LÀM GIÀU

Kinh doanh gì với 40 triệu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.42K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 141 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tình hình là em thấy tiền việt ngày càng mất giá, e mới đi làm cũng tích cóp đc tí tiền, cũng máu kinh doanh nhưng thấy bi h thị trường gì cũng gần như bão hòa, mà chưa có ý tưởng gì thực sự hay ho mới mẻ cả.
    Cả nhà góp ý cho em với, xem là với 40 triệu e nên đầu tư vào vàng hay mở cửa hàng bán đồ gì đó bi h?
    Thanks mọi người nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,352 Bài viết

• 4,333 Được cảm ơn

Thế còn có 300tr thì làm j được nhỉ? Mình cũng đang nghĩ chưa ra nên mua tạm vàng.
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có 1 tư duy kinh doanh muốn chia sẻ với mẹ nó: Mẹ nó đừng dập khuôn rằng kinh doanh gì với 40M, mà là kinh doanh gì với mức tối đa là 40M thì sẽ dễ dàng hơn. Ví dụ với mẹ nó: Mẹ nó chỉ cần bỏ ra khoảng 5-7M để mở 1 xưởng làm ga gối mini hoặc xưởng may gối lười bán cho các mẹ có nhu cần trên diễn đàn. Mẹ nó có thể tận dụng thời gian buổi tối và weekend đúng không, phần chưa dùng đến tạm thời gửi tại saving account hoặc vàng $ gì đó? Mô hình kinh doanh bình dân, rủi ro ít mà vẫn có lời. Quan trọng mẹ nó chọn cách kinh doanh nào phù hợp với bản thân và 1 kế hoạch hoàn hảo. Chúc mẹ nó thành công. Có gì PM với mình về ý tưởng, mình sẵn sàng tham gia và tư vấn ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 428 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Tớ cũng đang còn 40 triệu nhàn rỗi ko biết đâu tư vào Cai gì đây hix
    Ranh Mục : PVD, PGC,

• 141 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

@ n2_4ever: hix, ấy có định kinh doanh online hay gì ko?
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình là dân tỉnh. Đi làm và kinh doanh online gần 1 năm cũng xây dựng được nhiều uy tín và tích lũy được một ít định để mở cửa hàng để mở rộng việc kinh doanh online nhưng nghĩ lại cha mẹ ở quê sống vì mình lâu rồi nên gửi toàn bộ về cho cha, mẹ xây nhà mới.Mình còn trẻ thì tiền lúc nào mà chẳng tìm được. Nếu bạn có một kế hoạch và mặt hàng giá tốt , chất lượng tốt thì kinh doanh online sẽ là mảnh đất không bao giờ hết tiền và những trãi nghiệm thú vị.
    • 141 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

@ pipi88: thú thật là bây h tớ cũng đang bí, chỉ mới để xiền đấy chứ chưa bít là nên kinh doanh vào mặt hàng gì, quần áo và mỹ phẩm thì t lại ko care nhiều, cũng đang tìm xem có loại hàng gì mới mới hay ho 1 tí
    • 12,365 Bài viết

• 16,076 Được cảm ơn

Có 40 thì vay thêm mà mua lấy 2K USD cất vào ví, đi làm tiếp.
    Lương 10đông chỉ tiêu 8, 2 đồng cất đi, đủ 1000$ thì múc
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 712 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Theo e thì kinh doanh online là hiệu quá nhất với vốn ít: thời trang hay đồ ăn ......
    • 12,365 Bài viết

• 16,076 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mam_yeu88 Xem bài viết
    Theo e thì kinh doanh online là hiệu quá nhất với vốn ít: thời trang hay đồ ăn ......
    Ối giời, k0 ngon ăn đâu nhá, vớ vẩn còn mất việc chính đấy
    • 586 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Kinh doanh truyền thống thì việc gì cũng cần nhiều vốn cả! Càng mong thu lời lớn thì vốn cũng phải lớn theo!
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlechicken270688 Xem bài viết
    @ pipi88: thú thật là bây h tớ cũng đang bí, chỉ mới để xiền đấy chứ chưa bít là nên kinh doanh vào mặt hàng gì, quần áo và mỹ phẩm thì t lại ko care nhiều, cũng đang tìm xem có loại hàng gì mới mới hay ho 1 tí
    Người xưa có nói một câu mà mình cũng không biết là ông bà nào đã nói nữa: "vô thương bất phú".Ngày xưa, lúc còn đi học đó, mình chúa ghét buôn bán cứ nghĩ học tốt, rồi sau này đi làm thật tốt thì sẽ có cuộc sống kha khá đủ lo cho gia đình nhưng đi làm rồi mới biết...không bằng kinh doanh online.Công việc mình thường lên mạng nên tranh thủ lúc bị stress là chăm lo trang web chút.Tối về giao hàng tí là có thêm thu nhập đáng kể.Bạn nên xem mình có khiếu làm mặt hàng gì độc độc hoặc có người thân buôn bán mặt hàng gì đó mà giá tốt thì đưa nó lên mạng bán online thôi.Đừng nên dính tới các lĩnh vực sau: quần áo, thời trang...đầy rẫy trên mạng và nhiều đầu tư về thời gian.
    “Một cầu thủ khúc côn cầu giỏi có mặt ở nơi có trái bóng, một cầu thủ khúc côn cầu vĩ đại xuất hiện ở nơi trái bóng sẽ tới” - Wayne Gretzky :Angel:
    • 12,365 Bài viết

• 16,076 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipi88 Xem bài viết
    Người xưa có nói một câu mà mình cũng không biết là ông bà nào đã nói nữa: "vô thương bất phú".Ngày xưa, lúc còn đi học đó, mình chúa ghét buôn bán cứ nghĩ học tốt, rồi sau này đi làm thật tốt thì sẽ có cuộc sống kha khá đủ lo cho gia đình nhưng đi làm rồi mới biết...không bằng kinh doanh online.Công việc mình thường lên mạng nên tranh thủ lúc bị stress là chăm lo trang web chút.Tối về giao hàng tí là có thêm thu nhập đáng kể.Bạn nên xem mình có khiếu làm mặt hàng gì độc độc hoặc có người thân buôn bán mặt hàng gì đó mà giá tốt thì đưa nó lên mạng bán online thôi.Đừng nên dính tới các lĩnh vực sau: quần áo, thời trang...đầy rẫy trên mạng và nhiều đầu tư về thời gian.
    Đính chính k0 các cụ cứ nhầm nhá
    Phi Công (chế biến, sản xuất) bất phú
    Phi Thương bất hoạt
    Còn chế thì
    Phi thương bất phú
    Phi phao bất thành tài
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

40tr còn ko biết kinh doanh gì, em có 5tr thì làm gì bây giờ ? hix hix, tính mua card đt về bán cho người quen mà chưa tìm được chổ nào có giá tốt nữa, hỏi trên diễn đàn thì chị kia nói bán sỉ mỹ phẩm, nhưng giờ mà bán mỹ phẩm thì ko ổn lắm, em cũng có biết gì về mấy thứ đó đâu cơ chứ,hôm bửa đi siêu thị biên giới thấy bán ví nam 62k 1 cai nhìn đẹp lắm, tính mua về bán nhưng sợ ko bán được, nên em tính ra chợ An Đông xem giá có re mà đẹp hơn ko, nếu được chắc mua hết ví về bán online lun quá, mấy chị thấy sao ?
    • 141 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Không bít h có nhiều người thích mua tranh cát ko nhỉ?
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlechicken270688 Xem bài viết
    Không bít h có nhiều người thích mua tranh cát ko nhỉ?
    Báo cho bạn một thông tin khá khả quan là hàng tháng có khoảng 10.000 lựot tìm kiếm "tranh cat" trên mạng qua Google.Nếu bạn có năng khiếu và ít vốn thì cũng nên thử đầu tư vào lĩnh vực khá mới mẻ này. Chúc bạn thành công!
    “Một cầu thủ khúc côn cầu giỏi có mặt ở nơi có trái bóng, một cầu thủ khúc côn cầu vĩ đại xuất hiện ở nơi trái bóng sẽ tới” - Wayne Gretzky :Angel:
    • 141 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

haizzz, tớ cũng đang hỏi ý kiến mọi người về vấn đề này, ngoài Hà Nội tớ ko bít chỗ nào có bán tranh cát buôn, hình như ko có hay sao ý, huhuuu, nhưng sẽ cố gắng hết sức nếu khả quan, kể cả thử lấy từ tận trong Nam ra
    • 271 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

em cũng vừa mất việc, ngại đi xin việc làm mới, thay đổi môi trường lại từ đầu wa, em cũng dành dụm dc khoảng 40 tr khi đi làm nên cũng muốn buôn bán gì đó, các mẹ có ý kiến gì thì tư vấn giúp em với ạ!
    • 55 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em đang có ý định bán sách báo cũ. Có được không ah?
    Sống trong đời sống cần có một tâm lòng. Để làm gì em biết không? để gió cuốn đi ... để gió cuốn đi.....
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nào có hứng thú kd ăn uống PM hoặc gọi số 01992692952 cho mình, 40tr làm tốt, quan trọng time và công sức thôi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2