LÀM GIÀU

Mua vàng miếng loại nhỏ - 1 chỉ, 2 chỉ, 5 chỉ ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.8K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 269 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mọi người có ai biết nơi bán vàng miếng Rồng Vàng loại 1 chỉ, 2 chỉ, 5 chỉ không mách giúp em với ạh.
    Thanks.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• BKP
    • 6 năm
    • 471 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Mẹ nó ở đâu, Sài gòn, hay HN, mà ở đâu cũng có bán, vàng PNJ, SBJ ( SBJ là vàng của Sacombank) vàng này, tuy không phổ biến giao dịch mua bán ở ngoài như SJC nhưng gửi NH, lãi suất cao hơn SJC. khi có tiền cứ mua, 1 chỉ, 2 chỉ,... đủ 10 chỉ thì đồi ra 1 cây. Lúc truóc mình vnẫ mua vậy ah!!
    http://vn.360plus.yahoo.com/nguyen1283vn/
    Mẹ đã viết lại cho mình rồi!

• 328 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen1283vn Xem bài viết
    Mẹ nó ở đâu, Sài gòn, hay HN, mà ở đâu cũng có bán, vàng PNJ, SBJ ( SBJ là vàng của Sacombank) vàng này, tuy không phổ biến giao dịch mua bán ở ngoài như SJC nhưng gửi NH, lãi suất cao hơn SJC. khi có tiền cứ mua, 1 chỉ, 2 chỉ,... đủ 10 chỉ thì đồi ra 1 cây. Lúc truóc mình vnẫ mua vậy ah!!
    Em cũng có nhu cầu tìm địa chỉ bán vàng miếng ở gần Trung Kính, Trần Duy Hưng, Láng Hạ, Thái Hà, Chùa Bộc. Đó là gần cơ quan và nhà em nên em có thể tranh thủ ra được. Nhà mình ai biết địa chỉ nào bán tốt (giá + chất lượng, uy tín) thì giới thiệu cho em với nhé. Em cảm ơn cả nhà.
    • 269 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen1283vn Xem bài viết
    Mình ở HN bạn ạh. Hình thức mua vàng như bạn nói thì mình chưa thử qua bao giờ, không biết thế nào, chỉ sợ mua ở bank như vậy ít quá người ta ko bán, bạn trước đây hay mua ở bank nào, có dễ ko, chỉ mình với, có gì mình cũng học theo. Dưng mà mình vẫn thích cầm gold trong tay hơn, chả hiểu sao :Smiling:
    • 1,182 Bài viết

• 1,682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramvu06 Xem bài viết
    Mình ở HN bạn ạh. Hình thức mua vàng như bạn nói thì mình chưa thử qua bao giờ, không biết thế nào, chỉ sợ mua ở bank như vậy ít quá người ta ko bán, bạn trước đây hay mua ở bank nào, có dễ ko, chỉ mình với, có gì mình cũng học theo. Dưng mà mình vẫn thích cầm gold trong tay hơn, chả hiểu sao :Smiling:
    Chị cứ vào bank mà mua, loại nào cũng có giá thường cao hơn thị trường tự do một ít (chỉ 2,3 chục ngàn một lượng thôi)
    Em thường mua ở eximbank.
    Chị vào Sacombank thi có vàng của sacombank, dong a bank hình như cũng có vàng của nó, pnj thì chị vào cửa hiệu nào của pnj đều có.
    • mkk
    • 4 năm
    • 1,562 Bài viết

• 2,898 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramvu06 Xem bài viết
    Mọi người có ai biết nơi bán vàng miếng Rồng Vàng loại 1 chỉ, 2 chỉ, 5 chỉ không mách giúp em với ạh.
    Thanks.
    Vàng SJC cũng có loại 1, 2,5 chỉ mà
    Nothing is impossible
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cần bán gấp 3 cây sjc giá tt/2. ai cần pm mình nhé.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ mình với, mình cũng đang có nhu cầu mua.
    Nên mua loại nào, mua đem về cất hay gởi Ngân Hàng?
    Nếu mua PNJ thì nên gởi Ngân Hàng nào tốt nhất?

Nếu có gì không phải mong các mẹ bỏ qua nhé. Mình cũng chưa có kinh nghiệp lắm.
    • 256 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecukhoai Xem bài viết
    Mình cần bán gấp 3 cây sjc giá tt/2. ai cần pm mình nhé.
    mecukhoai o khu vuc nao day? minh o GL co, minh cung muon rut tien NH ra mua nhung so chieu nay k ra rut dc.Neu minh rut kip ma ban chua ban va ban cung gan ben minh thi co the gap nhau.
    • 10,070 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traichanhmauvang Xem bài viết
    Các mẹ chỉ mình với, mình cũng đang có nhu cầu mua.
    Nên mua loại nào, mua đem về cất hay gởi Ngân Hàng?
    Nếu mua PNJ thì nên gởi Ngân Hàng nào tốt nhất?

