LÀM GIÀU

Mẫu đơn tăng lương

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 51.2K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các anh chị, mình là TV mơi. Cho mình hỏi có ai có mẫu đơn xin tăng lương không từ bậc này lên bậc khác cao hơn, cho mình xin với. Mình Post bài này lên nếu không đúng Box thì BQT bỏ qua nhé. Cám ơn các anh chị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhgiadinh Xem bài viết
    Chào các anh chị, mình là TV mơi. Cho mình hỏi có ai có mẫu đơn xin tăng lương không từ bậc này lên bậc khác cao hơn, cho mình xin với. Mình Post bài này lên nếu không đúng Box thì BQT bỏ qua nhé. Cám ơn các anh chị
    Mình ko thấy có mãu xin tăng lương đâu. Chủ yếu chỉ nói miệng trình bày với xếp thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 871 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em up topic này lên xin mẫu đơn đây ạ,
    Sếp em cứ bảo về viết đơn đi sếp ký cho mà gửi lên sếp nhớn,cơ mà em bí quá,chả biết viết thế nào,ai giúp em với.
    • 284 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Cái này mới à nha. Hồi giờ chưa bao giờ có cái mẫu đơn nào như thế này vì tăng lương cho nhân viên dù công ty nhà nước hay tư nhân đều có quy định cụ thể rồi. Còn xét theo năng lực nhân viên để xem xét nâng lương thì xếp trực tiếp của bạn phải là người đề đạt lên cấp cao hơn cho bạn chứ. Mình nghĩ ông xếp bảo bạn phải viết đơn là ổng muốn đẩy trách nhiệm cho người khác đây. Không biết quy chế tăng lương của chỗ bạn làm như thế nào nên không thể nói cụ thể được.
    Ô hay, buồn vương cây ngô đồng
    Vàng rơi... vàng rơi ... thu mêng mông
    • 391 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Chuyện này mới đây, mình làm cho công ty VN hay NN hay Lên doanh gì cũng chưa bao giờ nghe thấy có mẫu đơn này. Có lẽ chị Dại Khờ nói đúng, người ta muốn "đẩy trách nhiệm" đây. Quy chế tăng lương công ty đã có, chỉ cần làm theo đúng như thế là đu7o5c thôi. Hay bạn này muốn tăng lương đột xuất, thế thì vào gặp thẳng sếp và trình bày lý do nhé!
    Chúc bạn được như ý!
    __________________________________________________ ______________
    Chúng mình đã sánh bước bên nhau tròn 1 năm rồi, Anh nhỉ! :Battin ey:
    Hãy cùng Em bước tiếp trên đoạn đường còn lại nhé Anh!:LoveStruc:
    Yêu và thương Ô.Xã nhiều! :Rose:
    • 1,116 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

tăng lương là do sự thỏa thuận giữa chủ doanh nghiệp & người lao động, nên nói trực tiếp để còn thương lượng mức lương ra sao chứ

sao lại phải xin nhỉ?:Battin ey:
    • 871 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Vâng,lần này em tăng lương là do đột xuất thôi ạ,vì CV nhiều quá,cắt giảm người mà,em phải làm việc của mấy người nên sếp bảo em làm đơn,mà em chưa biết làm đơn thế nào,em cũng bảo là để em nói chuyện trực tiếp với sếp lớn rồi mà sếp em cứ bảo phải đúng theo thủ tục mà làm,viết đơn sếp kí.:Sick:
    có ai giúp em với.
    • 537 Bài viết

• 1,177 Được cảm ơn

Mẫu chuẩn thì ko có đâu, nhưng theo như bạn nói thì mình tự làm đơn đề nghị tăng lương với những nội dung cơ bản giống như các loại đơn khác. Trình bầy lý do này: vì abc giống bạn nói ở trên, rồi đưa ra đề nghị xem xét lại mức lương của tôi cho phù hợp với trách nhiệm và khối lượng công việc đảm nhận. Mình nghĩ như vậy là ok thôi mà. Chúc bạn được tăng lương nhanh chóng! :d
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Bác có thể vào trang này có mẫu đơn xin tăng lương từ đó bác có thể làm cho mình một cái tương tự được đấy ạ: http://giaoan.violet.vn/present/same/entry_id/745298
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 871 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiudangyeu Xem bài viết
    Bác có thể vào trang này có mẫu đơn xin tăng lương từ đó bác có thể làm cho mình một cái tương tự được đấy ạ: http://giaoan.violet.vn/present/same/entry_id/745298
    Mình đã viết được 1 bản rồi,cám ơn mẹ nó nhiều nhiều nhé :Rose::Rose:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình không lấy được mẫu...ai lấy được gởi cho mình vào mail: mc.mongtuyen@gmail.com. Thank các mẹ nhiều!
    • 2,690 Bài viết

• 2,297 Được cảm ơn

ủa - cái này đơn giản muh??

Kỹ năng cơ bản của trẻ từ 00 - 24 tháng

• 115 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Có mẹ nào hay làm đề xuất chỉ giáo giúp cách làm đề xuất tăng lương với. Công ty vẻn vẹn có 10 người. Giờ giá cả cái gì cũng tăng cao mà lâu rồi không thấy sếp nói tới việc tăng lương cho anh chị em ( trước đay khi mới vào sếp nói 6 tháng tăng lương/ lần). Thế nên mình muốn làm đề xuất xin tăng lương cho anh em mà chưa biết viết như thế nào. Mẹ nào giúp mình đòi quyền lợi với
    • 115 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mẹ inin nói dễ chắc là giúp được mình rồi. Mình muốn viết lý do đề xuất không quá gay gắt. mẹ inin giúp mình nhé