LÀM GIÀU

Hỏi kinh nghiệm kinh doanh nhà nghỉ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.25K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 340 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Vợ chồng mình đang muốn mua lại quyền kinh doanh 1 nhà nghỉ ở Trần Duy Hưng, nhà trong ngõ nhỏ, có 10 phòng, đồ đạc cần sửa sang lại nhiều để tăng lượng khách. Ông chủ cũ không mặn mà với kinh donah nhà nghỉ nữa nên để nhà nghỉ bẩn và thiếu thốn nhiều, giờ muốn tăng lượng khách chúng mình cần đầu tư vào đó nhiều. Tiền thuê nàh gần 20 triệu/tháng, tiền nhượng lại quyền kinh doanh và đồ đạc là 200 triệu, mua sắm thêm vào và sửa sang chắc cũng phải gần 50 triêu nữa. Bỏ ra nhiều thế không biết khi nào thu hồi vốn đây, mà vợ chồng mình còn chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này vì toàn đi làm văn phòng thôi, chưa tự kinh doanh lĩnh vực này bao giờ. Anh chị nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho vợ chồng mình với nhé.:Battin ey:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Làm thẻ hội viên cho thành viên wtt, vào 10 lần được khuyễn mại thêm 2 lần chẳng hạn. Hí hí trên này nhiều đôi vợ chồng vướng ''công an'' , bức bí lắm rooling:
    • 270 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

em thấy một số người nói nếu ko có quen biết trên phường hoặc có bảo kê thì kinh doanh cái này rất nhanh bị sập.
    bọn nào phá nó chỉ lôi 2-3 đôi vào abc rồi nó call cho police vào là nhà bác thành nơi chứa chấp gái mại dâm ngay hoặc nó dấu cho vài tép heroin vào phòng rồi nó call cho police, tội như thế nào chắc bác hiểu hơn em.
    mọi sai lầm đều phải trả giá bằng tiền!
    • 270 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

em thấy một số người nói nếu ko có quen biết trên phường hoặc có bảo kê thì kinh doanh cái này rất nhanh bị sập.
    bọn nào phá nó chỉ lôi 2-3 đôi vào abc rồi nó call cho police vào là nhà bác thành nơi chứa chấp gái mại dâm ngay hoặc nó dấu cho vài tép heroin vào phòng rồi nó call cho police, tội như thế nào chắc bác hiểu hơn em.
    mọi sai lầm đều phải trả giá bằng tiền!
    • 340 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Chắc không đến nỗi vậy đâu, anh chũ trước đã kinh doanh 2 năm mà không bị những vấn đề đó, với lại mình chấp nhận làm ăn thfi sẽ "chơi đẹp" những chuyện quan hệ với công an. Lúc đầu mình cũng cứ lo lắng như thế nên gàn chồng, nhưng anh ấy bảo nghề nào chả có rủi ro, cứ làm thử mới biết được, nên mình cũng vững dạ phần nào. Với lại phương châm nhà mình là chỉ cho khách thuê bình thường, không chứa chấp gái mại dâm, nếu có bị dính những trường hợp như bam minhhai nói thì cũng là hiếm thôi.
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ cũng quan tâm về vấn đề này.Mẹ nào biết hay có kinh nghiệm rồi xin chia sẽ.Tớ có đất định xây nhà nghĩ cho thuê mà chưa thông.Thứ nhất là mại dâm khách nó dẫn vào,dân nghiện vào chích ma tuý.thứ hai là công an.Nếu mình chơi ko đẹp với mấy chả là có chuyện còn chơi đẹp hoài thì mình như kiếm tiền cho mấy chả xài.Mình là dân làm ăn lương thiện nên thấy dính tới mấy vụ này ớn..ớn chưa làm.
    • 1,901 Bài viết

