LÀM GIÀU

Nhà mặt đường, gần 3 trường học nên kinh doanh gì các bố mẹ nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 125 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Nhà em gần 3 trường học (cấp 1, 2, 3) nhưng dân cư chỗ em cũng thưa lắm. Em đang tính mở hàng kinh doanh gì đó (mẹ em sắp về hưu) nhưng mà chưa biết kinh doanh gì. Các bố mẹ nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho em được không ạ? Mẹ em thì thích bán kem nhưng mà ở xung quanh nhà em khá nhiều nhà bán kem rồi. Cảm ơn các bố mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 789 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mở quán potocopy đảm bảo nhanh chóng lấy lại vấn lớn lắm
    Đầu tư ít nhưng hiệu quả cao
    • 174 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Kinh doanh đồ ăn, nhất là ăn sáng í, bọn trẻ con thường hay ăn ở gần trường cho tiện
    • 653 Bài viết

• 1,557 Được cảm ơn

Theo em nên bán đồ lưu niệm... mấy thứ linh tinh mà long lanh đẹp đẽ ấy. Nhà mặt đường gần 3 trường, thuận lợi quá rồi chị rooling:
    Beauty is a treasure but graciousness is priceless
    • 459 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Cho em thuê lấy xiền .hì:Battin ey:
    • 1,247 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Tâm lí của bọn trẻ rất thích ăn vặt. Mình thấy nhà gần trường thì nên bán nước uống, bánh mì, mì gói, bánh kẹo các loại, làm yaourt, chè các loại cho vào chén nhựa nhỏ bỏ vào tủ lạnh,... giống như căn tin í. Nhưng việc này phải có người phụ với bà vì một mình sẽ xoay sở không kịp vào giờ ra chơi. Sắm vài cái bàn, ghế nhựa nữa là ổn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,658 Bài viết

• 1,461 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em2010us Xem bài viết
    Nhà em gần 3 trường học (cấp 1, 2, 3) nhưng dân cư chỗ em cũng thưa lắm. Em đang tính mở hàng kinh doanh gì đó (mẹ em sắp về hưu) nhưng mà chưa biết kinh doanh gì. Các bố mẹ nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho em được không ạ? Mẹ em thì thích bán kem nhưng mà ở xung quanh nhà em khá nhiều nhà bán kem rồi. Cảm ơn các bố mẹ nhiều.
    Bán Hồng trà sủi bọt, trà sưã, sirô đá...và phiá trước bán thêm những món ăn lặt vặt.
    • 2,658 Bài viết

• 1,461 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebest Xem bài viết
    Mở quán potocopy đảm bảo nhanh chóng lấy lại vấn lớn lắm
    Đầu tư ít nhưng hiệu quả cao
    Trường cấp 1-2-3 ít photo lắm, đại học thì phù hợp hơn!
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cho thuê truyện tranh chăng?

Mà cụ thể nhà chị ở đâu, biết chính xác thì mới góp ý được chứ ạ. Với lại có thể những nhận định của chị chưa chắc đã đúng. Em thấy nhu cầu photo của cấp 3 là cũng lớn lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vnapple; 25/12/2009 vào lúc 07:50 AM.
    • 1,689 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Xung quanh có người bán kem rồi thì mình bán chi nữa, nên bán những gì mà xung quanh chưa ai bán í. Hay là bạn cứ cho thuê như nhà mình này cho người ta thuê đến tháng lấy xiền xài khỏe re khỏi cần nhọc công tính toán.:Smiling:
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • 198 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Gần trường học lãi nhất là mở cửa hàng điện tử, tiếp đến là quán in photo (lúc đó nhắm đến ngay học sinh, giáo viên và phụ huynh, cái này đầu tư không lớn). Tiếp đến thử kinh doanh thứ gì liên quan đến học sinh như sách vở, quần áo đồ lưu niệm vì học sinh giờ cứ có ngày lễ gì tặng quà nhau cũng nhiều mà tuổi đó lại thích chơi nổi. Quần áo đồ trang trí gì độc thì sẽ bán rất nhanh.
    • 187 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakimnguyen Xem bài viết
    Tâm lí của bọn trẻ rất thích ăn vặt. Mình thấy nhà gần trường thì nên bán nước uống, bánh mì, mì gói, bánh kẹo các loại, làm yaourt, chè các loại cho vào chén nhựa nhỏ bỏ vào tủ lạnh,... giống như căn tin í. Nhưng việc này phải có người phụ với bà vì một mình sẽ xoay sở không kịp vào giờ ra chơi. Sắm vài cái bàn, ghế nhựa nữa là ổn.
    :Battin ey: Giờ ra chơi HS có được ra khỏi cổng trường đâu mẹ nó ơi.
    Mở trà sữa trân châu đi chị. Cái này giờ là mode hay sao ý.
    Con bạn em nó mở quán mà ngày thu hơn cả triệu bạc.
    • 2,562 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Nếu là tớ thì tớ mở cửa hàng tạp hóa, văn phòng phẩm lẫn quà tặng. Tất cả mọi người đều có nhu cầu, đặc biệt sinh viên học sinh.Xem cửa hàng nào ở khu sinh viên cũng đông hết á. Mà trông vậy thôi lãi cao ra lắm đấy bạn. Mở kem chỉ kinh doanh theo thời vụ thôi
    • 5,983 Bài viết

