LÀM GIÀU

Làm cách nào để bán bảo hiểm nhân thọ được tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 21 Lượt chia sẻ
  • 5.25K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Mình là người mới tham gia vào lĩnh vực bán bảo hiểm.
    Sau khi hoàn thành khóa học của bộ tài chính thì mình có cảm nhận nghề tư vấn tài chính hay còn gọi là bán bảo hiểm nhân thọ thật ra là một việc làm rất tích cực và có thể xem là tạo phúc.
    Vì sao mình có cảm nhận đó.
    Vì mình là một trong số những người muốn làm từ thiện nhưng không có lực. tức là tiền ít, chỉ có thể góp công.
    Hiện nay rất nhiều người không hiểu về bảo hiểm nhân thọ và thậm chí có người còn ghét.
    Nhưng bảo hiểm nhân thọ ngày nay đã thay đổi sản phẩm rất nhiều và khá đúng với phương châm bảo hiểm.
    Đó là đóng ít và được hưởng nhiều khi xảy ra rủi ro.
    Mình cũng tự tính cho mình xem ở độ tuổi 34, với thu nhập 10tr/tháng, liệu nếu mình gặp rủi ro bị tàn tật hoặc tử vong thì có thể để lại cho gia đình ít nhất 500tr hay không.
    Thì mình cảm thấy cần nhiều thời gian làm việc hơn nữa và cũng rất khó.
    Việc mình dành thời gian, công sức, vượt qua sự từ chối, vượt qua sự coi thường để cố gắng tư vấn giúp mọi người hiểu về ý nghĩa của bảo hiểm và nên tham gia thì cũng được xem là việc làm từ thiện.
    Vì những ai yêu thương gia đình sẽ không thể yên lòng nếu nghĩ tới cảnh khi mình ra đi mà gia đình lại lâm vào cảnh thiếu thốn.
    Vợ già hẳn đi vì lam lũ, chạy ngược chạy xuôi để kiếm thêm.
    Con cái phải từ bỏ ước mơ, phải vào đời sớm.
    Thật buồn phải không các bạn?

Nhưng làm sao để mình thực hiện công việc mình cho là tốt đẹp này trong khi mình thấy rất khó để book cuộc hẹn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

[QUOTE=ba.xoai;29719804]Chào mọi người,

Mình là người mới tham gia vào lĩnh vực bán bảo hiểm.
    Sau khi hoàn thành khóa học của bộ tài chính thì mình có cảm nhận nghề tư vấn tài chính hay còn gọi là bán bảo hiểm nhân thọ thật ra là một việc làm rất tích cực và có thể xem là tạo phúc.
    Vì sao mình có cảm nhận đó.
    Vì mình là một trong số những người muốn làm từ thiện nhưng không có lực. tức là tiền ít, chỉ có thể góp công.
    Hiện nay rất nhiều người không hiểu về bảo hiểm nhân thọ và thậm chí có người còn ghét.
    Nhưng bảo hiểm nhân thọ ngày nay đã thay đổi sản phẩm rất nhiều và khá đúng với phương châm bảo hiểm.
    Đó là đóng ít và được hưởng nhiều khi xảy ra rủi ro.
    Mình cũng tự tính cho mình xem ở độ tuổi 34, với thu nhập 10tr/tháng, liệu nếu mình gặp rủi ro bị tàn tật hoặc tử vong thì có thể để lại cho gia đình ít nhất 500tr hay không.
    Thì mình cảm thấy cần nhiều thời gian làm việc hơn nữa và cũng rất khó.
    Việc mình dành thời gian, công sức, vượt qua sự từ chối, vượt qua sự coi thường để cố gắng tư vấn giúp mọi người hiểu về ý nghĩa của bảo hiểm và nên tham gia thì cũng được xem là việc làm từ thiện.
    Vì những ai yêu thương gia đình sẽ không thể yên lòng nếu nghĩ tới cảnh khi mình ra đi mà gia đình lại lâm vào cảnh thiếu thốn.
    Vợ già hẳn đi vì lam lũ, chạy ngược chạy xuôi để kiếm thêm.
    Con cái phải từ bỏ ước mơ, phải vào đời sớm.
    Thật buồn phải không các bạn?

Nhưng làm sao để mình thực hiện công việc mình cho là tốt đẹp này trong khi mình thấy rất khó để book cuộc hẹn.[/QUO

Bạn mới vào lĩnh vực BH, bạn đã được đào tạo và bạn nghĩ là bạn đã thực sự hiểu về ý nghĩa của BH? Nhưng nếu như bạn nói là bạn đi BÁN thì tôi chắc chắn một điều rằng bạn sẽ không bao giờ thành công được trong công việc này đâu nhé.
    Bạn hãy chia sẻ với những người xung quanh bạn, người quen, người lạ với tất cả những người mà bạn gặp về ý nghĩa của BHNT, và nếu những người bạn gặp họ quan tâm bạn hãy tư vấn hoạch định cho họ một kế hoạch bảo vệ tài chính cho gia đình họ, bảo vệ người trụ cột những người đang tạo ra tài sản, hay một kế hoạch tài chính đảm bảo cho những đứa con thân yêu của họ.
    chúc bạn sẽ trở thành một tư vấn viên tài chính xuất sắc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cám ơn h72_ngoc rất nhiều.
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn bán của bảo hiểm nào ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Mong con yêu từng ngày,iu con.
    • 406 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Người đi tư vấn BH tốt thì có! chứ đi bán bảo hiểm thì chẳng bao giờ tốt được!
    0919 440 655
    Agent For your life!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tư vấn tốt, đúng nhu cầu khách hàng, đúng lương tâm và đạo đức vì khách hàng thì sẽ thành công trong công việc này, đồng thời cũng mang lại giá trị nhân văn cho mọi người, và mang lại rất nhiều lợi ích cho người tham gia.
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Làm bằng quả tim nhé bạn.chúc thành công
    Hôm nay hoạch định, ngày sau an nhàn!
    ĐT: 090.66.55.848 _ Mail: chung.thp@gmail.com
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khi bạn tham gia vào lĩnh vực tư vấn bảo hiểm trức hết bạn phải hiểu về nó, hướng khách hàng của bạn là ai?
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vấn đề là khi mình hỏi các bạn cách nào để gặp được nhiều đối tượng cần bảo hiểm.
    rồi sao đó mới có thể làm = tâm được.
    chứ không có cách tìm ra khách hàng thì cái tâm của bạn cũng bỏ phí mà thôi.

nhưng bây giờ thì mình đã biết cách.
    cám ơn các bạn rất nhiều.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nắm bắt được nhu cầu khách hàng là rất khó vì chính mình phải gợi ra nhu cầu cho khách hàng. vì nhiều lúc họ ko biết bảo hiểm nhân thọ là gì đâu...chỉ biết là mua bảo hiểm tốn tiền và rất lâu sau này mới nhận lại được.....
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lovely-Baby nói rất đúng. nhưng nhiều người dù chưa biết bảo hiểm tốt xấu thế nào nhưng khi nhận được điện thoại đều từ chối.
    Vậy, cách nào sẽ giúp tiếp cận họ phù hợp hơn? dễ bắt chuyện hơn ?
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Những vẫn đề bạn nêu đều là những trở ngại mà mình đang gặp. Người lạ thì khó tiếp cận, người quen thì đề phòng, bạn bè thì không dám nói vì sợ quê. Bạn đã vượt qua mặc cảm ban đầu ấy chưa? bạn tham gia được bao lâu rồi?