LÀM GIÀU

muốn mở cửa hàng kinh doanh tap hóa

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 6.88K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

-chào các mẹ.mong các mẹ có kinh nghiệm mở cửa hàng tạp hóa tư vấn giúp em ạ
    nha em có mặt bằng lên ko phải đi thuê và khu dân cư ở đây cũng đông.dự định 2 tháng rưỡi nữa sẽ mở.các mẹ có kinh nghiem chỉ bảo em với vì đây là lần đầu kinh doanh lên cũng còn nhiều điều chưa hiểu(nhà em ở hà đông ạ)
    -em chưa biết lấy những mặt hàng ở đâu(các đò sinh hoạt và bánh kẹo thuốc lá,dầu gội,bàn chải v..v...)
    -các mẹ nào có mối hàng gần hà đông thì giúp em với
    -và điều quan trong nhất là tư vấn kinh nghiêm hay và các chiến thuật để kinh doanh hiệu quả,làm sao để thu hút dc khách hàng
    -vốn em hơi ít ạ(100tr)
    -mong các mẹ quan tâm chỉ bảo ạ
    -cảm ơn các mẹ đã đọc tin_chúc các mẹ và bé mạnh khỏe
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

up cho lên nào
    niềm vui lớn nhất của mẹ là nhìn con khôn lớn
    • 1,984 Bài viết

• 1,547 Được cảm ơn

các chiến thuật để kinh doanh hiệu quả,làm sao để thu hút dc khách hàng
    bán tạp hóa thì bày ra là có ng đến mua, làm gì có cái chiến thuật nào , có cần nói 1 cách nghiêm trọng phóng đại vấn đề vậy ko
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

oh... Cửa hàng tạp hóa.. rất thú vị đấy các mẹ ah.. thật may mắn khi tôi lại là con nhà nòi về bán hàng tạp hóa.. Mama tôi vẫn đang sở hữu một cửa hàng tạp hóa ở làng từ năm 92 tới giờ... mặc dù bây giờ trong làng có rất nhiều nhà cũng mở cửa hiệu... nhưng nhà tôi vẫn chiếm gần 90% toàn bộ hàng bán ra cho cả làng,,,,
    Vậy thì, không đơn giản là cứ mở ra là được... Bán hàng tạp hóa nó cần một số kinh nghiệm nhỏ các mẹ ah !
    Nếu không các bạn chỉ mở ra và trở thành 1 cửa hiệu tạp hóa nhỏ giống như những cửa hàng nhỏ cạnh nhà tôi mà thôi !!!
    Kinh doanh nó có nghệ thuật cả đấy bạn ah..chỉ là các bạn không chú ý mà thôi
    Mình nghĩ bây giờ có rất nhiều cách KD...
    Sao bạn lại chọn KD tạp hóa chứ.. nó nhỏ lém.. mà đốt thời gian kinh khủng,,,,
    Mama tôi kinh doanh tạp hóa, chị gái tôi có một cửa hàng phở lớn hơn, nhiều người phục vụ hơn..Em gái tôi có 1 DN cũng KD... Còn tôi là người làm công ăn lương.. cách đây 1 năm tôi nghĩ kiểu gì tôi cũng kinh doanh..vì tôi là con nhà nòi trong KD ..hihi..
    Một thằng Quản lý thì KD cái gì cho được,, thời gian làm gì có.. vốn lấy đâu ra....
    Ấy vậy mà... không vốn, không kinh nghiệm, không thời gian.. mà thu nhập làm thêm từ KD của tôi cũng cao hơn cả cha mẹ tôi đang làm tạp hóa đấy...
    Mình nghĩ trc khi KD tạp hóa... bạn nên thử 1 hình thức KD mà mình đang làm ... nó thực sự ấn tượng... bạn thử tìm hiểu xem nếu OK thì làm.. không thì cũng chẳng mất gì cả... lại chỉ là làm thêm
    Nếu bạn muốn tư vấn thật sự: dù KD nào đi chăng nữa
    hãy liên lạc với mình theo 1 vài cách sau:

