LÀM GIÀU

Hỏi về dự án Mandarin garden - Hoàng Minh Giám

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 165K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em ở 01 D1 Bác ah, nhìn xuống cổng ra vào đường Nguyễn Thị Thập
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNa08 Xem bài viết
    thôi của mua là của được trước sau gì chúng ta cũng sẽ là hàng xóm của nhau! các bác ơi giờ xin vào bên trong nội khu xem và lên trên căn hộ có đc ko ạ?
    Hôm t2 nhà em vừa chạy qua xin lên trên khu căn hộ xem nhưng bên đó ko cho vào vì yêu cầu an toàn
    • 59 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doorman Xem bài viết
    Em ở 01 D1 Bác ah, nhìn xuống cổng ra vào đường Nguyễn Thị Thập
    Vậy là hàng xóm đi chung cầu thang và chung cổng ra vào rùi Bác ạ.
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thanks bác đã góp ý
    • 107 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyenlttvst Xem bài viết
    Chào các bác! Em đã là cư dân của Mandarin được mấy tháng rồi nhưng giờ mới xin phép các bác cho em tham gia vào Tổ dân phố với nhé.Hôm nay em cũng mới nhận được bản vẽ, nhưng chưa phải là bản vẽ hoàn công mà chỉ là bản vẽ kích thước mặt bằng và bố trí nội thất thôi để mình tiện thiết kế nội thất. Em định trong tuần này sẽ gặp bên Tư vấn thiết kế để trao đổi xem thế nào rồi mới bắt đầu thiết kế được nhưng vì chưa có các bản vẽ chi tiết các vị trí đã bố trí đầu chờ điện, nước nên chắc chưa thể thiết kế chi tiết được ngay mà chỉ nêu ý tưởng của mình để Tư vấn có thể thiết kế sơ bộ cho mình thôi. Thế nên xem ra chưa thể lên được tổng dự toán cho cái vụ hoàn thiện này là bao nhiêu. Em lại đang thấy lo vụ dự toán lại bị đội lên nữa vì em mới chỉ tính sơ sơ thôi đã thấy tốn kém quá rồi. Có bác nào đã chốt phương án mua sắm thiết bị nhà tắm, gạch ốp lát, sàn gỗ, tủ bếp, thiết bị kèm tủ bếp... thì tư vấn giúp em với. Em cũng đi xem nhiều chỗ rồi nhưng cũng "ung thủ vì" mình chẳng có tí kiến thức nào về cái khoản này, giờ phải nạp kiến thức mà thấy khó quá.Nếu bác nào đã có địa chỉ "mua gì? ở đâu?" thì tư vấn giúp em với nhé khi nào về nhà mới em sẽ hậu tạ. Địa chỉ mail của em huyenlttvst@yahoo.com.vn.
    Hi bác,

Em cung cấp TBVS TOTO đây, tháng trc em có gửi cho bác Loaken về Báo giá TBVS. Nếu bác có nhu cầu về thiết bị vệ sinh thì cứ PM cho em nhé,. Em sẽ tư vấn cho bác. Email của em là daolee.sales@gmail.com.
    • 107 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manadarin Xem bài viết
    Bac share cho e nữa nhé ! Thk bác ! Mail của em: damnvtcb@gmail.com
    Hi bác,

Đã lâu ko ghé diễn đàn, mời 2 bác chek mail nhé.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mời bà con tổ dân phố chuyển sang giao lưu Facebook đã tạo trang riêng theo đưđược Link phía dưới nhé. Dùng Facebook tiện lợi hơn rất nhiều .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyenhuuduong2003; 24/07/2013 vào lúc 07:02 AM.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi new.life Xem bài viết
    Em thấy bác đã cập nhập thông tin sẵn rồi, mọi ng vào đây giao lưu kinh nghiệm hay nhất vừa độc lập tự chủ vừa riêng tư
    Chuyển vào Facebook giao lưu thôi.....
    • 103 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2Nam Xem bài viết
    Bạn ơi cửa xoay là thế nào nhỉ? Mình cũng không tin lời bạn giám sát nói là ko có cửa sổ nên xem xét cẩn thận khung cửa. Nhưng đúng là nó ko có hèm để lắp cửa thật. Ai giỏi về kỹ thuật thì nói cho em biết với. Em thấy lo quá.
    Em cũng chưa hiểu thế nào là cửa xoay, Bác thử hỏi ông google xem
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[QUOTE=dao_TOTO;30182511]Hi bác,

Em cung cấp TBVS TOTO đây, tháng trc em có gửi cho bác Loaken về Báo giá TBVS. Nếu bác có nhu cầu về thiết bị vệ sinh thì cứ PM cho em nhé,. Em sẽ tư vấn cho bác. Email của em là daolee.sales@gmail.com.[/QUOT

Bác cho xin báo giá TBVS vào địa chỉ: hao.nguyenthuy@yahoo.com.vn nhé. Cảm ơn nhiều
    • 107 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

[QUOTE=doorman;30194638]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dao_TOTO Xem bài viết
    Hi bác,

Em cung cấp TBVS TOTO đây, tháng trc em có gửi cho bác Loaken về Báo giá TBVS. Nếu bác có nhu cầu về thiết bị vệ sinh thì cứ PM cho em nhé,. Em sẽ tư vấn cho bác. Email của em là daolee.sales@gmail.com.[/QUOT
    Bác chek mail nhé. Em gửi báo giá cho bác rồi đấy ạ

