LÀM GIÀU

[HELP] Kinh nghiệm tìm kiếm khách hàng vay vốn Ngân hàng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.4K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em là SV mới ra trường, mới xin được việc làm tại một Ngân hàng, làm cán bộ tín dụng (cho vay). Nhưng em thấy việc tìm kiếm khách hàng để cho vay khó quá! Huhu. Các mẹ có kinh nghiệm gì giúp em với ạ! Please!:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đồng cảnh ngộ nè, thế ấy đang làm NH nào? t cũng vừa bắt đầu n bọn mình vào đúng dịp lãi suất nhấp nhô + cuối năm nữa nên tình hình cũng hơi bất lợi :Straightf:ah t làm bên ACB, bắt tay nha ^^
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huhu! Cuối năm không lẻ ngồi không ăn lương hả trời? Chắc ăn sống qua ngày chờ đuổi việc wa'. Mình làm bên Eximbank! Rất "buồn" khi quen với bạn!
    Mẹ nào có kinh nghiệm giúp dùm chúng em với! Làm ơn mà!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trùi ui chả nhẽ người ta lại ngồi vạch ra cho ấy là phải làm thế này, phải làm thế kia ah. Tìm kiếm KH tốt hay hay không là còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, mà quan trọng là sự chủ động của bản thân mình nữa chứ
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chủ động sao na`? Không lẻ đi gõ cửa từng nhà? Kinh nghiệm j chỉ giáo cái?
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vị trí như bọn mình h cũng tương tự như sale rùi nên là cũng phải gõ cửa, gọi điện, thuyết phục hỏi han y như sale. Và đương nhiên cũng lâm vào tình trạng chung như sale là tiếp cận khách nhiều đấy n hiệu quả đôi khi lại k cao. T cũng đang hơi bùn vì tình hình kiếm k ra KH đây. anyway phải cố gắng thôi, cái gì cũng phải có quá trình mà, tìm đc KH rồi thì từ khách này dây khách khác (kinh nghiệm người đi trc), cố lên, cố lên....^^
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bên mình thì khác ACB của bạn! Bên mình cán bộ tín dụng thì làm từ A - Z lun! Từ kiếm khách cho tới công chứng giải ngân... tất tần tật! Phải cố gắng thui! Dù ko giao chỉ tiêu cũng phải cố gắng!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bọn mình thì bị giao chỉ tiêu nên cũng nhức đầu ra phết, cũng làm hết đó trừ vụ đi công chứng thì có bên pháp lý chứng từ làm. Chúc ấy gặp nhiều may mắn, giáng sinh ấm áp nha^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 621 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

B1 đầu tiên là kiếm cha mẹ, anh chị em,

B2 sau đó là họ hàng bên nội, bên ngoại,

B3 Bạn bè, người quen của 2 nhóm bên trên.

B5 Quảng cáo qua các diễn đàn, forum, đặt chữ ký công việc và sđt liên lạc của mình.

B6 Tham gia càng nhiều các buổi hội thảo, hội chợ càng tốt , phát danh thiếp như phát tờ rơi ở các hội chợ

B4 chưa nhớ ra...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sytuongcfo; 22/12/2010 vào lúc 11:08 AM.
    chẳng hiểu sao nick Adamkhang bị khóa ? Mình có buôn bán cái gì đâu nhỉ ? 0909 970 977 :Crying:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ô, buồn cười nhỉ! xưa nay CBTD ngân hàng sướng như vua, lương vừa cao, % lại nhiều. nay thời thế thay đổi nhanh thế sao. đùa thôi. tôi đang muốn vay 1 tỷ cua ngân hàng nè.
    tôi ở hn, sổ đỏ thế chấp, kd sắt thép xây dựng, vay vốn bổ sung kd, 12 tháng đáo hạn 1 lần, vay lâu dài. hiện ls cao qua nên muốn làm hồ sơ trước, ra tết ls hạ sẽ vay. các bạn làm giúp nhé. lh: 0916390669
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi! Em o HCM lận! :Smiling: Không biết ai có nhu cầu nữa không nhỉ? Chỉ cần thế chấp BDS, mục đích rõ ràng, thu nhập Ok thì em làm trong vòng 1-2 ngày thui là có tiền hà! Không lấy hoa hồng j hết trơn í!
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thế còn bạn nào là CBTD ở HN nữa không, Nếu có thể để anh em hợp tác......
    • 1,321 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

LS thế nào hả sweet?
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

LS cao quá bạn ơi, LS như vậy thì KD sao nổi.....
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình chung thì phải đành chịu vậy! Huhu. Nhưng chắc chắn LS sẽ xuống lẹ mà! Hết năm 2010 hà!
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

A cũng nghĩ như vậy, nhưng mà hết tết âm lịch cơ, A cũng muốn vay lắm nhưng LS cao quá, muốn làm hồ sơ trước lúc nào LS hạ thì vay! ah mà em cho A hỏi, LS cho vay theo hình thức thả nổi thì 3 tháng mới điều chỉnh 1 lần chứ và cái này phải do TGD quyết định chứ nhỉ
    • 1,595 Bài viết

• 1,391 Được cảm ơn

Mình cũng đang cần vay vốn kinh doanh, thế chấp BDS, mình ở HN, các bạn tư vấn hộ mình nhé, tks
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

LS 1 tháng thay đổi 1 lần và do TGĐ quyết định! LS dựa trên lãi suất thị trường đó mấy anh chị! Cuối năm lãi suất thường hay cao là do chính sách thắt chặt tiền tệ làm lãi suất huy động tăng nhằm thu hút lượng tiền vào! Tại lo ngại lạm phát, giá cả tăng... LS huy động tăng thì LS cho vay cũng phải tăng theo. Nói chung là LS cuối năm thì cao nhưng đầu năm sẽ hạ nhanh chóng!
    Còn vay vốn KD, vay mua nhà... thì cũng có nhiều sp, chính sách linh hoạt: trả gốc, lãi hàng tháng ( trả góp); trả gốc cuối kỳ trả lãi hàng tháng (áp dụng cho ngắn hạn thui)...thời hạn vay cũng tùy theo khả năng của Kh nữa! Và đặc biệt bên NH em thì việc trả gốc trước hạn thì không bị phạt như hầu hết các NH khác (2%-4%)....
    Nói chung là nhiều lém
    Có anh chị nào ở TP HCM không? alo cho em rùi em tư vấn cho!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi swellguyvn; 23/12/2010 vào lúc 08:01 AM.
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sao ở TPHCM cái gì cũng dễ hơn HN nhỉ, vay vốn ở HN có khi rất khó, lại còn phải % trong khi HCM tiếp thị luôn....sướng thế không biết....
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào Huyền. A sẽ liên lạc với em sớm xem ntn, nhưng A ko thích ACB vì cứ bắt đáo hạn 6 tháng 1 lần.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6