ĐẦU TƯ & KINH DOANH

kinh doanh mặt hàng gì bây giờ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Smiling:
    chào các mẹ .em muốn các mẹ có kinh nghiệm kinh doanh giúp em với
    chả là em có một cửa hàng mặt tiền đang sửa để chuẩn bị kinh doanh nhưng ko bt nên kd mặt hàng gì nữa . nhà em đối diện khu công nghiệp có rất nhiều công nhân ở quanh đó co nhiều người mở hang cơm va bia nhưng nhiều qua mình có làm chắc ko ăn thua .em đang tinh mở cửa hang nét hay đại li hàng một giá các mẹ ơi tư vấn hộ em với làm gì để có ăn bây giờ

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn chịu khó bỏ time quan sát nữa vào xem những j khu vực đó còn thiếu hoặc yếu thì bạn có thể cung cấp. khách hàng của bạn chủ yếu là công nhân KCN đời sống còn thấp thì bạn nên chọn hàng phù hợp với túi tiền của họ thôi. gợi ý tạp hóa, chè, ốc... chúc bạn thành công.

• 189 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyliptrang Xem bài viết
    :Smiling:
    chào các mẹ .em muốn các mẹ có kinh nghiệm kinh doanh giúp em với
    chả là em có một cửa hàng mặt tiền đang sửa để chuẩn bị kinh doanh nhưng ko bt nên kd mặt hàng gì nữa . nhà em đối diện khu công nghiệp có rất nhiều công nhân ở quanh đó co nhiều người mở hang cơm va bia nhưng nhiều qua mình có làm chắc ko ăn thua .em đang tinh mở cửa hang nét hay đại li hàng một giá các mẹ ơi tư vấn hộ em với làm gì để có ăn bây giờ
    Theo mình nên bán tạp hóa với đầy đủ các mặt hàng phục vụ cho cs hằng ngày của công nhân như xô, chậu, khăn mặt, bát, đĩa, quần áo....

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã gợi ý nhé .thật ra hàng quần áo như mẹ lpquyên nói mình cũng nghĩ ra nhưng có điều ở đây khá gần chợ và nhiều hàng tạp hóa em nghĩ ra mở hang internet vi ở đây chưa có cửa hàng net các me thấy có ổn không ah

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tại em đang thuê chung của hàng với một bác làm Photocopy ở Khu vực Cầu Giấy (mặt phố). Khách rất đông, giá thuê 11tr/tháng (mình chịu 3triệu, mặt tiền chia đôi mõi ông một nửa). Do ko có thời gian bán hàng nên em thanh lý nhanh để còn làm việc khác.

ưu tiên bác nào lấy trọn gói: Thuê chung cửa hàng + mua tủ + đồ VPP + Biển bảng
    chắc là rẻ thôi ko đến 20tr đâu

đây này mẹ nó http://m u a r e.vn/raovat/3893235
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hiepsi_hn; 26/08/2011 vào lúc 12:36 AM.

• 73 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kinh doanh khó quá. Nhất là thời buỏi lạm phát cao như hiện nay

• 265 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

@lpdquyen: Quần áo giá rẻ đó thì lấy ở đâu Em ơi ! Ý tưởng hay quá !

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng muốn kinh doanh một cái gì đó. Suy nghĩ nát óc nhưng những ý tưởng của mình thì nhìn lại đã có trên thị trường mất tiêu rồi. hjx. Nói chung là đang rất là đau đầu
    Xù Mì

• 159 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

Mình nghĩ thời buổi kinh tế khó khăn nên kinh doanh, buôn bán cái gì cũng khó, quan trọng là bạn phải có ý tưởng riêng, mới lạ trong cách kinh doanh. Các bạn công nhân thường có đời sống vật chất không cao nhưng nhu cầu về giao lưu, tình cảm tinh thần lại rất lớn. Vậy sao bạn không mở một quán trà chanh thật dễ thương, giá cả bình dân kèm theo những dịch vụ độc đáo, chẳng hạn như tổ chức tiệc sinh nhật giá rẻ, tổ chức những buổi offline giao lưu, mai mối…
    Mình có ý tưởng này khá hay nè, bạn mở quán trà chanh kèm theo hai chiếc hộp tình yêu, một bên để thông tin của các khách hàng nam và một bên là thông tin khách hàng nữ, mỗi lần đến họ có thể bốc thăm để làm quen, giao lưu… Thỉnh thoảng nghe trên radio mình thấy các bạn công nhân có vẻ thích làm quen, kết bạn lắm, bạn đánh vào tâm lý này kinh doanh sẽ thuận lợi hơn.
    Đôi lời chia sẻ cùng bạn.
    P/s: Các bạn đọc trong chữ ký và vote giúp mình nhé! Many thanks