LÀM GIÀU

Kinh nghiệm bán hàng online

Đến trả lời mới nhất
  • 1.2K Lượt chia sẻ
  • 73.3K Lượt đọc
  • 393 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 633 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mình đang có nhu cầu bán hàng online nhưng chưa bít nên bắt đầu làm như thế nào? mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với, mình đang định kinh doanh hàng thủ công (handmade). các mẹ chỉ giáo giúp với nha
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Để bán hàng online được phải chuẩn bị 2 thông tin sau
    - Mô tả sản phẩm
    - Hình ảnh sản phẩm
    Sau đó bạn có thể upload lên những website cho phép upload rồi post lên 1 blog cố định nào đó
    Đấy là cách thức kinh doanh an toan nhất
    Nếu phát triển hơn thì có thể nghĩ tới việc xây dựng website, xây dựng thương hiệu riêng
    VD: www.coixuongshop.net của tớ chẳng hạn
    My son: Trần Gia Bảo
    Làm dogtag cho các bé. LH: 0904 282 876
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 633 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Bạn ui, bạn có thể giới thiệu cho mình một số website bán hàng online được ko?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 217 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Bạn định bán hàng cho người ở nước ngoài hay người ở trong nước? Nếu bán hàng ở trong nước thì website sẽ khác, chỉ đơn thuần là đưa thông tin về sản phẩm. Còn bán hàng cho cả nước ngoài thì sẽ phải chú ý đến phần thanh toán nữa, ví dụ: Moneybooker, WesternUnion...
    As my soul heals the shame, I will grow through this pain.
    Lord I'm doing all I can... to be a better man :rolleyes:

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 165 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamtom80 Xem bài viết
    Mình đang có nhu cầu bán hàng online nhưng chưa bít nên bắt đầu làm như thế nào? mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với, mình đang định kinh doanh hàng thủ công (handmade). các mẹ chỉ giáo giúp với nha

Mình cũng quan tâm vấn đề này lắm!Vì không có đủ tiền để mở shop nên rất muốn kinh doanh qua mạng nhưng lại thiếu thông tin và chưa định hình sản phẩm cần bán nữa.:mad:
    • 959 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutun83 Xem bài viết
    Mình cũng quan tâm vấn đề này lắm!Vì không có đủ tiền để mở shop nên rất muốn kinh doanh qua mạng nhưng lại thiếu thông tin và chưa định hình sản phẩm cần bán nữa.:mad:
    Mình cũng định kd kiểu này nhưng mình cũng chưa có 1 chút kinh nghiệm gì về bán hàng online cả, chứ bây giờ thuê nhà mắc quá:Crying: .....kham không nổi đủ thứ chi phí.
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang tập tành bán hàng online nè. Trước mắt mình mới thử nghiệm nên load hình ảnh và thông tin sản phẩm lên blog thôi. Khi nào phát triển hơn mình cũng phải xây dựng website. Đây là blog bán đồ chơi em bé của mình: http://vn.myblog.yahoo.com/baby-toy
    • 51 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Có rất nhiều phần mềm mã nguồn mở mà các bạn có thể dùng để làm website bán hàng online, trong số đó có những phần mềm nổi tiếng (ví dụ như OSCommerce, VirtueMart) đã được Việt hóa tương đối tốt và sử dụng bởi nhiều công ty Việt Nam (chẳng hạn Vàng bạc đá quý phú nhuận, các Nhà sách online (nhà sách Tiền Phong, nhà sách Thăng Long,...), các công ty kinh doanh đồ chơi (http://www.tiditoys.com/, http://www.iqtoy.vn/...),... )
    Không làm trong ngành phần mềm, các bạn vẫn có thể search qua Google để biết nhiều thông tin về những phần mềm mã nguồn mở này. Các bạn chỉ cần tìm một cá nhân hoặc công ty làm phần mềm để hỗ trợ bạn customize, test, fix các lỗi còn sót của phần mềm mã nguồn mở được chọn là sẽ dựng được một shop online chuyên nghiệp, với chi phí thấp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi canhatenminh; 10/07/2008 vào lúc 09:37 AM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 327 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều bạn bán hàng có cách load ảnh rất pro. Mặt hàng được chụp cực nét và sáng mà phông sau là nền trắng. Cho mình hỏi làm cách nào có thế làm được như vậy hay các bạn có sẵn dữ liệu của nhà cung cấp chỉ việc up ảnh lên thôi?