• 2,016 Được cảm ơn

các mẹ kinh doanh nhà nghỉ mà nghĩ là ko có gái vào là sai lầm nhé, họ dẫn khách vào cho miìn nhiều đấy. Chia sẻ 1 ít kinh nghiệm mà ko phải ai cũng dám nói với các mẹ ạ. Việc đầu tiên là đầu tư phòng ốc và lo quan hệ với công an là đương nhiên rồi. Ngoài ra, các mẹ in 1 loạt hộp card, vứt ở quán bar, cà phê gần khu vực đó, vứt cho các bác xe ôm, các anh taxi. Cứ 1 ông xe ôm đưa khách về, bo cho ông ấy 10k, 1 taxi dẫn khách về, bo cho họ 20k. lần sau có khách, họ sẽ nhớ đến bạn. Ngoài ra, xin lỗi các mẹ là còn phải cho tiền các em chân dài để các em ấy đưa khách về nữa cơ. Lâu rồi thành địa chỉ quen thì các khâu này ko cần xúc tiến nhiều nữa mà ăn nhau ở chất lượng phục vụ, độ an toàn, vệ sinh... Cái kinh doanh nhà nghỉ này siêu lợi nhuận nhưng cũng có những rủi ro nhất định, ví dụ như khách phá đồ, làm cháy ti vi, điều hòa. Ở nhà nghỉ, có một số đồ miễn phí, lúc nào cũng có, ko nói ra chắc các mẹ cuũg biết rồi đúng ko? Bạn cứ đặt mình vào địa vị khách thì biết ngay mình cần thêm những gì nữa. Chúc các mẹ kinh doanh thành công, cần hỏi thêm gì nữa, tớ sẽ tiết lộ tiếp theo những gì điều tra được từ ông xã cho nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 08062008 Xem bài viết
    các mẹ kinh doanh nhà nghỉ mà nghĩ là ko có gái vào là sai lầm nhé, họ dẫn khách vào cho miìn nhiều đấy. Chia sẻ 1 ít kinh nghiệm mà ko phải ai cũng dám nói với các mẹ ạ. Việc đầu tiên là đầu tư phòng ốc và lo quan hệ với công an là đương nhiên rồi. Ngoài ra, các mẹ in 1 loạt hộp card, vứt ở quán bar, cà phê gần khu vực đó, vứt cho các bác xe ôm, các anh taxi. Cứ 1 ông xe ôm đưa khách về, bo cho ông ấy 10k, 1 taxi dẫn khách về, bo cho họ 20k. lần sau có khách, họ sẽ nhớ đến bạn. Ngoài ra, xin lỗi các mẹ là còn phải cho tiền các em chân dài để các em ấy đưa khách về nữa cơ. Lâu rồi thành địa chỉ quen thì các khâu này ko cần xúc tiến nhiều nữa mà ăn nhau ở chất lượng phục vụ, độ an toàn, vệ sinh... Cái kinh doanh nhà nghỉ này siêu lợi nhuận nhưng cũng có những rủi ro nhất định, ví dụ như khách phá đồ, làm cháy ti vi, điều hòa. Ở nhà nghỉ, có một số đồ miễn phí, lúc nào cũng có, ko nói ra chắc các mẹ cuũg biết rồi đúng ko? Bạn cứ đặt mình vào địa vị khách thì biết ngay mình cần thêm những gì nữa. Chúc các mẹ kinh doanh thành công, cần hỏi thêm gì nữa, tớ sẽ tiết lộ tiếp theo những gì điều tra được từ ông xã cho nhé.
    các mẹ cho hỏi: trong trường hợp khách dẫn gái vào nhà nghỉ hoặc dùng thuốc hoặc đánh bạc hoặc phạm pháp mà bị bắt thì chủ nhà nghỉ có liên đới ko ah? có bị CA quay ko ah? và nếu muốn tránh thì phải chuẩn bị hoặc phòng ngừa trước thế nào?

cho e hỏi thêm cái nữa là kinh doanh nhà nghỉ thì cần giấy phép gì ah? kdoanh hộ cá thể? hay cty? đăng ký có dễ dàng ko ah?
    • 79 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

có mẹ nào trả lời giúp e với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các anh chị ơi offline nhg ông chủ bà chủ nhà nghỉ đê . anh em học hỏi nhau mỗi người 1 tí nào
    • 3,815 Bài viết

• 3,511 Được cảm ơn

Về giấy phép,mẹ nó lên thẳng công an quận Cầu Giấy mà hỏi nhé,nói chung gần như là bên cầm đồ nhà mình thôi,ĐKKD, giấy an ninh trật tự,Giấy PCCC,cái này thì cứ phải xác định là đi chục triệu đổ lại nhá,tùy bác c.a ăn nhiều hay ít.
    Về vấn đề abc,nói thẳng ở T.D.H đa số là các em cave tụ tập trong cái ngõ 110,cái làng đó là tụ tập tứ xứ,đủ thể loại,cờ bạc,mại dâm,ma túy.Thực ra ban ngày thì có thể có các anh chị văn phòng hoặc bồ bịch nói chung lấy phòng nhanh ,cho thuê kiểu này lãi tiền phòng.còn qua đêm hoặc ở cả ngày đêm thì nói thật mẹ nó nghĩ xem khách qua đường lỡ dở có mấy,chủ yếu là toàn dân chơi tụ tập đập đá(loại khách này bán thuốc,nước lãi rất nhiều nha),hoặc gái mại dâm đi khách là chính,mẹ nó ko cho các thể loại khách đấy vào thì mẹ nó kinh doanh chả đủ tiền nhà,chưa nói các kinh phí khác
    Chủ yếu phải khéo,khi giao tiếp với khách thì khách sẽ nhớ và quay lại.
    Vấn đề nếu va với pháp luật thì thực ra đã quan hệ tốt với tuyến phường,quận thì cũng ít bị đập,mà có đập cũng nhẹ vì cứ bảo em ko biết em chả có tội....(cái này con em xã hội mình nó làm chủ nhà nghỉ ở H.Q.V nó nói lại nha)
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)