• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.52K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 416 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Chào các mẹ, có ai biết thông tin gì về quả óc chó cho mình xin một chút với, cụ thể nó dùng để làm gì
    Cảm ơn các mẹ nhiều

• 416 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Không ai biết về quả này ạ

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1,464 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

Quả nam việt quất, cà chua, đậu, cá, quả óc chó - 5 thực phẩm này có thể đưa vào thực đơn ăn kiêng của ở bất kì độ tuổi nào bởi đó là những thực phẩm rất tốt.

Trong đó, quả óc chó rất giàu omega3, chất giúp giảm các chứng viêm, sự kích động và giảm cholesterol vì giàu axit béo không bão hoà, nó còn giúp các mạch máu đàn hồi tốt. Ăn quả óc chó có thể giúp giảm nguy cơ mắc bệnh Parkinson và Alzheimer.

(Muốn đọc thêm về bài viết này thì vào link này nhé bạn:
    http://netlife.com.vn/vn/print/suckhoe/3434/index.aspx )

Chúc vui!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 416 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, mình cũng biết là quả này có nhiều công dụng tốt nhưng không biết dùng nó như thế nào được. Mình được cho 0.5kg mà chẳng biết phải dùng nó như thế nào, có mẹ nào biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều

• 2,126 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimtho18 Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, mình cũng biết là quả này có nhiều công dụng tốt nhưng không biết dùng nó như thế nào được. Mình được cho 0.5kg mà chẳng biết phải dùng nó như thế nào, có mẹ nào biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
    Sao bạn ko vào Google mà search nhỉ, có cả công dụng, cả cách chế biến, nhiều lắm mà . Còn nếu muốn hỏi kinh nghiệm chế biến quả này thì mình nghĩ bạn nên mở topic bên phần Ẩm thực, ở đó các mẹ nhà mình mới biết đường tư vấn cho bạn.

• 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

1. Quả óc chó:
    Loại quả này có thể giúp thai phụ bổ sung Vitamin E, Omega-3, các loại axit hữu cơ và phốt pho. Đặc biệt loại axit hữu cơ (Axit Amin L-ARGINNE) có trong loại quả này có tác dụng rất lớn trong việc thúc đẩy sự phát triển đại não của thai nhi và trẻ nhỏ. Nếu phụ nữ mang thai kiên trì ăn óc chó trong một thời gian dài chắc chắn em bé sinh ra sẽ rất thông minh. Quả óc chó rất giàu Axit Ellagic và chất chống oxi hóa có khả năng chống lại bệnh ung thư, đột quỵ, tiểu đường, huyết áp cao, béo phì và trầm cảm. Quả óc chó giúp chống lại các viêm nhiễm trong cơ thể , đây là nguồn cung cấp chất dinh dưỡng bảo vệ hệ tim mạch và phòng ngừa các bệnh do Cholesterol gây ra.
    Có mẹ nào muốn tìm hiểu thêm và sử dụng quả óc chó và các loại hạt bổ dưỡng khác thì cứ pm cho mình nhé

• 67 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hình như quả óc chó có trong phim Vùng đất bị lãng quên thì phải? Mẹ mún bít thi coi lại phim đó đi

• 424 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quả óc chó có nhiều công dụng, chứa nhiều omega3 là thực phẩm tốt cho não, chống lão hóa vì chứa nhiều chất chống oxy hóa và nhiều công dụng khác nữa bạn ạ, nói chung đây là một loại quả rất quý
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vietnamfoods; 12/10/2012 vào lúc 08:22 AM.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quả óc chó giúp ngăn ngừa các loại bệnh như giảm Cholesterol, mẹ bầu ăn tốt cho sự fát triển của trí não và mắt của thai nhi, các anh bị yếu tinh trùng ăn quả này giúp các tinh binh mạnh hơn đó bạn. Mình hay mua quả này của Công ty Thiên An cho các bác ở nhà ăn để giúp ngủ ngon và ngăn ngừa bệnh. Hàng chưa bóc vỏ, ăn rất ngon và đảm bảo hơn loại bóc vỏ sẵn ngoài chợ.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2