LÀM GIÀU

Kinh nghiệm mở cửa hàng bán đồ trẻ em!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42K Lượt đọc
  • 178 Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đang có ý định mở cửa hàng chuyên bán đồ trẻ em như : quần áo, bỉm, sữa, bột... cho các bé từ sơ sinh. Có mẹ nào có kinh nghiệm và nguồn hàng thì giúp em với! Vốn để mở 1 cửa hàng kiểu như Hà Diện, mấy cửa hàng ở Bạch Mai khoảng bao nhiêu các mẹ nhỉ?
    Thật sự cần sự chia xẻ của các mẹ vì em đang máu me lắm! Em ở Hà Nội nhưng muốn mở cửa hàng ở thị trấn ở Hà Tây cũ ấy ạ! gần nhà mẹ đẻ em.
    Mong tin của các mẹ nhiều ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 642 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Mình cũng đang máu me mở cái vụ này, nhưng mà là ở quê bên Đ.A. Dân ở đó bi h cũng giàu lắm nên toàn thích đồ xịn. Đang định đầu tư một quả siêu thị mini. Thực ra mình cũng đã tìm hiểu, mấy cái Shop Baby kiểu cửa hàng Hip mà chơi đồ bình dân thì chỉ tầm 100tr đổ lại là ok, còn thích hàng hiệu như kiểu Bỉm GOO.N hay sữa Meji - Wakodo chẳng hạn, và nhiều thứ linh tinh khác thì vô cùng, vài trăm cho đến cả tỷ.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@giangchuot: Mình đang lên kế hoạch khi nào ok mình sẽ qua bạn xem hàng nhé!
    @Flaton: Mẹ nó cũng đang có dự định thế ah? Khi nào thì tiến hành thế? Nếu có kinh nghiệm gì thì chỉ giáo cho em với nhé
    • 642 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Đang làm thủ tục vay vốn, Nếu như mà vay đc lúc nào là mở lúc đó.
    Ban đầu lấy lại hàng (làm đại lý cho các bên lớn như Lê Mây) thôi. Sau khi hàng hóa ổn định đi vào hoạt động thì sẽ tiến tới tìm nguồn hàng trực tiếp.
    • 165 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Gặp mọi người cùng ý tưởng thật là vui quá.Em cũng đang có ý định mở CH bán đồ trẻ em đây ạ(sữa ,bỉm,quần áo,đồ chơi...),nhưng còn đang gặp khó khăn về nguồn hàng để lên kế hoạch.Nhân tiện đây,cho em hỏi luôn ạ:Nếu chị nào biết hoặc có nguồn hàng thì giúp em với nhé.
    YM:nnga06
    Em online cả ngày ạ
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Flaton ơi! Mẹ nó dự kiến vốn khoảng bao nhiêu thế ạ? Em có khoảng 200Tr, chắc có ổn đúng ko chị? Thi thoảng chị lên đây update tình hình cho em học hỏi với nhé!
    Có mẹ nào đang hoặc có ý định mở cửa hàng kinh doanh cho bé ko ạ? Cùng trao đổi kinh nghiệm đi ạ!
    • 642 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Hix hix!!
    Mình là bố tương lai, hok phải mẹ!!
    Tầm 200tr là mở đc rồi.
    Nguồn thì có nhiều kiểu! Hàng xịn, nguồn gốc rõ ràng thì lợi nhuận thấp.
    Hàng xách tay thì lợi nhuận sẽ cao hơn!!!
    Không rõ các mẹ định mở ở đâu. Mình mở ở quê nên thị trường được độc quyền hơn, nên mình tính làm đại lý cho Colorful va mấy bác lớn.
    Còn các mẹ mà làm tại HN thì sẽ khó khăn hơn.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

keke...:Angel: sorry Bác Flaton nhé! Em nhầm tý!
    Em cũng định mở ở quê ( cách TT Hà Nội tầm 25km) nên có lẽ sẽ học hỏi được bác nhiều. Dạo này kinh tế Việt Nam suy thoái, em làm trong nghề Forwarding nên bị ảnh hưởng khá nhiều vì các bác nhà ta có đơn hàng đâu mà xuất với chả nhập, lọ mọ nghiên cứu thì thấy ở HN mô hình kinh doanh kiểu đấy cũng nhan nhản rồi, em chả có sức mà cạnh tranh nên em cũng định mở ở quê. Khi nào bác tiến hành thì bảo em nhé, để em hỏi thăm kinh nghiệm của bác tý.
    Mechichbong oi! Nguồn hàng thì nói thật nhiều lắm, mẹ nó nghiên cứu xem định mở kiểu hàng cao cấo hay bình dân, có chơi đồ xách tay ko...?mà mẹ nó định mở ở đâu thế nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 165 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekumit Xem bài viết
    keke...:Angel: sorry Bác Flaton nhé! Em nhầm tý!
    Em cũng định mở ở quê ( cách TT Hà Nội tầm 25km) nên có lẽ sẽ học hỏi được bác nhiều. Dạo này kinh tế Việt Nam suy thoái, em làm trong nghề Forwarding nên bị ảnh hưởng khá nhiều vì các bác nhà ta có đơn hàng đâu mà xuất với chả nhập, lọ mọ nghiên cứu thì thấy ở HN mô hình kinh doanh kiểu đấy cũng nhan nhản rồi, em chả có sức mà cạnh tranh nên em cũng định mở ở quê. Khi nào bác tiến hành thì bảo em nhé, để em hỏi thăm kinh nghiệm của bác tý.
    Mechichbong oi! Nguồn hàng thì nói thật nhiều lắm, mẹ nó nghiên cứu xem định mở kiểu hàng cao cấo hay bình dân, có chơi đồ xách tay ko...?mà mẹ nó định mở ở đâu thế nhỉ?
    Mẹ kumit à.
    Thật là trùng hợp vì mình cũng định mở ở nhà mẹ đẻ mình cách HN khoảng 24-15km (Gần thị trấn Phùng).
    Chắc là mình sẽ xem các mặt hàng vừa tiền thôi vì ở quê mình sợ hàng cao cấp sẽ khó tiêu thụ được.
    Mẹ kumit đã lên kế hoạch gì chưa,mình muốn có nguồn nhập để lên kế hoạch cụ thể .
    Hihi.Đang “máu” mà.:Smiling:
    • ndx
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!!!
    Nhà mình cũng đang có ý định mở một cửa hàng bán đồ trẻ em, nhưng mình sẽ làm chủ yếu về Sữa.
    Mẹ nào có nhiều kinh nghiệm và mối hàng thì chia sẻ cho mọi người.
    Mình thấy mỗi người đều có một ít vốn, mà hàng thì phải nhập số lượng lớn mới được giá thấp. Nếu ai lấy được hàng nào rẻ thì cung cấp thêm cho mọi người !!!