LÀM GIÀU

Khu trò chơi vận động cho trẻ ????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.6K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 834 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà, nhìn qua nhìn lại ở TPHCM bây giờ chỉ có lèo tèo vài khu vui chơi cho trẻ em được coi là “tốt” như công viên Tao Đàn, Thảo Cầm Viên… Còn lại hầu hết các bãi đất trống (lô mô sỏi đá) làm dịch vụ vui chơi cho trẻ em nhưng vừa ít lại vừa nhàm. Cứ chiều tối, rất nhiều phụ huynh đưa con đến đây. Dù các trò chơi quay đi quay lại chỉ có tô tượng (3.000 đồng/tượng), thú nhún (2.000 đồng/lượt), xe lửa (2.000 đồng/ lượt), câu cá (2.000 đồng/ 10 phút) hay đắt nhất là nhà hơi (5.000 đồng/10 phút). Song khi đến đây, hầu hết các bé đều rất háo hức và không muốn về.

Em cũng là một trong số các bà mẹ gặp khó khăn trong việc tìm 1 sân chơi cho con. Một sân chơi đúng nghĩa rất cần thiết để các con được phát triển toàn diện về trí não và thể chất.
    Hiện em có 1 nhà xưởng khoảng 350m2, muốn sửa chữa và đầu tư tạo 1 khu trò chơi liên hoàn, có leo dây, chui ống, cầu trượt, nhà banh, thậm chí cả hồ bơi trong nhà (thời tiết dạo này nóng quá) .v.v...

Đó chỉ mới là ý tưởng thôi . Em còn đang tìm kiếm truy cập thông tin về giá cả, chi phí đâu tư, cách thức quản lý v.v....với tiêu chí AN TOÀN đặt hàng đầu. Nhờ cả nhà chia sẻ :LoveStruc::LoveStruc: !!!!!!!!!!!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeTieuBao; 26/05/2010 vào lúc 02:48 PM. Lý do: thêm thông tin
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 156 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ý tưởng của chị cũng hay đấy ,kết hợp thêm bán cafe để phụ huynh ngồi uóng xem con vui chơi.
    Có thể chị kết hợp tạo 1 nơi cho thành viên (có gia đình) tren WTT offline giao lưu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 834 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Vấn để ở đây là em chưa thống kê được chi phí đầu tư ban đầu và doanh thu hàng tháng thế nào :Sad:
    • 834 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

không ai quan tâm vấn đề này sao
    • 2,628 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Mình đang viết cho bạn tự nhiên tắt bụp. Giờ gõ lại ngại quá. Mình tóm tắt nếu là mình thì mình sẽ làm gì nhé. Với 350m2 thì mình sẽ ko làm hồ bơi vì diện tích quá nhỏ vì hồ bơi đi liền với phòng tắm thay đồ. cái này tốn thêm 1 phần diện tích ko nhỏ nữa. Các bước mình sẽ làm là:
    1. Tìm hiểu các khu vui chơi khác xem giá dao động như thế nào. vd mình hay cho con mình đi chơi khu vui chơi liên hoàn giá khoảng 20 đến 30k cho 1 tiếng.
    2. Tìm hiểu khu dân cư xung qoanh đó xem số tiền mà họ có thể bỏ ra cho mỗi lần con họ đi chơi là bao nhiêu. ( có khi chơi thú nhún hay xe lửa mỗi lần 2000 nhưng 1 lần đi như vậy cũng tốn độ 10k thôi và như vậy cũng đã đáp ứng nổi nhu cầu của họ. Còn chiều theo con thì vô cùng vì có đứa trẻ nào đi chơi mà muốn về đâu).
    3. Tìm gặp 1 nhà cung cấp chuyên làm cầu trượt, khu vui chơi phác thảo ý tưởng của mình với họ, họ sẽ lên báo giá cho bạn. Tìm ít nhất 2 nơi. cái này thì họ làm free. Khi nào bạn muốn lên bản vẽ 3D thì họ mới bắt đầu chạc tiền bạn.
    4. Có 2 cách 1 là bạn đầu tư trên số tiền mà bạn có, 2 là bạn đầu tư theo nhu cầu thực tế của khu vực bạn muốn mở. Tuy nhiên hiện tại khu vui chơi nên có chỗ tổ chức sinh nhật hay các bữa tiệc gặp mặt, pảty nho nhỏ. VD như KFC hay Lotte, Joleebeer các phụ huynh tổ chức cho con đến sinh nhật rất đông, ngày nào cũng đông chật khách. Không phải vì đồ ăn ngon hay là khu vui chơi vì đồ ăn cũng chỉ là tạm được thôi, khu vui chơi thì bé tí bé tẹo. cái chính là khu không gian đóng, các bé ko chạy đi đâu được, có máy lạnh, mát mẻ, sách sẽ. Đồ ăn của mấy cái này nói vậy chứ mình cũng làm được mà có khi nhiều món ngon độc đáo hơn nhiều. Nếu mở khu vui chơi như vậy mà tiếp thị tốt thì mình thấy ok lắm. Chi phí đầu tư CSVC mình thấy ko nhiều lắm đâu nếu bạn làm 1 trệt ko thôi. Còn nếu ok thì bạn có thể xây lên 1 tầng kết hợp cả quán coffe nữa.
    Hihi nói chung có được mặt bằng to làm cái gì cũng dễ và đơn giản lắm. Hic hic tớ chẳng có mặt bằng nào, chẳng có tiền mà tớ nhìn đâu cũng thấy cơ hội kiếm tiền. Thôi đành ngâm ngùi chờ cơ hội thôi.