Bác cho xin báo giá TBVS vào địa chỉ: hao.nguyenthuy@yahoo.com.vn nhé. Cảm ơn nhiều
    • 107 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

[QUOTE=doorman;30194638]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dao_TOTO Xem bài viết
    Hi bác,

Bác chek mail nhé. Em gửi rồi đấy ạ
    • 638 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

ôi ôi, em đi thăm thú và thích mua 1 căn để ở quá, lên CDT thì bảo hết hàng, có bác nào bán hay có mối gì thì chỉ bảo em với. Em chỉ mua căn khoảng 130m thôi ợ. cảm ơn các bác nhiều nhiều.
    Dìm người khác xuống không khiến mình cao lên trong mắt người khác/
    Danh hiệu tự phong chỉ đi kèm với phần thưởng là những tiếng cười nhạo./.
    • 40 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bác nào rành thông tin xin cho biết điện cho hệ thống điều hòa vào các căn hộ là điện 3 pha hay 2 pha? Đặc biệt căn 168m2 trở lên/ Xin cảm ơn
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhuuduong2003 Xem bài viết
    Chuyển vào Facebook giao lưu thôi.....
    bac oi sao facebok k vào dc a??? Bac kiem tra lại jup em với!!!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MANDARIN Xem bài viết
    Cám ơn meiunhiu nhưng e thấy bác tạo group thôi thì phải , như vậy có vẻ hơi private , e mạn phép lại rảnh rỗi lập hẳn 1 page và sẽ cung cấp pass công khai cho các thành viên đã join để các bác tùy ý cập nhật và post bài và ảnh nhé...https://www.facebook.com/mandarin.garden.5?ref=tn_tnmn
    cả nhà mình chuyển sang nhà mới, đến hôm nay đã có 48 ng tham gia, Các bác kich vao link dẫn trên nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bác, tớ đang nghiên cứu cccc MG, search tren mạng thấy có chủ đề này hay quá nên làm lính mới tham gia cùng các bác. Các bác cho hỏi tòa A có còn mua được ko nhỉ. Mà sao CDT lại bí mật giá bán từng căn hộ? Phải chăng để họ dễ nâng giá với từng người mua? Bây giờ mua xuất đối ngoại có phải thêm tiền chênh nữa ko? Các bác tư vấn giúp với để tớ sớm về làm hàng xóm với các bác. Cảm ơn các bác
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loaken09 Xem bài viết
    Mấy hôm bận rộn không vào theo dõi diễn đàn được mà em thấy các bác rôm rả quá. Các bác ai có phương án sửa nhà rồi share cả nhà tham khảo đi. Nhà em diện tích 130m2 cũng sửa thành 03 phòng ngủ và 01 phòng kho 3,5 m2 nữa nhé. Nguyên tắc khi sửa nhà là: không đụng chạm đến hôp kỹ thuật, không thay đổi vị trí WC và khu bếp, ngoài ra không được đụng đến tường chịu lực các bác nhé. Trước khi tiến hành sửa, các phương án sẽ phải được CĐT phê duyệt, nên nếu bác nào mà thay đổi những thứ đó thì coi như là mất toi công thuê thiết kế nhé. Ngoài ra, theo thông tin em được biết (không phải tin vỉa hè đâu nhé) là sổ đỏ sẽ được làm ngay sau khi nhận nhà nên các bác yên tâm là sẽ có sổ sớm đấy.
    P/s: Bác nào cần mặt bằng bố trí nhà em 130m2 thì cho em địa chỉ mail em gửi cho nhé. Em cũng thuê mất xiền dưng mà cũng công bố để cả nhà tham khảo
    bác cho em xin bản thiết kế của bác với nhé, em căn 1205C2 em cảm ơn bác. theanhhl09@gmail.com
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casauzin Xem bài viết
    Em đang muốn được làm hàng xóm với các bác quá. Có bác nào biết ai có nhu cầu bán lại 1 căn ở đây thì giới thiệu em 1 phát nhé! Tiêu chí của em là ban công ĐN, 3 PN, diện tích khoảng 154 - 168m2, dao động quanh tầng 10 thôi ah. Tầng cao em chóng mặt lắm. Khu B hoặc C đều được ah. Đa tạ các bác trước nhé!
    mình thấy cậu này có căn hộ bạn cần đây không biết có đúng không 0973211839, hôm trước mình hỏi cậu ấy bảo là tầng 11 căn 06C 168m2
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnha75 Xem bài viết
    Chính xác thì chắc chỉ có alo cho CĐT thôi Bác, có thể Bác 2Nam hiểu nhầm vì căn 09-BC phòng ngủ master thì dọc kính liền từ tầng 2 đến 28 nối liền nhau ko có điểm cách tầng( giống như tòa nhà kính văn phòng) chứ nó có ảnh hưởng gì mà ko có cửa sổ đâu. Hiện nay chưa có dãy nào nắp xong kính này cả.Căn 09 đây:http://<a href="http://www.webtretho...&#91;/IMG]</a>căn 03:http://<a href="http://www.webtretho...&#91;/IMG]</a>
    Bac oi e dang thue thiet ke nha, bac co cach nao chi em len duoc can ho de xem mat bang k?