Nếu có gì không phải mong các mẹ bỏ qua nhé. Mình cũng chưa có kinh nghiệp lắm.
    tớ vẫn thỉnh thoảng mua ở đinh tiên hoàng ý, quầy của ngân hàng Nông nghiệp ý, có miếng nhỏ.
    mua xong thì đem về nhà cất cho lành, vì thế này nhé: lãi suất của vàng rất thấp, tớ ko nhớ chính xác là bao nhiêu nhưng có cách so sánh thế này. ví dụ thời điểm bạn mua bạn chưa cần xài gì, coi như tích trữ, nhưng đùng 1 cái có biến động về giá, giảm thì ko nói làm gì vì tất nhiên sẽ ko bán nếu còn tiền thì sẽ mua thêm vào (trừ khi nhà có việc cần kíp lắm mới bán). còn về mặt tăng giá, bạn theo dõi tình hình thị trường, thế giới, thỉnh thoảng có lúc tăng đột biến và sau đó ắt sẽ có lúc giảm thì bạn đem ra bán để kiếm tí lời sau đó giá giảm thì lại mua vào, trong khi bạn đem gửi NH thì phải gửi là 1 năm, lãi suất thấp, lúc cần ko bán đc, tớ mà có thì tớ sẽ làm như thế đấy.
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,507 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoluoi289 Xem bài viết
    tớ vẫn thỉnh thoảng mua ở đinh tiên hoàng ý, quầy của ngân hàng Nông nghiệp ý, có miếng nhỏ.
    mua xong thì đem về nhà cất cho lành, vì thế này nhé: lãi suất của vàng rất thấp, tớ ko nhớ chính xác là bao nhiêu nhưng có cách so sánh thế này. ví dụ thời điểm bạn mua bạn chưa cần xài gì, coi như tích trữ, nhưng đùng 1 cái có biến động về giá, giảm thì ko nói làm gì vì tất nhiên sẽ ko bán nếu còn tiền thì sẽ mua thêm vào (trừ khi nhà có việc cần kíp lắm mới bán). còn về mặt tăng giá, bạn theo dõi tình hình thị trường, thế giới, thỉnh thoảng có lúc tăng đột biến và sau đó ắt sẽ có lúc giảm thì bạn đem ra bán để kiếm tí lời sau đó giá giảm thì lại mua vào, trong khi bạn đem gửi NH thì phải gửi là 1 năm, lãi suất thấp, lúc cần ko bán đc, tớ mà có thì tớ sẽ làm như thế đấy.

Đâu cứ nhất thiết gửi 1 năm bạn ơi. Mình gửi ngân hàng mấy tháng chẳng được. Tớ đang gửi vàng ở ACB có mấy tháng thôi, rút ra vẫn ok, chỉ có điều là báo trước họ 1 ngày. Tớ thấy để ở ngân hàng là tiện nhất. Đi bán dễ, rút ở chỗ nào cũng được.
    • 2,136 Bài viết

• 3,004 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn mua vàng miếng SJC loại 1chỉ 2 chỉ nhưng không biết chỗ nào có bán. Mình ở SG. Mình đi mấy chỗ gần nhà mình họ đều nói k có bán loại này. Vô ngân hàng eximbank hỏi cũng k có nữa. Bạn nào biết tv nào có bán loại này thì chỉ mình với nhé. Cảm ơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi muasg; 19/09/2011 vào lúc 10:05 AM.
    • 6,974 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Mình thì cũng mún mua vàng SJC lẻ...but tiệm vàng họ cứ bảo k có hoài. nên chán.

Thế là cứ đến PNJ mua lẻ 1c,2c...đc 5c thì đổi miếng lớn hơn.
    • 381 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Đúng là các tiệm vàng hầu như chẳng có chỉ lẻ bao giờ, em đi hỏi nhiều khi toàn tụt hết cả ý chí tiết kiệm :-(
    Nhưng giờ em hay mua của đại lý SJC, 171 Xã Đàn hoặc 50 Giang Văn Minh, còn những chỗ khác mọi người có thể tìm trên mạng ấy.
    • 157 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Giá vàng giờ ko ổn định vậy mà các mẹ vẫn mua à?
    • 381 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Mẹ Lic gì ơi, xác định mua chỉ lẻ là để tiết kiệm thôi, mà cứ có là đi mua chứ chờ đến bao giờ là ổn định. Em bị mấy trận phân vân cứ chê giá cao quá ko mua, đến lúc đi mua thì nó đã cao hơn cái lúc mình chê đến gần chục triệu/cây ấy chứ :-(
    • 150 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Vàng lẻ mình hay mua ở SJC chợ Bến Thành, thấy lúc nào vào mua cũng thấy có, và giá thì chênh với mua nguyên lượng hok bao nhiêu, chứ ở ngoài họ bán chênh 10 hay 20k/chỉ lận.
    • 157 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suonnuong Xem bài viết
    Mẹ Lic gì ơi, xác định mua chỉ lẻ là để tiết kiệm thôi, mà cứ có là đi mua chứ chờ đến bao giờ là ổn định. Em bị mấy trận phân vân cứ chê giá cao quá ko mua, đến lúc đi mua thì nó đã cao hơn cái lúc mình chê đến gần chục triệu/cây ấy chứ :-(
    U, đồng ý với mẹ nó. Mua chỉ lẻ là tiết kiệm. Mình cũng theo dõi các mẹ trên này "chơi" vàng nhưng chắc chiu, ko "lướt" đc như các mẹ ấy. Hihi, ăn chắc mặc bền, có tiền mua 1, 2 chỉ để dành cho con, phòng khi có việc cần.