LÀM GIÀU

Nhà mình có ai làm ở Standard Chartered Bank không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 57.7K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình muốn thi vào Standard Chartered nhưng không biết mức lương và đãi ngộ ở đấy thế nào nhỉ, mình chỉ định thi vào vị trí nhân viên thôi. Mình đang làm tại một Ngân hàng của VN nhưng không thích lém vì chả thấy có cơ hội gì cả nên muốn chuyển. Có bố/mẹ nào biết thì chia sẻ cho mình ít thông tin với. Cảm ơn mọi người trước nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có người quen làm nhân sự ở SC đấy. Trước đây cũng có lần chị ấy hỏi có muốn làm SC không chị ấy giới thiệu nhưng mình thấy giờ giấc và áp lực công việc khiếp quá nên thôi. Hàng ngày khoảng 8-9h tối mới được về.
    • 366 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Nhân viên SCB giới thiệu được người vào làm qua 6 tháng được bonus 500 USD đấy. Nên có tin tuyển dụng thường thông báo nội bộ. Khó lắm mới đăng tuyển ra bên ngoài :Battin ey:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào mọi ngừơi,
    Em mới tốt nghiệp Master tháng 2 này, bây giờ đang đi kiếm việc làm ơ các ngân hàng. Em thấy Standard chartered bank- Vietnam có đăng tuyển dụng trên nhiều website nhu kiemviec or vietnamworks, hrvietnam….nhưng trên mẫu quảng cáo, ngân hàng này yêu cầu các ứng viên apply direct tại website chinh thuc cua ngan hang standard và cho cả đường link bên dưới….Nhưng khi em vào đuờng link này thì em chỉ thấy Standard bank chi nhanh ở sing or malay, hay cac quoc gia khac tuyển dụng nhưng tuyệt đối ko có ở Việtnam….mặc dù thời hạn tuyển dụng ….chỉ mới bắt đầu và tất nhiên còn available.:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking: :Thinking::Thinking:
    Em là nguời ở cao nguyên, ko có nhiều bạn bè hay mối quan hệ nên chẳng biết hỏi ai về vấn đề này, nếu bố/mẹ nào biết, xin chỉ dẫn giúp em. Nếu apply thành công, em xin cám ơn các bố/mẹ nhiều lắm. Và mời các bố/mẹ đi ăn uống 1 bữa, thật đấy. :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi star0612 Xem bài viết
    Xin chào mọi ngừơi,
    Em mới tốt nghiệp Master tháng 2 này, bây giờ đang đi kiếm việc làm ơ các ngân hàng. Em thấy Standard chartered bank- Vietnam có đăng tuyển dụng trên nhiều website nhu kiemviec or vietnamworks, hrvietnam….nhưng trên mẫu quảng cáo, ngân hàng này yêu cầu các ứng viên apply direct tại website chinh thuc cua ngan hang standard và cho cả đường link bên dưới….Nhưng khi em vào đuờng link này thì em chỉ thấy Standard bank chi nhanh ở sing or malay, hay cac quoc gia khac tuyển dụng nhưng tuyệt đối ko có ở Việtnam….mặc dù thời hạn tuyển dụng ….chỉ mới bắt đầu và tất nhiên còn available.:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking: :Thinking::Thinking:
    Em là nguời ở cao nguyên, ko có nhiều bạn bè hay mối quan hệ nên chẳng biết hỏi ai về vấn đề này, nếu bố/mẹ nào biết, xin chỉ dẫn giúp em. Nếu apply thành công, em xin cám ơn các bố/mẹ nhiều lắm. Và mời các bố/mẹ đi ăn uống 1 bữa, thật đấy. :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Thế là bạn đọc không rõ mấy cái hướng dẫn của nó rồi, trên vietnamworks mấy vị trị tuyển ở VN nó đều ghi rõ là nên search theo Location là Mekong Region - SCB. Bạn search theo vị trí như thế nó sẽ ra thui hà, đừng search theo Vietnam, không có Vietnam đâu !!! ^^

Ở đây cho mình hỏi là nếu là vị trí Telesales thì lương lậu thế nào các mẹ nhỉ, mình thì không ngại áp lực công việc đâu, chỉ cần lương khá và có đường để thăng tiến thôi. Mẹ nào có làm ở Standard Chartered thì cho mình chút thông tin nhé. Mình cám ơn nhiều !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhiều lắm nha!!!!! Để mình thử xem!!!!
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhiều lắm nha!!!!! Để mình thử xem!!!!
    Hehe, bạn đừng quá khách sáo !!!

