LÀM GIÀU

Nhà ở xã hội - 30 Phạm Văn Đồng

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 29.9K Lượt đọc
  • 219 Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai thạo thông tin về chủ đầu tư ko? Ko biết có vấn đề gì mà trong cả tháng 6 ko xây nổi tầng 3 nhỉ? Tưởng là xây xong tầng hầm thì đẩy nhanh tiến độ đc chứ, đằng này 1 tháng ko xây xong 1 tầng. Không hiểu có chuyện gì xảy ra nữa.
    • 77 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Magiccom Xem bài viết
    Có ai thạo thông tin về chủ đầu tư ko? Ko biết có vấn đề gì mà trong cả tháng 6 ko xây nổi tầng 3 nhỉ? Tưởng là xây xong tầng hầm thì đẩy nhanh tiến độ đc chứ, đằng này 1 tháng ko xây xong 1 tầng. Không hiểu có chuyện gì xảy ra nữa.
    Có thể Thanh Tra Bộ XD đang thanh tra về giá bán cho tất cả các nhà xã hội nên chậm chăng?!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm trước mình có gọi điện hỏi chủ đầu tư thi lại gặp gương mặt đại diện cho chủ đầu tư mà bấy lâu nay vẫn bị mọi người ném đá chê nói năng ít học : Lan Anh. Qủa thật y như mọi ng nói. Đầu tiên là hỏi xem là chủ căn hộ nào rồi cãi là tiến độ tót .Thái độ và cách nói năng rất ít học, mất lịch sự như kiểu cả vú lấp miệng em.Trong hợp đồng nói rõ sẽ đóng tiền đợt 2 khoảng vào tháng 7 khi xây đến tầng 7.Vậy mà giờ mới đến tầng 3 trong khi ngân hàng BIDV đã giải ngân cho chủ đầu tư rồi. Qủa thật chủ đầu tư ko đáng tin cậy . Những ng mua như chúng ta phải theo dõi , nếu chậm tiến độ chúng ta phải có ý kiến. Nếu ko đc phải có biện pháp chứ ko dể như thế dc.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngockhanh09 Xem bài viết
    Hôm trước mình có gọi điện hỏi chủ đầu tư thi lại gặp gương mặt đại diện cho chủ đầu tư mà bấy lâu nay vẫn bị mọi người ném đá chê nói năng ít học : Lan Anh. Qủa thật y như mọi ng nói. Đầu tiên là hỏi xem là chủ căn hộ nào rồi cãi là tiến độ tót .Thái độ và cách nói năng rất ít học, mất lịch sự như kiểu cả vú lấp miệng em.Trong hợp đồng nói rõ sẽ đóng tiền đợt 2 khoảng vào tháng 7 khi xây đến tầng 7.Vậy mà giờ mới đến tầng 3 trong khi ngân hàng BIDV đã giải ngân cho chủ đầu tư rồi. Qủa thật chủ đầu tư ko đáng tin cậy . Những ng mua như chúng ta phải theo dõi , nếu chậm tiến độ chúng ta phải có ý kiến. Nếu ko đc phải có biện pháp chứ ko dể như thế dc.
    Này em!
    Đầu tiên, chị nói chuyện với em với tư cách là người của Công ty Bắc Hà nhé.
    - Thứ nhất, chị còn nhớ rõ lúc em gọi điện cho chị. Khi em hỏi chị về tiến độ ý. Chị có nhắc với em và cả với những bạn muốn ném đá giấu tay thế này. Mỗi khi em gọi điện thoại đến bất kỳ cơ quan nào, em cần phải cho cơ quan đó biết em là ai? có xưng danh thì người ta mới có thể tiếp chuyện em được. Khi em hỏi chị, việc đâu tiên và là nguyên tắc ở cơ quan chị cũng vậy, chị có hỏi em tên là gì? em nói em là khách hàng mua nhà. Nói thật, ai cũng có thể có số ĐT của cty chị, và ai cũng có thể nói như em. Nhưng chị cần biết cụ thể để trả lời cho đúng đối tượng mua nhà của chị chứ khoogn phải là cô dì chú bác hay không loại trừ cả những người chả phải khách hàng của chị cũng lên đây chém gió như đúng rồi.
    Em không trả lời chị em tên gì? mua căn hộ nào? sau mấy giây ngập ngừng.
    Vì sao? Liệu em đặt địa vị em vào chị thì em sẽ nghĩ gì về em? Chị không ngại nói chuyện nhưng phải đúng là khách hàng thì chị mới nói. Vì thật sự chị hay cả em chắc cũng rất bận đúng không.

