LÀM GIÀU

Những chiêu lừa đảo trên khuyến mãi của HotDeal

Đến trả lời mới nhất
  • 58 Lượt chia sẻ
  • 89.2K Lượt đọc
  • 192 Trả lời

• 10 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thực sự tôi rất bức xúc với những chiêu quảng cáo trên Hotdeal về những hình thức quảng cáo trên đây. Ngày hôm nay tôi đã mất cả ngày để ngồi cắt tóc mua trên Hotdeal. Trong đó nó nói là voucher 500 ngàn bán với giá 89.000đ do tiệm tóc Phúc Stylist 36 Hàng Muối. Nhưng khi đến đây giá nhuộm tóc cắt cổ lên đến 700 ngàn tức là mình phải bỏ ra 200 ngàn nữa, Tôi để í không có khách nào là khong phải bỏ thêm tiền ra . Tính ra đắt kinh khủng trong khi tóc nhuộm xong còn xấu hơn khi chưa nhuôm. Khác hản với những quảng cáo trên Hotdeal . TÔi viết lên dây để các mẹ nếu có muốn mua gì thì nên suy nghĩ kĩ. với tôi thì không bao giờ ham hố với những chiêu khuyến mãi lừa đảo này nữa.Đúng là chẳng ai cho không ai cái gì
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

giờ mẹ nó mới biết hả, đợt trước em cũng bị cái vụ này rồi, Em mua cái voucher 50k cho khóa học kế toán nhưng đến đóng chị phí lên đên 1trieu. Trong khi bạn em nó học trước nó cũng đóng 1trieu, chất lượng thì chắc chắn khong thể tốt rồi, thấy vậy mình bỏ luôn 50k đi, cạch mặt cái kiểu khuyến mãi này, Noí thật nếu cứ tình trạng này thì hotdeal và muachung, nhom mua sẽ chẳng có ai tin tưởng nữa, Tuổi thọ của mấy cái kiểu làm ăn này chỉ được 1 hoặc 2 năm nữa là cao thôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

không thể chấp nhận được các mẹ ạ.
    Chiều nay em vừa đi nhuộm tóc ở chỗ Phúc Stylist 36B Hàng Muối về, đang ức chế quá chưa biết tâm sựn với ai thì gặp các mẹ ở đây.
    Nói thật với các Mẹ là em quá thất vọng về chất lượng và thái độ phục vụ của Phúc Stylist. Sự việc thế này em kể cho các mẹ hiểu nhé:
    E đăng ký làm tóc trước 1 ngày rồi hẹn 14h chiều mà mãi 17h mới đc làm ,
    Sau khi nhuộm tóc xong e mới tá hỏa là trên đỉnh đầu 1 màu vàng còn đuôi tóc thì có màu đen ( thực chất e chọn màu nhuộm là màu hạt dẻ), e góp ý thì đc nhân viên hiệu tóc chấm lại thuốc nhuộm trên đỉnh đầu cho e, hy vọng lần này làm lại sẽ ok, nhưng vừa gội xong( e chưa kịp nhìn vào gương) thì nhân viên của họ lại bảo với e phải nhuộm lại chân tóc lần nữa thôi chị ạ, ko ổn rồi. Trời đất quỷ thần ơi, chẳng nhẽ nhuộm cái đầu mà phải nhuộm lại lần thứ 3 hả trời??? và lần nhuộm thứ 3 bắt đầu, kết quả của 3 lần nhuộm tóc và công chờ đợi từ 14h chiều đến 18h30' của e là có 1 cái đầu ko biết gọi là màu gì nữa + thêm cái bực mình đến ngang cổ và giật mình hơn nữa khi phải thanh toán thêm 200k ( Tức là giá trị của cái đầu nhuôm của e là 700k, trong đó cái VC e mua đã có giá sd 500k) Kèm theo đó là cửa hàng ko có 1 lời xin lỗi nào đến khách hàng.
    E viết lên đây những suy của mình và để cho các mẹ rút kinh nghiêm nhé.Lần sau e xin chào thua.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

