• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.51K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn mở 1 cửa hàng tạp hóa,chỗ mình đông dân cư. bán nhiều mặt hàng, đồ gia đình , đồ dùng, thập cẩm linh tinh nhưng chưa có nguồn hàng . Nhập thế nào cho rẻ,Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ mình với. Mình ở Hn nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e cũng đang có nhu câu giống mẹ này, mẹ nào có knghiem chia se di a
    • 133 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Giống ý tưởng mình thế, mình định mở ở kim giang, có mẹ nào tư vấn dùm xem nào.
    Trần Thúy Loan, YM: Detectorvn,
    • 3,055 Bài viết

• 1,267 Được cảm ơn

Buôn bán cái gì cũng dc. Nhưng bán hàng tạp hóa thì ưu điểm là không cần vốn lớn. 1 người cũng có thể xoay trở được. Tuy nhiên thì nếu nhiều tiền một chút và có mặt bằng ổn ổn thì làm 1 cái siêu thị mini đi U nó ạ. U nó biết G7 smart ko nhỉ?
    Mở cửa hàng nhượng quyền của nó đi. Mình cũng thấy ổn phết đấy. Nó cung cấp khá nhiều mặt hàng.
    Mấy U nó vào trang http://www.g7mart.com/Introduction.aspx mà tham khảo thêm nhé.
    Cứ mở cửa hàng đi. Lúc đó thiếu gì nhân viên tiếp thị kéo đến ầm ầm. Có khi mấy U còn ko có thời gian tiếp khách ấy nữa chứ. :Laughing:
    Em ko phải quảng cáo cho G7 đâu ạ. Em thấy trên trang web của nó cũng có khá nhiều của hàng của nó đấy.

Ưu điểm của siêu thị Mini là hàng tồn kho, quá date thì vẫn giải quyết dc là trả lại hàng.
    Còn của hàng tạp hóa thì kiểu tự do thì hầm bà lằng lắm. Nhiều khi hàng nó tùm lum mình ko kiểm soát hết. Có khi hàng hết date mấy năm rồi cũng chả để ý đến nữa. Tự nhiên thì lòi ra.
    Chúc các mẹ thành công.
    Làm nông nhưng không đan giỏ
    • 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em định mở hàng văn phòng phẩm với sim card. Các mẹ thông thái cho em lời khuyên với.
    • M3D
    • 5 năm
    • 148 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

em dinh mo cua hang qua tang nhung chua biet lay hang o dau? Sap noel roi nen mua nhung san pham gi de ban? Ai biet chi cho em voi a. Thanks. (Sorry, em ko viet duoc tieng viet)

Gấu; NB: 3,55kg, 1M: 4,9kg, 2M: 6,1kg - 61cm , 3M: 7,1kg - 64cm , 4M: 7,7kg - 66cm
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng tham khảo nhiều rồi, nhưng bây giờ muốn nghe ý kiến từ thưc tế của những mẹ đã kinh doanh hàng tạp hóa, dại lý lớn. vè phương thức lấy hàng và mẹo bán hàng.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangloveapple Xem bài viết
    Em định mở hàng văn phòng phẩm với sim card. Các mẹ thông thái cho em lời khuyên với.
    bà chị này có cùng ý tưởng, nhưng coi bộ mình phải tự tìm thôi.
    • 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Linh An Xem bài viết
    Mình muốn mở 1 cửa hàng tạp hóa,chỗ mình đông dân cư. bán nhiều mặt hàng, đồ gia đình , đồ dùng, thập cẩm linh tinh nhưng chưa có nguồn hàng . Nhập thế nào cho rẻ,Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ mình với. Mình ở Hn nhé.
    Ban đâu mình mua ít mà mua từ NPP thì sẽ bị đắt và ko được ưu tiên. Nếu có thẻ, chị vào metro mua sẽ được rẻ hơn đấy. Nhưng lại là phải mua sới SL lớn.
    Chị định buôn bán những mặt hàng gì ạ?

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu chỗ mẹ Linh An có dân cư đông thì theo mình nên bán thêm hàng áo đi mưa và túi cặp cho học sinh và công nhân viên
    Nếu mẹ Linh An muốn lấy hàng mình sẽ chỉ chỗ sản xuất luôn mà mẹ Linh An không phải qua trung gian nào cả.Lấy hàng với giá gốc luôn và hàng đó có thương hiệu 40 tỉnh thành trong cả nước.Có gì gọi điên cho mình nhé 01226249193
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có muốn bán quà tặng là áo mưa hay tuí cặp không
    minh sẽ chỉ chỗ cho bạn với giá gốc luôn
    số đt của mình 01226249193
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn kinh doanh. Mình đang phân vân giữa việc mở shop thời trang và mở đại lí tạp hóa.
    • 735 Bài viết

• 629 Được cảm ơn

Mọi người đọc qua, ai định mở nên xem lại: http://www.*************/forum/archi.../t-628475.html