LÀM GIÀU

Mekong plaza ai biết vào đây trao đổi nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 56.6K Lượt đọc
  • 615 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Xin chào các bạn,
    Mình có mua căn hộ chung cư Mekong Plaza từ Cengroup và sàn Trọng Gia. Về Cen thì khá nổi tiếng và có quy mô nhưng có ai biết Trọng Gia không? vì mình được bên Cen giới thiệu.
    Và tiến độ của Mekong thì sao, có được triển khai không vậy? Dự án nói là tháng 6 khởi công mà đến giờ vẫn chưa có gì, hy vọng ko giống như Megastar.
    Mong nhận trao đổi...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có ai biết thông tin và ai đã mua dự án này thì vào trao đổi nhé,
    Cảm ơn
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thông tin mới nhất là Tháng 10 sẽ chuyển giao hợp đồng sang chủ đầu tư, bên Cen thông báo như vậy.
    Hy vọng chủ đầu tư giữ đúng lời hứa.
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Kính chào các bác ! Tôi cũng là người mua dự án mekong plaza của sàn HANIC (một công ty khá tên tuổi MCK :SHN trên sàn HNX) cũng gần 1 năm sau khi ký hợp đồng góp vốn không thấy động tĩnh gì của chủ đầu tư và bên môi giới, tôi đa lên tận khu đất để xem và vận dụng mọi quan hệ có được (lên sở KHĐT,lên tầng 6 tòa nhà VINACONEX trụ sở của mekong land ) thì tôi thấy giật mình và rất lo lắng vì nguyên nhân chính của việc chậm tiến độ là do chưa đủ thủ tục pháp lý và chắc phải mất ít nhất 01 năm nữa nếu có khởi công thì mới khởi công đươc(điều này rất đáng ngại)sau đó gọi nhiều lần vào số điện thoại 04.37765522 thì chỉ thấy nhân viên ở đó nói dối quanh co các bác cứ thử mà xem .tóm lại những ai đã mua dư án nay thì có rất nhiều lý do để lo lắng lên tập hợp nhau lai để có hướng giả quyết ổn thỏa
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng mua 1 căn từ sàn CEN. Cuối tháng 11, CEN có gửi 1 công văn nói là Chủ đầu tư đã có được những giấy tờ quan trọng để tiến hành khởi công dự án. Trên 1 số trang rao vặt đang thông báo là dự án đã khởi công ngày 27/11/2010, nhưng mình gọi điện hỏi thì họ chỉ khởi công lấy ngày, chính thức khởi công sẽ vào quý I/2011. Ai có thêm thông tin gì thì cùng trao đổi nhé!
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chào các bạn sắp sửa hết hạn gia hạn hợp đồng thêm 6 tháng rồi mà chưa thấy dư án mekongplaza động tĩnh gì .các bác nào biết thông tin chia sẻ cho tôi với ạ ,xin cảm ơn nhiều.
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em sợ lại ăn bánh vẽ rồi các bác à, em đi qua khu đất đấy có thấy động tĩnh gì đâu. Vẫn là trạm trộn BT, muốn di dời trạm trộn này cũng mất rất nhiều thời gian, em mua với hi vọng là để ở j bán cũng ko bán được ở cũng ko xong, bác nào biết thông tin gì báo em với
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đợi hết thời hạn mà chủ đầu tư không có động tĩhh gì thì anh em mua nhà ở đấy phải gặp nhau một cái để xem giải quyết ra sao ,nếu tập hợp lại thì chúng ta sẽ có một sức mạnh đáng kể hơn .Hôm 22/4/2011 vừa rồi các bác mua nhà ở đó đã gặp nhau một lần rồi nhưng chỉ được khoảng 10 người ,nhân đây tôi xin để lại số điện thoại của anh hiếu (0164.814.6666) để làm đầu mối liên lạc cho mọi người. tôi cũng vừa gọi cho anh hiếu xong (tôi bực mình nhất là làm vật thí mạng cho bọn nó để bọn nó chiếm dụng vốn của mình để đi mua đất ở chỗ khác rồi ,còn dự án mà chúng ta bỏ tiền mua thì chúng mặc kệ) .Tôi tính trung bình ở dự án này những ai mua ít nhất một căn, nếu dựa án có vấn đề thì tính cả trượt giá hoặc mất cơ hội đầu tư vào các dư án khác chúng ta mỗi người mất khoảng 500.000.000 đ chưa kể những người mua 2 hoặc 3 căn thì thiệt hại còn lớn hơn nhiều . Tôi cũng lo nhưng thấy bực vì bị sỏ mũi nhiều hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linh.mt; 27/04/2011 vào lúc 06:39 PM.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đọc thông tin về Mekong plaza của các bác mà em cũng sốt ruột quá.Vợ chồng em cũng mua qua sàn CEN.Bọn em cũng đã xuống đấy tham quan hồi cuối tháng 2rồi và thấy thất vọng quá, hỏi những người ở đấy họ cũng k có ttin gì cả.Hỏi nhg ng quen biết thì bảo là đang có truc trặc giấy tờ.Hỏi sàn CEN thì bảo tháng 6 sẽ khởi công.Chúng ta nên đợi đến tháng 6 hay phải hỏi cho ra lẽ?