email:Letuan@abegroup.vn
    Yahoo: nguoi_xua3
    Phone: 0985.022.007

Mình sẽ tư vấn cho ... ok !
    Chúc bạn thành công với sự lựa chọn sáng suốt !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nó ko hiểu ý em rồi.chiến thuật ở đây là quảng bá sản phẩm làm sao cho khách hàng vào 1 lần là có lần sau.và các khuyến mại như nào để khách hàng hài lòng
    Trích dẫn Nguyên văn bởi petitgarcon Xem bài viết
    bán tạp hóa thì bày ra là có ng đến mua, làm gì có cái chiến thuật nào , có cần nói 1 cách nghiêm trọng phóng đại vấn đề vậy ko
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ đã quan tâm và tư vấn.thời buổi khó khăn như này chẳng biết làm gì.nhà lại có mặt bằng lên mới mạnh rạn đầu tư bán tạp hóa tại nhà.vì mình cngx chẳng có việc j làm cả.vốn thì chỉ có 100tr lên mình nghĩ bán tạp hóa là hợp lý.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoi_xua3 Xem bài viết
    oh... Cửa hàng tạp hóa.. rất thú vị đấy các mẹ ah.. thật may mắn khi tôi lại là con nhà nòi về bán hàng tạp hóa.. Mama tôi vẫn đang sở hữu một cửa hàng tạp hóa ở làng từ năm 92 tới giờ... mặc dù bây giờ trong làng có rất nhiều nhà cũng mở cửa hiệu... nhưng nhà tôi vẫn chiếm gần 90% toàn bộ hàng bán ra cho cả làng,,,,
    Vậy thì, không đơn giản là cứ mở ra là được... Bán hàng tạp hóa nó cần một số kinh nghiệm nhỏ các mẹ ah !
    Nếu không các bạn chỉ mở ra và trở thành 1 cửa hiệu tạp hóa nhỏ giống như những cửa hàng nhỏ cạnh nhà tôi mà thôi !!!
    Kinh doanh nó có nghệ thuật cả đấy bạn ah..chỉ là các bạn không chú ý mà thôi
    Mình nghĩ bây giờ có rất nhiều cách KD...
    Sao bạn lại chọn KD tạp hóa chứ.. nó nhỏ lém.. mà đốt thời gian kinh khủng,,,,
    Mama tôi kinh doanh tạp hóa, chị gái tôi có một cửa hàng phở lớn hơn, nhiều người phục vụ hơn..Em gái tôi có 1 DN cũng KD... Còn tôi là người làm công ăn lương.. cách đây 1 năm tôi nghĩ kiểu gì tôi cũng kinh doanh..vì tôi là con nhà nòi trong KD ..hihi..
    Một thằng Quản lý thì KD cái gì cho được,, thời gian làm gì có.. vốn lấy đâu ra....
    Ấy vậy mà... không vốn, không kinh nghiệm, không thời gian.. mà thu nhập làm thêm từ KD của tôi cũng cao hơn cả cha mẹ tôi đang làm tạp hóa đấy...
    Mình nghĩ trc khi KD tạp hóa... bạn nên thử 1 hình thức KD mà mình đang làm ... nó thực sự ấn tượng... bạn thử tìm hiểu xem nếu OK thì làm.. không thì cũng chẳng mất gì cả... lại chỉ là làm thêm
    Nếu bạn muốn tư vấn thật sự: dù KD nào đi chăng nữa
    hãy liên lạc với mình theo 1 vài cách sau:

email:Letuan@abegroup.vn
    Phone: 0985.022.007

Mình sẽ tư vấn cho ... ok !
    Chúc bạn thành công với sự lựa chọn sáng suốt !
    • 164 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

mình ủng hộ mẹ khanhly2302 mở tạp hóa. Mình mà có mặt bằng cũng sẽ làm như bạn. Vừa bán tạp hóa vừa kinh doanh đa cấp cho amway cũng được mà nguoi_xua3

Mình nghĩ bạn mở tạp hóa ở KDC thì cần nhất là uy tín (đủ lượng, đúng chất) và giá phải chăng. Mình lấy kinh nghiệm người tiêu dùng mà chia sẻ với bạn. những j mình cần mua với số lượng nhiều, mình sẽ vào siêu thị. Nhưng những j urgent, mình sẽ ra tạp hóa, và trong số nhiều ch tạp hóa xung quanh, mình chọn bà chủ dễ chịu, hàng rẻ (ra mua tạp hóa là mình sẽ gọi chính xác món hàng mình cần - loại, nhãn hàng, số lượng); ch đó chỉ cần rẻ hơn chỗ kế bên 500 đồng mình cũng vui nữa. đôi khi mình còn nhờ con nhỏ mua giúp, và khi đó sự hỗ trợ (biết cách nói chuyện với trẻ con, bao gói cẩn thận cho trẻ) và uy tín của bà chủ (tiền bạc minh bạch) là lựa chọn đầu tiên.

