LÀM GIÀU

Lam giay phep lao dong cho nguoi nuoc ngoai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.35K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 334 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Xin chao cac chi!
    Cac chi nha minh co ai lam ben hanh chinh nhan su ma da từng làm Giấy phép lao động cho nguoi Nhật, giúp em với. Công ty em là nhà thầu Nhạt bản thi cong du an Ham Thu Thiem, hien em dang lam thu tuc de xin giay fep lao dong cho cac sep.Ma truc trac mai o chuyen giay to of cong ty thui, con giay to ca nhan của nguoi Nhat thi ho da lam du.Ben luat su ho doi e fai cung cap hop dong thi cong ky cua 3 ben, va giay phep thanh lap ban du an cua chu dau tu. Cac chi biet ro van de nay tu van giup em nhe. E co can lay giay to gi o chu dau tu ko a?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 115 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Bạn làm GPLĐ cho mấy người. Đó là những ai? Chức danh?
    Mình sẽ chỉ cho bạn cách để làm.
    • 2,913 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    • 334 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Chao me Myanh, dau nam chuc tet me nhe, bua gio em vang bong vi nghi tet chi a.Em lam giay fep cho nguoi Nhật cho 12 nguoi, chức vụ của các ông ấy là giám đốc dự án, giám đốc hành chính, và các sếp có chức vụ Cóntruction Manager,ben em la thau chinh, lam viec duoi quyen cua chủ đầu tư,mà giấy tờ nhờ vả ở chủ đầu tư hoi vất vả,hic. CHị tư vấn giúp em nhé
    • 334 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Cam on me Chichi, e cung da tham khao trang web chi gui roi a,nhung van de cua em la em fải fụ thuộc vao chu đầu tư,hic,bên em là nhà thầu, trực tiếp làm giay fép lao động cho nguoi Nhat, nhung em nghe nói fải có giấy fép thành lap du án của chủ đầu tư về dự án bên em đang công tác, va 1 hợp đồng thi công ký giua 3 bên, cai rắc rối của em là ko công chứng đc hợp động thi công ký giua 3 ben, vi hop dong rất dày, và bằng tiếng anh nua nên ko biet co giay to gi có thể thay thế hop dong do ko?E có thể sử dụng giay fép thau duoc ko a?Các chị giúp em với nhe
    • 115 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip8119 Xem bài viết
    Chao me Myanh, dau nam chuc tet me nhe, bua gio em vang bong vi nghi tet chi a.Em lam giay fep cho nguoi Nhật cho 12 nguoi, chức vụ của các ông ấy là giám đốc dự án, giám đốc hành chính, và các sếp có chức vụ Cóntruction Manager,ben em la thau chinh, lam viec duoi quyen cua chủ đầu tư,mà giấy tờ nhờ vả ở chủ đầu tư hoi vất vả,hic. CHị tư vấn giúp em nhé
    Chào bạn, nghỉ Tết xong nhiều việc quá, ko vào đc Forum. Cho mình đc mail đi. Viết ra đây ko tiện lắm. :Sigh:
    • 334 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

dia chi email cua em la peace8119@yahoo.com
    • 207 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Memyanh ơi, giúp mình với mình cũng đang phải làm giấy phép lao động cho 1 người nước ngoài, là trưởng đại diện của VPDD. Hic, tớ nghĩ là được miến rồi sao mấy anh chị công an bên cục Xuất nhập cảnh (cấp visa, đăng kí tạm trú) bảo cứ phải làm......

Mà chả hiểu phải làm thế nào đọc qua hướng dẫn rồi mà vẫn lơ mơ lắm.

Nếu ko tiện bạn làm ơn mailcho mình được không? cao_thh@yahoo.com

cám ơn mẹ nó nhìu nhìu
    • 2,261 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cao_thh Xem bài viết
    Memyanh ơi, giúp mình với mình cũng đang phải làm giấy phép lao động cho 1 người nước ngoài, là trưởng đại diện của VPDD. Hic, tớ nghĩ là được miến rồi sao mấy anh chị công an bên cục Xuất nhập cảnh (cấp visa, đăng kí tạm trú) bảo cứ phải làm......

cám ơn mẹ nó nhìu nhìu
    chị ơi, đó là theo luật cũ thôi. Theo luật mới thì ai cũng phải làm hết mà
    • 239 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi okanehoshi79 Xem bài viết
    chị ơi, đó là theo luật cũ thôi. Theo luật mới thì ai cũng phải làm hết mà
    Theo luật mới tất cả người nước ngoài kể cả trưởng đại diện ( ngày xưa được miễn) làm việc tại Việtnam trên 3 tháng là phải xin giấy phép lao động.
    Em cũng đang làm cho mấy bác bên em. Mới xin được lý lịch tư pháp, em xin ở VN nên quá trình xin hơi bị vất vả , nhất là ở 1 số địa phương , họ đòi nhiều giấy tờ
    Mới đi đươc 1/3 quãng đường , chắc vẫn con gian nan lắm, bằng cấp thì phải được dịch và lãnh sự hoá
    l
    • 239 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip8119 Xem bài viết
    Xin chao cac chi!
    Cac chi nha minh co ai lam ben hanh chinh nhan su ma da từng làm Giấy phép lao động cho nguoi Nhật, giúp em với. Công ty em là nhà thầu Nhạt bản thi cong du an Ham Thu Thiem, hien em dang lam thu tuc de xin giay fep lao dong cho cac sep.Ma truc trac mai o chuyen giay to of cong ty thui, con giay to ca nhan của nguoi Nhat thi ho da lam du.Ben luat su ho doi e fai cung cap hop dong thi cong ky cua 3 ben, va giay phep thanh lap ban du an cua chu dau tu. Cac chi biet ro van de nay tu van giup em nhe. E co can lay giay to gi o chu dau tu ko a?
    không cần giấy tờ của chủ đầu tư đâu chị , chỉ cần hợp đồng giữa 2 bên và giấy phép kinh doanh của cty chị thôi. Còn lại là giấy tờ cá nhân của chuyên gia ( bằng cấp, lý lịch tư pháp, đơn xin , giấy chứng nhận sức khoẻ)
    • 1,034 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cao_thh Xem bài viết