trời. người ta khuyến cáo 1 năm nhuộm tóc chỉ nên làm 2 lần ( cách 6 tháng ), mấy bà này nhuộm 1 ngày 3 lần chắc dễ mang thuốc vô người quá ...
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

uhm, bọn nó chuyên gia đăng những chiêu lừa đảo lên dây, bực mình quá. Nếu cứ kiểu treo dầu dê bán thịt chó này thì không chắc 1 năm nữa kiểu này không bán được cho ai nữa. Em cũng bi một lần vụ học trang điểm giá 50k nhưng thực ra vào làm vật thí nghiệm cho bọn học việc. Học một buổi mà thêm tức vào người, tạm biệt Hotdeal, lũ vớ vẩn
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng là những chiêu này dạo này bị khach hàng lên tiếng nói cho quá trời, riết thì mình cũng không tin được những cái hình thức khuyến mãi này, tuy là chưa biij bao giờ, cảm ơn mọi người đã cảnh báo vì tui cũng rất thích những khuyến mãi
    • 1 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bọn này làm ăn kiểu này thì khách hàng từ mặt hết.
    Có mẹ nào có bức xúc thì nói ra đây để giải tỏa bức xúc nhé !
    • 107 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

hic, chít rùi, tớ cũng mua vc của bọn này, đang chờ ngày để đến làm. Tình hình này co khi chỉ đến để hấp tóc thui cho lành, cho đỡ phĩ xiền.
    • 218 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Của rẻ là của hôi, đừng bao giờ để chúng lừa , chúng nó thu tiền mình xong coi như hết trách nhiệm:Sick:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

SAO tụi này làm nó không nghĩ đến tương lai nhỉ, nếu dã khuyến mãi thì cho tử tế, kiểu này mất hết lòng tin thì 2 hoặc 3 tháng nữa sẽ chết thôi
    • 186 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

các chị khi mua hàng phải đọc kỹ đk mua hàng của nó.e thấy vc bác mua voucher rồi phải bỏ thêm 200k đâu có dấu hiệu lừa đảo gì đâu.mấy chỗ trên đấy làm gì cũng đắt ợ.có làn e lên cắt tóc 1 hàng trên hàng giầy cách đây 2 năm mà đã 300k rồi.xanh cả mặt.về sau khi đi làm đầu đều phải nghiên cứu kỹ vì cái tóc là góc con người.nó mà làm xấu thì chỉ biết khóc thôi.
    còn chất lượng của CH sao bên đó họ quản lý đc.các pác cứ hiểu hotdeal,mua chung chỉ như những TT quảng cáo để giới thiệu sp tới tay người TD.nếu quả thật có TH họ đội giá DV của deal so với bình thường thì mới đáng lên án.
    ở đây thì e thấy là tẩy chay cái hàng này đi.giờ salon nhiều quá chẳng biết chỗ nào chất lượng tốt nữa
    • 29 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Theo mình thì Hotdeal phải chịu trách nhiệm cam kết với khách hàng về việc khuyên mãi này chứ, chí ít thì cũng phải có trách nhiệm vì những salo như Phúc Stylist đang hủy hoại chính danh nghĩa và thương hiệu của Hotdeal. Cái mà Hotdeal đang và không nhận ra là mình đang dánh mất dần thương hiệu, cái mà khi đã mất thì không lấy lại được, mình thì bị vụ trang điểm sales off có 50k rồi đên không duọec cái gì nên giờ nói đến Hotdeal là bực mình, còn muachung và nhommua chưa thử nhưng search cũng thấy cả tá bức xúc của khách hàng
    • 1,100 Bài viết

