LÀM GIÀU

Làm gì với 30 triệu các anh chị ơi!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.5K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có số vốn 30 triệu không biết nên kinh doanh gì được hả các anh chị? Giúp em với nhá. Cám ơn nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 81 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

E nghĩ án hàng online là thích hợp nhất mẹ nó ạ!
    • 1,176 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Mở nhà hàng theo kiểu Franchise đi bạn
    Đỡ phải nghĩ ý tưởng nhiều :P
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 676 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Chơi chứng khoán đi bạn! Mình tư vấn cho!:Laughing:

:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 226 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ xuanlam Xem bài viết
    Em có số vốn 30 triệu không biết nên kinh doanh gì được hả các anh chị? Giúp em với nhá. Cám ơn nhiều nhiều
    Bạn muốn đầu tư full time hay là part time. Bạn muốn đạt được gì với số tiền đầu tư này. Ngoài ra mơ ước của bạn là gì? Nếu biết được những thứ đó thì mọi người mới tư vấn cho bạn được chứ.
    Anh trai lớn & Mèo bé nhỏ.
    • 150 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cltk Xem bài viết
    Mở nhà hàng theo kiểu Franchise la lam sao bạn?Vui long giai thich cho minh di ban!
    Tớ cũng có số vốn như mẹ. Không biết nên đầu tư vào cái gì? Tớ đang thích kinh doanh quần áo thời trang cho đối tượng sinh viên? Hoặc đối tượng ngưồi đi làm có thu nhập trung bình thôi. Như thế có ổn khổng nhỉ?
    • 1,877 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Franchise là nhượng quyền kinh doanh đó bạn. Nó được hiểu như là sự liên kết hợp đồng giữa phía chuyển giao (bên nhượng quyền) với phía nhận chuyển giao (bên mua). Bên có franchise, giống như là caffe Trung Nguyên, Phở 24, ... Khi mình có chút vốn nhưng ko đủ khả năng mở 1 nhãn hiệu riêng của mình, và để tránh rủi ro mất mát( vì 1 nhãn hiệu caffe mới toanh bao h cũng ko thể bằng caffe TN được rồi), thì mình đăng kí xin mua franchise của họ, tức là sẽ kinh doanh ko phải bằng nhãn hiệu caffe của mình mà là của họ. Bạn hiểu đại loại như là mình sẽ là cửa hàng của họ ý. Hì, mình định viết nhiều nữa nhưng mà ngại. Mình vừa học về franchise mà. Túm lại bạn có thấy dãy phở 24 mọc lên trên từng tuyến phố ko, đó chính là những người như bạn đó.
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi http://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 6th 7kg1 :LoveStruc:
    Nuna 7th 7kg6 :Kiss:
    Nuna 8th 8kg8 rooling: 1 răng dưới
    Nuna 9th 8kg9 :Crying: 2 răng dưới
    Nuna 10th 9kg5 :LoveStruc: 1 răng trên
    Nuna 11th 10kg1 :Applause: 2 răng trên
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 13th 11kg :Nottalkin:
    Nuna 14th 10kg2 sụt 1kg do 3 cái răng hàm mọc 1 lúc :Crying:
    Nuna 15th 10kg4
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cách thông minh nhất là hợp tác thêm với 1 số ngừoi cùng chung ý tưởng!!
    1 cây làm chẳng nên non, 3 cây chụm lại lên hòn núi cao!!!!!

Ban tham gia cung nhớm náy xem sao nhé!!!
    Làm giầu không khó-quan trọng cần một ý tưởng kinh doanh thông minh
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình là trang ở lạng sơn hiện mình đang có ý tưởng trở thành nhà phân phối thực phẩm chức năng nhưng mình chưa
    có nhiều kinh nghiệm và vốn cũng chưa nhiều nếu bạn nào có chung ý tưởng với mính xin hãy liên lạc với mình theo
    số dt: 01257495127 hoặc ym: yeuanh_ls2204
    • 83 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn chọn một người tư vấn về tình hình tài chính của những công ty đang niêm yết trên sàn, mở tài khoản & chọn thời điểm mua, rồi quên đi khoảng 2 năm, coi như gửi tiết kiệm dài hạn.
    ...
    Gà chưa biết gáy là con gà con
    ...
    • 127 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Hiện mình đang liên kết đào tạo với 1 số Trường để mở các lớp tại chức, đầu tư thấp, mức độ ổn định cao và chắc chắn. Nếu bạn muốn làm thì có thể hợp tác cùng cho mùa tuyển sinh sắp tới.
    • 125 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungcongtu Xem bài viết
    Hiện mình đang liên kết đào tạo với 1 số Trường để mở các lớp tại chức, đầu tư thấp, mức độ ổn định cao và chắc chắn. Nếu bạn muốn làm thì có thể hợp tác cùng cho mùa tuyển sinh sắp tới.
    Bạn ở SG hay HN?
    • 1,877 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Nhung ma ban oi co 30t ma lam sao lam duoc Franchise cho cac cong ty co thuong hieu?

À mình quên mất ko nói rõ hơn cho bạn, nhượng quyền là 1 cách đầu tư rất hiệu quả và là xu thế của nước ta. Bạn có thấy gà rán KFC, Kentucky, Hải Hà Kotobuki, Phở 24 thì biết, hiệu quả vì vốn ít, bạn có thể đi vay vốn ngân hàng dễ hơn vì đã có bên nhương quyền (bên có franchise) giúp đỡ, thương lượng.
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi http://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 6th 7kg1 :LoveStruc:
    Nuna 7th 7kg6 :Kiss:
    Nuna 8th 8kg8 rooling: 1 răng dưới
    Nuna 9th 8kg9 :Crying: 2 răng dưới
    Nuna 10th 9kg5 :LoveStruc: 1 răng trên
    Nuna 11th 10kg1 :Applause: 2 răng trên
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 13th 11kg :Nottalkin:
    Nuna 14th 10kg2 sụt 1kg do 3 cái răng hàm mọc 1 lúc :Crying:
    Nuna 15th 10kg4
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 754 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Nhung ma ban oi co 30t ma lam sao lam duoc Franchise cho cac cong ty co thuong hieu?
    bạn muốn mua franchíe mà chỉ có 30 t thì chỉ mua được cái quyền sử dụng nhãn hiẹu của họ chứ họ đâu có đàu tư nhà hàng, cơ sở vậth chất cho bạn,họ cho bạn cái biển tên , vài cái cốc- hết phim, bạn bán bằng cái gì, khách ngồi đâu, nhân viên ai nuôi???. Nếu 30 t mà mở dc nhà hàng gà rán hay quán cà phê thithiên hạ nhiều người giàu mà sướng lắm
    bạn cuocsongmauhong ơi, cuộc sống không hồng như bạn nghĩ:Smiling:
    mình nghĩ 30tr bạn nên làm cửa hàng quà lưu niêm hay cửa hàng đtdi động, vừa sủa chữa, mua bán máy cũ, xoay vòng dần dần thôi,nhưng cũng phải đi học tìm hiểu về lĩnh vực mình định làm:Smiling:
    • 248 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

:Thinking: 30 t ư--> cách làm đây: " Cẩm nang Mở Quán nước toàn tập" :
    1. Mua 1 cái bàn gỗ + 20 cái ghế nhựa.
    2. 10 cân chè + 2 phích nước + chục bao thuốc + mấy gói kẹo lạc, kẹo cao su,thuốc lào, bánh mì ruốc, sữa,.v.v tùy thích
    3. tìm địa điểm để bán, ví dụ trước của trường học (cấp 3), cạnh khu nhà đang xây, nếu chiếm được vỉa hè thì quá tốt, nếu ko thì lo lót cho mấy thằng trật tự phường, cái này là tốn xiền nhất, tùy tình hình mà chi vài trăm đến vài mil.
    4. Rồi, ta bán thôi :Laughing:
    5. Mở rộng quy mô kinh doanh: nếu bám rễ được khoảng 1,2 tháng thì có thể ghi lô đề được, mấy thằng chủ đề thấy bạn mở quán mà chưa ghi đề nó sẽ đề nghị ngay, nếu gan to thì nhận lời .
    6. Kiếm thêm 1,2 bảo kê (nếu có ai gây sự):Silly:
    Nghề này yêu cầu phải dữ dằn+đanh đá chua ngoa,để tự bảo vệ mình mà.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,072 Bài viết

• 1,111 Được cảm ơn

rooling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NoobTrader Xem bài viết
    2. 10 cân chè + 2 phích nước + chục bao thuốc + mấy gói kẹo lạc, kẹo cao su,thuốc lào, bánh mì ruốc, sữa,.v.v tùy thích
    3. tìm địa điểm để bán, ví dụ trước của trường học (cấp 3), cạnh khu nhà đang xây, nếu chiếm được vỉa hè thì quá tốt, nếu ko thì lo lót cho mấy thằng trật tự phường, cái này là tốn xiền nhất, tùy tình hình mà chi vài trăm đến vài mil.
    5. Mở rộng quy mô kinh doanh: nếu bám rễ được khoảng 1,2 tháng thì có thể ghi lô đề được, mấy thằng chủ đề thấy bạn mở quán mà chưa ghi đề nó sẽ đề nghị ngay, nếu gan to thì nhận lời .
    :Laughing: Đồng ý toàn tập luôn.
    • 754 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NoobTrader Xem bài viết
    bà này cực đoan quá:Silly:
    tính tính tính tình tang tang tang:LoveStruc:
    cuộc đời mình như chiếc thuyền nan
    trôi cứ trôi bồng bềnh ....
    • 398 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Bạn có ở SG k? Nếu ở SG thì bạn tham gia với chúng mình k? Chúng mình gồm 3 người đang tính kinh doanh, chúng mình đã có phương hướng, bây giờ đang vạch kế hoạch chi tiết. Hiện tại chúng mình chỉ mới tính góp vốn khoảng 10tr thôi.

Nếu tham gia thì bạn liên lạc với mình qua reoxanh@yahoo.com hoặc đt 098 222 6497

Mình nghĩ bạn nên đầu tư chứng khoán theo kiểu đầu cơ khoảng 10tr, lời là bán đổi thành hiện vật và tái đầu tư liền.

Còn 10tr thì đầu tư dài hạn khoảng 3-5 năm.

Bạn nên học hỏi từ người đã quen chơi chứng khoán và mua sách hoặc lên các trang web tìm hiểu về kiến thức chứng khoán để có kiến thức mà đầu tư.

Còn 10tr thì góp với chúng mình…. hahaha :Laughing:
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

30 triệu, nếu mở nhỏ thì lãi ít và lâu nữa, tốt nhất là rủ ai đó cùng chung mục đích và hùn vốn vào đó là cách tốt nhất
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 973 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Mình có nguồn hàng sửa rửa mặt, dầu gội đầu, sữa tắm của các hãng như Pond’s, panetene, olay, ... Nhưng hàng Thái,với 30 triệu các mẹ có thể kinh doanh những sản phẩm loại này, mẹ nào có nhu cầu thì alo cho mình: 012.569.490.53
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5