LÀM GIÀU

Hỏi kinh nghiệm mở quầy thuốc và khám chữa bệnh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.23K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 61 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình đang rất băn khoăn về một chuyện. Ông xã nhà mình là bác sĩ định mở một quầy thuốc và khám chữa bệnh ngoài giờ. Mình không cùng ngành nên không biết nhiều về lĩnh vực này lắm. Mình muốn hỏi ý kiến các bố mẹ nhất là các bố mẹ trong ngành là: Mình nên làm gì để giúp ông xã trong công việc này ví dụ như kinh nghiệm bán hàng, quản lý sổ sách, học tập thêm để tư vấn cho người mua.... Rất mong nhận được ý kiến của mọi người. Mình xin chân thành cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,060 Bài viết

• 1,667 Được cảm ơn

Theo tớ biết thì chỉ có dược sĩ mới được mở hiệu thuốc, xã nhà bạn là bác sĩ thì chỉ có thể khám và kê đơn thôi, bạn lại càng không thể đứng bán thuốc được, trừ khi bạn học lấy bằng trung cấp dược.
    Mở phòng khám thì cần nhiều nhân sự, bạn chỉ cần quản lý giỏi là đã giúp chồng nhiều lắm rồi.
    • 118 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình nghĩ việc đầu tiên bạn nên làm giúp OX là nghiên cứu các loại Luật liên quan đến việc mở nhà thuốc và phòng khám tư, việc cấp chứng chỉ hành nghề y dược tư nhân, thủ tục thành lập nhà thuốc, phòng khám tư, máy móc thiết bị cần thiết, ngân sách cho việc mua sắm máy móc (nếu có) ...

Sau đó mới nghĩ đến việc phát triển phòng khám: Ví dụ như đưa ra các dịch vụ, chương trình, ưu đãi để tăng uy tín và hút khách (tất nhiên việc cốt lõi phải là chất lượng và hiệu quả của PK)

Bạn có thể cho mình biết OX bạn định mở pk kiểu gì ko? Đa khoa, chuyên khoa, ... vì OX mình cũng là BS. Cũng nung nấu ý định này nhưng chưa thực hiện đc nên đang đi làm thuê thôi. Mình ở HN.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TutiMinhhuong; 22/03/2011 vào lúc 10:20 AM.
    • 61 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã trả lời
    @TutiMinhhuong: Ông xã nhà mình vừa học xong cao học chuyên ngành hồi sức, mở phòng khám nội nhi kết hợp bán thuốc nữa. Bạn thử nói rõ hơn ý định nung nấu của bạn được không. Mình thật là chán vì không cũng ngành nên chỉ biết việc của mình thôi. Mình là giáo viên mà.
    @Mẹ Lanh: Bạn cho mình ít kinh nghiệm và cách thức quản lý. Mình mù mờ cái khoản này lắm