LÀM GIÀU

SG gửi tiền ngân hàng nào lãi suất cao và an toàn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.46K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 259 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Vợ chồng tớ có chút đỉnh tiền nhàn rỗi mà không biết kinh doanh. Xin mọi người tư vấn hộ xem gửi tiền tiết kiệm ở ngân hàng nào có lãi suất cao, nhiều ưu đãi và an toàn ạ.

Cám ơn mọi người đã chia sẻ
    Không có chữ ký
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bây giờ mình thấy Ngân hàng nào cũng nhiều ưu đãi lắm bạn ơi nhưng mình hay gửi ở Ngân hàng Nông nghiệp thôi.
    " Cách để sửa chữa sai lầm là tốt nhất hãy quên nó đi "

• 916 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Thường thì các ngân hàng uy tín sẽ đảm bảo hơn về tính an toàn cho bạn. Mà đã là ngân hàng uy tín thì lãi suất không cao & ưu đãi không nhiều đâu. Bạn phải tự cân nhắc lựa chọn nhé.:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thienthanZi; 22/06/2009 vào lúc 10:02 AM.
    Tôi đâu dám thốt lời khen Huế đẹp.
    Bởi trước tôi bao thi sĩ nói rồi.
    Thư màu tím sông Hương chiều khép nép.
    Trăng đêm rằm Vỹ Dạ nói dùm tôi ... :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • TMP
    • 7 năm
    • 521 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be yeu cua me Xem bài viết
    Bây giờ mình thấy Ngân hàng nào cũng nhiều ưu đãi lắm bạn ơi nhưng mình hay gửi ở Ngân hàng Nông nghiệp thôi.
    Ngân hàng NN thì lãi suất thuộc hàng thấp nhất “top thấp” rùi!
    Bạn gửi mấy ngân hàng thương mại cổ phần đó, ưu tiên cho mấy cái bự bự, vì nhân viên dễ thương, biết cười niềm nở, nhiệt tình, lãi xuất tốt. Nhóm lãi suất cao, nhiều khuyến mãi mình thấy là Sacombank, techcombank, ACB, Eximbank
    Nên chon ky` han 3-6 thang, xong, da'o han cho vay tiep :Smiling:
    • 329 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Ở SG thì SCB có lãi suất thuộc hàng cao nhất và cũng tương đối an toàn,hiện đang có chương trình áp dụng cho phụ nữ.Mình gủi ở đây mấy năm nay rồi,vì mình luôn truy cập các trang web của ACB,Đông Á,Sài Gòn Thương Tín,Gia Định....,nhưng hầu như ở SCB lãi suất vẫn cao hơn tất cả .Ngay cả lãi suất USD và AUD cũng cao hơn các ngân hàng khác.Còn mua ngoại tệ thì tỷ giá USD các ngân hàng như nhau,riêng AUD thì ACB gần đây luôn mua cao hơn các ngân hàng khác.
    Mình ghét cay ghét đắng ngân hàng nông nghiệp vì thái độ khinh người và không cần khách hàng của mấy nhân viên,mang AUD vào đổi thì "chê" luôn!!!hihihi...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thangthuyvinhbao; 23/06/2009 vào lúc 08:59 PM.
    • 2,717 Bài viết