• 846 Được cảm ơn

Mình thích khuyến mãi nên cũng hay mua voucher bên hotdeal, nhommua, muachung, cungmua,... Kinh nghiệm là các bạn khi xem deal phải đọc rõ điều kiện, tham khảo cả bảng giá bên cung cấp dịch vụ, rồi đọc comment bên dưới nữa.
    • 232 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Mình cũng hay mua các dịch vụ trên nhưng trang wed đó, mình thấy mấy mẹ nên đọc kỹ dịch vụ và giá, không có dịch vụ nào rẻ đâu vì số lượng mua nhiều nên giá thấy giảm nhưng thật ra cũng không giảm nhiều. Thường là tiền nào của đó.
    • 571 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Em vẫn dùng vc của hotdeal, nhommua... mà. Em thấy thật ra đây là hình thức kinh doanh tốt đó chứ, chỉ có điều chị em nên cố gắng tìm hiểu kỹ về cửa hàng, hay dịch vụ khuyến mại và điều kiện của nó thôi. Em thường ngó qua bảng giá rồi mới tính mua để sử dụng dịch vụ nào, bản thân em đã dùng thấy rất tốt. Vì hồi đó em dùng vc của nhommua, 60k cho thẻ làm tóc trị giá 300k, e mua 2 thẻ để đến hấp tóc 2 lần, lần nào cũng ưng. Nếu mẹ nào k tin dịch vụ của họ thì chọn giải pháp an toàn như e đi ah, có cơ hội được vào salon dùng thử dịch vụ. Dùng nhiều chỗ sẽ biết chỗ nào tốt, còn cái kiểu làm dịch vụ như ở Salon ở Hàng Muối thì các mẹ nên tẩy chay. Em nghĩ để trở thành người tiêu dùng thông thái thì cũng nên va vấp vài lần, rồi sẽ có kn thôi. Hotdeal họ chỉ là cầu nối cho mình thôi mà,lựa chọn hay không là ở các mẹ thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu là cầu nối thì phải là cầu nối đến những nơi tốt, dãn đến những nơi mà người ta đánh mất lòng tin thì không thể nào chấp nhận được. Cái này hotdeal cần có một chính sách chứ không cứ muốn có khách nên ai cũng nhận voucher, với cá nhân mình thì không bao giờ ham hố với những loại hình này nữa, dấu ấn lần đầu của mình đã bị khắc sâu bởi sự bực mình không như trông đợi. kHông biết rôi đây còn bao nhiêu nạn nhân như thế nữa. Mong chị em cẩn trọng
    • 2,084 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

nói vui cùng các mẹ là: Ai biểu mua hahaha...
    Mình dính ngay từ lúc tụi này mới hoạt động kìa.. mua hơn triệu đủ thứ voucher.. kqua là bỏ hết..
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mấy cái trang wed cùng mua, hot dear này...nói ngắn gọn là: mình mua 2 chai sữa tắm white care 8x trang wed bảo là hàng thật được cty nhập từ Malaysia. Khi nhận hàng nhân viên giao hàng cũng bảo là hàng thật 100% được cty nhập từ Malaysia. OK
    Nhưng các bạn nào mua sp rồi thì xem lại thông tin in trên sẩn phẩm xem?.Không có lọai sữa sản xuất tạii malaysia nào mà " In ấn" thông tin trên sp tệ như vậy..Chữ nghĩa lem nhem, chữ mập chữ ốm, chỗ đậm chỗ nhạt...Còn bảo có mã vạch của Malaysia??. Đã làm giả sp rồi thì sao không giám in thêm vài cái mã vạch nữa chứ. Chắc chắn sản phẩm này là giả và do "In kéo lụa" thủ công cẩu thả tại vn nên chữ nghĩa mới lem nhem như vậy(hàng thật phải được in bằng máy nên trông nét chữ rất đều ). Các bạn nào mua sp này rồi thử đem ra so sánh với một số sp thật thử xem.(nếu không có thể so sánh thông tin in trên vỏ chai của dầu gội đầu, sửa rữa mặt khác...cũng được) sẽ thấy sự khác nhau rõ rệt về điều này. Như vậy thì ai giám mua sp trên máy trang này nữa..lừa đảo thôi...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mio2011; 19/12/2011 vào lúc 03:51 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 464 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Các mẹ mua deal thì phải nghiên cứu kỹ điều kiện sử dụng của deal chứ. Em cũng hay mua trên muachung, hotdeal, nhommua nhưng rất ít khi phải phàn nàn. Kinh nghiệm là phải nghiên cứu kỹ, xem comment, search google xem giá rổ ở ngoài thế nào. Em ko bao giờ mua mấy deal làm tóc hay spa vì chả biết chất lượng dịch vụ thế nào, du lịch thì chưa thử lần nào, chủ yếu em mua sản phẩm hoặc ăn uống thôi. Em thấy hài lòng với đa số deal mua như lẩu asayu, bộ trang sức bạc (hotdeal), lẩu cá kèo, túi uxinh, khăn camel, quần tất (muachung), chỉ có một số deal ko hài lòng do nhà cung cấp đổi địa chỉ hoặc gây khó dễ làm em phải lên văn phòng của nó để lấy sản phẩm, đổi voucher. Nói chung đây là hình thức kinh doanh hay mà, giúp mình tiết kiệm kha khá đấy chứ
    • 157 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Hic hic. Mình vừa mới comment ở topic tuong tự như của top này ngày hôm qua. Hôm nay cũng xin phép post lại ở đây ạ.