Chúc bạn thành công !!! Còn vụ bán hàng đa cấp, mình không phản đối nhưng mẹ khanhly cần cân nhắc về sp, giá cả của sp, bạn sẽ bán sp đó cho ai, dân cư xung quanh bạn có thể mua được sp đó với giá đó hay không (quên nữa, chọn hàng bán trong tiệm tạp hóa cũng phải cân nhắc y như vầy)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dạ vâng cảm ơn mẹ aniznogou.thật sự em cũng xác định là mở tạp hóa từ đầu rồi.nhưng vẫn muốn lên diễn đàn để nge các mẹ có kinh nghiệm tư vấn ạ.chó nó có thêm dũng khí vì đây là lần đầu kinh doanh mà...
    -và 1 diều nữa em muốn hỏi các mẹ là nếu có khách thì thu nhạp có ổn định ko ạ.(em chỉ cần hòa vốn là dc.có lãi thì càng tốt)vì em chỉ cần mở cửa hàng để có việc làm thôi ạ.
    -cảm ơn các mẹ nhaz
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó thực sự muốn mở tạp hóa.. vậy thì mình sẽ tư vấn vậy !
    Đúng là mở tạp hóa thì ngoài giả cả phải chăng, mua nhiều thì phải giảm giá ...
    Bạn đang quan tâm đến chính sách "Khuyến mãi" ( ko phải khuyến mại đâu mẹ nó nhé - các mẹ cứ nhầm lẫn lung tung beng cả lên thế)
    Thì bạn nên cởi mở với khách hàng.. chia sẻ với họ về cuộc sống..kinh nghiệm.. họ sẽ kết cửa hàng của bạn thôi
    Chủ yếu là độ chân thành... bạn sẽ có khách hàng ... ngoài ra ....yếu tố nợ cũng dc cân đong đo đếm... cẩn thận nhé
    Nợ nó như con dao 2 lưỡi... ko nợ không dc, nợ nhiều thì mất khách mất luôn cả vốn,,, cái này phải tùy cơ ứng biến
    Còn KD đa cấp như mình, nói luôn là mình làm amway.. đây là dòng Sp rất tốt..nên thương hiệu của mình cũng nâng nên nhờ thương hiệu của amway
    Đây thực chất là xây dựng hệ thống người tiêu dùng, chứ không phải là bán hàng... nên các mẹ đừng nhầm là càng bán dc nhiều càng tốt
    KD này không cần bán nhiều hàng... mà chủ yếu là xây dựng hệ thống người tiêu dùng..
    Tất nhiên ban đầu bạn phải bán hàng để mọi người biết đến nó... sau đó thì một khi bạn có danh sách khách hàng bạn hoàn toàn có thể mở rộng hệ thống của mình !
    Cha mẹ mình có hiệu tạp hóa... nhưng thu nhập của ông bà không lại dc làm thêm KD này của mình..hihi
    Ông bà bây giờ bán cho vui.. nên càng bán lại càng hăng... lại càng có nhiều khách hàng....hehe
    Mình có rất nhiều K.nghiệm trong xd KD theo mạng lưới này... mình nghĩ bạn có thể tìm hiêu về nó... bạn thử bỏ ra vài buổi tìm hiều cùng đội nhóm... tụi mình sẽ hỗ trợ các bạn..dù các bạn ở bất cứ đâu...
    Hy vọng bạn nhận ra vấn đề KD lớn này...
    Mình cũng có rất nhiều bài viết về KD này... nhưng không phải ở diễn đàn này ...
    http://www.hoclamgiau.vn/home/profile.aspx
    Hy vọng chúng ta có thể trao đổi và hợp tác
    Có gì hãy trao đổi với mình nhé !
    Mình không phải là mẹ đâu, là bố đấy..hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi ANiznogoud Xem bài viết
    mình ủng hộ mẹ khanhly2302 mở tạp hóa. Mình mà có mặt bằng cũng sẽ làm như bạn. Vừa bán tạp hóa vừa kinh doanh đa cấp cho amway cũng được mà nguoi_xua3

Mình nghĩ bạn mở tạp hóa ở KDC thì cần nhất là uy tín (đủ lượng, đúng chất) và giá phải chăng. Mình lấy kinh nghiệm người tiêu dùng mà chia sẻ với bạn. những j mình cần mua với số lượng nhiều, mình sẽ vào siêu thị. Nhưng những j urgent, mình sẽ ra tạp hóa, và trong số nhiều ch tạp hóa xung quanh, mình chọn bà chủ dễ chịu, hàng rẻ (ra mua tạp hóa là mình sẽ gọi chính xác món hàng mình cần - loại, nhãn hàng, số lượng); ch đó chỉ cần rẻ hơn chỗ kế bên 500 đồng mình cũng vui nữa. đôi khi mình còn nhờ con nhỏ mua giúp, và khi đó sự hỗ trợ (biết cách nói chuyện với trẻ con, bao gói cẩn thận cho trẻ) và uy tín của bà chủ (tiền bạc minh bạch) là lựa chọn đầu tiên.