• 2,375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thangthuyvinhbao Xem bài viết
    Ở SG thì SCB có lãi suất thuộc hàng cao nhất và cũng tương đối an toàn,hiện đang có chương trình áp dụng cho phụ nữ.Mình gủi ở đây mấy năm nay rồi,vì mình luôn truy cập các trang web của ACB,Đông Á,Sài Gòn Thương Tín,Gia Định....,nhưng hầu như ở SCB lãi suất vẫn cao hơn tất cả .Ngay cả lãi suất USD và AUD cũng cao hơn các ngân hàng khác.Còn mua ngoại tệ thì tỷ giá USD các ngân hàng như nhau,riêng AUD thì ACB gần đây luôn mua cao hơn các ngân hàng khác.
    Mình ghét cay ghét đắng ngân hàng nông nghiệp vì thái độ khinh người và không cần khách hàng của mấy nhân viên,mang AUD vào đổi thì "chê" luôn!!!hihihi...
    vào mấy ngân hàng cổ phần lớn lớn thì lãi suất cao mà cung đỡ lo hơn, vào ngân hàng nhà nước thì thái đo nhân viên nhiều lúc chuối lắm mà lãi cũng thấp hơn
    • TMP
    • 7 năm
    • 521 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thangthuyvinhbao Xem bài viết
    Nông nghiệp cũng tuỳ phòng giao dịch nghen bạn (tránh hội sở bên Lê Thị Hồng Gấm toàn người già đi là ổn). Chỗ mình giao dịch là toà nhà Anna – Quận 12 thì nhân viên giao dịch bên đó dễ thương, làm việc khá nhanh á, :Smiling: nhưng lãi suất thấp thì mình nói thấp thui.
    Mà Sacombank dễ thương đó, má mình khen nức nở! năm ngoái bà gửi có 10 triệu àh, gần cuối năm em giao dịch nào đó gọi điện qua nhà báo “cô ơi, có rảnh qua bên con lấy lịch, hay con gửi đến nhà cho cô nhe …” Bà nghe ngọt tai thế nào đó mà chắt mót tiền đi gửi tiếp. Gửi có 10tr mà đã ngọt thía hi hi ….
    • 329 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TMP Xem bài viết
    Nông nghiệp cũng tuỳ phòng giao dịch nghen bạn (tránh hội sở bên Lê Thị Hồng Gấm toàn người già đi là ổn). Chỗ mình giao dịch là toà nhà Anna – Quận 12 thì nhân viên giao dịch bên đó dễ thương, làm việc khá nhanh á, :Smiling: nhưng lãi suất thấp thì mình nói thấp thui.
    Mà Sacombank dễ thương đó, má mình khen nức nở! năm ngoái bà gửi có 10 triệu àh, gần cuối năm em giao dịch nào đó gọi điện qua nhà báo “cô ơi, có rảnh qua bên con lấy lịch, hay con gửi đến nhà cho cô nhe …” Bà nghe ngọt tai thế nào đó mà chắt mót tiền đi gửi tiếp. Gửi có 10tr mà đã ngọt thía hi hi ….
    hihi,mình vào PGD ở ngay ngã 4 Trung Chánh,mình chuyển tiền vào tài khoản,tha hồ nói xin cái giấy để điền,mấy "cô" cứ mải 888 về cái gì đó,khách hàng chờ rất nhiều,khi mình hỏi lần thứ 3-4 gì đó thì vẻ mặt cô nhân viên kg vui,khó chịu,quay ra 888 tiếp.Từ đó ,mình không thích.Còn 2 vợ chồng về quê,đến chi nhánh ở Vĩnh Bảo để đổi tiền thì họ bảo không đổi AUD!!!!mà ở Vĩnh Bảo kg có ngân hàng thương mại để đổi,tiệm vàng cũng èo uột,nên phải ra thị xã !!!
    Mình cũng gửi ở Sacombank,ACB,Đông á,nói chung mỗi nơi 1 ít,chứ kg tập trung vào 1 chỗ!!!hichic.Sacombank ở hội sở thì được lắm,nhưng ở chi nhánh trên Tô ký,gần chợ Cầu thì cũng tệ!!!!Đông á ở quốc lộ 22 thì anh thủ quỹ gắt như mắm tôm ấy,những người khác thì OK.
    Nói chung,đó chỉ là cái nhìn phiến diện của mình thôi.Nhưng mình thích nhất cách phục vụ của ngân hàng hàng hải trên đường Cộng Hòa,mấy em đó ngọt quá,làm mình lúc nào cũng muốn gửi ở đây!!!hihihi
    • 329 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

bây giờ lãi suất quá thấp, bất động sản thì đang đóng băng=>nên mình rút hết đầu tư vào bất động sản,hy vọng mình tính toán đúng..hihi
    • 174 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bạn phải vô web check cụ thể từng ngân hàng, sau 5p rồi hãng quyết định, bây giờ lãi suất chỉ có tăng thôi bạn nhé.
    • 259 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