À hôm nay em nhận được mail là sẽ làm cái online assessment của Standard (cái này tự làm ở nhà), nếu được thì mới đi tiếp . Ở đây các mẹ hay bố nào đã từng làm cái này chưa ạ, làm ơn chỉ giáo em vài chiêu với vì tình hình gấp lắm rùi, hiện em đang ôn ráo riết mấy cái em nghĩ sẽ cần rồi chọn thời điểm thích hợp là đêm khuya hổng ai quấy rầy để làm online test . Nếu được một chút gợi ý thì sẽ giúp ích cho em rất nhiều. Em xin cám ơn mọi người trước nha !!!
    • 366 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_huong Xem bài viết
    Hehe, bạn đừng quá khách sáo !!!

À hôm nay em nhận được mail là sẽ làm cái online assessment của Standard (cái này tự làm ở nhà), nếu được thì mới đi tiếp . Ở đây các mẹ hay bố nào đã từng làm cái này chưa ạ, làm ơn chỉ giáo em vài chiêu với vì tình hình gấp lắm rùi, hiện em đang ôn ráo riết mấy cái em nghĩ sẽ cần rồi chọn thời điểm thích hợp là đêm khuya hổng ai quấy rầy để làm online test . Nếu được một chút gợi ý thì sẽ giúp ích cho em rất nhiều. Em xin cám ơn mọi người trước nha !!!
    HR SCB có khuyên là nên download về làm vài lần rồi mới làm thật online. Còn vụ download về như thế nào thì mình cũng ko rõ vì mình chưa làm bao giờ :Worried:. Mình biết vì tháng trc mình có nhờ hỏi hộ cho đứa em :Smug:
    • 366 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_huong Xem bài viết
    Thế là bạn đọc không rõ mấy cái hướng dẫn của nó rồi, trên vietnamworks mấy vị trị tuyển ở VN nó đều ghi rõ là nên search theo Location là Mekong Region - SCB. Bạn search theo vị trí như thế nó sẽ ra thui hà, đừng search theo Vietnam, không có Vietnam đâu !!! ^^

Ở đây cho mình hỏi là nếu là vị trí Telesales thì lương lậu thế nào các mẹ nhỉ, mình thì không ngại áp lực công việc đâu, chỉ cần lương khá và có đường để thăng tiến thôi. Mẹ nào có làm ở Standard Chartered thì cho mình chút thông tin nhé. Mình cám ơn nhiều !!!
    Starter khoảng 3-400 USD. :Battin ey:
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bovit Xem bài viết
    HR SCB có khuyên là nên download về làm vài lần rồi mới làm thật online. Còn vụ download về như thế nào thì mình cũng ko rõ vì mình chưa làm bao giờ :Worried:. Mình biết vì tháng trc mình có nhờ hỏi hộ cho đứa em :Smug:
    Oạch, trong email thì SCB chỉ cho em một đường link rồi nói là làm online test thôi, bởi thế cũng không biết là dạng test nào cả !!!

Ngoài đường link trên thì SCB cũng nói sơ là đại loại như chọn lựa của bạn không có đúng hay sai, hãy chọn lựa đáp án đúng với chính bạn nhất, ... đại loại như vậy. Không biết nếu em may mắn qua vòng này thì còn mấy vòng nữa hả bác ??? Bác bovit hay bác nào khác nếu có thông tin thì cho em xin nhé, em cám ơn nhìu nhìu !!!! :Kiss:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bai test nay, gom 2 phan, nhung chu yeu la hoi ve tinh cach cua ban, va trinh do tieng anh.

ban da tung su dung hyothesis testing chua???

nhung cau tra loi cua ban giong nhu la so lieu ban thu thap tu survey. sau so phan mem Spss se danh gia bai lam cua ban, giong nhu la test 1 cai hypothesis vay. sau do phan mem se danh gia ket qua cua ban dat hay ko dat va dc thong bao bang email trong khoang 1 tuan.....

