LÀM GIÀU

Làm gì với số vốn 100 triệu??? Các mẹ giúp em với!.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.87K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là gia đình em sau khoảng thời gian khá vất vả mới tích góp được số vốn khoảng 100 triệu đồng, muốn đầu tư hay kinh doanh gì đó để có thể có thêm thu nhập(hiện tại gđ em vẫn phải ở thuê, tiền thuê khoảng 4tr/tháng. Ba mẹ em thì nghe mấy người hàng xóm bàn tán đi mua đất ở khu Vĩnh Lộc giá rẻ nên cũng ham, mà thật sự em cũng chưa biết chỗ đó thế nào nữa. Nghe đâu giá 1 lô 4x20 hẻm 6m chỉ khoảng 115tr (đất chưa có sổ đỏ) chỉ là chủ phân lô viết giấy tay bán mà thôi. Hoàn cảnh ko có nhà ổn định nghe mua được đất ai mà ko ham, nhưng em thấy ở đó xa quá, có dọn đến ở cũng ko tiện việc đi làm hay sinh hoạt của cả gđ, mà ko lẽ mua rồi để ko ở đó, mình đâu có quen biết ai gần đó nhờ để ý dùm, mua bán giấy tay cũng ớn ớn, nên em ko tán thành lắm. Nhưng giờ với 100tr em cũng ko biết phải làm gì để sinh lợi nữa, gởi NH thì mỗi tháng được hơn 1tr, đỡ được tiền nhà nhưng nó vẫn nắm đó càng ngày càng mất giá. Các mẹ có kinh nghiệm, hiểu biết chỉ giúp em vài hướng để phát triển với nhé! Em cảm ơn các mẹ nhìu nhìu lắm!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 391 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Bỏ ra 10 tr đi buôn gạo thử xem bạn ời.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 168 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

kinh doanh qua mạng thử xem
    • 437 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

bạn thử qua nhà Vàng+Ngoại tệ xem có học hỏi kiếm thêm chút gì được không, mình cũng dùng tiền tiết kiệm được để theo các mẹ ấy học hỏi kinh nghiệm đấy bạn ạ
    • 1,152 Bài viết

• 1,965 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemam2 Xem bài viết
    bạn thử qua nhà Vàng+Ngoại tệ xem có học hỏi kiếm thêm chút gì được không, mình cũng dùng tiền tiết kiệm được để theo các mẹ ấy học hỏi kinh nghiệm đấy bạn ạ
    Việc này phải suy nghĩ cẩn thận, không dễ đâu. Mình cũng đã từng theo nhà vàng "học hỏi", cuối cùng đi đứt 50% vốn :Crying:, chỉ thử nếu cảm thấy mất số tiền đó là không thành vấn đề với bạn, còn không phải tìm cách đầu tư an toàn ít rủi ro dĩ nhiên là lãi cũng ít như gửi ngân hàng chẳng hạn rồi từ từ tìm phương án kinh doanh nào phù hợp với mình.
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cụ thể thế nào bạn ha?
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình ko có nguồn hàng, cũng ko biết bắt đầu từ đâu, chứ kinh doanh qua mạng thì mình thích lâu lắm luôn rồi á!
    • 111 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn nên dùng đầu tư vàng.Mọi thứ đều có thể theo chiều hướng xuống tính về lâu dài,duy nhất chỉ có vàng và bất động sản thì ngược lại
    • 206 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