CÁm ơn tất cả các bạn đã tư vấn.
    Bạn nào cho mình biết chương trình Sacom bank danh cho phụ nữ là gì vậy?
    Không có chữ ký
    • 916 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Sacombank thì ổn thật, lãi suất tốt, phục vụ cũng ok. Nhưng ở các chi nhánh của nó thì có vài cá nhân xem thường khách hàng nên đôi khi có chuyện gấp mà đến giao dịch thì :mad:
    Tôi đâu dám thốt lời khen Huế đẹp.
    Bởi trước tôi bao thi sĩ nói rồi.
    Thư màu tím sông Hương chiều khép nép.
    Trăng đêm rằm Vỹ Dạ nói dùm tôi ... :Rose:
    • 860 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

tơ hỏi tí, tớ chék ở Đông Á đc biết lãi suất của tiền gửi kì hạn 6tháng là 7.44%. tớ đc nv ngân hàng hướng dẫn cụ thể là lấy 7.44% chia cho 12tháng trong năm và nhân cho 6tháng mình gửi rùi ra lãi suất 1tháng mình lời là : 7.44/12x6=3.72%/tháng.

như vậy đó là lãi của 1tháng hay là lãi của 6tháng hả các anh/chị?
    :Rose:Một nụ cười có thể thay đổi 1 ngày. Một cái ôm có thể thay đổi 1 tuần. Một lời nói có thể thay đổi 1 cuộc sống.:Rose:
    • 95 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meosua Xem bài viết
    tơ hỏi tí, tớ chék ở Đông Á đc biết lãi suất của tiền gửi kì hạn 6tháng là 7.44%. tớ đc nv ngân hàng hướng dẫn cụ thể là lấy 7.44% chia cho 12tháng trong năm và nhân cho 6tháng mình gửi rùi ra lãi suất 1tháng mình lời là : 7.44/12x6=3.72%/tháng.

như vậy đó là lãi của 1tháng hay là lãi của 6tháng hả các anh/chị?
    Đó là lãi suất của 6 tháng, lấy số tiền bạn gửi nhân với 3,72% sẽ ra số tiền lãi của bạn sau 6 tháng gửi NH
    • 860 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi may trang Xem bài viết
    Đó là lãi suất của 6 tháng, lấy số tiền bạn gửi nhân với 3,72% sẽ ra số tiền lãi của bạn sau 6 tháng gửi NH
    như vậy thì quá ít rùi, chẹp chẹp vậy Đông Á cũng ko phải loại cao rùi, híc
    tks chị nhìu ạ! để 50tr mà sau 6th chỉ có đc 1tr lãi thôi, em lấy tiền đi kd lời còn sướng hơn.!
    :Rose:Một nụ cười có thể thay đổi 1 ngày. Một cái ôm có thể thay đổi 1 tuần. Một lời nói có thể thay đổi 1 cuộc sống.:Rose:
    • 52 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

minh moi gui o Ocean Bank PGD 5Le Duan, kỳ hạn 3thang LS 8,12% day . Minh thay cung cao, ban tham khao xem sao
    • 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các bạn tham khảo gửi TK ở SCB xem, 1 thang là 7.8%, vàng là 4.6%/3 tháng.
    • 612 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ủa sao lãi suất 1 tháng chỉ có 7.8% thôi sao. Mình tưởng thấp nhất cũng 14% mà
    • 612 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có ai biết ngân hàng nào lãi suất cao cao , chỉ giúp với .
    PM cho mình : pttai89@yahoo.com.vn
    • 86 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pttai Xem bài viết
    Có ai biết ngân hàng nào lãi suất cao cao , chỉ giúp với .
    PM cho mình : pttai89@yahoo.com.vn
    Trên 150tr lãi suất 16-17%
    Pm cho mình
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2