Nếu chị là em, chị sẽ không cư xử như em thế này đâu. Chị cũng là khách hàng, và chị cũng bỏ tiền của mồ hôi nước mắt ra để mua nhà ở đây cũng như vài đồng nghiệp của chị cũng thế. Đương nhiên chị hiểu vấn đề mà em rất quan tâm; nhưng em xem lại cách em gọi điện, cách em sửng cồ với chị xem thế nào mà ở đây không thấy em kể với mọi người.
    Nếu chị là em, chị sẽ dành thời gian lên gặp CĐT để hỏi rõ chuyện, và đưa ra những vướng mặc của mình một cách trực tiếp và đàng hoàng em ạ.

Tiếp nữa, chị không thể ngày nào cũng ở công trường, vì vậy chị có Đơn vị tư vấn giám sát sẽ thay chị làm việc đó. Việc nhà thi công chậm sẽ có những chế tài xử lý. Nhưng, chị đã nói và giải thích với em khi em gọi điện nói rằng em thấy là chậm lắm. CHị nói rất nhẹ nhàng rằng: Việc chậm thì ta phải căn cứ trên một mốc thời gian cụ thể. Ví như ở đây là cuối tháng 7, vậy thì đến thời điểm đó ta mới nói là chậm hay không. Còn khi em gọi điện, chị bảo là chị hay cả em không thể đứng ngoài để hò hét nhà thầu. Em biết Chủ đầu tư thôi vì em ký HĐ với Chủ đầu tư, còn chị thì biết nhà thầu. Lẽ ra, chúng ta phải cùng nhau hiểu và hợp tác để các bên đều có lợi chứ không phải cư xử kiểu "ít học" như em được.

Thứ hai,
    chị sẽ nói chuyện với em trên phương diện cá nhân:
    Chị rất không thích những ai không đàng hoàng, ném đá giấu tay chửi đổng. Đây hình như là lần thứ 2 em vào topic này, và nói năng xấc xược xúc phạm đến cá nhân chị.
    Chị cảnh cáo em lần đầu tiên và mong là sẽ là lần duy nhất. Chị có đủ khả năng và các mqh để có thể tìm ra em là ai? em ở đâu và em làm gì? Chị cũng đủ khả năng để cho em một bài học nếu em còn tiếp tục mở khẩu hình (hay anh hùng bàn phím kiểu này) với chị. Bởi giữa công việc đầy áp lực này, không phải lúc nào chị em mình cũng có thể kìm chế tính nóng này được, chị đã giận sôi người với cách em viết rồi và đã nghĩ đến nhiều biện pháp cho hả dạ.
    Nhưng, ...
    Em có lẽ ít tuổi hơn chị, nhưng chắc cũng có học hành, vì thế hay suy nghĩ cho kỹ những gì chị viết cho em.

- Thứ ba, nhắn với các bạn gạch đá hay những bạn thật sự muốn tìm hiểu thông tin.
    Có bạn ăn nói rất vô học, nhưng lúc nào cũng tỏ ra hiểu biết pháp luật, bạn muốn biết điều gì thì cứ việc đàng hoàng đến cơ quan để tìm hiểu. Đừng có tiểu nhân mà chửi người khác sau lưng. Hèn. Và như kiểu nói của bọn choai choai bây giờ, ta để ... lên mồm nó, giống em HNH nhỉ.
    Có bạn bảo chỉ cần lời xin lỗi là xong. Nhưng ai phải xin lỗi ai đây.
    Tôi thật sự yêu quý phần lớn khách hàng của mình, bởi một lẽ họ thật sự có tâm và rất hoàn cảnh. Tha thiết có một chỗ ở thật sự với một khoản tiết kiệm nhỏ nhoi.

