cổ các bé nhà anh.
    Nách ơi, cho anh kéo áo thẽ thọt hỏi khẽ Nách một câu: Các bé nhà anh có làm phiền gì Nách không? Nách có bị down không hả Nách? Có cần tiêm thêm một chút iot vào tĩnh mạch không để anh tìm cách giúp Nách?
    • 1,735 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongchi_70 Xem bài viết
    chi hiểu nhửng băn khoăn của em chị có thể trả lời cho nhửng thăc mắc của em tuy nhiên sẻ rât mất thời gian vậy em có thể cho chị gặp em để trao đổi không và chị sẽ trả lời đầy đủ những thắc mắc của em vì đây là sp mà chị rất tâm đắc và phải nói là nắm về nó rất rõ em sẽ kg phải thất vọng đâu liên lạc với chị theo số 098403523

Chị tư vấn trên này luôn cho chị em được rõ, biết đâu chị có được nhiều khách hàng hơn?

Em thấy hình như quy tắc hay sao, trên này có rất nhiều các mẹ kinh doanh bảo hiểm nhưng khi hỏi thì chỉ được tư vấn riêng, thế nên ...ngại mua dù vẫn muốn ...được mua cho yên tâm:Sigh:
    Chiến dịch bắt Trâu - 1. Đi bác sĩ, 2. Hứng trứng, 3...., 4. Thử que, 5. :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Chiến dịch săn Cọp - 1. Canh trứng, 2. Hứng trứng, 3. Thử que, 4. 2v, 5. Mẹ con về đích an toàn:Kiss::Kiss::Kiss:

Bắt được hoàng tử Cọp rồi:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Ki ss::Kiss::Kiss:
    • 1,189 Bài viết

• 2,945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZXCVbnmzxcvbnm Xem bài viết
    Nách ơi, cho anh kéo áo thẽ thọt hỏi khẽ Nách một câu: Các bé nhà anh có làm phiền gì Nách không? Nách có bị down không hả Nách? Có cần tiêm thêm một chút iot vào tĩnh mạch không để anh tìm cách giúp Nách?
    Anh/chị không muốn người khác rủa mình thì trước tiên đừng nên rủa người khác. Anh/chị nghĩ sao khi tự nhiên có người rủa anh/chị hoặc người thân chết sớm? Trước khi nói phải biết suy nghĩ chứ. Đã rủa được người khác thì khi người ta rủa lại phải chấp nhận, đừng nên bức xúc. Tất cả do mình mà.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 188 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình cũng rất quan tâm. Bạn giải thích luôn trên diễn đàn đi để mọi người cùng trao đổi
    • 1,189 Bài viết

• 2,945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Ti & Bi Xem bài viết
    Mình cũng rất quan tâm. Bạn giải thích luôn trên diễn đàn đi để mọi người cùng trao đổi
    Đến hôm nay các nhân viên tư vấn của ACE Life vẫn chỉ có lời khuyên "Yên tâm đi, công ty rất có uy tín, không có chuyện rủi ro đâu".

Cá nhân em thấy đây là tư vấn chưa chuyên nghiệp, chưa có tính khoa học. Nói như vậy thì ai cũng nói được mà.

Đến nhà máy điện hạt nhân tinh vi thế, tuyệt đối thế... mà còn có sự cố nữa là. Đáng lẽ phải giải thích cặn kẽ, đi sâu vào vấn đề cho khách hành hiểu đúng bản chất, thì các nhân viên chỉ thi nhau tư vấn "Bạn cứ yên tâm. Đảm bảo lãi năm nào cũng cao. Không bao giờ tụt và trừ tiền đâu".

Mà lời nói thì gió bay. Chẳng lẽ ghi âm lời nhân viên tư vấn, mia kia lãi tụt, bị trừ tiền thì đem ra tòa làm bằng chứng kiện???

Túm lại, phần thua vẫn thuộc về khách hàng. Hôm nay em đã email trực tiếp tới Công ty ACE Life xem họ trả lời thế nào.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 430 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Đúng lúc mình cũng đang quan tâm đến BH này. Đang chờ để đọc tiếp ý kiến của mọi nguời.
    Con Sóng Nhỏ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Như các bạn đã biết, trước khi quyết định lựa chọn một đối tượng nào đó thì chúng ta phải thu thập thông tin. Vậy trước khi chọn ACE Life mình cũng thực hiện như vậy. Mình đã làm một số bước sau:

Bước 1: Tìm hiểu về công ty trong nước.
    Vào www.google .com, gõ vào: công ty ace life
    à biết được một số thông tin,

gõ tiếp: kế hoạch tài chính trọn đời
    à biết thêm về sản phẩm

Bước 2: Tìm hiểu về công ty mẹ ra sao? Năng lực tài chính? (công ty ACE Life VN là thành viên của tập đoàn nào?)
    http://www.aceusa.com/Pages/Default.aspx
    http://www.aceusa.com/About/Pages/About.aspx

Bước 3: Quan tâm đến tình hình công ty trong tương lai.
    Khi đã chọn được công ty, sản phẩm. Vậy là chỉ còn lo công ty có làm ăn tốt không, lãi suất có ngày càng cao không? Có bị giảm lãi suất không?,…
    Vậy nếu 1 công ty lúc đầu lãi suất bảo đảm chưa cao, sau đó tốc độ tăng trưởng nhanh à lãi suất tăng cao.
    Lúc này một số bạn tham gia bảo hiểm với mục đích bảo vệ rất mừng vì thay vì cất một phần nhỏ thu nhập đã dành dụm được vào heo đất, nay tham gia bảo hiểm, vừa được bảo vệ với giá trị rất lớn so với số tiền đóng vào, vừa có lãi cao.

Một số bạn thì thay vì nghĩ tích cực lại cho rằng đó là điều đáng nghi ngờ.

Bảo hiểm tồn tại cùng với Ngân hàng nhưng có sự khác biệt. Ngân hàng lãi suất cao nhưng không có bảo vệ, muốn sinh lời nhiều thì cần có vốn lớn. Bảo hiểm lãi thấp nhưng được bảo vệ, tiền đóng vào là phần mà mình tiết kiệm được. Nếu bỏ vào ngân hàng vài triệu hay vài chục triệu một năm thì tiền lãi thu được hàng năm cũng chưa cao. Khi bạn có đơn vị tính trăm triệu hay tỉ thì sinh lãi cao (vẫn không được bảo vệ khi bạn gặp rủi ro, vấn đề sức khỏe, bạn và gia đình phải tự thanh toán, có thể số tiền mà mình đã dày công tìm kiếm cũng ra đi nhanh chóng).

Công ty bảo hiểm cũng là công ty kinh doanh, vậy cũng mang tính cạnh tranh, muốn tồn tại và phát triển phải có suy nghĩ cả hai, phải uy tín, không ngừng nâng cao chất lượng, mang lợi ích đến khách hàng, vì khách hàng là nguồn sống.

Công ty bảo hiểm cũng thường là thành viên của các tập đoàn tài chính, hoạt động đa quốc gia. Một tập đoàn lại không thể điều động vốn để bảo trợ thành viên của mình giữ mức lãi suất ổn định sao? Vì một khi đang mức lãi suất cao mà giảm thì công ty sẽ khó tồn tại, ảnh hưởng đến uy tín của cả tập đoàn, tình hình công ty đi xuống thì sẽ không được khách hàng “chọn mặt gửi vàng”.

Kết luận: Chúc các bạn sớm tìm được công ty nào được đánh giá cao? Bạn nghi ngờ công ty đang phát triển với tôc độ nhanh, được các phương tiện truyền thông đánh giá tốt thì có nên chọn công ty, sản phẩm không nổi bật?
    Tất cả là sự lựa chọn của bạn.
    http://duyelec.googlepages.com
    • 1,189 Bài viết

• 2,945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lengocduy Xem bài viết
    Như các bạn đã biết, trước khi quyết định lựa chọn một đối tượng nào đó thì chúng ta phải thu thập thông tin. Vậy trước khi chọn ACE Life mình cũng thực hiện như vậy. Mình đã làm một số bước sau:

..............
    http://duyelec.googlepages.com
    Tóm lại anh này vẫn chỉ tập trung vào khen công ty ACE Life, nào là công ty Mỹ, nào là tập đoàn lớn,... còn vẫn chưa thấy tư vấn rõ hơn về bảng minh hoạ, về rủi ro như em đã thắc mắc ở trên.