Minh co chut kinh nghiem trong van de nay, minh lam 2 bai rui, loi khuyen la ban nen nho cau tra loi cua ban, cu tra loi 1 cach trung thuc, ko co van de gi ca, boi vi co nhung cau hoi phan 1 va phan 2 giong nhau, ban nen can tra loi ket qua giong nhau.

good luck hen
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bố/mẹ nào biết cho em hỏi: "internal for applicant only" cái này có nghĩa gì vậy?

thanks moi người.
    • 3,765 Bài viết

• 8,257 Được cảm ơn

Bố/mẹ nào biết cho em hỏi: "internal for applicant only" cái này có nghĩa gì vậy?

thanks moi người.
    Chắc là "for internal applicant only" chứ, là vị trí tuyển dụng chỉ dành cho nội bộ (rotate nhân viên từ vị trí khác sang):Battin ey:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn Mẹ Cáo nhiều lắm. Kiếm dc 1 chổ ở Ngân hàng nước ngòai khó quá!!!! hichcich
    • 536 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

bạn tớ Assistant to Director 650$, hard work hic hic
    • 257 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Assistant to director mà có $650 thôi ạ? Bèo bọt nhỉ :-s
    Gặp em mà không yêu em...
    Yêu em mà không yêu nồng nàn...
    là 2 điều anh không bao giờ làm nổi
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các bố mẹ đã từng làm bài test talent của SCB cho em hỏi với, thường thì sau bao lâu kể từ khi làm bài test sẽ được họ liên lạc lại ạ? mà liên lạc thì ngta chỉ liên lạc với successful candidates hay là sẽ có cả email cho mình để thông báo 1 tiếng là mình đã fail ạ? Em chờ đợi sốt ruột quá hichic :Worried:
    • 135 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chick_chip Xem bài viết
    Các bố mẹ đã từng làm bài test talent của SCB cho em hỏi với, thường thì sau bao lâu kể từ khi làm bài test sẽ được họ liên lạc lại ạ? mà liên lạc thì ngta chỉ liên lạc với successful candidates hay là sẽ có cả email cho mình để thông báo 1 tiếng là mình đã fail ạ? Em chờ đợi sốt ruột quá hichic :Worried:
    E cũng có chung câu hỏi ạ, mẹ nào đang làm tại SCB nếu có thông tin tuyển dụng giới thiệu cho bọn e nhé, hì hì, e cảm ơn nhiều và tặng hoa các chị :Rose:
    Mẹ kể con nghe câu chuyện của chúng ta, nơi chúng ta bắt đầu, con đường ta đã đi và điều tốt đẹp ta đang hướng tới
    • 772 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

hiiih!!! mấy mẹ ơi!! chị mình làm ở đây, không tiện nói chức vụ nhưng lương cao lam hiihihih, khi tuyển dung thì một người phải có kinh nghiệm thất sự, nhạy bén trong công việc mới có thể vượt qua mấy vòng loại ở đây!!! mà nó áp lực cao, lương nhân viên không cao nhưng thưởng thì trời ơi !!!! chẹp chẹp rooling:rooling:rooling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honglaumong Xem bài viết
    hiiih!!! mấy mẹ ơi!! chị mình làm ở đây, không tiện nói chức vụ nhưng lương cao lam hiihihih, khi tuyển dung thì một người phải có kinh nghiệm thất sự, nhạy bén trong công việc mới có thể vượt qua mấy vòng loại ở đây!!! mà nó áp lực cao, lương nhân viên không cao nhưng thưởng thì trời ơi !!!! chẹp chẹp rooling:rooling:rooling:
    Huhu, thế chắc là em bị trượt rồi, vì em là lính mới tốt nghiệp đại học...
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4