LÀM GIÀU

Kinh doanh bia nước ngọt dịp tết

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.05K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 16 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các bạn!

Dịp gần tết này mình thấy khá nhiều cửa hàng thu gom bia và nước ngọt để bán tết, như các siêu thị và khu chợ Lớn Q6, chỉ cần dạo vài vòng quanh đó là thấy hàng bia và nước ngọt thường được các chủ thu gom về chất đầy kho.

Vậy không biết thu gom bia và nước ngọt để bán dịp tết có lãi nhiều hay không?
    Thường họ lấy hàng nơi nào để có được giá tốt?
    Với mặt bằng khoảng 50m2, vốn đầu tư để thu gom bia và nước ngọt có nhiều không?

Thấy có những chỗ thuê cả nhà mặt tiền chỉ để thu gom và chứa bia, nước ngọt, nên mình nghĩ có lẽ bán những mặt hàng này có lãi nên các siêu thị và các cửa hàng mới tranh nhau đi thu gom và dùng cả mặt bằng là mặt tiền chỉ để chứa bia và nước ngọt bán.

Mọi người có ý kiến gì về cơ hội kinh doanh trong việc thu gom bia nước ngọt để bán tết, thì cùng nhau thảo luận trao đổi chia sẻ kinh nghiệm nha, thanks mọi người.

Chỉnh sửa lần cuối bởi VNBoy; 07/12/2011 vào lúc 06:35 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,483 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

quan tâm, nếu ai có mối gom rẻ ở SG thì hú lên giùm, hehe
    http://zaodich.com/forum/f2484/chuyen-friso-gold-gia-re-hon-bat-ky-shop-nao-1933093/#post31453618"
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chủ đề này hay đấy, chuyển hướng kinh doanh kiếm tí nào. hehe
    • 16 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mới chạy qua siêu thị Metro thấy họ chất bia nước ngọt cao ngất chiếm cả bãi giữ xe, những tháng bình thường thì họ không có thu gom, dịp gần tết này thấy họ thu gom hàng nhiều quá.

Ở một cửa hàng bán bia nước ngọt tại Q6, thấy họ mới đi thuê thêm 2 nhà kho chất đầy bia nước ngọt. Tiền thuê 2 cái nhà kho và nhân viên coi kho ước tính không dưới 10 triệu/tháng.

Giả sử 1 thùng lãi 100 ngàn, 1000 thùng lãi 100 triệu, bằng lương cả năm của giám đốc công ty nhỏ, bằng lương 2-3 năm của kỹ sư mới ra trường???
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VNBoy; 07/12/2011 vào lúc 02:02 PM.
    • 16 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hiện mình có người bạn đang phân phối hàng thực phẩm sỉ cho Chợ Lớn, đã có sẵn mặt bằng và xe chở hàng, muốn nhập thêm bia và nước ngọt để phân phối sỉ, nhưng chưa biết chỗ lấy hàng giá rẻ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VNBoy; 09/12/2011 vào lúc 06:14 PM.
    • 1,232 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

mình cũng wan tâm vấn đề này.nhà mình ở mt đường nhỏ có thể kinh doanh mặt hàng này nhưng cũng chưa tìm ra mối lấy.có mẹ nao biét hú mình với nha.mình ở Bình Tân
    • 5,567 Bài viết

• 7,012 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VNBoy Xem bài viết
    Mới chạy qua siêu thị Metro thấy họ chất bia nước ngọt cao ngất chiếm cả bãi giữ xe, những tháng bình thường thì họ không có thu gom, dịp gần tết này thấy họ thu gom hàng nhiều quá.

Ở một cửa hàng bán bia nước ngọt tại Q6, thấy họ mới đi thuê thêm 2 nhà kho chất đầy bia nước ngọt. Tiền thuê 2 cái nhà kho và nhân viên coi kho ước tính không dưới 10 triệu/tháng.

Giả sử 1 thùng lãi 100 ngàn, 1000 thùng lãi 100 triệu, bằng lương cả năm của giám đốc công ty nhỏ, bằng lương 2-3 năm của kỹ sư mới ra trường???
    Ko lãi đến 100k/thùng đâu bạn.
    • 1,353 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

ý tưởng hay. ngóng tiếp
    Địa chỉ chăm sóc da tin cậy & uy tín. Luôn luôn cam kết
    http://zaodich.com/forum/f2490/cam-ket-dieu-tri-mun-nam-hieu-qua-trong-02-tuan-hoan-toan-bang-thao-duoc-hoan-tien-100-neu-khong-hieu-qua-1853959/#post30947950