• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.7K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,780 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Khi điền hồ sơ, mục Lý do nghỉ việc thì các mẹ thường có lý do gì để thuyết phục nhà tuyển dụng! Mấy lần điền mục ấy, mình toàn ghi lý do thực của bản thân mình như: đi làm xa, lý do sức khoẻ.... nên ko đc chấp nhận! Các mẹ cho mình tham khảo 1 vài lý do hợp tình hợp lý với, đang có ý định chuyển việc mà!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 95% bệnh nhân không biết bệnh hen có thể chữa được

Theo thống kê, trên thế giới hiện có khoảng 300 triệu người mắc bệnh hen làm tiêu tốn khoảng 500...

• Nghìn lẻ lý do nghỉ tại gia dịp 30/4

Nghìn lẻ lý do nghỉ tại gia dịp 30/4 Vẫn toát mồ hôi khi nhớ lại kỳ nghỉ 30/4 năm ngoái, chen chúc trong không khí nóng nực ở Đồ Sơn (Hải Phòng) và mệt bở hơi tai trông hai cậu con trai nên năm nay, chị Hòa quyết định sẽ ở nhà cho khỏe. Chị Hòa (Lý Nam Đế, Hà Nội) cho biết, vào dịp nghỉ lễ...

• Học được gì từ tuổi 20 của những người thành công nhất thế giới

Phần lớn mọi người đạt được thành công khi bước sang tuổi 30 hay 40. Những nghiên cứu thống kê cũng...

• Lấy lý do gì để xin nghỉ việc?

Cơ quan em là một cơ quan nhà nước "lâu năm", em đã làm ở đây 5 năm rồi. Em chán công việc này từ khi mới vào, nhưng vì nhiều lý do mà vật vã đến giờ. Sau rất nhiều quyết tâm, hiện giờ em đã tiến đến bước viết đơn xin thôi việc, nhưng khó quá, em không biết lấy lý do gì cho hợp lý. - Lý do sức...

• Các cách kiếm tiền tại nhà hiệu quả

Không cần vốn, chỉ cần một chiếc máy tính nối mạng, bạn vẫn đủ điều kiện để tham gia vào thế giới...

• 1,023 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

của em rất đơn giản: kết thúc dự án
    • 1,780 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Ừ, cty đầu tiên của mình cũng ghi là kết thúc hợp đồng gia công (VPDD về may mặc). CÒn lần này chưa nghĩ ra lý ro gì, hihi!