LÀM GIÀU

Kinh nghiệm thiết kế shop quần áo thời trang

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Tình hình là sau 1 thời gian bán quần áo online, mình quyết định mở hẳn shop luôn. Tuy nhiên, tiền vốn mình không có nhiều lắm, lại có chút máu mỹ thuật trong người nên mình quyết định sẽ tự mở và design shop từ A đến Z để giảm chi phí đến mức thấp nhất. Trong các mẹ ở WTT mình nếu có ai đã mở shop thì tư vấn giúp mình một số điểm sau nhé:
    - Tường nhà nên sơn hay nên dán bằng giấy dán tường ạ, vì mình nghe nói dán giấy sẽ không bền, vài tháng sẽ bong tróc
    - Chỗ bán các loại móc, kệ treo quần áo đẹp và giá cả hợp lý, mình ở SG ạ
    - Chỗ đặt làm các sản phẩm để trang trí theo ý mình,vd như cái cửa sổ trong hình mình kèm theo (đã kiếm mua khắp mà ko thấy, hix)
    Tạm thời thì như vậy, cảm ơn các mẹ nhiều. Hy vọng sau khi có shop, mình sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn để chia sẻ với những người cũng đang có ý định tập tành kinh doanh như mình :Smiling:
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi letmebeu; 27/08/2010 vào lúc 11:53 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,918 Bài viết

• 7,541 Được cảm ơn

Trước đây em cũng từng mở shop nên có xíu kinh nghiệm, em góp ý cho chị nhé
    1. Em ko biết là chị thuê địa điểm hay mở shop tại nhà, vì nếu thuê thì thời gian ngắn, đầu tư nhiều tiền cho khoản tường sẽ phí. Trước tiên em nghĩ cứ sơn đã vì giấy dán tường đắt hơn, có dán cũng ít ít tạo điểm nhấn. mình kinh doanh ở địa điểm đó 1 thời gian xem tình hình buôn bán thế nào, nếu hợp, tính chuyện trụ lại lâu dài thì sẽ sửa sang thêm, còn nếu nơi đó kinh doanh ko tốt thì mình tìm địa điểm khác.

2. Móc treo quần áo chị có thể ra các chợ bán sỉ như Tân Bình, Bình Tây, Kim Biên, An Đông tìm hiểu, nhiều loại nhiều giá tùy nhu cầu và khả năng của mình. Còn kệ thì mình đặt làm (inox hoặc gỗ), phù hợp với ko gian, ý tưởng thiết kế hơn là mua sẵn.

3. Cái cửa sổ ấy là cửa sổ thật hay chỉ trang trí vậy chị, em nhìn hình ko rõ. Nếu chỉ là trang trí thì mình có thể tự làm được mà. Ko thì chị đăt đóng kệ rồi đưa mẫu cho ngta đóng lun.

Đặt đóng đồ gỗ thì em thấy nên tìm mấy cửa hiệu đóng gỗ gần nhà, mình xem qua các sản phẩm họ làm để đánh giá tay nghề và đưa mẫu để ngta định giá, nơi nào ngon - bổ - rẻ thì làm. Em từng đóng kệ ở 1 cty gỗ lớn, sau đóng thêm kệ ở tiệm gần nhà, nhận xét, chất lượng ngang ngửa, gỗ giống nhau (làm CH nên đóng gỗ thường, ko đòi hỏi gỗ tốt), mà chỗ gần nhà giá rẻ chỉ bằng 1/2, còn đỡ chi phí vận chuyển.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thiet ke shop
    chúng tôi cung cấp dịch vụ trọn gói: từ thiet ke shop thời trang,bán hàng… tới thiết kế cửa hàng, shop hoa,lưu niệm,quần áo
    Sẽ thỏa mãn những gì khách hàng cần.
    thiet ke shop
    CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ SẢN XUẤT VIC VIỆT
    ĐC : Số 225 - Đường Lĩnh Nam - Hoàng Mai - Hà Nội
    Web: noithatvic.com - thietkecuahang.net - Email: noithatvicviet@gmail.com
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votu_pro Xem bài viết
    thiet ke shop
    chúng tôi cung cấp dịch vụ trọn gói: từ thiet ke shop thời trang,bán hàng… tới thiết kế cửa hàng, shop hoa,lưu niệm,quần áo
    Sẽ thỏa mãn những gì khách hàng cần.
    thiet ke shop
    CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ VÀ SẢN XUẤT VIC VIỆT
    ĐC : Số 225 - Đường Lĩnh Nam - Hoàng Mai - Hà Nội
    Web: noithatvic.com - thietkecuahang.net - Email: noithatvicviet@gmail.com
    ở đây có thiết kế gian hàng hội chợ ko bạn