LÀM GIÀU

kinh nghiệm kinh doanh nhà nghỉ , khách sạn mini

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 17.2K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 621 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

mình đang định hùn vốn với bạn bè, mua đất xây một cái hotel-mini
    or thuê hẳn 1 cái hotel người ta đã xây dựng, để về kinh doanh

bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với ! or có cơ hội làm ăn gì thì alo mình với nhé !
    thanks !
    chẳng hiểu sao nick Adamkhang bị khóa ? Mình có buôn bán cái gì đâu nhỉ ? 0909 970 977 :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,077 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

e đây 3 năm trong nghề..bác có thắc mắc gì thì cứ hỏi e nha
    • 177 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Bác sytuongcf đá cả sang sân này nữa à. Vậy xiền để đâu cho hêt
    Cell: 0915 400 686
    Y!M: ntthanhvm
    • 621 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

mình có 2 lô đất, định xây thành nhà trọ mini , khoảng 20 phòng trở lại ,
    có 1 số câu hỏi như sau :

1/ cần bao nhiêu người để quản lý khoảng 20 phòng ?
    2/ bao gồm các chức danh gì ?
    3/ quản lý từng chức danh ra sao ? mức lương của mỗi vị trí đó ?
    4/ quản lý khách như thế nào ? (ví dụ làm sao biết khách vào bao nhiêu người / hoặc nhân viên thông đồng với khách thì sao ?)
    5/ khách làm hư hao đồ đạc trong phòng thì xử lý ra sao ?
    6/ các trang thiết bị trong phòng nên trang bị loại nào ? trung cấp ? hay bình dân ?
    7/ thu nhập trung bình / ngày , nếu khách thuê theo giờ là bao nhiêu ?

chân thành cảm ơn !
    chẳng hiểu sao nick Adamkhang bị khóa ? Mình có buôn bán cái gì đâu nhỉ ? 0909 970 977 :Crying:
    • 621 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

up lên tí nào !
    • 1,077 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

1,Cần 1 người để quản lí phòng
    2,Tùy theo quy mô và tiêu chuẩn bạn muốn KD,Bạn tham khảo bảng tiêu chuẩn KS nhé,search trên google đấy
    3,mức luơng thì quản lí 3tr,dọn phòng 2tr,lễ tân 2tr,bảo vệ ngày đêm 2tr(đậy là nhà e ,mấy nhà ks khác cũng thế,ở ngoài bác thế nào thì e mk biết)
    4,bắt camera ở các tầng để theo dõi khách và nhân viên
    5,ghi bảng giá trang thiệt bị trong phòng,khi khách checkin đề nghị kiểm tra và xác nhận vào đấy là thừa thiếu những thứ gì
    (theo kinh nghiệm nhà e thì e toàn kê giá mấy thứ đấy lên gấp 5 lần cho họ sợ,k dám làm hư đồ mình)
    6,trang thiết bị mua loại bình dân,giường thì đóng đơn giản,để cái gầm giường càng thoáng càng tốt.bàn ghế đơn giản,dễ lau chùi,bác đừng mua loại cầu kì,nhiều góc cạnh,nó mà bị trầy xước thì xấu lắm,đã vậy còn khó lau chùi)
    7,bác tham khảo giá các nhà nghỉ gần đấy coi thế nào rùi làm theo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

mecamryy cho tớ hỏi mua nệm bình thường thì mua hiệu nào thì được nhỉ, chất lượng 1 chút vì tớ đinh kinh doanh trong hẻm nên cũng muốn được được thì mới cạnh tranh. Với tớ cũng thắc mắc mình bọc lớp gì trên nệm để cho nó sạch, loại không thấm nước ấy, nếu bạn biết chỉ cho tớ chỗ mua.
    • 79 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

các mẹ cho hỏi: trong trường hợp khách dẫn gái vào nhà nghỉ hoặc dùng thuốc hoặc đánh bạc hoặc phạm pháp mà bị bắt thì chủ nhà nghỉ có liên đới ko ah? có bị CA quay ko ah? và nếu muốn tránh thì phải chuẩn bị hoặc phòng ngừa trước thế nào?
    • 79 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

cho e hỏi thêm cái nữa là kinh doanh nhà nghỉ thì cần giấy phép gì ah? kdoanh hộ cá thể? hay cty? đăng ký có dễ dàng ko ah?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ mecamryy: em cũng mới kinh doanh nhà nghỉ nên chả biết j.
    mẹ camryy trả lời thắc mắc của mẹ etmevoila đi. em cũng đau đầu với vấn đề ấy lắm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anh chị ơi cho em hỏi , giặt là ở đâu thì sạch ạ . em giặt kho của bọn mĩ đình bẩn dã man . mà ga trắng thì dùng thuốc tẩy gì để giặt cho trắng ạ . anh chị giúp em với nhé .
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đang có cái khách sạn mini ở trung tâm (không phải phố cổ nhưng vẫn rất trung tâm) đang có nhu cầu cho thuê dài hạn hoặc bán để lấy tiền đầu tư việc khác. Hiện đang kinh doanh tốt.