0m-3,6kg; 1m-5,1kg; 2m-6,6kg; 3m-7,4kg-60cm; 4m-8,1kg; 5m-8,9kg-67cm,
    6m-8,9kg-69cm:Thinking:;7m-9,1kg-70cm; 8m-9kg-72cm:Sad:; 9m-9,2kg-74cm, 10m-9,4kg-75cm; 11m-9,7kg-76cm;12m-10kg-77cm; 15m-11kg-82cm, 20m-12kg-85cm
    • 982 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Ảnh đẹp có thể do lấy hàng trên site về, hoặc do các bạn đó xử lý bằng photoshop.
    Phông nền trắng thì bạn kiếm mảnh vải trắng, là thật mượt rồi treo nên làm font, sau đó đặt ảnh chụp, quan trọng là cả góc độ chụp ảnh của bạn nữa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Tớ có kinh nghiệm bán hàng online 1 năm rồi, hơi vất vả nhưng rất vui và cũng có đồng ra đồng vào. Các mẹ càn gì cứ nói nhé, tớ biết phần nào sẽ cố gắng giúp phần ấy
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhan8ien Xem bài viết
    Mình thấy nhiều bạn bán hàng có cách load ảnh rất pro. Mặt hàng được chụp cực nét và sáng mà phông sau là nền trắng. Cho mình hỏi làm cách nào có thế làm được như vậy hay các bạn có sẵn dữ liệu của nhà cung cấp chỉ việc up ảnh lên thôi?
    bạn muốn chụp ảnh đẹp yếu tố đầu tiên là máy ảnh. bạn có thắc mắc là: " Mình thấy nhiều bạn bán hàng có cách load ảnh rất pro. Mặt hàng được chụp cực nét và sáng " họ dùng máy ảnh chuyên dụng toàn hơn 1000 usd thui. Còn nếu có máy ảnh kỹ thuật số bình thường thì ta tự khắc phục bằng cách sau:
    - ánh sáng rất quan trọng, lên tìm chỗ có ánh sáng tốt để chụp ảnh
    - khi chụp ảnh bạn đừng run tay, cố gắng cầm cho chắc
    - nếu bạn muốn " phông sau là nền trắng" bạn làm cách sau: bạn chuẩn bị một miếng vải trắng, nếu ko có bạn mua ở các tiệm vải, chỉ khoảng 20k - 30k là mua được 1 tấm vải có kích thước 1.5m x 2m
    - bạn căng phông trắng thật thẳng, khi chụp ảnh thì phông ko bị nhăn
    - bạn phải biết chút photoshop để chỉnh kích thước cho phù hợp kt: 400 * 600 là oke

chúc bạn thành công
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12,365 Bài viết

• 16,076 Được cảm ơn

Bạn cần phải biết cách bán hàng truyền thống: Mua vào, quản lý, bán ra, thu tiền, thuế, hóa đơn, vận chuyển, bảo hành, chăm sóc khách hàng..., rồi tùy theo đoạn nào làm online được thì làm
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ kinh doanh online em nghĩ nên có 1 web riêng để quảng bá sản phẩm,
    ai cần tư vấn làm web thì pm cho em thuy275@gmail.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Kinh doanh Online nếu nói đúng bản chất là TMDT, do vậy phải làm bài bản & có dự án hoặc 1 kế hoạch cụ thể từng bước thực hiện thì mới thành công được nếu làm manh mún được chăng hay chớ thì sẽ bị chết yểu, mất công sức , tiền bạc & thời gian của mình.
    Thực ra mất không quá nhiều chi phí để làm chủ công việc kinh doanh Online.
    Đang bận, tối về mình có nhiều thời gian sẽ chia sẻ với mọi người đang có ý định này ( 1 hướng Kinh doanh quá hay, tiết kiệm hiệu quả cao )
    Nếu về website, có thể dùng Gói hoàn toàn miễn phí đầy đủ các tính năng của 1 trang Web bán hàng trực tuyến
    BB
    Hãy học cách khiến tiền bạc làm việc cho bạn và cuộc sống của bạn sẽ trở nên dễ dàng hơn, hạnh phúc hơn. Ngày hôm nay, đừng cố chơi cho an toàn nữa, hãy chơi cho thật khôn ngoan.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 937 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