• 10,944 Được cảm ơn

Đúng rồi, bán lặt vặt cả hàng quà vặt này, cả tý văn phòng phẩm, tý quà lưu niệm long lanh mà rẻ tiền, kèm thêm một chảo rán xúc xích, đầu tư nhỏ, lãi nhiều mà cũng dễ chiều lòng cả phụ huynh cả học sinh (chứ mở cửa hàng điện tử tiếp tay cho các con ham chơi lười học thì trong tâm mình thấy không thích đồng tiền kiếm được kiểu đó, máy pho to co py nói thế chứ cũng đắt phết). Ban đầu cứ thế đã, sau đó xem mặt hàng nào bán chạy thì tăng cường lên, có mặt bằng thế là quá tốt rồi.
    • 125 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị. Em ở Hải Phòng, nhà em ở gần 3 trường học: tiểu học, cấp 2, cấp 3. Theo em nhận định thì dân cư ở đây thu nhập chỉ bình thường, ko cao lắm. Hiện tại em đang có kế hoạch mở lớp học tiếng Anh, tiếng Nhật tại nhà vì loại hình này có lẽ là cần thiết và hơn nữa chưa có ai làm (em dạy chứ không phải mở trung tâm). Nói chính xác hơn là cũng có 1, 2 trung tâm treo băng rôn quảng cáo ở khu nhà em rồi nhưng em vẫn sẽ thử mở lớp xem sao. Tiếng Anh em tốt, ban đầu em dự định luyện IELTS cho các em học sinh có nhu cầu du học vì em cũng đang apply học bổng và tìm việc nên có thời gian rảnh, nhưng hình như ở Hải Phòng IELTS vẫn còn xa lạ nên tạm thời em dạy tiếng Anh, tiếng Nhật thôi, còn ai có nhu cầu IELTS thì em mới dạy.

Tuy nhiên, em có chút băn khoăn: Ban đầu em dự định phát tờ rơi về lớp học cho các em học sinh (chủ yếu là cấp 3) nhưng mà nghĩ như thế khéo mọi người sẽ đánh giá thấp chất lượng dạy của em. Nên em đang cân nhắc, không biết có nên phát tờ rơi không. Nếu các anh chị nhận được tờ rơi quảng cáo lớp học tiếng Anh, anh chị có quan tâm không? Hay sẽ chỉ nghĩ: "Ôi dào, quảng cáo ấy mà!". Mọi người có quan trọng đến tiếng tăm giáo viên và sự giới thiệu của bạn bè không?

Nếu mở lớp thì mặt bằng em vẫn chưa làm gì. Em vẫn đang nghĩ xem sẽ kinh doanh gì cho Mẹ vì lớp tiếng Anh sẽ chả dùng gì đến mặt đường cả. Nhà em gần trường cấp 2 hơn, trường cấp 3 cách đó 2-300m và cũng có hàng trà sữa trân châu rồi. Nếu mở hàng quà sinh nhật em thấy vốn khá lớn thì phải mà thu về nhỏ giọt.

Cảm ơn các anh chị đã cho ý kiến. Nếu ai có ý tưởng gì hay góp cho em với ạ. Cảm ơn cả nhà.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi em2010us; 30/12/2009 vào lúc 01:58 AM.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kinh doanh văn phòng phẩm, thiết bị trường học cũng được đấy bạn.
    • 125 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhoa209 Xem bài viết
    Kinh doanh văn phòng phẩm, thiết bị trường học cũng được đấy bạn.
    Cảm ơn chị. Khu nhà em cũng nhiều cửa hàng bán mặt hàng này rồi. Mà cái này em nghĩ cần vốn lớn chút để mặt hàng trông cho nó phong phú. Nhà em thì vốn nhỏ lắm, chắc khó kinh doanh cái này.
    • 675 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình thấy kinh doanh bán bánh mỳ, bánh bao, sữa tươi, chua các loại... phục vụ ăn uống cũng đc phết đấy!:Smiling:
    • 358 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên mở văn phòng phẩm theo dạng bán lẻ, bán thiệp, giấy, bút, thước,... và nếu tiện thì kê 1 máy photo ở trước. Bán lẻ tưởng thu lời ít, nhưng tổng kết cuối tháng thì bất ngờ luôn đấy ạ. Như thế vừa sử dụng được mặt bằng, vẫn có thể dạy học nữa. Cái này gọi là kết hợp nhiều thứ, chủ yếu là văn phòng phẩm. Sau này càng bán, sẽ càng biết nhu cầu của học sinh là gì và bổ sung, thêm bớt mặt hàng thích hợp.
    Chúc bạn thành công nha.
    • 48 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Theo em,
    Chi nên đầu tư cửa hàng bán văn phòng phẩm, không chỉ có sách vở bút giấy, mà còn cả các sản phẩm quà tặng....Quan trọng là nắm bắt được tâm lý khách hàng, đóng gói bắt mắt, giá cả phải chăng, phục vụ tận tình chu đáo.
    Chúc chị thành công!
    Gio trut roi nhieu, dau phai boi mua thu...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2