Được trang bị đầy đủ phần mềm quản lý, camera theo dõi khu công cộng, Internet v.v…. nếu so sánh standard thì có thể nói là được 3 sao. Nếu mẹ nào có quan tâm thuê lại / mua toàn bộ để kinh doanh mình sẽ miễn phí toàn bộ khâu ‘chuyển giao công nghệ’ bao gồm : phương thức quản lý, contact các suppliers (từ giặt là, đồ mỹ phẩm ks, sửa chữa), cách sử dụng phần mềm, quan hệ với CA, phường, sở dl v.v….

Nếu có nhu cầu thì PM cho mình sẽ trao đổi cụ thể hơn nhé.
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đang có cái khách sạn mini ở trung tâm (không phải phố cổ nhưng vẫn rất trung tâm) đang có nhu cầu cho thuê dài hạn hoặc bán để lấy tiền đầu tư việc khác. Hiện đang kinh doanh tốt.

Được trang bị đầy đủ phần mềm quản lý, camera theo dõi khu công cộng, Internet v.v…. nếu so sánh standard thì có thể nói là được 3 sao. Nếu mẹ nào có quan tâm thuê lại / mua toàn bộ để kinh doanh mình sẽ miễn phí toàn bộ khâu ‘chuyển giao công nghệ’ bao gồm : phương thức quản lý, contact các suppliers (từ giặt là, đồ mỹ phẩm ks, sửa chữa), cách sử dụng phần mềm, quan hệ với CA, phường, sở dl v.v….

• 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn nói dịa chỉ cụ thể được không và giá bán nữa
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trao đổi trên này không tiện. Em đã mật thư cho bác..nếu bác quan tâm thì gọi em theo số đấy nhé. Nhà chính chủ, giấy phép đăng ký kinh doanh v.v... đều đứng tên công ty nhà em..
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

[QUOTE=etmevoila;17870072]các mẹ cho hỏi: trong trường hợp khách dẫn gái vào nhà nghỉ hoặc dùng thuốc hoặc đánh bạc hoặc phạm pháp mà bị bắt thì chủ nhà nghỉ có liên đới ko ah? có bị CA quay ko ah? và nếu muốn tránh thì phải chuẩn bị hoặc phòng ngừa trước thế nào?[/QUOTE
    Mọi sự việc xảy ra trong Nhà nghỉ, chẳng hạn như khách dẫn gái mại dâm vào, dùng ma túy, đánh bạc, thậm chí có ai chán đời vào đó đóng cửa tự tử đi chăng nữa thì chủ cơ sở đều bị liên đới bác em ạ. Cái này từ chuyên môn hình như gọi là "thiếu trách nhiệm để xảy ra hậu quả". Mà như thế thì chắc bác em cũng hiểu, nếu đen ra thì ngay cả khách sạn 5 sao cũng dính như thường. Tất nhiên là không đi tù nếu mình không liên quan trực tiếp, nhưng sẽ bị phạt hoặc thu hồi giấy phép, phạt bao nhiêu thu hồi giấy phép bao lâu phụ thuộc vào mức độ nặng nhẹ của sự việc, nhưng quan trọng nhất là cách xử lý trong từng tình huống cụ thể của chủ cơ sở + độ quen biết với các bạn Công an.
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi etmevoila Xem bài viết
    cho e hỏi thêm cái nữa là kinh doanh nhà nghỉ thì cần giấy phép gì ah? kdoanh hộ cá thể? hay cty? đăng ký có dễ dàng ko ah?
    Kinh doanh hộ cá thể bác em ạ, nhưng mà là đăng ký ngành nghề kinh doanh "có điều kiện", tức là ngoài cái giấy ĐKKD bình thường ở UBND Quận thì bác phải xin thêm chứng nhận PCCC và chứng nhận đủ điều kiện ANTT (cả 2 cái này đều xin ở Đội Quản lý đặc doanh, CAQ).
    Nghe phức tạp cứ như Thuyết bổ đề của anh Ngô Bảo Châu bạn em ý bác em nhỉ? Nhưng thực tế rất đơn giản, bằng cách bác nhờ đồng chí CAQ phụ trách PCCC lo cho trọn gói (vì đằng nào cũng phải nhờ), giá khoảng 4 triệu (cách đây 1 năm) + trượt giá. Bác em chỉ cần ngồi nhà tập trung vào việc sửa sang nhà cửa để kinh doanh, thủ tục đăng ký có gì cần ký tá bạn CA sẽ mang đến tận nơi phục vụ bác. Mất khoảng 1 tuần. Còn nếu bác em đi chân phương thì giá khoảng 1,5 triệu (kể cả phong bì) + bị quát nạt tý. Cách này mất khoảng 2 tuần.
    • NLM
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

việc kinh doanh ks, bắt đầu từ xây dựng, nội thất, tuyển dụng... và đi vào hoạt động kinh doanh có rất nhiều công việc chi tiết mà ở đây các mẹ có kinh nghiệm cũng sẽ không chia sẻ hết được.
    mình nghĩ tốt nhất là bác chủ thớt làm quen hoặc thuê 1 người có kinh nghiệm trong lĩnh vực set up ks mini về giúp trong khoảng 6 tháng là ổn. chúc bác sớm có ks để kinh doanh, nhớ post cái địa chỉ ks lên để các mẹ ở đây thi thoảng qua ủng hộ
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyjumpy Xem bài viết

Bạn cho mình thông tin chi tiết một chút nhé, mình đang định đầu tư lĩnh vực này, vubinhhqls@gmail.com
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em đã email cho bác...Bác có thể alo /gặp em cafe để bàn thêm nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2