Mình cũng là 1 tín đồ của mấy trang mua bán giá rẻ này vì thấy có lợi nhiều. Tính tới thời điểm bây giờ thì nói chung là không nhớ mình đã mua bao nhiêu voucher. Vì mua nhiều cộng với tính cẩn thận nên mỗi lần mua voucher nào là mình đọc rất kỹ các điều kiện, xem bảng giá chi tiết, thậm chí gọi điện tới cửa hàng đó để check giá trước khi mua bất cứ sp nào. Bởi thế nên qua hơn 1 năm chinh chiến với đủ các loại voucher spa, ăn uống, làm tóc, làm răng... thì mình chưa rước bất cứ sự bực bội nào vào người, mà thấy happy vì mình tiết kiệm được ối tiền mà vẫn enjoy được khối thứ, nhất là được đi spa thường xuyên, hihihi

Sau hơn 1 năm mua hàng theo kiểu giảm giá thì mình rút ra được 1 số kinh nghiệm sau, chia sẻ với chủ top và các mẹ ạ:

- Xem kỹ điều kiện bán voucher: thời gian, nội dung dịch vụ, địa điểm sử dụng, ...

- Lên google tìm hiểu trước về nhà cung cấp, sẽ cho các mẹ khá nhiều thông tin khách quan để quyết định mua hay không mua.

- Thường trong mỗi deal họ sẽ có số điện thoại của đơn vị cung cấp, hãy giả vờ là người đang quan tâm gọi tới và hỏi giá tiền, các gói dịch vụ... Chiêu này mình rất hay làm bới vì mình hay mua phiếu spa. Gọi tới hỏi trước xem ở đó có lấy tip không, và tip thường là bao nhiêu....?

- Nếu mua voucher mặt hàng thời trang, các mẹ xem địa chỉ trên web, chịu khó lượn qua cửa hàng đó giả vờ xem thử chất lượng hàng hóa ra sao

- Nếu mua hàng mỹ phẩm, nên search trước các thông tin về loại mỹ phẩm đó, cách phân biệt hàng thật hàng giả ra sao....
    - Mua phiếu ăn uống thì nên chọn chỗ nào có tiếng, gọi điện đặt hàng trước, hỏi kỹ thông tin...

Đây là một số kinh nghiệm của mình. Mình nghĩ tất cả mọi thứ do mình, bản thân những thằng bán hàng như Hotdeal, Nhómmua, Cungmua... nó cũng muốn làm ăn lâu dài chứ không muốn ăn sổi ở thì đâu. Chắc là do bên bán hàng không làm đúng cam kết. Các mẹ khi mua nhớ đọc kỹ tất cả các thông tin, chọn lọc deal thì sẽ không gặp những trường hợp bực bội như vậy.
    Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi.
    Yêu bản thân là tự cứu cuộc đời mình:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)