Chúc bạn thành công
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 834 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Rất cám ơn me_ryan đã cho em những lời khuyên thật có ích, nói thật là e chỉ có mặt bằng thôi chứ chẳng có vốn. Toàn bộ vốn đầu tư sẽ là đi vay nên phải rất thận trọng, nhưng em lại chưa có thời gian để tìm hiểu về doanh thu ở các nơi thế nào. Nếu có sự hỗ trợ của các mom trong nghề thì hay quá :Battin ey:, em còn đang cố gắng, mong lắm 1 sân chơi cho các con rooling:rooling:
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cùng ý tưởng, bạn pm cho mình địa điểm, có thể hợp tác kinh doanh
    • 115 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nếu đã có mặt tiền địa điểm rồi thì tốt quá, nhưng nên tìm hiểu nữa là số lượng các bé có thể chơi các trò này ở trong khu đó có đông hay không, khách vãng lai có đầy đủ không. Chứ cái này mình rất thích, vốn bỏ ra thì với trò nặn tượng, mẹ nó có thể kinh doanh với hình thức kí gửi được, ngày xưa mình cũgn làm cái này, nhưng đối tượng đủ cả, các nhà kinh doanh tượng vẽ thường có hình thứckií gửi, chiết khấu thấp hơn nhưng ăn tiền mà không lo lắng.
    còn các thú nhún thì mình thấy với giá là 2-3k/lượt là ổn, tùy tình hình tài chính của khu của bạn nữa.
    Đợi đến bao giờ mình làm bà chủ đã nhé
    • 67 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

đây là ý tưởng mà mình nghiên cứu rất lâu rồi, rất muốn thực hiện mà vẫn chưa thực hiện được. Mình vẫn đang ấp ủ.
    Theo ý kiến của mình bạn nên làm 1 khu khác với những cái mọi người đã có, thiên về vận động nhiều hơn là những trò chơi thú nhún thông thường. Cái này bạn có thể đặt mua, và người ta cũng có thể thiết kế cho bạn, theo mình rẻ nhất là đặt từ Quảng Châu, bạn có thể vào Alibaba.com để tham khảo, keyword là children playground , còn ở vn mình thấy có đại diện của mấy hãng của Sing hay Malay gi đó. Còn nếu đắt nữa và đảm bảo an toàn hơn nữa cho trẻ thì chỉ có thể đặt mua các hãng của châu âu. Mô hình này mình đã đi rất nhiều ở châu Âu và rất thích. Các bố mẹ cho con đến chơi, ăn uống vui chơi ở đó, hoặc có thể gửi con ở đó để đi công việc khác, đảm bảo con có chỗ vui chơi sạch sẽ, có người trông giữ, được vận động. Quản lý cũng ko khó lắm vì bây giờ đã có phần mềm máy tính và camera. Với diện tích như vậy, bạn cũng ko làm được nhiều thứ đâu, bể bơi thì khó rồi, may ra 1 chỗ nhỏ để các bé có thể nghịch nước thôi.
    Có điều ở VN, mình thấy trẻ con đi học nhiều quá, cả ngày rồi, nên chỉ đến đó chơi cuối tuần hoặc mùa hè thì vào buổi tối. Liệu là những chi phí bỏ ra có thu lại được lợi nhuận không? mà đầu tư ko bài bản thì kinh doanh ko lâu dài được, ...có quá nhiều thứ để phải tính toán. Trong tương lai mình vẫn muốn làm 1 khu như vậy trên 1 diện tích lớn cả trong nhà và ngoài sân (Hà Nội thì lấy đất ở đâu được nhỉ? :Thinking, nhưng có lẽ lúc đó ko thể đặt lợi nhuận lên hàng đầu được mà là vì các bé thôi.:LoveStruc:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thích ý tưởng của meyeucunnhieunhieu . Thú nhú thông thường chỉ lắc lắc là hết, bé chẳng được vận động gì.

Mẹ Cún mở khu vận động như thế nghe có vẻ rất thú vị. Có điều mô hình vận động mà Mẹ Cún định làm sẽ như thế nào? Có an toàn không? Nguồn hàng lấy từ đâu, có chứng nhận không? Hàng Châu Âu hoặc Úc theo mình biết nó có tiêu chuẩn an toàn rất gắt gao. Còn hàng của China thì phải cẩn thận 1 chút về chất liệu, cấu trúc. Ít nhất cũng cho khách hàng biết cái thương hiệu xem nó có uy tín không nữa (vì đồ China bây giờ cũng tạp lắm, tốt xấu tùy hãng).

Mình nghĩ phụ huynh các bé (như mình chẳng hạn) sẽ rất quan tâm đến các yếu tố đó. Meyeucunnhieunhieu nhớ quan tâm chút nhé. Với mình mà nói, tiền bạc cũng quan trọng nhưng hơn hết là mình muốn bé nhà mình có 1 nơi vui chơi cho an toàn, thoải mái. Tiền vào cửa đắt 1 tí nhưng yên tâm là con mình chơi vui vẻ, an toàn thì cũng okie.