Cá nhân em mua bảo hiểm không vì chạy theo công ty lớn hay mang cái mác Mỹ. Bảo Việt cũng có thể OK và sẽ được chọn nếu đảm bảo quyền lợi tối đa cho khách hàng, và trên hết, phải giải thích rõ mọi thắc mắc của khách hàng.

Cũng giống như mua cái tivi, khách hỏi nếu hỏng thì tôi bảo hành ở đâu, sữa chữa thay thế như nào, có mất phí không... ví dụ thế..., nhưng nhân viên lại cứ tư vấn là "yên tâm đi, sản phẩm rất tốt, công ty từ Mỹ, lớn lắm, vào google là thấy ngay". Vậy theo anh, khách hàng có nghe không?

Những việc tìm hiểu công ty như anh nói nên để khách hàng tự làm, tự thu thập thông tin. Còn nhiệm vụ của nhân viên tư vấn nên là làm sao giải đáp TRÚNG, giải đáp ĐÚNG những thắc mắc của khách hàng.

Nhắc lại câu hỏi mà em nghĩ các anh/chị cũng rất quan tâm: ACE Life sẽ làm gì để đảm bảo quyền lợi khách hàng (xin đừng nói chúng tôi từ Mỹ, chúng tôi lớn, chúng tôi rất quan tâm,v.v.v... khách hàng không cần nghe những cái đó). Trường hợp cụ thể trên, với mức lãi 4% thì khách hàng sẽ mất tiền, vậy chuyện đó sẽ được giải thích rõ hơn như thế nào, và để làm sao tiền của khách hàng không bị mất? Tại sao mức phí trừ mỗi năm lại lớn đến như vậy? Mỗi năm trừ vài chục triệu và thuộc vào những khoản đáng bị trừ nào? Trường hợp sau khi ký, lãi tụt về 4% thì khách hàng nên làm gì (đi kiện hay phá hợp đồng để bảo toàn tiền). Cũng xin đừng nói là "không bao giờ tụt đâu" vì nó chả có cơ sở gì.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Ti & Bi Xem bài viết
    đây là sản phẩm mới của AIA cũng như của AEC, chính vì vậy mà có những tv không hiểu hết về sản phẩm cũng như điều kiện điều khoản của nó đã vội gặp khách hàng để tv dẫn đến khi khách hàng hỏi khg thể trả lời cho khách hàng thỏa đáng. thật ra là 1 tư vấn BH của AIA, tôi được biết sản phẩm này của 2cty AIA và AEC do cùng 1 cha đẻ ra, có thể nói là nó gần giống nhau và có 2 lựa chọn để KH chọn cho mình. với lựa chọn 1 KH tích lũy cho tương lai,với lựa chọn 2 khách hàng có thể bảo vệ trước những rủi ro, tuy nhiên ở bất kỳ nghành KD nào cũng có những chi phí, với SP BH cũng vậy ở sản phẩm truyền thống(vd như an sinh giáo dục v..v, KH không nhìn thấy được mà chỉ thấy ở 2 năm đầu KH hủy HĐ là mất luôn số tiền mình đóng, còn SP này nói rất rõ những chi phí vào đâu và chi phí là bao nhiêu đồng thời có báo cáo tài chính hàng tháng gửi cho KH. ở lựa chọn 1, ví dụ tôi có 1KH ở HP tuổi 36 ký HĐ với mệnh giá 1tỷ 500tr KH đóng 30tr600n 1năm, KH đóng 23năm đến năm tuổi 60 KH muốn rút tiền ra để làm lương hưu cho mình, giả sử ở lãi 4% KH sẽ lấy về 980tr còn ở 6% KH lấy về 1tỷ280tr. mà KH đóng 23 năm là 703tr có nghĩa là vẫn lãi đây chứ. Tuy nhiên 9năm đầu chi phí nhiều bao gồm chi phí rủi ro chi phí ban đầu v.v.sau đó giảm dần có thời điểm dừng hẳn, nếuKH đóng thời gian ngắn khoảng 14 năm sau đó dừng thì sẽ trừ dân vào chi phí đến khi nào tài khoản của KH hết thì HĐ chấm dứt, lúc này KH muốn được BH thì tiếp tục đóng thêm tiền vào. tuy nhiên nếu TV hiểu rõ SP thì khuyên KH nếu thích đóng ngắn thì đóng tăng vào tích lũy đều sinh lãi (ở đây tính lãi ngày) thì HĐ vẫn duy trì BT. ở lựa chọn 1 chi phí trừ ít hơn lựa chọn 2 chủ yếu dành choKH muốn tích lũy, nếu rủi ro ở LC1 thì được mệnh giá hoặc GTTKHoản ( tiền tăng trưởng ) lấy cái nào lớn hơn,LC2 dành cho KH muốn BVệ thì chi phí nhiều hơn vì nếu KH tèo thì nhận được cả hai khoản mệnh giá lẫn GTTK, nhưng bản thân tôi mua cho mình cũng chỉ mua MG 300tr đóng tối thiểu 5tr100 trong 2năm đầu, đến năm thứ 3trở đi tống vào tích lũy cho có lãi, tèo để lại cho con đủ dùng, sống thì già có nhiều tiền tiêu mua cao mà tèo để lại cho chồng lấy vợ khác phí lắm. nói thật SP này thật hay nó như tài khoản ngân hàng khi nào có nhiều thì gửi nhiều vào, gửi hàng tháng cũng đc cty cho gửi tối thiểu là 100n1tháng, nếu khó khăn có thể rút ra hoặc vay trả lãi hoặc dừng lại không đóng phí là tùy mình. ngoài ra nếu bị tàn tật vĩnh viễn không phải đóng mà được trả 10lần trong 10năm để chữa bệnh sản phẩm thật sự hấp dẫn các mẹ hãy chọn cho mình TV thật sự hiểu về nó đáp ứng nhu cầu của mình và hãy đọc kỹ ĐKĐKhoản nhé vì đó là hợp đồng tài chính liên quan đến quyền lợi của mình. Đây là những ý chính muốn chia sẻ với các mẹ nêu cần hỏi gì các mẹ cứ alô mình sẽ đáp ứng liền. sorry các mẹ vì không để ý đến dấu má để các mẹ luận hết hơirooling: rooling: rooling: rooling: rooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hongchi_70; 21/05/2008 vào lúc 10:30 PM.
    • 459 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

