LÀM GIÀU

Nhà ở xã hội - Sông đà Ubran 143 Trần Phú, Khu Tây nam Linh đàm

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 62.5K Lượt đọc
  • 889 Trả lời

51 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các bạn đi qua chỗ bến xe Hà đông đã thấy công trình đào móng chưa nhỉ
    • 164 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesonsoc Xem bài viết
    Các bạn đi qua chỗ bến xe Hà đông đã thấy công trình đào móng chưa nhỉ
    Mình ngày ngày đều đi làm qua, mới chỉ có vài cái ô tô chở đồ đi dọn dẹp qua qua thôi . Vẫn thấy bọn rửa xe đang làm việc. Taxi cũng đỗ đầy, nói chung là trong ngày hôm nay chưa bắt đầu làm móng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xxtkidxx Xem bài viết
    Bạn nộp dự án nào thế ? cái trên Chèm à ?
    Dự án Bắc Cổ Nhuế, Chèm, Đông Ngạc ấy mẹ nó.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hnay vừa vào SDU thì rm thấy có ghi thông báo nộp đợt 2 ở 143 Trần Phú. Em ở tỉnh, tốt nghiệp đại học và đang làm việc ở Hà Nội (đang độc thân và ở trọ 1m). Hiện tại em đã có Giấy xác nhận thu nhập dưới 9 triệu của Cơ quan, công chứng hộ khẩu ở quê, giấy xác nhận về hộ khẩu (xin tại Phường nơi đang tạm trú)
    Như vậy còn cần bổ sung giấy tờ nào nữa không ạ. Em đọc qua mấy trang từ đầu thấy còn phải xác nhận tại quê nữa mà trong phần hướng dẫn thì không thấy có:
    http://www.soxaydung.hanoi.gov.vn/c2...A-DONG--HA-NOI

Các anh chị tư vấn cho em.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dangshine; 16/09/2013 vào lúc 03:48 PM.
    • 164 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangshine Xem bài viết
    Hnay vừa vào SDU thì rm thấy có ghi thông báo nộp đợt 2 ở 143 Trần Phú. Em ở tỉnh, tốt nghiệp đại học và đang làm việc ở Hà Nội (đang độc thân và ở trọ 1m). Hiện tại em đã có Giấy xác nhận thu nhập dưới 9 triệu của Cơ quan, công chứng hộ khẩu ở quê, giấy xác nhận về hộ khẩu (xin tại Phường nơi đang tạm trú)
    Như vậy còn cần bổ sung giấy tờ nào nữa không ạ. Em đọc qua mấy trang từ đầu thấy còn phải xác nhận tại quê nữa mà trong phần hướng dẫn thì không thấy có:
    http://www.soxaydung.hanoi.gov.vn/c2...A-DONG--HA-NOI

Các anh chị tư vấn cho em.
    Cái mẫu xác nhận ở quê giống mẫu xác nhận ở phường thôi. Như trường hợp của bạn ở Phường xác nhận là tạm trú dài hạn, không có nhà. Còn ở quê xác nhận là có hộ khẩu ở quê và không có nhà. Ở quê thì bạn nên tách khẩu đứng 1 sổ riêng sẽ dễ xác nhận hơn
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào các anh chị em trong topic! E cũng là một người đã đăng ký mua nhà Đợt 1 tại dự án này, e có nhiều băn khoăn và do dự quá, hôm nay tình cờ vào Web này và thấy nhiều người có chung thắc mắc như em. Hôm Thứ 7 (14/9) e đến hỏi các cô chú tại tầng 6 toà nhà Sông Đà và được trả lời, song e chưa thoả mãn và đủ niềm tin viết cam kết, đóng tiền đặt cọc. Nội dung e hỏi và được trả lời như sau:

1. Tiến độ dự án là điều cháu thắc mắc nhất, liệu có đúng như cam kết ko?

* Trả lời: - Đã triển khai rồi, và sẽ hoàn thiện như cam kết. Bởi mọi thứ sẽ bị sở xây dựng giám sát.
    Hỏi tiếp: Lúc nãy cháu đã đi qua thực địa, thấy chưa hề thi công, mới chỉ dọn dẹp mặt bằng qua loa. Vả lại phần móng và tầng hầm là hạng mục quan trọng nhất, làm lâu nhất thì sao có thể xong trong năm 2013 này?
    * Trả lời: Cái đó chúng tôi không nắm được.