@ tu nì: Nằm phơi bụng chờ thông tin của mẹ nó :Rose:
    • 68 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hi..hi...mấy hôm nay bận quá, chuẩn bị cho Sinh Nhật công ty nên chưa post lên được, hôm nay có time là post ngay, kinh nghiệm thì mình đã trải qua khoảng 9 năm làm công việc này mình sẽ chia sẻ những gì mình đã & chưa làm được trong thời gian qua
    Hãy học cách khiến tiền bạc làm việc cho bạn và cuộc sống của bạn sẽ trở nên dễ dàng hơn, hạnh phúc hơn. Ngày hôm nay, đừng cố chơi cho an toàn nữa, hãy chơi cho thật khôn ngoan.
    • 48 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bán hàng online cũng có nhiều cái thú vị. Quan trọng là bạn phải nghiên cứu xem nên bán mặt hàng gì. Tốt nhất là kiếm loại hàng nào độc đáo, thực sự hữu ích, và giá thành vừa phải. Bởi đối với người mua, nếu những mặt hàng thông thường họ sẽ mua ở ngoài chợ, trong siêu thị. Nếu mặt hàng quá đắt, người ta sẽ phải xem xét thật kỹ mới quyết định. Nếu may mắn bạn nên tìm làm đại diện phân phối sản phẩm cho một công ty nào đó, trong hoặc ngoài nước.
    Khi mới bán hàng online, mình hồi hộp chờ một cuộc gọi, mỗi ngày có 1 cuộc gọi là vui lắm, Rồi hồi hộp đếm số người vào xem web của mình, rồi giao hàng. Có lần đi giao hàng tận khu công nghiệp ở Từ Liêm đúng ngày mưa to bão lớn. Vẫn đi vì hy vọng khi mình bán được ở đó sản phẩm của mình sẽ có tiếng vang rồi nhiều người biết đến và sẽ có những đơn hàng tiếp theo. Bây giờ thì mình ít đi giao hàng hơn, chỉ giao buôn cho các đại lý. Số người truy cập vào web của mình cũng nhiều hơn, không còn phải đếm từng người nữa mà có hàng trăm người truy nhập mỗi ngày.
    website thực ra chỉ là một blog, miễn phí nhưng như thế cũng đủ rồi. Ngoài giới thiệu sản phẩm còn cóp nhặt những thông tin hữu ích về những vấn đề liên quan đến sản phẩm để người xem có hứng thú. Có quá nhiều thứ để nói về việc bán hàng online này. Chúc bạn thành công!
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng rất muốn làm một trang web bán hàng online nhưng cách làm thế nào chỉ em với ah.
    • 274 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

mình cũng có ý tưởng này vấn đề chủ yếu là nguồn hàng mình sẽ nhập ở đâu và nguồn đó có cho mình :
    1: Thanh toán 1 nửa trước hoặc lấy hết cả cụm rùi thanh toán sau :Laughing:
    2: Khi mình kô bán đc. hàng có đc. trả lại nơi SX hay kô?
    Mình có nguồn nhập từ Mỹ về nhưng fai thanh toán ngay => cần vốn lớn nên đang fan vân. 1 nguồn từ Hàn Quốc có mẹ nào ở Hải Phòng quan tâm thì fone cho mình. Huyền : 0936816229