100 triêu là $5,000 ; bạn nếu có kiến thức về tiền tệ, thêm chút common sense trong business thì nghe thử các mẹ ở trên, đi buôn vàng / ngoại tệ xem.
    • 226 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

uka3011 cho mình ké với, vì mình cũng có câu hỏi giống y như bạn.
    Tiền không phải của mình mà của ba mẹ tích cóp cả đời mới có được.
    Ba mẹ đưa mình nói con làm gì có lãi thì làm. Mình hồi giờ làm công ăn lương có biết làm gì đâu. Với lại hồi đầu năm dư 20tr mình mua cổ phiếu giờ coi như mất 2/3 rồi. Mình thấy mình chẳng có duyên đầu tư gì nên nói mẹ đem gửi ngân hàng tạm đi vì giờ con cũng chẳng biết làm gì.
    Mong chờ tư vấn của các bạn.
    Cám ơn các bạn nhiều.
    • 180 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mở hàng ăn đi bạn, xong thuê người làm, cũng hay đó
    • 209 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

ờh hàng ăn là lãi ngay trong ngày luôn ý
    nhng mà quản lý cũng mệt đấy =="
    hic nếu là em chắc em bỏ ngân hàng thôi... nhát y như chị chủ thớt.
    mà kể ra buôn bán cũng hay nhưng hàng thì ai cũng buôn, đồ trẻ em, váy vóc, quần áo, túi tiếc, mỹ phẩm, đồ ăn,... con chỗ nào mà nhét vào nữa đâu
    • 3,534 Bài viết

• 3,881 Được cảm ơn

100 triệu chỉ lướt được 2 que Vàng thui mà rủi ro cũng khá cao, mình nghĩ nếu chưa bít làm gì thì nên để NH, ls 19%/năm, mỗi tháng cũng đỡ được gần phân nửa tiền thuê nhà rùi. Mua đất ko giấy tờ gì cũng nguy cơ cao đấy. VÌ tiền này như chủ Top nói là phải rất vât vả tích cóp mới có được nên ko thể mạo hiểm với 'ẻm" nó được nha.
    • 209 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

hic nhưng em nghĩ lãi suất ngân hàng chả bõ lạm phát. có 100 tr nếu không làm gì chắc em cũng quy ra vàng, rồi có cho bác ngân hàng với nhà nước mượn hay cất góc tủ thì tính sau.....
    em giống các cụ, ăn chắc mặc bền ạh =="
    • 65 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có 100tr thì ko nhiều lắm, nhưng cũng đủ kinh doanh 1 số thứ, mẹ nó thử tìm hiểu cách bán hàng qua mạng,em thấy bán hàng qua mạng cũng đc, hơi vất vả tí thôi, mẹ nó chịu khó đi ra ngoài săn lùng hàng độc và đẹp ý, bán cũng đc, hoặc kinh doanh hàng ăn cũng đc, nhưng chủ yếu phải là ngon-bổ-rẻ mẹ nó ạ
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em có 1 ý tưởng là làm quán ăn, nhưng vấn đề mặt bằng và đầu bếp vất vả quá, nhà thì neo người, nhưng nếu mướn người ngoài thì còn đâu mà lời nữa phải ko ạ? (à quên, em chưa có em bé nên mọi người đừng gọi em là mẹ nó, em hơi ngại hihi)
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ như chị vậy, chỉ có vàng và ngoại tệ là ko đi xuống, nhưng số tiền của em có quá ít để có thể đầu tư ko ạ?
    • 360 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

mẹ nó có thích bán hàng ko? có thể bán tại nhà hoặc online Vốn chỉ cần vài chục triệu thôi, mặt hàng của mình là phụ kiện thời trang điện thoại. Nếu có nhu cầu mẹ nó pm mình mình sẽ nói kỹ càng cho., yh của mình : nguyendinhthanhhuong@yahoo.com
    • 849 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Làm cái gì cũng phải có cái duyên nữa cơ. Cái dễ thì mọi người làm cả rồi. Nếu Đa quyết tâm thì bạn chủ top cứ chọn 1 mặt hàng rồi theo đuổi. Có người đầu tiên chỉ mua thóc mang xát ra rồi đi chào mời từng vài cân gạo cho các gia đình, các quán phở mà giờ nhà lầu, xe hơi. Quan trọng là phải bỏ tâm sức và kiên trì, không được nản.

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)