- Thứ tư: Nếu em hay bất cứ khách hàng nào không thấy vừa lòng, không thấy tin tưởng với dự án thì có thể lên làm thủ tục thanh lý hợp đồng để rút vốn mua các dự án khác mà bạn thấy tin hơn. Vì thật sự có rất nhiều khách hàng mong muốn mua nhà ở đây mà slg nhà chỉ có hạn. Bởi bạn không tin, không dự án thì sau này bạn về ở bạn cũng chả thoải mái.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

túm lại là quyết định ko mua như mình có khi lại hay, đỡ cãi nhau.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tự bóp méo sự thật để thanh minh cho minh.cười khẩy.Tôi ko thèm tranh luận nữa nh tôi nghĩ LA nên rút kinh nghiệm khi nghe thắc mắc của khách hàng. Đừng nghĩ minh có thể làm j đó với ng khác mà ng khác ko làm gì đc minh.Vì rất nhiều ng bức xúc như tôi.Nhân tiện nói cho LA biết tôi hơn tuổi LA nên đừng vội gọi e.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong câu chuyện mà em (hay là chị thì thực tình mình ko biết nữa nên tôi vẫn giữ đại từ xưng hô khi em gọi điện cho tôi) tôi chưa hiểu em đưa ra được dẫn chứng tôi bóp méo sự thật gì ở đây?

Thêm nữa, có một việc đơn giản vô cùng là mình đàng hoàng nói chuyện với nhau một cách minh bạch thì em lại không làm nổi. Em sợ gì? Việc gì phải sợ hay ngại khi mình đúng kia chứ.

Và thêm nữa, tôi thấy em thật thảm hại cho những điều em chỉ nói chung chung, không có lấy một luận cứ sắc bén nào. Mà em cứ "anh hùng Núp" thế này thì chắc những người khác cũng hiểu về em thôi.
    The end tại đây nhé. Chị bận.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách đây 2 tháng mình đi qua 30 PVĐ thấy đang xây tầng 3, lèo tèo vài công nhân. Hôm qua đi ngang qua thấy vẫn đang xây tầng 3. 2 tháng trời vẫn vậy, vẫn tầng 3, vẫn lèo tèo vài công nhân. Chủ đầu tư cố tình vậy, hay CĐT với nhà thầu có vấn đề gì mà họ ko làm nhỉ? Haizz.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ui, đúng là đâm lao phải theo lao, vợ chồng cô em mình mua ở đây, chờ hết tháng 7 vẫn chưa thấy động tĩnh việc đóng tiền. Hai vợ chồng thuê nhà mà cứ sốt cả ruột vì vỡ kế hoạch chi tiêu. Khổ thân quá
    • 44 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

E chào cả nhà, lâu rồi e k vào topic, htrc thấy mọi người nói có tin mới nên hnay e vào đọc. E xin nói nốt phát này rồi e khóa topic ạ, kẻo ý tưởng ban đầu lập topic của e bị thay đổi.
    Lúc lập ra topic e chỉ có ý định nhờ mọi người nếu có thông tin thì trao đổi vì dự án không có thông tin công khai nào nên e hơi lăn tăn, chỉ có vậy thôi. Sau thời gian ban đầu mọi người vào trao đổi để thêm hiểu về dự án thì những ai quyết định mua dự án này hầu hết đã về Facebook để tiếp tục "sinh hoạt". Giờ trên này chủ yếu là mọi người hỏi việc mua bán và thành tranh cãi. Thực sự e k muốn tí nào cả

E k có khúc mắc cũng như tranh chấp gì với chủ đầu tư cả. Vì thật sự em không bị chủ đầu tư hay bất kỳ ai gây khó dễ. Đến ngày hôm nay, ký xong HĐ vay vốn em vẫn gặp nhiều may mắn khi không có khó khăn nào xảy ra. Mọi tranh chấp trong topic này em nghĩ do mọi người chưa hiểu và thông cảm hết cho nhau thôi. Ai cũng có lý lẽ riêng của mình cả. Người mua bỏ tiền ra thì muốn mọi thứ được chắc chắn, người bán bỏ công bỏ sức ra xây dựng thì muốn được người mua hiểu và tôn trọng.
    Với những khách hàng chưa mua hoặc không mua dự án này em không nói nữa. Nhưng với những ai đã quyết định mua như em thì em nghĩ nên bình tĩnh ạ. Em nghĩ mọi thứ đều có thể giải quyết, huống gì đây chỉ là những hiểu lầm ban đầu thôi. Sau này chúng ta và chủ đầu tư sẽ còn quan hệ với nhau nhiều. Chủ đầu tư cần khách hàng, khách hàng cũng cần chủ đầu tư, sao không vui vẻ hợp tác cùng có lợi ạ? Hơn nữa, bên chủ đầu tư sau này cũng có nhiều người là cư dân ở CC này, đều là hàng xóm cả, anh em xa còn thua láng giềng gần mà.
    E nghĩ chủ đầu tư cũng không có ý gì xấu với khách hàng, mà khách hàng cũng chẳng "Dìm" chủ đầu tư làm gì, vì nếu dìm thì còn mua dự án này làm gì. Chẳng qua vì là 2 bên nên đôi khi vì lợi ích cá nhân mà có chút mâu thuẫn thôi ạ.