1. Giá cả/m2 là bao nhiêu, bao giờ sẽ có?

* Trả lời: - Giá do Công ty xây dựng lên và do Sở tài chính thẩm định, phê duyệt. (Nhưng rơi vào khoảng 14,6 – 14,8 triệu/m2)
    Thiết nghĩ: - Giá do Chủ đầu tư xây dựng sẽ bao gồm tất cả các chi phí từ xây dựng, quản lý dự án, lãi xuất..... cộng với lót tay các cơ quan, ban ngành = giá/m2
    - Đây là nhà ở xã hội chứ không phải là nhà ở thương mại: không thể tính vị trí vào giá bán được

1. Liệu chất lượng có đảm bảo không?

- Trả lời: - Do các cơ quan giám sát việc thi công

1. Quy chế bốc thăm và tiến độ đóng tiền ra sao?

* Trả lời: - Những ai đóng tiền đặt cọc sẽ chắc suất mua nhà

- Những ai không đóng tiền đặt cọc sẽ phải bốc thăm xem có được mua nhà hay không (không căn cứ vào điểm chấm, đợt 1 hay 2).
    - Bốc thăm ngẫu nhiên về: Diện tích, vị trí, tầng (giá như nhau)

1. Khi không đủ điều kiện đóng các đợt tiếp theo thì giải quyết thế nào?

* Trả lời: - Chưa lắm được, sẽ hỏi lãnh đạo sau

Trên đây là nội dung em trao đổi với cán bộ Công ty ĐTSĐ, các anh chị cho em xin ý kiến đóng góp với ạ./.
    • 164 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaisontin Xem bài viết
    Xin chào các anh chị em trong topic! E cũng là một người đã đăng ký mua nhà Đợt 1 tại dự án này, e có nhiều băn khoăn và do dự quá, hôm nay tình cờ vào Web này và thấy nhiều người có chung thắc mắc như em. Hôm Thứ 7 (14/9) e đến hỏi các cô chú tại tầng 6 toà nhà Sông Đà và được trả lời, song e chưa thoả mãn và đủ niềm tin viết cam kết, đóng tiền đặt cọc. Nội dung e hỏi và được trả lời như sau:

1. Tiến độ dự án là điều cháu thắc mắc nhất, liệu có đúng như cam kết ko?

* Trả lời: - Đã triển khai rồi, và sẽ hoàn thiện như cam kết. Bởi mọi thứ sẽ bị sở xây dựng giám sát.
    Hỏi tiếp: Lúc nãy cháu đã đi qua thực địa, thấy chưa hề thi công, mới chỉ dọn dẹp mặt bằng qua loa. Vả lại phần móng và tầng hầm là hạng mục quan trọng nhất, làm lâu nhất thì sao có thể xong trong năm 2013 này?
    * Trả lời: Cái đó chúng tôi không nắm được.

1. Giá cả/m2 là bao nhiêu, bao giờ sẽ có?

* Trả lời: - Giá do Công ty xây dựng lên và do Sở tài chính thẩm định, phê duyệt. (Nhưng rơi vào khoảng 14,6 – 14,8 triệu/m2)
    Thiết nghĩ: - Giá do Chủ đầu tư xây dựng sẽ bao gồm tất cả các chi phí từ xây dựng, quản lý dự án, lãi xuất..... cộng với lót tay các cơ quan, ban ngành = giá/m2
    - Đây là nhà ở xã hội chứ không phải là nhà ở thương mại: không thể tính vị trí vào giá bán được