đây là sản phẩm mới của AIA cũng như của AEC chinh vì vậy mà có những tv không hiểu hết về sản phẩm cũng như điều kiện điều khoản của sản phẩm đã vội gặp khách hàng để tv dẫn đến khi khách hàng hỏi khg thể trả lời cho khách hàng thỏa đáng. thật ra là 1 tư vấn BH của AIA tôi được biết sản phẩm này của 2cty do cùng 1 cha đẻ ra có thể nói là nó gần giống nhau và có 2 lựa chọn để KH chọn cho mình với lựa chọn 1 KH tích lũy cho tương lai lưa chọn 2 khách hàng để bảo vệ trước những rủi ro tuy nhiên ở bất kỳ nghành KD nào có những chi phí với SP BH cũng vậy sản phẩm truyền thống KH không nhìn thấy được mà chỉ thấy ở 2 năm đầu KH hủy HĐ là mất còn SP này nói rất rõ và có báo cáo tài chính hàng tháng gửi cho KH. ở lựa chọn 1 ví dụ tôi có 1KH ở HP tuổi 36 ký HĐ với mệnh giá 1tỷ 500tr KH đóng 30tr600n KH đóng 23năm ở tuổi 60 KH muốn rút số tiền ra để làm lương hưu giả sử ở lãi 4% KH sẽ lấy về 980tr con ở 6% KH lây về 1ty280tr mà KH đóng 23 năm là 703tr có nghĩa là 9năm đầu chi phí nhiều sau đó giảm dần có thời điểm dừng hẳn nếuKH đóng thời gian ngắn sau đó dừng thì sẽ trừ dân vào chi phí đến khi nào tài khoản của KH hết thì HĐ chấm dứt luc này KH muốn được BH thì tiếp tục đóng thêm tiền vào tuy nhiên nếu TV hiểu rõ SP thì khuyên KH nếu thích đóng ngắn thì đóng tăng vào tích lũy đêu sinh lãi (ở đây tính lãi ngày) thì HĐ vẫn duy trì BT ở lựa chọn 1 chi phí trừ ít hơn lựa chọn 2 chủ yếu dành choKH muốn tích lũy nếu rủi ro ở LC1 thì được mệnh giá hoặc GTTKHoản ( tiền tăng trưởng ) lấy cái nào lớn hơn,LC2 dành cho KH muốn BVệ thì chi phí nhiều hơn vì nếu KH tèo thì nhận được cả hai khoản mệnh giá lẫn GTTK nhưng bản thân tôi mua cho mình cũng chỉ mua MG 300tr đóng tối thiểu 5tr100 còn tống vào tích lũy cho có lãi tèo để lại cho con đủ dùng sống thì già có nhiều tiền tiêu mua cao mà tèo để lại cho chồng lấy vợ khác phí lắm nói thật SP này thật hay nó như tai khoản ngân hàng khi nào nhiều thì gửi nhiều vào hàng tháng cũng đc tối thiểu là 100n khó khăn có thể rút ra hoặc vay hoặc dừng lại là tùy mình ngoài ra nếu bị tàn tật vĩnh viễn không phải đóng mà được trả 10lần trong 10năm để chữa bệnh sản phẩm thật sự hấp dẫn các mẹ hãy chọn cho mình TV thật sự hiểu về nó đáp ứng nhu cầu của mình và hãy đọc kỹ ĐKĐKhoản nhé vì đó là hợp đồng tài chính liên quan đến quyền lợi của mình. Đây là những ý chính muốn chia sẻ với các mẹ nêu cần hỏi gì các mẹ cứ alô mình sẽ đáp ứng liền. :Talktothe :Talktothe :Talktothe :Talktothe :Talktothe