Vậy, e có ý thế này, những ai đã chính thức ký HĐ mua nhà với chủ đầu tư thì qua bên FB (chung cư 30 Phạm Văn Đồng) sinh hoạt cùng bọn em cho vui, bắt đầu xôm tụ rồi ạ. Chủ đầu tư em cũng muốn mời sang sinh hoạt cùng để thấy bọn em không hề nói xấu gì sau lưng đâu ạ, chỉ là không muốn công khai vì không muốn người ngoài cuộc xì xèo bàn tán bất lợi. Sau này nếu có thể là 1 mái nhà tinh thần của tất cả thì mừng quá. Có khúc mắc gì có thể trao đổi với nhau để hiểu thêm và tất cả cùng tin tưởng, cùng có lợi.
    E xin hết và xin khóa topic này ạ. Cảm ơn cả nhà thời gian qua theo dõi topic e lập ra ạ.
    • 44 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Oạch, viết xong e mới ngớ ra k biết khóa topic ở đâu.
    Nhờ Admin vậy ạ, admin khóa giúp e với, huhu...
    • 30 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn Pizi may mắn quá. Mình thì kém may vì biêt dự án quá muộn. Bác nào có căn 57m ko muốn ở nữa thì để lạu cho em. Em có thể trả chênh đến khoảng 50-60tr thôi ạ. Hic. Đt của em là 098.448.6709 ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me-dautay; 14/08/2014 vào lúc 10:17 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh co co quan gan do, cung lam nhieu nam, muon tim can cc nao gan co quan ma gia tien hop ly ty, thay cc 30 pham van dong thay on, bac nao co can cc can nhuong lai, thi xin bao dup to; gia chenh chap nhan duoc tu 3 den 4 trieu/m2, neu co goi cho minh so: 0965170205
    • 14 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Em nghe người quen nói dự án giờ mở rộng bán thêm từ tầng 3- tầng 5 làm nhà ở thương mại. Em có ra chỗ dự án hỏi qua bảo vệ nhưng chắc họ chưa nắm được thông tin. Các Bố Mẹ có ai biết thêm thông tin chia sẻ giúp em vs ạ. Em cũng làm gần đó, nhà bố mẹ đẻ cũng gần nên đang rất quan tâm bên dự án này.
    Em cảm ơn các Bố Mẹ nhiều ạ

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị x Đại diện chủ đầu tư mà phản hồi khách hàng như trên thì tôi cũng đến ạ chị mất

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn hant.hamo. Nếu bạn quan tâm đến dự án này có thể gửi mail cho mình, mình tư vấn giúp cho. Mail của mình là thexmen1988@gmail.com
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình rất quan tâm đến dự án này, mong các anh, các chị, các bạn nếu có nắm bắt thêm được thông tin về tiến độ của dự án thì cập nhật cho mình và mọi người được biết thêm với! Mình cảm ơn nhiều!
    • 425 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganh1105 Xem bài viết
    Chị x Đại diện chủ đầu tư mà phản hồi khách hàng như trên thì tôi cũng đến ạ chị mất

Mình là ng ngoài nhé, nhưng thấy chị L.A của Bắc Hà nói có lý đấy chứ, ít nhất thì cũng phải giới thiệu mình là ai rồi hỏi gì thì hỏi. Bản thân CĐT thấy chậm thì cũng sốt ruột rồi, nên cũng cần tìm hiểu cụ thể chứ ko thể đòi hỏi 1 cách thiếu khôn ngoan như vậy. Bạn trên thấy vãi CĐT thì họ cũng ko cần mà, độc quyền lợi thế đấy
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban mevietanh lam o cong ty Bac Ha hay la nguoi nha cua CDT vay.Cach ban noi chứng tỏ ban chả fải là ng ngoài cuộc.Câu trước đá câu sau chứng tỏ bạn khôn ngoan hơn ng ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để tránh tranh cãi xem ai la ng bóp méo sự thât tốt nhất nên khi nói chuyen với dai diên CDT nên ghi âm lại.Nếu cãi tung lên mạng để cùng bình luận.Ban Pizi muốn dong topic nên
    minh cung ko tham gia nua.Chào cả nhà.