1. Liệu chất lượng có đảm bảo không?

- Trả lời: - Do các cơ quan giám sát việc thi công

1. Quy chế bốc thăm và tiến độ đóng tiền ra sao?

* Trả lời: - Những ai đóng tiền đặt cọc sẽ chắc suất mua nhà

- Những ai không đóng tiền đặt cọc sẽ phải bốc thăm xem có được mua nhà hay không (không căn cứ vào điểm chấm, đợt 1 hay 2).
    - Bốc thăm ngẫu nhiên về: Diện tích, vị trí, tầng (giá như nhau)

1. Khi không đủ điều kiện đóng các đợt tiếp theo thì giải quyết thế nào?

* Trả lời: - Chưa lắm được, sẽ hỏi lãnh đạo sau

Trên đây là nội dung em trao đổi với cán bộ Công ty ĐTSĐ, các anh chị cho em xin ý kiến đóng góp với ạ./.
    Những câu hỏi của bạn cũng là câu hỏi của tất cả mọi người đã nộp hồ sơ mua nhà ở đây. Chính vì SDU trả lời ko rõ ràng + chưa triển khai gì nên mọi người chưa có niềm tin vào dự án + đặt cọc là sai quy định nhà nước => Phần lớn chưa đặt cọc => SDU tổ chức thu hồ sơ để hi vong thu thêm vài lần 70tr
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xxtkidxx Xem bài viết
    Cái mẫu xác nhận ở quê giống mẫu xác nhận ở phường thôi. Như trường hợp của bạn ở Phường xác nhận là tạm trú dài hạn, không có nhà. Còn ở quê xác nhận là có hộ khẩu ở quê và không có nhà. Ở quê thì bạn nên tách khẩu đứng 1 sổ riêng sẽ dễ xác nhận hơn
    Ý bác là vẫn cần phải làm 2 bản: 1 bản tạm trú dài hạn ở phường không có nhà, 1 bản ở quê xác nhận tạm vắng và không có nhà đúng không ạ. Để em bảo ở nhà xin sớm.
    Hjx
    • 164 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangshine Xem bài viết
    Ý bác là vẫn cần phải làm 2 bản: 1 bản tạm trú dài hạn ở phường không có nhà, 1 bản ở quê xác nhận tạm vắng và không có nhà đúng không ạ. Để em bảo ở nhà xin sớm.
    Hjx
    Tốt nhất là bạn nên hỏi nơi bạn định nộp hồ sơ ý. Về nguyên tắc là thế nhưng mỗi nơi 1 thu hồ sơ nó yêu cầu cần cái này và ko cần cái kia
    • 112 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mọi người xem thông tin về việc đặt cọc 70T ở dự án này nhé!
    http://landtoday.net/vn/tintuc/49447...da-t-co-c.aspx
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mới có 9 khách hàng nộp tiền đặt cọc thôi á, ít nhể
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congannho Xem bài viết
    Mọi người xem thông tin về việc đặt cọc 70T ở dự án này nhé!<br> <a href="http://www.webtretho.com/forum/links.php?url=http://landtoday.net/vn/tintuc/49447/kha-ch-mua-nha-thu-nha-p-tha-p-khong-muo-n-da-t-co-c.aspx" target="_blank" rel="nofollow">http://landtoday.net/vn/tintuc/49447/kha-ch-mua-nha-thu-nha-p-tha-p-khong-muo-n-da-t-co-c.aspx</a>
    <br><br>
    Không biết ai quân sư cho SDU cái vụ đặt cọc này nhỉ....
    • 268 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trao đổi với PV VTC News xung quanh việc thỏa thuận đặt cọc với khách hàng, ông Hoàng Văn Anh, giám đốc SDU cho biết, do có nhiều khách hàng đến đặt cọc rồi sau đó lại xin rút hồ sơ về, nên công ty mới yêu cầu khách hàng phải ký thỏa thuận nộp tiền đặt cọc để họ phải cân nhắc kỹ hơn trước khi quyết định nộp hồ sơ.