Chúc bạn thành công !!! Còn vụ bán hàng đa cấp, mình không phản đối nhưng mẹ khanhly cần cân nhắc về sp, giá cả của sp, bạn sẽ bán sp đó cho ai, dân cư xung quanh bạn có thể mua được sp đó với giá đó hay không (quên nữa, chọn hàng bán trong tiệm tạp hóa cũng phải cân nhắc y như vầy)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn anh nguoi_xưa3 đã nhiệt tình tham mưu cho em..em thấy ý tưởng của anh cũng hay.nhưng em tìm hiểu qua google.com về amway em thấy hơi ghê->có phải là kinh doanh theo hình thức bán cho người thân hoặc bạn bè quen biết phải ko anh.em thấy ko ổn lắm(em ko có ý gì đau ạ,tại chỉ thấy chưa vững trong vấn đề này thôi ạ) vì thấy mọi người nói về amway nó kiểu như bán hàng đa cấp(theo kiểu hợp pháp)dù sao em cũng cảm ơn anh.nói thật em mở cửa hàng chỉ để học hỏi thôi chưa nghĩ đến làm giàu vì còn ít kinh nghiệm trong kinh doanh....nếu sau này làm ăn có phát triển mới dám nghĩ đến chuyện mở rộng hihii...vì hiện tại em ko có gánh nặng mấy vì mọi thứ liên quan đến kinh tế trong nhà đã có người khác lo cho rồi.bây giờ chỉ muốn có 1 công viêc làm cho đỡ buồn thôi ạ.học hỏi là chính...cũng mong rằng làm dc cái j đó để đóng góp cho gia đình thì sẽ vui hơn...cảm ơn anh người_xưa3 nhé...chúc anh và các mẹ ở webtretho luôn có sức khỏe tốt và thành công trong cuộc sống ạ
    Nếu mẹ nó thực sự muốn mở tạp hóa.. vậy thì mình sẽ tư vấn vậy !
    Đúng là mở tạp hóa thì ngoài giả cả phải chăng, mua nhiều thì phải giảm giá ...
    Bạn đang quan tâm đến chính sách "Khuyến mãi" ( ko phải khuyến mại đâu mẹ nó nhé - các mẹ cứ nhầm lẫn lung tung beng cả lên thế)
    Thì bạn nên cởi mở với khách hàng.. chia sẻ với họ về cuộc sống..kinh nghiệm.. họ sẽ kết cửa hàng của bạn thôi
    Chủ yếu là độ chân thành... bạn sẽ có khách hàng ... ngoài ra ....yếu tố nợ cũng dc cân đong đo đếm... cẩn thận nhé
    Nợ nó như con dao 2 lưỡi... ko nợ không dc, nợ nhiều thì mất khách mất luôn cả vốn,,, cái này phải tùy cơ ứng biến
    Còn KD đa cấp như mình, nói luôn là mình làm amway.. đây là dòng Sp rất tốt..nên thương hiệu của mình cũng nâng nên nhờ thương hiệu của amway
    Đây thực chất là xây dựng hệ thống người tiêu dùng, chứ không phải là bán hàng... nên các mẹ đừng nhầm là càng bán dc nhiều càng tốt
    KD này không cần bán nhiều hàng... mà chủ yếu là xây dựng hệ thống người tiêu dùng..
    Tất nhiên ban đầu bạn phải bán hàng để mọi người biết đến nó... sau đó thì một khi bạn có danh sách khách hàng bạn hoàn toàn có thể mở rộng hệ thống của mình !
    Cha mẹ mình có hiệu tạp hóa... nhưng thu nhập của ông bà không lại dc làm thêm KD này của mình..hihi
    Ông bà bây giờ bán cho vui.. nên càng bán lại càng hăng... lại càng có nhiều khách hàng....hehe
    Mình có rất nhiều K.nghiệm trong xd KD theo mạng lưới này... mình nghĩ bạn có thể tìm hiêu về nó... bạn thử bỏ ra vài buổi tìm hiều cùng đội nhóm... tụi mình sẽ hỗ trợ các bạn..dù các bạn ở bất cứ đâu...
    Hy vọng bạn nhận ra vấn đề KD lớn này...
    Mình cũng có rất nhiều bài viết về KD này... nhưng không phải ở diễn đàn này ...
    http://www.hoclamgiau.vn/home/profile.aspx
    Hy vọng chúng ta có thể trao đổi và hợp tác
    Có gì hãy trao đổi với mình nhé !
    Mình không phải là mẹ đâu, là bố đấy..hihi
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó muốn học hỏi kinh nghiệm, thì KD này là tuyệt vời nhất ( ko phải là bán hàng tạp hóa).Vì đội nhóm đến từ rất nhiều thành phần như giảng viên nhạc viện QUân Đội, Trưởng phòng nhân sự, Thông tấn xã VN, trưởng ngành hàng điện tử Siêu thị Topcare... Toàn những thủ lĩnh tuyệt vời trong công việc truyền thống mẹ nó ah...
    Hơn nữa, bạn chưa ko có áp lực về tài chính thì KD này còn tuyệt vời hơn nữa... hãy thử cảm nhận 1 lần với đội nhóm của tụi mình được không ,,,
    Lúc nào rảnh cafe đi bạn !
    Mọi thông tin liên lạc:
    0985.022.007
    Email: Letuan@abegroup.vn