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đợi hết tháng 6 này không có triển khai j chúng ta tập hợp lại để làm rõ cái này các bác ah. Em cũng đang lo đây. Các bác lên đây thông tin cho nhau.
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các bạn để lai điện thoại để cho mọi người liên lạc nhé,đừng nói xuông
    Trích dẫn Nguyên văn bởi redarcher Xem bài viết
    Đợi hết tháng 6 này không có triển khai j chúng ta tập hợp lại để làm rõ cái này các bác ah. Em cũng đang lo đây. Các bác lên đây thông tin cho nhau.
    • 280 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh.mt Xem bài viết
    các bạn để lai điện thoại để cho mọi người liên lạc nhé,đừng nói xuông
    Đúng đấy, mình cũng mua 2 căn ở sàn CEN giờ chẳng thấy động tĩnh gì cả. Gặp thời buổi nhà đất chẳng có mua bán. Bán cũng chả bán được. Mọi người có thông tin gì thì vào thông báo nhé. Số của mình là 0904226270 - Thành
    • 158 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình cũng mua 1 căn qua sàn CEN, bạn mình cũng mua 1 căn. Mình cũng đang định chờ đến cuối tháng 6 này nếu không có động tĩnh gì thì phải huy động mọi người qua CEN để làm rõ. Số ĐT của mình là: 0915216955 - Thảo. Mọi người tập trung lại làm rõ với chủ đầu tư đi.
    • 146 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

1 can mekong, doi tien ho bao cho it nhat 3 thg nua moi tra. 0904937898
    • 280 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hôm qua thấy bên CEN thông báo mấy hôm nữa sẽ khởi công, k biết thông tin thế nào, cả nhà có ai có thông tin gì không
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình xuống hôm qua vẫn chua thấy động tĩnh gì. chỉ thấy cỏ mọc và 1 đàn trâu đang tắm ở đấy. còn bên kia đường lê trọng tấn thì nhiều nhà liền kề xây đẹp lắm. nói chung nếu chung cư này mà xây nhanh thì quá ổn với cái giá đã bán như năm ngoái. Mỗi tội bây h thì....... loading....đợi chờ cái mekong plaza nó mọc lên thôi. hicc.
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bọn CEN dạo này đói nên môi giới lung tung rồi, CEN toàn môi giới dự án lởm lại có quảng cáo trên VOV có thằng mũi to nghe đến bốc phét
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tôi cũng được bên mekong thông báo là 27/6/2011 sẽ khởi công nhưng tôi không tin vì 2 lý do :
    Thứ nhất : chưa có quy hoạch 1/500 và giấy phép xây dựng
    Thứ 2 : UBND thành phố Hà nội hình như không đồng ý về việc xây nhà cao tầng quá gần đại lộ thăng long nên phải lùi lại một chút thì phải để tìm mảnh đát phù hợp hơn lên mới có cái văn bản lần trước chúng ta nhận được là chờ điều chỉnh và khớp nối hạ tầng đó sao (nhờ các bác check giùm)
    nhưng không hiểu sao bên mekong land vẫn nói dối một cách tỉnh queo như vậy ,không hiểu mục đích là gì đây???????????? ,các bác ơi đợi hết tháng sáu này mọi người bố trí gặp nhau thôi.
    • 169 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mekong chính xác là đã bắt đầu xây dựng rồi các bác nhé.
    Hôm 27 vừa rồi họ làm thủ tục cúng bái rồi cho máy móc vào làm rồi.
    Về việc xây cao tầng giáp với đại lộ Thăng Long thì 2 tòa vp bên ngoài bị điều chỉnh giảm chiều cao. ( các bác xem bản quy hoạch khu A Lê Trọng Tấn - Geleximco sẽ thấy) ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chính xác là ngay 27/06/2011 chủ đầu tư đã tổ chức thi công. mình đi về và có ảnh thực tế. anh em cười nhẹ nhõm đi giá ở đây quá tốt. có gì mình sẽ up ảnh lên sau vì để ở nhà