LÀM GIÀU

Mức lương nhân viên văn phòng đại diện cho cty nước ngoài

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 85.3K Lượt đọc
  • 228 Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoidocsach Xem bài viết
    hixxxxxxxxxxxxxx
    Không anh chị nào có kinh nghiệm tư vấn cho em ah???
    Khoảng 300-400 tùy khả năng luc phỏng vấn e ah nhưng e được gọi đi pv chưa hay mới chỉ ngam kiu để apply
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi sao lương bác này cao thế :/ Em sắp ra trường, bác có thể tư vấn giúp em được khôgn ạ ? Muốn apply vào mấy VPDD thì cần tìm thông tin ở đâu vậy ạ ? Có cần những yêu cầu gì bthế bác :< Em vô cùng cảm ơn bác ~~~
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnguyen8688 Xem bài viết
    Mình đang làm cho VPDD của 1 cty của Hq về chuyển phát nhanh từ 3 năm trc. Lương net là 700$. Năm nay cty vừa mới thành lập đc cty hoạt động chính thức tại HN, cv nhiều lên rất nhiều nhg lương của mình vẫn vậy, chỉ đc hỗ trợ thêm tiền ăn trưa thôi
    Tôi yêu nhà tôi lắm, nhà tôi thật toẹt vời
    • 67 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangntmh Xem bài viết
    Ôi sao lương bác này cao thế :/ Em sắp ra trường, bác có thể tư vấn giúp em được khôgn ạ ? Muốn apply vào mấy VPDD thì cần tìm thông tin ở đâu vậy ạ ? Có cần những yêu cầu gì bthế bác :< Em vô cùng cảm ơn bác ~~~
    Vào vietnamwork.com mà tìm nhé

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 85 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình làm vpdd của một cty Nhật tại tphcm nè. Chán chả buồn khóc.Công việc ko có vấn đề gì vì quá ít công việc để làm thế là síp mình bày ra đủ trò tra tấn mình. Mà mấy tên Nhật trẻ tuổi khó tính vô cùng.Mình đến chết vì stress với lũ chúng nó. Mình làm xong hợp đồng này định nhấn nút đây. Chả học hỏi được gì. Lương thì ok. 600 gross.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có kinh nghiệm làm việc ở VPDD Ấn Độ bên Dược phẩm, Công việc của mình là hợp đồng ngoại thương, chứng từ hàng nhập khẩu, công việc văn phòng, thuế TNCN, Photoshop, hồ sơ đấu thầu thuốc bệnh viện....nói chung là các công việc liên quan đến Dược;giao tiếp tiếng Anh. Có kinh nghiệm gần 3 năm, bạn nào biết chỗ nào có nhu cầu tuyển dụng thì giúp mình với nhé.
    Thanks các bạn nhiều. Email của mình: ngocdong2704@gmail.com
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, Mình đang có dự định xin vào 1 VPDD làm, nhưng công việc mình làm sau này cũng sẽ đi đi lại lại tới Bình Dương, mình thấy cũng làm được nhưng mỗi 1 chỗ mình lại thắc mắc là nếu khi mình có thai, vậy thì công việc phải làm sao, vì công ty chỉ có mỗi một mình mình làm mọi thứ thế này, nếu lúc đó thì không biết nên sắp xếp làm sao, có mẹ nào có kinh nghiệm vể chuyện này chưa vậy ?
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng hiện đang làm tại VPĐD cho 1 công ty trang sức của Châu Âu tại Việt Nam đây. Chức danh thì cao thật đấy nhưng công việc thì như admin, từ chăm sóc khách hàng đến cả sửa bóng đèn trong văn phòng em cũng phải làm. Nhưng được cái đồng nghiệp và sếp rất tốt. Lương net của em thì được $500, em chả học hành cao gì cả, tốt nghiệp cao đẳng trường Hoa Sen thôi, em cũng mới 22t nhưng được cái đã ra ngoài đi làm từ 17 tuổi và cũng đã có chút ít kinh nghiệm so với bạn đồng lứa rồi Em thấy cũng tùy loại hình kinh doanh và tùy mình thỏa thuận lương thôi, kế phòng em cũng là VPĐD, chức vụ hơn em 1 cấp nhưng lương đến $1400
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi chị! Em thì chưa có kinh nghiệm về vụ này nhưng có biết chị đồng nghiệp đã trải qua rồi và em thì tận mắt chứng kiến nên cho em chia seẻ với chị như sau. Văn phòng chị ấy có 2 người nhưng chị ấy là lính thì phải làm hết, có thai thì cũng như không có - việc cứ thế mà làm hết từ A-Z, không phải vì có thai mà được ưu ái gì cả vì sếp ở đây có nói thẳng rằng tao thuê mày về để làm việc, không phải để bầu bí rồi xin nghỉ, việc cá nhân thì mày phải tự lo và không được đề ảnh hưởng đến công ty.
    Nên kinh nghiệm đúc kết lại là trước khi có bầu chị hãy chuẩn bị mọi thứ cho thật kỹ, về kiến thức cũng như những điều cần thiết khác. Ví dụ: nếu không ốm nghén thì sao, nếu có ốm nghén mà nghén vào buổi sáng thì phải làm gì, nghén vào buổi chiều phải làm gì, ngồi bao lâu là phải đứng lên, giấy tờ khám thai phải luôn để bên mình 24/24, làm việc ở lầu mấy - nếu có báo động cháy, nổ thì di chuyển ra khỏi tòa nhà ntn,... Làm ở VPĐD là đã cực hơn làm ở công ty gấp 100 lần rồi, mà chị còn có thai nữa thì sẽ khó khăn hơn gấp 1000 lần, vừa phải làm tốt công việc mà vừa phải đảm bảo sức khoe thai kỳ nữa. Và theo em biết thì trong văn hóa kinh doanh của người Nhật, họ không thích làm việc với phụ nữ đã có gia đình hoạc đặc biệt đang làm cho họ mà lấy chồng và sinh con, chị sinh em be vào xong thì có nguy cơ mất việc đấy nhé vì khi chỉ là VPĐD thì chẳng có công đoàn nào bảo vệ hay hỗ trợ chị cả
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đang làm trợ lý cho một VPĐD Hàn. Công việc đòi hỏi phải đa năng, biết nhiều lĩnh vực nhưng áp lực không nhiều, làm tốt thì thấy khá nhàn và thú vị. Sếp thoải mái, thân thiện, tính người Hàn thì họ làm ra làm, chơi ra chơi, nên ngoài giờ làm việc cả văn phòng hay đi ăn uống rất vui vẻ, thi thoảng đi dã ngoại, về nhà các nhân viên thăm + chơi.Lương net hơn 500$. Bảo hiểm đóng đầy đủ. Mình có gia đình rồi nên thấy thế cũng ok.
    Tôi kể người nghe ....