Số tiền đặt cọc theo ông Hoàng Văn Anh là… tùy tâm. Mức cao nhất là 70 triệu đồng, còn không giới hạn mức thấp nhất.

Để minh chứng cho điều này, ông Hoàng Văn Anh cho biết, đến nay đã có khoảng 9 khách hàng nộp tiền đặt cọc với mức tiền là 30, 50 và 70 triệu đồng.

“Đây là số tiền đặt cọc để “giữ chân” khách hàng và là thỏa thuận dân sự, không trái luật. Khách hàng có thể đặt cọc hoặc không đặt cọc và không ảnh hưởng đến việc xét duyệt hồ sơ”, ông Hoàng Văn Anh nhấn mạnh.

===========

Ông Giám đốc SDU đã phát biểu như trên thì chúng ta cần gì phải đặt cọc nhỉ. Hi vọng tất cả khách hàng SDU tham gia dự án này biết thông tin này.
    • 43 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Dự án 143 Trần Phú thì lùm xùm, dự án Tây Nam Linh Đàm thì chanh chấp lung tung. Đúng là nhà ở xã hội kiểu này đến là phát ngán!
    Vừa sáng nay đọc báo lại còn thêm một mâu thuẫn có dấu hiệu chiếm đoạt tiền cũng liên quan tới 2 ông HUD và BIC chủ đầu tư NOXH Tây Nam LĐ này nữa. Đúng là làm mất lòng tin người muốn mua nhà quá!
    http://landtoday.net/vn/tintuc/49417...tren-lu-a.aspx
    • 55 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emvanchoanh Xem bài viết
    Dự án Bắc Cổ Nhuế, Chèm, Đông Ngạc ấy mẹ nó.
    Bạn ơi, bạn có biết giá dự kiến của dự án này không? Cảm ơn bạn nhiều
    • 77 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thứ 6 tuần trước mình đến xem thế nào để nộp tiền cọc và nẫn nà đến thứ 3 (17/9) đi nộp tiền cọc. Hnay đọc được bài "Nhà ở xã hội cũng ‘lách luật’ huy động vốn"(VTC News) nên chưa nộp. Có ai đã nộp rồi lên tiếng cho bà con biết với
    • 164 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bạn nào thỏa thuận nộp 5 tr mà chắc xuất mua như ông Hoàng Văn Anh nói thì cũng đáng đấy . Theo như mọi người nói trên này thì chưa ai đặt cọc cả, còn những người khác thì ko rõ
    • 55 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mọi người cho mình hỏi chút nhé. Sao mọi người phải để thu nhập dưới 9tr vậy. Theo như mình hiểu người có thu nhập thấp là người không phải đóng thuế thu nhập. Mà người không phải đóng thuế thu nhập nếu có một người phụ thuộc đang ở mức 12.6 tr (một người phụ thuộc được giảm trừ 3.6tr). Như vậy chỉ cần công ty xác nhận là không phải đóng thuế thu nhập là ok thôi chứ nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quynhvunhu; 17/09/2013 vào lúc 05:07 PM.
    • 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhvunhu Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn có biết giá dự kiến của dự án này không? Cảm ơn bạn nhiều
    Dự án này nhận hồ sơ từ 10/9-10/10/2013, dự kiến quý IV/2013 ký hợp đồng, hết quý I/2015 bàn giao nhà mẹ nó ạ. Hôm mình đi nộp hồ sơ thì thấy đang dục dịch làm rồi có máy xúc và mấy cái ống để phục vụ gì đó mình cũng ko rõ lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi emvanchoanh; 18/09/2013 vào lúc 09:04 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 77 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thu nhập thấp ở đây là bình quân đầu người của cả gia đình bạn < 9 triệu đồng bạn ạ (VD: nhà bạn có 2 con, vợ chồng bạn thu nhập < 36triệu đồng/tháng là ok).