Rất vui khi được cafe nói chuyện cùng các bạn !
    • 216 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

bán tạp hóa này, mình cũng thích, nhưng vấn đề nan giải của mình ở đây là, làm sao để ko bị người quen mua thiếu lâu........chôn vốn........nợ khó đòi.
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

HIhi...Kinh doanh thì không bao giờ tránh được yếu tố đó
    Muốn mọi người ko nợ nhiều ( ko nhất thiết phải là người thân)
    Đầu tiên bạn nên nâng cao kỹ năng bán hàng bằng cách:
    + Đọc các cuốn sáng về kỹ năng mềm trong giao tiếp, bán hàng
    + Nên offline với 1 nhóm nào đó cùng đam mê
    Khi đó kỹ năng bán hàng của bạn lên, mình tin khoản nợ xấu này sẽ ko còn là vấn đề nữa,,,hihi

Chúc các bạn thành những nhà bán hàng vỹ đại nhất !hihi
    • 112 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HIhi...Kinh doanh thì không bao giờ tránh được yếu tố đó
    Muốn mọi người ko nợ nhiều ( ko nhất thiết phải là người thân)
    Đầu tiên bạn nên nâng cao kỹ năng bán hàng bằng cách:
    + Đọc các cuốn sáng về kỹ năng mềm trong giao tiếp, bán hàng
    + Nên offline với 1 nhóm nào đó cùng đam mê
    Khi đó kỹ năng bán hàng của bạn lên, mình tin khoản nợ xấu này sẽ ko còn là vấn đề nữa,,,hihi

Chúc các bạn thành những nhà bán hàng vỹ đại nhất !hihi
    Mình cũng đang kinh doanh bán tạp hóa nè. Mình thì làm nhân viên văn phòng, chỉ phụ vợ bán lúc chiều tối hoặc thời gian rảnh thôi. Bán tạp hóa này có nhiều rủi ro lắm đó.

1. Hàng sẽ bị quá date nếu ế lâu.

2. Bị mấy chú tí hay gián cắn phá.

3. Hư, bể....

4. Nếu bán cho khách tốt bụng thì ko sao, nếu gặp tụi gian manh thì lổ chắc.

5. Nếu bán rồi mà có khách quen thì quanh năm suốt tháng ko có thời gian rảnh lun.

6. Tiền thuê mặt bằng, thuê nhân viên. Nếu bán đắt thì thôi, còn ế thì toi.

7. Nguồn hàng phải lấy đúng chổ và đúng thời điểm (khuyến mãi)...

Mới kể sơ sơ nhiêu đây đã thấy mệt và chán rùi. Nếu được chắc năm sau em bỏ bán tạp hóa lun.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CÔNG TY VĂN PHÒNG PHẨM TÂN VIỄN ĐÔNG
    http://www.vanphongphamsieure.vn/

Nếu có gì thắc mắc cần trao đổi xin vui lòng liên lạc theo thông tin sau:

PHƯƠNG NHÀN
    TAN VIEN DONG STATIONERY SERVICE AND TRADING CO.,LTD
    363 Le Trong Tan St., Tan Phu Dist. HCM City, Vietnam

Tel: 08.6265.2222 line 113

Email: tanviendong200@gmail.com

Web: http://www.vanphongphamsieure.vn/

Rất mong nhận được sự hợp tác từ quý khách hàng!
    Chúc quý khách hàng sức khỏe và thành công.

Xin chân thành cảm ơn!