LÀM GIÀU

Mẫu giảm trừ gia cảnh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.63K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, e muốn xin mẫu giảm trừ gia cảnh, kê khai những ng phụ thuộc để giảm/không phải đóng thuế thu nhập cá nhận ah, mẹ nào có thì share e với nhé. hòm thư của e: ntlien@gmail.com. Cám ơn nhiều ah.:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nhờ tư vấn về giải thể công ty

Nhà em mở cty hoạt động về bảo trì máy tính. BG không muốn hoạt động nữa thì giải thể công ty. Mình...

• Riav: chết cũng phải cho sang

Vừa qua, Riav đã gởi văn bản tố cáo 3 công ty có website nghe nhạc online là FPT, NCT và 24h đã...

• Thuế TNCN và miễn trừ gia cảnh

Các mẹ vui lòng giúp cho em ý kiến nhé: Chồng em thỏa thuận chấm dứt hợp đồng trước thời hạn với công ty lĩnh lương hết tháng 4 năm 2012. Đến tháng 8 năm 2012, công ty ra quyết định chấp thuận thôi việc của chồng em. Lương của chồng em khi kí hợp đồng với công ty là 1.200 USD thực lãnh (net)....

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• Vấn đề " Giảm trừ gia cảnh" đối với Luật Thuế TNCN mới 1/1/2009

Các Mẹ có ai rành về luật Thuế TNCN mới cho mình hỏi chút. Trong những đối tượng khai báo để giảm trừ gia cảnh, mình đang thắc mắc cho trường hợp của mình là không biết mình có được giảm trừ gia cảnh cho em ruột của mình hay không? Trường hợp cụ thể của mình như thế này: Ba ruột nghỉ hưu, có...

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blue-Topaz Xem bài viết
    Chào các mẹ, e muốn xin mẫu giảm trừ gia cảnh, kê khai những ng phụ thuộc để giảm/không phải đóng thuế thu nhập cá nhận ah, mẹ nào có thì share e với nhé. hòm thư của e: ntlien@gmail.com. Cám ơn nhiều ah.:Rose:
    Hix hix, không mẹ nào giúp e ah?!?
    • 52 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ở cty e thì áp dụng theo mẫu này sis ah. Trên mạng có mấy mẫu nữa, nhg e thấy cũng giống giống nhau. Chính xác hơn thì sis lên cục thuế xin mẫu ấy.
    Hồ sơ chứng minh người phụ thuộc kèm theo ( thường là bản sao giấy khai sinh với trẻ con, hoặc giấy xác nhận người phụ thuộc ko có khả năng thu nhập với người già của cơ quan, xã phường. )
    Tập tin đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lys_kawai; 08/07/2010 vào lúc 11:08 AM.
    Ký ở đây khó quá.:Nottalkin: