LÀM GIÀU

Làm cách nào để xin tài trợ cho những chương trình từ thiện

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.47K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,046 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Mr đang có dự định triển khai một số chương trình hoạt động từ thiện nhằm giúp các em học sinh nghèo hiếu học có hoàn cảnh khó khăn. Nhưng kinh phí là 1 điều rất quan trọng để chương trình có thể hoạt động, Mr nghe nói mình có thể đi xin tài trợ từ 1 số nhà hảo tâm và đặt biệt là các công ty, vậy cần làm như thế nào để có thể kêu gọi các nhà hảo tâm vả doanh nghiệp tham gia. Các anh chị và các mẹ nào biết xin vui lòng chỉ giúp Mr nhé, xin cảm ơn các anh chị và các mẹ trước.
    Khai trương nhà mới, mọi người vào ủng hộ gia chủ nhé.

http://www.facebook.com/HoiDocThanSgWtt

http://www.facebook.com/pages/CLB-Hoa-Yêu-thương/390310717714036

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 72 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Hiện tại bạn có những gì rồi? Thời gian, kinh phí ban đầu, mối quan hệ và những người bạn cùng tâm huyết, vị trí xã hội của bạn ... Nếu bạn có tấm lòng và mọi thứ đều hạn chế, tại sao bạn không tham gia những nhóm hoạt động thiện nguyện đang có sẵn hiện nay? Họ cần cách tay chung sức của bạn biết chừng nào. :Smiling:
    Thực sự mình không muốn nói đích danh nhóm mình đang hoạt động, vì bản thân mình không sinh hoạt thường xuyên nhiều. Mỗi năm tụi mình đều có trên 20 chuyến đi thăm khám bệnh phát thuốc tặng quà cho trẻ em và bà con ở những miền quê nghèo. Được tài trợ bởi các má các dì buôn bán tại các chợ trong thành phố, và một số doanh nghiệp nơi các thành viên đang công tác nữa đấy ạ. Bọn mình ban đầu là hoạt động tự phát, xin tài trợ từ gia đình, người quen là chủ yếu, sau một thời gian tụi mình có trụ sở riêng, có nguồn tài chính thu chi ổn định và trở thành một chi hội của Hội bảo trợ trẻ em và người tàn tật thành phố! Với "danh phận" như thế, cộng với tài lẻ của từng thành viên, mỗi người góp một chút, mọi hoạt động đều có lên kế hoạch cụ thể, có người làm chuyên trách thì mọi thứ đều đi vào ổn định.
    Chia sẻ với bạn, đôi khi việc xin tài trợ bởi 1 công ty nó khó khăn hơn nhiều so với việc xin "đúng người" đó bạn. Ví dụ nếu mình sắp có 1 chuyến đi thăm khám bệnh cho người nghèo và trao tặng học bổng cho trẻ em tỉnh X, thì mình gửi thư ngỏ đến sếp nào có nguyên quán tại tỉnh X luôn. Thêm vài câu nói ra vô thì :Battin ey: thật khó khướt từ phải không bạn!?
    Chúc bạn như ý! :Rose:
    • 1,046 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai nguyên Xem bài viết
    Chào bạn,
    Hiện tại bạn có những gì rồi? Thời gian, kinh phí ban đầu, mối quan hệ và những người bạn cùng tâm huyết, vị trí xã hội của bạn ... Nếu bạn có tấm lòng và mọi thứ đều hạn chế, tại sao bạn không tham gia những nhóm hoạt động thiện nguyện đang có sẵn hiện nay? Họ cần cách tay chung sức của bạn biết chừng nào. :Smiling:
    Thực sự mình không muốn nói đích danh nhóm mình đang hoạt động, vì bản thân mình không sinh hoạt thường xuyên nhiều. Mỗi năm tụi mình đều có trên 20 chuyến đi thăm khám bệnh phát thuốc tặng quà cho trẻ em và bà con ở những miền quê nghèo. Được tài trợ bởi các má các dì buôn bán tại các chợ trong thành phố, và một số doanh nghiệp nơi các thành viên đang công tác nữa đấy ạ. Bọn mình ban đầu là hoạt động tự phát, xin tài trợ từ gia đình, người quen là chủ yếu, sau một thời gian tụi mình có trụ sở riêng, có nguồn tài chính thu chi ổn định và trở thành một chi hội của Hội bảo trợ trẻ em và người tàn tật thành phố! Với "danh phận" như thế, cộng với tài lẻ của từng thành viên, mỗi người góp một chút, mọi hoạt động đều có lên kế hoạch cụ thể, có người làm chuyên trách thì mọi thứ đều đi vào ổn định.
    Chia sẻ với bạn, đôi khi việc xin tài trợ bởi 1 công ty nó khó khăn hơn nhiều so với việc xin "đúng người" đó bạn. Ví dụ nếu mình sắp có 1 chuyến đi thăm khám bệnh cho người nghèo và trao tặng học bổng cho trẻ em tỉnh X, thì mình gửi thư ngỏ đến sếp nào có nguyên quán tại tỉnh X luôn. Thêm vài câu nói ra vô thì :Battin ey: thật khó khướt từ phải không bạn!?
    Chúc bạn như ý! :Rose:
    thanks bạn nhiều, mình cũng đang tham gia một số tổ chức xã hội, tổ chức tình nguyện. về người thì ko thiếu mấy anh chị rất nhiệt tình. chỉ có vấn đề kinh phí thi hơi khó chút thôi. chứ họ sẵn sàng góp nhiều lắm nhưng như vậy cũng chỉ tạm thời thôi,
    Khai trương nhà mới, mọi người vào ủng hộ gia chủ nhé.

http://www.facebook.com/HoiDocThanSgWtt

http://www.facebook.com/pages/CLB-Hoa-Yêu-thương/390310717714036

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chia sẻ với bạn một số kinh nghiệm của mình thế này:
    - Xin tài trợ cho ctrình từ thiện thì nên hướng vào các hãng lớn và các cty có thương hiệu như Viettel hay mấy ngân hàng chẳng hạn. Nếu xin các cty nhỏ lẻ thì rất khó, trừ khi tìm đúng người (vd như 1 sếp hào phóng) và bạn còn phải đưa ra 1 kế hoạch truyền thông đầy sức hút họ mới chấp nhận.
    - Chứng minh tư cách cá nhân. Bạn đại diện cho tổ chức nào? Uy tín ra sao? Lấy gì để đảm bảo?
    - Truyền thông nè (tất nhiên phải có): ctrình của bạn sẽ được những ai biết đến, phía tài trợ được hưởng quyền lợi ntn?
    - Nên đưa ra 2 hình thức tài trợ: tiền mặt và hiện vật (là s/p của họ, giúp họ PR tên tuổi).
    - Cộng đồng web cũng đầy tiềm năng. Bạn hãy tham gia vài forum mà các doanh nhân, các nhà báo hay lui tới, đưa ra ý tưởng ctrình, có thể các "sếp" sẽ quan tâm giúp đỡ, và các nhà báo sẽ giúp truyền thông:Angel:.
    Chúc thành công!