    Đọc 1 hồi muốn đứt hơi,.....hổng kịp hiểu gì hết thì té lăn ra rồi !!!!!! :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị nghĩ là họ đã đưa cho em lựa chọn 2 có tính bảo vệ cao teo thì được rất nhiều xiền. em có thắc mắc ở tuổi 58 đến 71 trừ nhiều thế là vì ở tuổi này rủi ro rất dễ xảy ra nên chi phí rất nhiều, năm đầu khoảng 80% sau đó giảm dần đến năm tuổi gặp rủi ro cao lại trừ tăng lên, mà em đóng thời gian ngắn quá đúng vào nhưng 9năm đầu trừ nhiều chi phí ở bảng minh họa của em không có tờ công khai chi phí nên không chỉ rõ cho em được. Theo chị em nên tham gia lựa chọn 1 mua mệnh giá 500tr thôi đóng 2 năm đầu là 6tr cho đỡ trừ chi phí sau đó từ năm thứ 3 trở đi em đóng tăng lên 13tr đóng liền 20năm thi em sẽ thấy dù lãi suất ở cam kết 4% vẫn được lãi đáng kể ( vì ở cty chị tính lãi ngày ) lúc này ở phần quyền lợi tử vong cũng tăng theo. Em thử nghiên cứu như cách chị TV xem sao
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Crying:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Tieu_Phung Xem bài viết
    Đọc 1 hồi muốn đứt hơi,.....hổng kịp hiểu gì hết thì té lăn ra rồi !!!!!! :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: Đừng thế chứ mẹ nó không hiểu chỗ nào vậy để xem mình co đáp ứng đươc kg:mad: :mad: :mad:
    • 1,444 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

bạn sửa cái post mà Me_Tieu_Phung nói là đứt hơi lại giùm được không, bỏ thêm dấu chấm, phẩy vào giùm với. Hic, tui cũng quan tâm lắm, mà đọc k0 nổi, k0 có dấu câu k0 biết ngắt chỗ nào cả
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trâu Vàng Xem bài viết
    Chị tư vấn trên này luôn cho chị em được rõ, biết đâu chị có được nhiều khách hàng hơn?

Em thấy hình như quy tắc hay sao, trên này có rất nhiều các mẹ kinh doanh bảo hiểm nhưng khi hỏi thì chỉ được tư vấn riêng, thế nên ...ngại mua dù vẫn muốn ...được mua cho yên tâm:Sigh:
    Tại vì tư vấn mà thông tin 1 chiều khó lắm mình không thể tim hiểu nhu cầu của KH không thể biết KH băn khoăn gì để giải thích cũng không thể đưa những dẫn chứng cụ thể có sức thuyết phục cho KH.Vậy em bớt chút thời gian gặp chị để chị chia sẻ với em những điều em muốn biết.Hẹn gặp em một ngày gần nhất, hãy đt cho chị theo số 0984035234