cám ơn mẹ nó nhìu nhìu
    Bạn ở HCM hay HN ? Nếu ở HCM mình có thể chỉ cho vì mình đã làm xong cho sếp mình trước tết rồi
    • 67 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng Xem bài viết
    Bạn ở HCM hay HN ? Nếu ở HCM mình có thể chỉ cho vì mình đã làm xong cho sếp mình trước tết rồi
    Em ở Tp.HCM nè mấy chị ơi, có thể chỉ cho em cách thức làm được không ạ! Em xin cảm ơn rất rất nhiều...
    vì em mới vô làm công ty này mà không làm được thi bị đuổi việc mất
    nick yahoo của em la : miyukidanshi
    mail : miyukidanshi@yahoo.com

Rất mong được sự hồi âm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac bac oi, em dang muon hoc hoi kinh nghiem lam visa va work permit cho cac chuyen gia o Ha lan, bac nao co kinh nghiem chi giup em xem thu tuc nhu the nao voi a,
    em chua co kinh nghiem nen em chua biet bat dau tu dau
    • 385 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuydung_2010842001@ Xem bài viết
    cac bac oi, em dang muon hoc hoi kinh nghiem lam visa va work permit cho cac chuyen gia o Ha lan, bac nao co kinh nghiem chi giup em xem thu tuc nhu the nao voi a,
    em chua co kinh nghiem nen em chua biet bat dau tu dau
    Trả lời cho bạn thuydung nhé, tớ vừa làm xong vụ này đây, cũng lần mò vì lần đầu tiên làm visa và WP, mất nhiều thời gian phết đấy.
    Bước 1: xin visa ở Cục XNC( tớ làm cho Nhật nên ko rõ visa từ EU thì khác thế nào), bác ý cứ vào VN theo đường du lịch và được tạm trú trong vòng 15 ngày. Trong vòng 15 ngày này mình sẽ xin visa cho bác ý. Thủ tục gồm:
    -Đơn xin đăng ký mẫu dấu,chữ ký của trưởng đại diện, copy thông báo hoạt động, copy mẫu đăng ký dấu với bộ Nội vụ, copy giấy phép thành lập vp, thư bổ nhiệm công tác của người xin visa, Form N 14, hộ chiếu gốc. Sau một tuần thì nhận được kết quả, visa có thể trong 3 hoặc 6 tháng, trong thời gian này mình sẽ làm thủ tục WP.
    Bước 2: làm WP ở sở LĐ-TBXH
    (1) lý lịch tư pháp(criminal record), có thể xin tại nước sở tại hoặc tại DSQ nước họ tại VN,
    (2) giấy chứng nhận tốt nghiệp đại học hoặc cao hơn( lưu ý là bằng ĐH trở lên nhé, bằng CĐ ko được chấp nhận đâu) , nếu ko có bằng ĐH thì phải có giấy xác nhận kinh nghiệm làm việc >5 năm tại công ty mẹ => 2 giấy tờ này cần được hợp pháp hóa tại ĐSQ trước rồi đem dịch, công chứng và hợp pháp hóa lãnh sự tại Cục lãnh sự của VN.
    (3) Giấy khám sức khỏe(khám tại BV Việt Pháp là ok nhất và bản này bằng TV rồi ko cần dịch nữa).
    (4) Khai theo mẫu 1,2,4 của thông tư 08/2008 BLDTBXH.
    (5) 3 ảnh 3x4cm
    (6) copy giấy phép thành lập vp, copy hộ chiếu.

Xong hết các giấy tờ này thì đem nộp tại Sở LDTBXH-bộ phận một cửa nhé, sau khoảng 20 ngày sẽ nhận được WP.
    Nghe thì đơn giản vậy nhưng cũng mất khá nhiều thời gian và gian nan đấy, nếu bạn chưa rõ thì có thể PM cho tớ, tớ sẽ hướng dẫn tiếp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zacubi0810; 27/04/2009 vào lúc 11:30 AM. Lý do: thêm thông tin
    • 5,208 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Bổ sung thêm 1 chút là sau khi có GPLĐ, các bạn ra Cục XNC làm thủ tục xin cấp thẻ tạm trú nhé (có mấu đơn, down tại trang web của Cục). Tối đa là 3 năm. Nếu lần đầu xin cấp thẻ tạm trú, bạn nên có bộ hồ sơ đăng ký pháp lý ( giấy phép kinh dioanh/đầu tư, bản công chứng, Đơn đăng ký hồ sơ pháp lý: Đăng ký mẫu dấu, chữ ký người đại diện) và giấy giới thiệu của cty nữa nhé. Mất 1 tuần thôi.