LÀM GIÀU

GẤP lắm ạ ! Có anh/chị nào làm GDV của HD Bank TPHCM cho em hỏi một tí

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.73K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 77 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

GẤP lắm ạ ! Có anh/chị nào làm GDV của HD Bank TPHCM cho em hỏi một tí

Em có đứa em định xin vào làm GDV của HD Bank. Nhưng trước khi quyết định nghỉ công việc đang làm (doanh nghiệp Nhà nước, giờ hành chánh, lương khoảng 5 triệu/tháng), nó còn đang phân vân quá, không biết có nên thay đổi công việc hay không ?:Sigh:
    Các anh/ chị nào biết về HD Bank tư vấn giúp em một tí:

Lương GDV của HD Bank khoảng bao nhiêu vậy ? GDV làm ca hay giờ hành chánh ?
    Môi trường làm việc của HD Bank có tốt không ?
    Kinh nghiệm xin việc làm GDV tại HD Bank ? (Hình như thấy có check IQ ?)

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh/ chị.
    Cảm ơn anh/ chị rất nhiều:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kiêng thức ăn gì khi con bị ho

Các mẹ cho em hỏi khi con bị ho thì mình nên kiêng loại thức ăn gì ạ, nhiều loại có chất "lạnh"...

• Con đường làm giàu của các đại gia Việt

"Phi thương bất phú", em rất khâm phục những người biết cách làm giàu bắt đầu từ những công việc...

• Nhờ tư vấn về giải thể công ty

Nhà em mở cty hoạt động về bảo trì máy tính. BG không muốn hoạt động nữa thì giải thể công ty. Mình...

• Có anh chị nào làm ở UNICEF không ạ? Gấp Gấp ạ......

Cho em hỏi có anh chị nào làm ở UNICEF không ạ ? Làm ơn cho em contact với ạ. Em đang cần gấp để hỏi thông tin về một dự án. Cái này liên quan đến việc sống còn của em trong công việc ạ. Em cảm ơn rất nhiều nhiều ạ.

• Cấp cứu, có anh chị nào làm Mobi giúp em với

Các chị ơi, tự nhiên em nhận được điện thoại và tin nhắn của một số Mô-bai phôn. Híc, như là một bà già nào đó ghen nhầm em với ông xã của bả. Hic, bệnh hoạn không thể tả mà em gọi lại để hỏi cho ra nhẽ thì lại tắt máy. Mấy tháng liền làm em vừa buồn cười vừa tức. Lại cả sợ nữa, nhỡ may nó ghen...

• Vyy
    • 4 năm
    • 1,006 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Bạn nên khuyên bạn ý cứ ngồi yên chỗ nhà nước ấy mà làm.

Mình từng pv ở HD Đà Nẵng rồi...Ko biết HCM thế nào nhưng lương GDV tại ĐN là 3tr/ tháng làm giờ hành chính ( 7h30 - 18h chiều )

Mà lương này là sau khi mình đưa ra mức 4tr/ tháng nó chặn xuống và nói chỉ 3tr/ tháng thôi.

Lần đầu tiên mình thấy GDV mà bắt đi tiếp khách ở quán cf , xe đưa cả đội y như PG của mấy hãng bia tới quán nhậu vậy...Bên HD nó cũng bắt doanh số GDV rất dữ, mỗi tháng phải có 15 tk mới mở..

Nói chung là thỏa thuận xong mình tạch luôn.

Mà 6 tháng đầu tiên chỉ nhận được 80% lương thôi bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,018 Bài viết

• 6,556 Được cảm ơn

Mình trả lời cho bạn nhe!
    Thứ nhất : Giao dịch viên HDBank lương khởi điểm sẽ thấp hơn 5tr/tháng nếu bạn chưa có kinh nghiệm làm ngành Ngân Hàng ( nếu có kinh nghiệm ngành NH thì bạn nên đề xuất lương thỏa thuận nhé )
    Thứ hai : Không có chế độ làm ca nhưng thường giao dịch viên thường về muộn so với các bộ phận khác trong NH, bình thường là khoangtừ 7.30am- 5.30pm đến 6.0pm
    Thứ ba : Chế độ phúc lợi cho người lao động bên HDBank theo mình đáng giá là khá tốt.
    Thứ tư : Đa phần các đợt thi đều có check IQ hoặc kiến thức tổng quát để loại dần những ai chưa đạt yêu cầu.
    Thứ năm : Điều kiện có bạn bè hoặc " người quen " làm tại HDBank khi chi nhánh hoặc phòng giao dịch cần người thì thông thường nhân viên của chi nhánh sẽ do giám đốc chi nhánh đề xuất sẽ giảm bớt các vòng thi. Vì họ phải chịu tính toán chi phí và doanh thu cho từng chi nhánh và từng phòng giao dịch.
    Mong rằng những thông tin trên sẽ đáp ứng được phần nào những thắc mắc của bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NHÍM XÙ; 23/03/2010 vào lúc 08:32 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)